ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สวนมะม่วง cop

เริ่มโดย bigshai, เมษายน 20, 2023, 09:30:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigshai

ผมเป็นลูกชายคนเดียวของบ้านที่มีฐานะคนนึง แต่บ้านเราไม่ได้รวยมาตั้งแต่แรก อาจเพราะโชคดีบนความโชคร้ายของคนอื่นๆมากกว่า บ้านผมเลี้ยงไก่แบบระบบใหม่ มีฟาร์มที่สะอาดเลี้ยงในโรงเรือนควบคุมอย่างดี ช่วงแรกๆ เกือบเจ๊งเพราะว่าต้นทุนสูงมากๆ แถมต้องขายตัดราคากับไก่ที่เลี้ยงแบบทั่วๆไป เกือบเลิกทำคิดให้คนอื่นมาซื้อกิจการต่อ แต่แล้วก็มีไข้หวัดนกระบาด ทำให้คนกลัวมากๆ เพราะขนาดหมอที่รักษาคนไข้ยังตาย ต้องฆ่าไก่ที่เลี้ยงแบบปล่อยของชาวบ้าน ตายนับล้านๆตัว เป็นข่าวเกรียวกราวบนหน้าหนึ่งของหนังสือพิมพ์อยู่นาน แต่กลับทำให้บริษัทเราโชคดีมียอดซื้อเข้ามาไม่ขาดสาย ทำงานกันวุ่นเลย ถึงตั้งราคาขายไว้สูงๆก็ยังขายได้ ก็ของมันต้องกิน กำไรที่ได้เรียกว่าตั้งฟาร์มใหม่ได้อีกสองสามฟาร์มสบายๆ พ่อผมหามรุ่งหามค่ำทำงาน เงินทองไหลมานับแทบไม่ทัน จนแกทำงานหนักเกินไปหัวใจหยุดทำงานกระทันทันตอนแกไปดูฟาร์มใหม่ที่เพิ่งลงมือสร้าง แม่ผมเศร้าอยู่ไม่นานก็กลับมาเหมือนเดิม แกรับที่แทนพ่อได้ดี แม่เป็นคนทำงานเก่ง เพราะเป็นลูกคนจีนทำงานมาตั้งแต่เล็ก เห็นว่าบ้านเก่าแม่เป็นร้านขายของชำอยู่แถวๆตลาด แม่ให้ผมกลับมาช่วยงานเต็มตัวช่วยๆกัน จนผมต้องออกจากมหาวิทยาลัยตอนที่ผมกำลังจะขึ้นปีสอง ตอนแรกผมก็อยากเรียนต่อ แต่งานที่บ้านสำคัญกว่า ฟาร์มแห่งใหม่เป็นที่ติดถูเขาเกือบสองร้อยไร่เลี้ยงไก่ไม่มากพื้นที่ส่วนใหญ่ทำเป็นที่ปลูกพวกข้าว งา ถั่ว และพืชยืนต้นบางส่วน จะเอามาอาหารไก่ ผมเคยไปครั้งเดียวตอนที่ยังบุกเบิกใหม่ๆ ตอนนี้เป็นยังไงก็ไม่รู้ แม่กับผมเลยต้องไปตรวจดูงาน แม่รูปร่างค่อนข้างเล็ก ผมสูงกว่าแม่เกือบสิบเซ็น ผิวแม่ขาว หน้าจีนๆ ไม่ค่อยแต่งหน้า ทำให้หน้าจืดๆอยู่ตลอด เห็นมาตั้งแต่เด็ก เลยทำให้ผมอยากมีแฟนผิวคล้ำๆยิ่งผิวเข้มๆยิ่งชอบผมคิดอย่างนั้นผมกับแม่ขับรถจากออฟฟิตในกรุงเทพไปที่ฟาร์มแห่งใหม่ขับสองชั่วโมงกว่าๆก็ถึงแล้ว หัวหน้าฟาร์มตัวอ้วนๆคล้ำๆ ผมเคยเห็นแกมาที่ออฟฟิตบ่อยๆ แต่ผมจำชื่อแกไม่ได้ แกพาผมกับแม่ดูงานไปเรื่อย แม่เดินคล่องกระฉับกระเฉงมาก ผมสิดูงกๆเงิ่นๆไม่เป็นงานซะมากกว่า ตรวจงานไปเรื่อยๆ ทีละส่วนๆ จากไร่ข้าว งาดำ ข้าวโพด ถั่วเหลือง เห็นมีไร่มะพร้าวด้วยผมเพิ่งรู้ว่ามี คิดในใจกูรวยอะไรอย่างนี้ พอดูครบแม่ก็ไปดูโรงงานเล็กๆที่ยังได้เอาเครื่องจักรมาลง แม่ดูไปสักพักบอกหัวหน้าเอาไว้เครื่องมาค่อยมาดูดีกว่า ตอนนี้เกือบห้าโมงเย็นแล้ว เห็นรถคนงานค่อยๆทยอยกลับที่ละคันสองคัน หัวหน้างานก็บอกว่า พรุ่งนี้ค่อยไปดูสวนมะม่วงแล้วกันนะครับ แม่บอก "มีสวนมะม่วงด้วยหรือ" หัวหน้าทำหน้างงๆ "เฮียแกไปซื้อของชาวบ้านมานะครับ เห็นแกว่าวิวมันสวยกะจะเอาไว้ปลูกบ้าน อยู่อีกฝั่งเขาโน้นแหน่ะ ทางมันไม่ค่อยดี ต้องเอากระบะเข้าไปครับ" แม่บอกไปวันนี้ไม่ได้หรือเพราะมีงานค้างทีออฟฟิตเยอะไม่อยากกลับไปกลับมา หัวหน้าพูด"ผมไม่ว่างซะด้วยสิต้องไปรับลูกกับเมียในตัวเมือง" แม่บอกไม่เป็นไรเดี๋ยวไปเองก็ได้ ไม่ไกลใช่ไหม "ไม่ไกลครับ ขับรถสิบนาทีก็ถึง ขับไปตามทางนั้นเรื่อยๆตรงไปอย่างเดียว เจอซุ้มประตูมีป้ายบริษัทก็ใช่เลยครับ " หัวหน้าชี้ไปที่ทางลูกรังมีใกล้ๆกับเนินเขา ผมกับแม่เลยขึ้นรถขับไปทางนั้น รถผมเป็นรถกึ่งกะบะทำแบบเอสยูวีโฟววิวไดฟ์ แต่ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยได้ใช้โฟวิวเลยสักครั้ง วิ่งแต่ในเมืองทางเรียบๆ ผมเลยอยากลอง จึงขอแม่เห็นคนขับไปเอง ขับไปตามทางลูกรัง ขรุขระ ทางเป็นหลุมเป็นบ่อ มีทางเนินเล็กให้พอไต่เล่น ทางเลียบไปตามเนินเขา สองข้างมีต้นไม้สูงขึ้นอยู่เต็มไปหมด ผมขับยังไม่ทันหายสนุกก็เห็น รั้วไม้และซุ้มประตูไม้มาแต่ไกล พอขับเข้าไปใกล้ๆก็มีป้ายเหล็กเล็กๆมีตรายี่ห้อและชื่อบริษัทอยู่ แม่บอกถึงแล้ว ผมขับช้าลงมองสวนสองข้างทาง สวนกว้างมากๆ มีต้นมะม่วงต้นใหญ่ๆปลูกเป็นแถวเต็มไปหมด แต่มองไปไม่เห็นลูกมะม่วงเลย มีแต่ช่อดอก แม่พูดว่า " สวยดีนะ มีเนินเขาอยู่ข้างหลังด้วย" แม่ดูไปรอบๆแล็ก็ชี้มือบอกว่าขับไปจอดตรงนั้นหน่อย ผมมองไปเห็นเป็นบ้านหลังเล็กๆของคนงาน เห็นคนงานสี่ห้าคนกำลังเก็บข้าวเก็บของใส่รถกะบะเหมือนกำลังจะกลับกันแล้ว ผมขับไปจอดใกล้ๆ "มาหาใครครับ" คนงานที่เหมือนจะอายุมากที่สุดทักขึ้น "เปล่าคะ ไม่ได้มาหาใคร หนูมาดูสวนค่ะ" แม่ลดหน้าต่างลงคุยกับคุณลุงคนนั้น"คุ้นๆหน้า คุณนายเข้าของฟาร์มใช่ไหมครับ" คุณลุงถาม"ใช่ค่ะ...... ลุงไอ้ตรงไหนที่จะสร้างบ้านหรือ" แม่ถาม"ตรงนี้แหละครับคุณนาย พวกผมเพิ่งตัดต้นมะม่วงไปวันก่อนนี้เอง สัปดาห์หน้ารถตักและขุดจะเข้ามาปรับพื้นดินถึงจะเข้ามา" ลุงตอบ"ลุงพาดูสวนหน่อยได้ไหม" ผมถามขึ้น"มันก็ไม่มีอะไรหรอกหลาน ทั้งสวนก็เป็นแบบนี้หมดแหละ มีแต่ต้นมะม่วง และแบบว่าลุงนัดก๊งกับเพื่อนไว้ ลุงขอตัวก่อนละกัน นะ แหะๆ " พูดเสร็จลงก็ปีนขึ้นหลังรถกะบะ และคนขับรถก็ขับออกไปผมกับแม่เดินลงจากรถเดินดูสวนไปเรื่อยๆ ผมเห็นท้องฟ้าเหมือนมีเมฆฝนเริ่มจับกลุ่มกัน ..อย่าเพิ่งตกลงมาตอนนี้เลยผมคิดในใจ แม่เดินไปทางหลังบ้านคนงาน เดินข้ามเนินหญ้าเล็กๆ ตรงไปยังต้นมะม่วงต้นหนึ่งที่ห่างไปประมาณสักสิบเมตร"มาดูนี่สิ" แม่เรียก ผมเดินเข้าและมองดูสิ่งที่แม่ชี้อยู่ มีมะม่วงเล็กๆอยู่สองลูกอยู่บนกิ่ง"มีอะไรหรือแม่" ผมถาม "หาอะไรมาสอยมะม่วงหน่อยสิ" แม่บอก"สอยทำไมลูกนิดเดียว" ผมมองมะม่วงลูกเล็กๆ ขนาดพอๆกับผลมะนาว"เล็กแบบนี้แหละกำลังเปรี้ยวพอดีเลย" แม่กำลังมองหาไม้ยาวๆ มาสอยมะม่วง ผมมองซ้ายมองขวาดูไม่เห็นจะมีอะไรยาวๆเลย ตอนนี้ฟ้าเริ่มครึ้มๆมากขึ้นเรื่อยๆ ผมเริ่มรู้สึกถึงไอฝนอ่อนๆพัดมา "รีบกลับเถอะแม่...ฝนกำลังจะตก" ผมบอกแม่ที่กำลัง เดินมองหาอะไรก็ได้ที่ใช้สอยมะม่วงได้ แม่เจอไม่ไผ่ลำยาวที่หลบอยู่ใต้ต้นหญ้าแถวนั้น แล้วแม่ถือมายกไม้ขึ้นพยายามเอาไปเขี่ยๆที่ลูกมะม่วง แต่ปลายไม้ไผ่มันเรียบ ไม่มีรอยบากทำให้ไม่มีร่องไปยึดจับกับช่อมะม่วง แม่ป่ายไม้ไปมาก็ไม่ได้สักที ผมเลยบอกแม่ว่า "ขอผมลองบ้าง" ว่าแล้วผมจับไม้ไผ่แล้วง้างแขนและฟาดไปแรงๆที่ลูกมะม่วง มันกระเด็ดหลุดออกมาทั้งสองลูก หล่นลงที่พื้นตุบๆ และฝนก็เริ่มตกลงมาพอดี แม่วิ่งไปเก็บมะม่วง และก็รีบวิ่งกลับรถกัน ฝนเทลงมาแรงมากเหมือนฝนไล่ช้าง เม็ดฝนเม็ดใหญ่ กระทบพื้น ใบใม้ ต้นไม้ดังรัวๆ มากขึ้น ดังขึ้นๆ พวกเราวิ่งผ่านบ้านคนงาน ผมกดกุญแจปลอดล๊อคประตู ปี๊บ ๆ และรีบเข้าไปในรถ ทั้งผมทั้งแม่เปียกปอนไปหมด เสื้อผมชุ่มไปด้วยน้ำฝน ผมค่อยเอามือลูปผมตัวเองไปด้านหลังเพื่อไล่น้ำ มองไปที่แม่ เสื้อยืดขอปกสีขาวของแม่กำลังชุ่มไปด้วยน้ำฝน ผมมองไปที่ตราบริษัทที่ปักอยู่บนอกด้านซ้ายมองเห็นชุดชั้นในสีชมพูในที่อยู่ใต้เสื้อของแม่ได้ชัดเจน แม่เอากระดาษทิชชู่มาเช็ดหน้าเช็ดตา แล้วก็ค่อยมือและแขนของแก ผมถอดเสื้อออกและเปิดหน้าต่างและยื่นเสื้อออกไปบิดน้ำออกและเอามาใส่ใหม่ "เดี๋ยวค่อยไปขอเสื้อที่ฟาร์มเปลี่ยนละกัน" ผมบอกและใส่เกียร์ถอยหลังกำลังจะกลับรถออกไปทางประตูที่เข้ามา ค่อยๆหมุนพวงมาลัยแล้วหักล้อกลับรถ ล้อหลังรถเหมือนไปท่อนไม้อะไรสักอย่าง ผมใส่เกียร์เดินหน้าล้อหลังทับท่อนไม้เมื่อกี้อีกรอบได้ยินเสียงดัง ปุ้ง ผมเหยียบเบรคเปิดประตูและก้มมองดูล้อหลังฝั่งผม เห็นล้อค่อยๆแฟ๊บลงๆ เวรกรรมยางรั่ว ผมลงและเดินไปตรงล้อหลัง ฝนสาดใส่หน้าผมแรงเลยจนต้องเอามือป้องตา ก้มมองล้อที่แบนแฟ๊บมองเห็นท่อนไม้ที่มีตะปูแหลมอยู่หลายๆดันเจาะยึดแน่นเข้าไปในยางนอก แม่เคลื่อนตัวมาที่เบาะที่นั่งคนขับและมองออกมา "ยางแตกหรือ" แม่ถาม"ครับ แม่เปลี่ยนยางสำรองเป็นไหม" ผมถาม แต่แม่ส่ายหน้าบอกว่าไม่เป็น ส่วนผมก็ไม่เป็นเหมือนกัน ปกติยางแบนที่ไรก็โทรเรียกช่างมาทำให้ไม่เคยทำเองเลยสักที ทำยังไงดี ผมคิด "โทรหาหัวหน้าฟาร์มให้เขาส่งคนมาช่วยละกัน" ผมบอก"แม่กดโทรศัพท์" รอสายอยู่นาน ลองกดใหม่อีกสองสามครั้ง "ไม่มีสัญญานเลย" แม่บอก"ลองเอามือถือผมโทรดูแม่" แม่หยิบมือถือผมที่วางอยู่แถวนั้นกดเบอร์หัวหน้าช่าง "ไม่มีสัญญานเหมือนกัน" แม่ตะโกนผ่านเสียงฝนมา ผมเดินเข้าไปนั่งรถ คราวนี้ไม่มีส่วนไหนของผมที่ไม่เปียก กางเกงในนี่ชุ่มโชกเลย ทำไงดีผมคิด เห็นแม่พยายามกดโทรศัพท์ไปเรื่อยๆ ผมเริ่มหนาวเลยปรับมาเป็นลมร้อน เห็นนาฬิกาของรถบอกเวลา หกโมง สิบห้านาที ผมดับเครื่อง ผมปิดไฟหน้าลงเปลี่ยนเป็นไฟหรี่แทน "ไม่ติดเลย เบอร์ไหนก็ไม่ติด" แม่ทำเสียงหมดความพยายาม"ฝนลงหนักแถมตรงนี้ก็ติดเนินเขา สัญญานเลยหายหมดมั้งครับ" ผมหันหน้ามองผ่านกระจกที่เต็มไปด้วยหยดน้ำไปที่เนินเขา "แย่ชมัด" ผมทำเสียงเซ็งๆ ผมเห็นแม่มุดๆไปหลังรถค้นๆกล่องเก็บของกล่องใหญ่ ที่วางไว้ท้ายรถ กางเกงขายาวสีขาวของแม่เวลาโดนน้ำแล้วเห็นสิ่งที่อยู่ข้างใต้ชัด เห็นกางเกงในสีชมพูตัวจิ๋วของแม่ได้ลอยเด่นออกมา ตัวเล็กมากอย่างกับของเด็กๆเลย แม่ได้ทิสชู่ออกมาสองกล่องใหญ่ ไม่แขวนเสื้อและผ้าแห้งผืนเล็กๆสองผืน แม่กลับมานั่งข้างหน้าใหม่ถอดเสื้อออกวางลงกับพื้นและถอดกางเกงลงไปกองรวมกัน ผมมองเห็นแล้วใจตุ้มๆต่อมๆไม่เป็นจังหวะ "เช็ดตัวให้แห้งเดี๋ยวเป็นหวัด เอ้าถอดเสื้อผ้าออกแล้วเอาทิชชู่เช็ดชะ" ผมทำตาม สักพักผมก็เหลือแต่กางเกงใน เสื้อผ้าเปียกๆกองไปอยู่ที่พื้นรถ ผมเอาทิชชู่ดึงออกมาหลายแผ่นเช็ดตามเนื้อตัว เช็ดน้ำไปทั่วๆ ผมแอบดูแม่เช็ดหน้าอก อกแม่ขาวขนาดกำลังเหมาะมือ เปิดให้เห็นเนินออกชัดๆ แล้วตามด้วยเช็ดหน้า แก้มชมพูระเรื่อๆนิดๆ ผมมองลงไปที่เอว เบาะที่นั่งที่เปียกกำลังรองรับกับบั้นท้ายเล็กๆขาวๆของแม่ กางเกงในของแม่ด้านข้างเล็กบางจนเห็นผิวขาขาวไล่ตั้งแต่ต้นขาจนถึงเอว เนียนเรียบทุกระเบียบนิ้ว ผมเองก็เช็ดตัวผมเกือบแห้งหมดแล้ว เหลือแต่กางเกงในชุ่มๆเนี้ยแหละ แม่บอกเอาเสื้อและกางเกงบีบน้ำออกเดี๋ยวจะได้เอาแขวนผึ่งตากไว้ก่อน ผมทำตามเสื้อและกางเกงถูกพึ่งแขวนไว้กับราวมือจับเบาะหลังสักพัก แม่บอกว่า"หันหน้าไป อย่ามองแม่นะ แม่จะถอดกางเกงใน" .... ผมเอาหน้าตัวเองหันไปทางหน้าต่างคนขับ ได้ยินแต่เสียงแม่ขยับเนื้อตัว ถอดกางเกงในอยู่ "เสร็จยัง" ผมถาม "ยังๆๆ อย่าเพิ่งหันมา ขอเช็ดให้แห้งก่อน" สักพักแม่บอกหันมาได้แล้ว ผมหันมาเห็นท่อนบนของแม่เปลือยเปล่า ถอดเสื้อในออกเห็นนมหัวนมสีชมพูทั้งสองข้าง เต้านมย้อยนิดๆ แต่ขาวมาก ผมมองตาไม่กระพริบ ด้านล่างมีผ้าแห้งสี่เหลี่ยมขนาดประมาณผ้าเช็ดหน้ามาปิดตรงของสงวนของแก แม่เปิดหน้าต่างออกเอามือบิดน้ำออกจากกางเกงใน แล้วเอาไปเกี่ยวไว้กับช่องเป่าลมให้ลมร้อนเป่ากางเกงในแม่ให้แห้ง "เร่งหน่อยสิ จะได้แห้งเร็วๆ" แม่บอก ผมเอื้อมมือไปดันสวิตเร่งลมร้อนให้เป่าแรงขึ้นอีก แม่บอก "เราก็ถอดกางเกงในออกแล้วเช็ดให้แห้งด้วย" แม่หยิบกล่องทิชชูและผ้าให้ "แม่หันหน้าไปก่อนสิ ผมอาย" ผมบอก "ไม่ต้องก็ได้ เห็นของแกมาตั้งแต่อันเล็กๆ จะอายอะไรแม่อีก" แม่ยื่นแขนออกไปนอกรถแล้วบิดชุดชั้นในของแกแล้วเอาแขวนไว้ถึงแม่จะเคยเห็นไอ้จ้อนของผม แต่มันตั้งนานแล้ว ครั้งสุดท้ายคงตอนที่แม่อาบน้ำให้ตอนผมอายุ 13-14 แต่ตอนนี้ผมจะย่าง 20 แล้ว อะไรๆมันก็ไม่เหมือนเดิม แต่ผมทำตามที่แกบอก ค่อยๆถอดกางเกงในตัวเอง เห็นจู๋ตัวเองแข็งนิดๆ ไม่ถึงกับตั้งโด่ มีเส้นหมอยขึ้นรอบๆพอดูดี ... แม่หันมาเห็น ทำหน้าแบบอึ้งๆ มองมาที่จู๋ผมที่ดูเหมือนเป็นคนแปลกหน้าไม่คุ้นตาของสำหรับแก ก็ของผมตอนนี้มันไม่ใช่ขนาดเด็กๆแล้ว หัวจู๋ก็ไม่ใช่เล็กๆแบบแต่ก่อน แถมท่อนจู๋ก็เคยมีประสบการ์ณเอากับแฟนเก่าตอนผมอยู่ ม.ปลายมาแล้วด้วย ผมเอาทิชชู่ค่อยๆเช็ดหัวไล่ไปที่ท่อน เอาทิชชูห่อๆจู๋ไว้ เหมือนมัมมี่ หยิบทิชชูแผ่นใหม่มาเช็ดไข่หว่างขาให้แห้งแล้วค่อยๆแกะทิชชู่ที่ห่อพันจู๋ออกช้าๆ ที่ละแผ่นที่ละแผ่น แม่มองอย่างสนใจ "เช็ดให้แห้งๆจะได้ไม่เป็นหวัด" แล้วผมก็เอาผ้าสี่เหลี่ยมมาปิดไว้กันอุจาด แต่คิดในใจไม่เหลืออะไรให้อุจาดตาอีกแล้ว .......นั่งกันไปอีกสักพักใหญ่โดยหวังให้หยุดตกเร็วๆ เผื่อมีสัญญานโทรศัพท์ แต่มองไปข้างนอกที่พื้นดิน เม็ดฝนยังกระหน่ำลงมาไม่มีท่าว่าจะหยุดง่ายๆ หลุมบนถนนกลายเป็นแอ่งน้ำเล็กสีแดงๆ ผมเปิดเพลงฟังขึ้นเพื่อฆ่าบรรยากาศที่เงียบๆ เพราะที่ไม่รู้จะทำอะไร แม่ผมก็ปรับเบาะเอนตัวไปด้านหลังเอามือกอดอกตัวเองไว้มองหลังคารถยนต์เหมือนคิดอะไรไปเรื่อยๆ ผมรู้สึกหนาวสงสัยฝนลงมาแรงขึ้นอีกเลยไปปรับลมร้อนให้เป่าแรงสุด ฟฟฟฟู่ ลมเป่าแรงมากจนกางเกงในของแม่ปลิวลอยไปที่เบาะหลัง แม่ลุกขึ้นพยายามคว้าจับไว้ แค่ไม่ทัน กางเกงตกไปที่เบาะหลังแถวสองหลังเบาะคนขับ แม่ลุกและมุดไปหยิบ ทำให้ผมเห็นก้นของแม่ได้เต็มตา ขาวเนียนใส ถึงสะโพกไม่ใหญ่แต่น่าก็น่าลูบไล้ น่าจับสัมผัสมาก ผมเอียงคอแอบไปดูหอยแม่ เห็นแคมเนื้อสีชมพูเบียดชิดกันเหมือนของพวกเด็กๆมีหมอยขึ้นนิดเดียวเอง ทำเอาจู๋ผมตั้งชี้เลย แม่ผมเก็บกางเกงในได้แล้วมันหันมาบอกว่าเบาะหลังอุ่นกว่าเยอะเลย ย้ายมานั่งนี่ดีกว่า ผมเห็นแม่ขยับตัวนั่งลงและจัดผ้าเอามาวางปิดของสงวนแกไว้เหมือนเดิม ผมลุกขึ้น และสอดตัวเองไปด้านหลัง จู๋ผมแข็งชี้จนผ้าที่ผมเอาปิดจู๋ไว้มันห้อยต่องแต่งกับจู๋เหมือนเป็นราวตากผ้ายังไงยังงั้น แม่มองจู๋ผมตาไม่กระพริบ ผมนั่งลงข้างๆแม่ ตรงเบาะหลังด้านซ้าย..ข้างหลังอุ่นกว่าจริงๆด้วย เบาะก็ไม่เปียกทำให้ตูดผมเริ่มแห้งสบายตัว แม่กระเถิบตัวให้ห่างจากตัวผมนิดหน่อย แล้วหยิบกางเกงในขึ้นมาดู "ยังไม่แห้งดีเลย " แม่บอก คราวนี้แม่เอากางเกงในไปแขวนกับราวจับที่อยู่ตรงเหนือหน้าต่างบานหลัง ผมมองเต้านมนมแม่ แล้วคิดอยากลองเอามือไปจับ บีบเล่นดูจริงๆ ทำให้กระดอผมตั้งขึ้นดันผ้าที่ปิดจู๋ผมไว้ ตอนนี้มันเหมือนเป็นเต้นกระโจมของพวกอินเดียแดงปลายแหลมชี้เด่ ผมพยายามกดจู๋ผมให้นอนลง อยากเอาขาเหนียบไว้ไม่ให้มันโผล่ขึ้นมา แต่จู๋แข็งมาก งอลงแทบไม่ได้ "เห็นผู้หญิงแก้ผ้าไม่ได้เลยนะ ตั้งชี้เชียว" แม่พูดขึ้น มองมาทีมือผมที่พยายามดันท่อนจู๋ไปมา"อากาศมันเย็นน่ะ" ผมตอบแก้เกี้ยว"เย็นอะไร อุ่นจะตายตรงนี้" แม่ทำหน้ายิ้มดูออกว่าผมโกหกผมทำหน้าอายๆ ส่วนแม่ก็นั่งไปเรื่อยๆ"ฟังเพลงอะไรเนี้ย รำคาญหูจะตาย ร้องก็ไม่ชัด" แม่เอามือจับผ้าตรงหว่างขาไว้แล้วลุกขึ้นไปกดปิดเพลง แต่ด้านหลังไม่มีอะไรปกปิด ภาพนู๊ดของขาวหมวยของแม่เต็มตาผมเลย มีปลายหมอยหน่อยๆชี้ๆลงมาตรงกางขา ทำผมใจเต้นรัวๆ บรรยากาศเงียบๆกลับมาอีกครั้ง ผมไม่รู้พูดอะไร แม่ก็มองไปนอกหน้าต่างเอามือเกยคางมองสายฝนไปเรื่อยๆ และหันกลับเข้ามาในรถ "รถคันนี้ขับยากไหม" แม่เริ่มพูดขึ้นลอยไม่ให้มันเงียบเกินไป"ไม่ยากแม่ แต่ต้องฝึกหน่อย" ผมพูดขึ้น"เหมือนรถเก๋งไหม" แม่ถามแบบอยากรู้"ต่างนิดหน่อย คันนี้มันเกียร์ธรรมดา ต้องเหยียบครัทเปลี่ยนเกียร์ให้ถูกจังหวะ" ผมอธิบาย"แบบนี้ก็ตอนขับก็ต้องปล่อยพวกมาลัยมือนึงสิ ยากแฮะ" แม่พูด"ขับบ่อยๆก็ชินเองละแม่" ผมบอกแม่เอามือทำท่าเหมือนจับพวกมาลัยยกขึ้นในอากาศ ขยับมือนิดๆเหมือนกำลังขับรถจริงๆ แล้วเอามืออีกข้างทำท่าเปลี่ยนเกียร์ ผมบอกต้องเหยียบครัทด้วย ผมกระกระเถิบเข้าไปชิดตัวแม่เอามือจับขาซ้ายแม่แล้วตบเบาๆบอกว่าขาซ้ายต้องเหยียบครัทให้ลงจังหวะ "งั้นเอาใหม่" แม่บอกทำ บรื้นนนของรถยนต์ ผมแตะขาซ้ายเบา "อะเหยียบครัท" แม่ทำท่าหลอกๆ แล้วเอามืออีกข้าง มากำจู๋ผมที่มีผ้าปิดอยู่ ทำท่าโยกเกียร์ ผมรู้สึกถึงมือเย็นๆของแม่กำอยู่รอบจู๋ผม โยกจู๋ผมมาข้างหลังแม่ไม่ได้โยกอย่างเดียวแกยังรูดจู๋ไปด้วย จู๋ผมสยิวไปทั้งท่อน "แบบนี้เหรอ" แม่หันมาถามทำหน้าตาย"อือ คล้ายๆอย่างนั้นแหละครับ" ผมตอบ อื้อออออ แม่ทำเสียงรถอีกรอบ "เหยียบครัทแล้วก็เปลี่ยนเกียร์ไม่ยากๆ" แม่พูด คราวนี้ดันจู๋ผมชี้ไปข้างหน้า แล้วรูดหัวจู๋ผมอีกครั้ง รูดถี่ขึ้น ถี่ขึ้น และเริ่มแรงมากขึ้น มากขึ้น ผมทำเสียง อื้อๆ อื้อๆ สอดประสานกับเสียงฝนที่ตกลงมากระทบหลังคารถ ผมเอามือสอดผ่านหลังแม่และโอบเอวดึงตัวแม่กระชับเข้าหาตัวผมมากขึ้น แม่บอกว่า พอจะเป็นแล้ว...เดี๋ยวแม่ขับพาไปเที่ยว... แม่เลิกทำเสียงรถยนต์แล้ว แต่ทำมือขยับพวกมาลัยข้างนึงอยู่แล้ว รูดท่อนจู๋แข็งที่กลายเป็นเป็นคันเกียร์ฝึกหัดขับรถ เอามือบีบๆ จับๆ รูดๆ หัวจู๋ผมเปร่งเต่งตึงไปหมด ทำเอาผมสยิวซ่านไปทั้งตัว "ยังไม่ค่อยถนัด" แล้วปล่อยมือที่จับจู๋ผมออกแล้วเลื่อนผ้าที่ปิดจู๋ผมอยู่ออกจากหน้าขา แล้วจับจู๋ผมใหม่เนื้อสัมผัสเนื้อแบบเน้นๆ ผม ผมเอียงตัวเอามืออีกข้างไปจับนมแม่ ค่อยๆคลึง ลูบจากเต้านมนึงไปอีกเต้านมนึง แม่ได้ได้ห้ามอะไรแถมยิ้มๆให้ ผมเอาหลังมือไปสัมผัสกับหัวนมแม่ที่เป็นตุ่มเล็กๆสีชมพูชี้ชูออกมา แม่ก้มมองมือผมที่กำลังลูบไล้อยู่บนหน้าอกตัวเอง และหันหน้ามามองผมถามว่า "เป็นไง ถุงลมนิรภัยคู่นี้ ดีไหม" "นุ่มมือดีครับ" ผมจับเต้านมแม่ลองดึงลงเบาๆ แล้วดันกลับขึ้นไปใหม่ จากเต้านมนึงไปอีกเต้านมนึง "แม่จะขับรถไปเที่ยวไหนครับ" ผมถาม"ไม่รู้สิ ขับไปเรื่อยๆก่อน" แม่ตอบยิ้ม ริมฝีปากแม่สีชมพูอ่อนๆ ผมค่อยๆยื่นหน้าไปจูบแม่ ดูดริมฝีปากแม่ แม่ยังรูดจู๋ผมไปเนิบๆต่อไป สักพักผมบอกว่า"งั้นผมบอกทางให้ละกัน" เอามือที่คลึงนมแม่ ค่อยๆลูบลงผ่านหน้าท้อง สัมผัสผิวท้องน้อยและ เลื่อนสอดเข้าไปตรงผ้าผืนน้อยที่อยู่เหนือเนินสวาท เอามือคลึงเนินเนื้อจิ๋มแม่ มีเส้นหมอยนุ่มลื่นขึ้นอยู่นิดๆ นิ้วผมก็ไปแซะ ท้องร่องเอานิ้วชี้ถูๆไถๆไปตามรอยแยก ที่ตอนนี้ยังแห้งๆอยู่"ขับไปตรงนี้ดีไหมครับ" ผมถามผมมองหน้าแม่ที่เริ่มมีสีแดงขึ้นนิดๆ "อยากไปเหรอ" แม่ถาม ทำตามหวานๆใส่ผม ผมพยักหน้าตอบแม่ผมเลิกทำท่าขับพวกมาลัยแล้วเอนตัวมาทางผม ปล่อยมือที่จับจู๋ผมอยู่สอดผ่านตรงช่องของเบาะนั่งผ่านหลังผมไป เอามือกอดเอวและเราทั้งสองก็ค่อยๆกอดกัด แม่ยื่นหน้าเข้ามาจูบผมเราแลกจูบริมฝีปากกัน จุ๊บ... จุ๊บ จุ๊บ ลิ้นผมค่อยออกมาสอดเข้าไปในปากแม่ วนลิ้นพันชนกัน ผมเอาลิ้นแทรกผ่านริมฝีปากเข้าไปหาแม่ แม่ดูดลิ้นผมตอบสนอง แลกลิ้นกันไป แลกลิ้นกันมา ลิ้นแม่เข้ามาอยู่ในปากผมบ้าง มือผมก็ดึงผ้าที่ปิดจิ๋มแม่ออกแล้วทิ้งไปบนพื้น เราทั้งสองคนร่อนจ้อนอยู่ในรถ กอดกันอย่างเร้าร้อน ตัวผมร้อนไปหมดทั้งตัวแล้ว ผมบอกแม่ รอแป๊บนึง และไปปรับเบาะของแม่เอนนอนลง แม่เอนหลังนอนลง กางขาออกแล้วเอานิ้วของตัวเองเขี่ยร่องแม่ เอานิ้วเข้าไปล้วงๆเข้าไปในรูจิ๋มอันคับแน่น ผมเห็นนิ้วแม่มุดลึกเข้าไป อ่าาา แม่ร้องสยิว นิ้วแม่มุดเข้ามุดออก ผมสยิวไปทั้งตัว เอามือสาวจู๋ไป มองแม่ที่กำลังแทงจิ๋มตัวเองไป "หยิบขวดน้ำให้หน่อย" แม่บอกแล้วมองไปที่ขวดน้ำเปล่าที่เสียบอยู่ช่องหลังเบาะ "เทใส่ตรงนี้ให้หน่อยสิ ไม่ต้องเยอะนะ" ผมบิดฝาเปิดแล้วค่อยๆเทลงบนจิ๋มแม่ น้ำไหลไปตามเนินเนื้อ ไหลผ่านไปตามร่อง สายน้ำค่อยผ่านปากรูจิ๋มแม่เอามือลูบน้ำวนๆปากร่องและเอานิ้วแทงเข้าไป "จะได้ลื่นๆ" แม่บอก ผมเทน้ำใส่อุ้งมือแล้วเอามาทาจู๋ผมเหมือนกัน "พร้อมแล้ว" แม่พูดผมค่อยเอาหัวจู๋ไปจ่อจิ๋มแม่และเสียบดันเข้าไป ฟิตดีมาก สยิวแน่นไปหมด และค่อยเอนตัวนอนทับตัวแม่ แทงจู๋เข้าช้าๆออกช้าๆ แทงผ่านร่องเนื้อที่ดันจู๋แน่นหนึบ เนื้อจิ๋มรีบรัดเนื้อจู๋ หนุบๆ มันจะฟิตอะไรอย่างนี้ สงสัยเพราะแม่เป็นคนตัวเล็ก ช่องจิ๋มเลยเล็กตาม ผมซอยจู๋ช้าๆ กลัวแม่เจ็บ แม่ร้อง โอ้ ...โอ้..โอ้ แล้วเอามือกอดหลังผมไว้ หันหน้าเอียงเข้าหาตัวรถ อ..อะ อู๊ยยย อืออออ "นำทาง มาที่ไหนเนี้ย" แม่ถาม อื้อออ อื้อ "ไม่รู้เหมือนกัน อ่าาาา " ผมตอบ"แบบนี้สงสัยหลงทางแล้ว อื้อๆ หลงนานๆเลยก็ได้ อือๆๆ" แม่ทำหน้าสยิวๆบอกผมลำจู๋ผมอัดลึกเอาไปในจิ๋มแม่ได้เกือบสุด ถึงตัวเล็กอย่างนี้ แต่ร่องจิ๋มลึกมาก จู๋ยาวของผมเกือบหายไปทั้งท่อนแม่ดันหน้าอกผมขึ้นแล้วเงยหน้ามองท่อนรักของผมที่แทงเข้าแทงออกจิ๋มแม่ แทงเข้า แทงออก แทงเข้า แทงออก แล้วแม่ปล่อยตัวนอนลง "อันตั้งใหญ่ เข้าไปได้ยังไงเนี้ย" แม่พูดยิ้มๆผมก้มลงจูบปากแม่แลกลิ้นกัน ท่อนเอวผมก็บดคลึงแม่ไป เด้งเอวใส่จิ๋มแม่ อึ๊บ ๆ ๆ ๆ รถเขย่าตามแรงที่เย็ดกัน จิ๋มแม่ฟิตยิ่งกว่าแฟนคนแรกผมอีก อย่างกับจิ๋มของเด็กเลย จู๋ผมโชคดีอะไรอย่างนี้ ได้สนุกกับจิ๋มแน่นๆเล็กๆ โครตมันส์จู๋เลย ผมเด้งสะโพกถี่ขึ้นๆ แทงๆ เย็ด ผมมองหน้าแม่บอกว่า " จะเสร็จแล้วๆ " แม่เอามือมาจับเอวแล้วดันจู๋ออก มือคว้าสนหมับมาแล้ว รูดๆ จู๋ผม โอ้ๆๆๆ น้ำผมพุ่งออกจากหัวจู๋แรงสุดๆ ฉีดน้ำขุ่นใส่ท้องแม่ ปรี๊ดๆๆ แม่รูดจู๋ต่อ น้ำรักที่เหลือก็พุ่งออกมาหลายปี๊ด เลอะหน้าท้องแม่เต็มไปหมด ผมเอนตัวลงนั่งพิงหลังข้างๆแม่ ทำเสียง หืดหอบๆ หายใจแรงๆ สูดอากาศเข้าปอดให้มากที่สุด ตัวเบาสบาย นั่งมองแม่ที่ หยิบกระดาษทิชชู่มาเช็ดน้ำกามของผมที่ทำเลอะเทอะไว้ที่หน้าท้องแม่ ผมถามแม่ว่า แม่เสร็จไปยัง แม่ส่ายหน้า แต่ก็ดูไม่ได้หงุดหงิดอะไร หน้าตาสดใสด้วยซ้ำ"เดี๋ยวผมทำให้" ผมบอก แม่มองมาที่จู๋ผมที่เหี่ยวแห้งไปแล้ว "ไม่เป็นไร ให้ลูกเสร็จคนเดียวก็พอ" แม่บอก "เป็นค่าสอนขับรถไง" ผมก็ยังเหนื่อยอยู่ ไอ้หนูผมนอนหมดสติ หดเล็กลงมากฝนเริ่มชาลงแล้ว เห็นนาฬิกาบอกเวลา สองทุ่มกว่าๆแม่ว่า "ในบ้านพักคงงาน อาจจะมีเสื้อผ้านะ" ผมมองไปที่บ้านพักสังกะสีเล็กๆ สร้างหยาบๆ ที่อยู่ใกล้รถ "ลองเข้าไปดูไหม" ผมบอก ผมไปนั่งที่นั่งคนขับ ค่อยๆประครองรถขับเข้าไปจอดใกล้ๆกับประตูสังกะสีที่เป็นทางเข้า แล้วเปิดประตูรถและแม่กับผมก็รีบวิ่งเข้าไปใต้หลัง โดนอะลองฝนกันนิดหน่อย ประตูปิดอยู่แต่เห็นมีแค่กล่อนเล็ก ผมลองเลื่อนกลอนออก ดันประตูเปิดเข้าไป คลำๆหาสวิตไฟข้างๆประตู ก็เจอแล้วก็เปิดสวิทขึ้น ไฟแบบหลอดไส้แสงไฟสีสีส้มที่ห้อยอยู่กลางห้องก็ติดสว่างสลัวๆขึ้น เห็นห้องรกๆ มีกลิ่นเบียร์โชยออกมาอ่อนๆ ผมมองไปที่ผนังห้อง เห็นมีผ้าขาวม้าแขวนไว้ แม่เข้าไปค้นๆ เจอเสื้อผ้าเก่าๆตัวใหญ่ๆ แม่ลองเอามาทาบกับตัวดู ใหญ่กว่าตัวแม่เยอะ "ดีกว่าไม่มีอะไรใส่" แม่บอก และหาตัวอื่นไปเรื่อยๆ ผมมองดูพื้นห้องมีพูกที่นอนเล็กๆ ดำๆด่างๆ และเห็นหมอนสองสามใบวางกระจัดกระจาย แล้วไปหยิบผ้าขาวม้ามาเช็ดๆผม ตอนนี้แม่กำลังมองไปที่ปฏิทินเหล้ายี่ห้อหนึ่งที่เป็นรูปโป๊ มีผู้หญิงนมใหญ่ๆกำลังถูกท่อนจู๋เย็ดใส่จิ๋มเธออยู่ เห็นแม่กลื่นน้ำลายแล้วเปิดดูรูปอื่น พลิกขึ้นทีละแผ่น แม่ยังไม่เสร็จนิ คงยังอารมณ์ค้างอยู่.. ผมเลยเดินไปปิดประตูแล้วเดินเข้าไปกอดแม่จากทางด้านหลัง เอาจู๋ประกบตูดแม่"ให้ผมช่วยแม่ให้เสร็จนะ" ผมกระซิบบอกแม่ แม่เอามือมาลูบคลำๆ จู๋ผมเริ่มแข็งขึ้นมาหน่อยๆ"ไหวแน่นะ" แม่จับหัวจู๋ผมคลึงๆหัวจู๋เช็คดูผมมองไปที่ฟูกที่นอนเก่าๆ ลายดอกไม้ที่สีซีดแล้ว ค่อยๆพาแม่มานอนลง แม่นอนราบไปกับที่นอน บอกให้แม่ชันขามาขึ้น แล้วเอาหน้าเข้าไปดูดหอยแม่ ค่อยเอาลิ้นออกมาเลียจิ๋ม ปลายลิ้นเขี่ยๆติ่งแคมของแม่ จนแม่ครางสยิว อ่า อ่า อ่า สยิวจังเลย ผมเอาลิ้นแยงลงไปในรู ลิ้มรสจิ๋มแม่ที่พึ่งโดนจู๋ผมเข้าไปท่องเที่ยวเมื่อกี้ ลิ้นแหวกเนื้อจิ๋มแน่นสีชมพูแดงๆ แม่เอามือมากดหัวผมเหมือนบอกว่า ลึกๆเลย ผมแทงลิ้น ลึกเข้าไป ๆ อ่า อ่า อ่า ดีจัง แม่คราง ...ทำให้จู๋ผมแข็งขึ้นมาอีกครั้ง ผมนั่งชันเข่าแล้ว กระเถิบตัวเอาหัวจู๋จ่อจิ๋มและเย็ดเข้าไปในจิ๋มแม่อีกครั้ง ขาแม่ยกสูงมาฟาดกับไหล่ผม และเอามือบีบนมตัวเองไป มือแม่ขยำนมตัวเองซะบี้แบน หน้าหมวยๆของแม่ตอนนี้ ดูสวยแบบมีอารมณ์มาก อ้าปาก ครางใหญ่ ผมจับขาแม่แล้ว โยกบั้นเอวใส่จิ๋มแม่ ปั๊บๆๆๆ ค่อยๆแรงขึ้นๆ ฉึกๆๆๆ หน้าแม่สยิวสุด เห็นแกหยิบหมอนแถวๆนั้นมาหนุนหัวตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้ แม่ปล่อยขาลง หุบขาทั้งสองข้างบีบเข้าหากัน ผมเอนตัวลงนอนทับผิวขาวๆของแม่ จู๋ผมโดนตอดรัดอย่างแรง ขนาดกางขายังแน่นสุดๆแล้วแบบหุบขาอย่างงี้จู๋คงฟิตจิ๋มมากขึ้นไปอีก ผมดึงเอวขึ้นๆลง ทำหน้าสยิวซ่านมาก แทบจะแตกอีกครั้ง แต่อดทนไว้ก่อน ต้องให้แม่เสร็จก่อน แม่เห็นผมเหมือนจะเสร็จอีกครั้งก็ดันตัวลุกขึ้นนั่ง จู๋ยังอยู่ในจิ๋มอยู่ แล้วบอกว่าให้แม่ขย่มเอง ผมเอนตัวนอนลงเอาหัวไปอีกฝั่ง แม่ขึ้นนั่งกางขา มีจู๋ผมคาอยู่ในจิ๋มแก แล้วแม่ก็ซอยจิ๋มใส่จู๋เร็วๆ เห็นจิ๋มปลิ้นเข้าปลิ้นออกเนื้อจิ๋มแดงตัดกับสีเนื้อจู๋ผมที่คล้ำๆหน่อย เห็นแม่ซูดปากแรงๆ คงชอบท่านี้มาก แม่บดโคกจิ๋มใส่จู๋ผม ผมเด้งเอวขึ้นรับ อ่าๆ ๆๆ เสียงทั้งผมและแม่ดังก้องอยู่ในบ้านพักคนงานไม่ขาดสาย แม่ส่ายหน้าสยิวไปสยิวมา ผมเอวงขึ้นๆลงๆ แม่หน้าแดงกล่ำ แล้วพยักหน้าเร็วๆ บอกให้ผมรู้ว่าแม่จะเสร็จ บดบั้นเอวใส่จู๋ผมสองสามทีแล้ว ฟุบหน้าลงนอนคว่ำหน้าทับอยู่บนตัวผม เสียงหายใจของแม่ดังอยู่ข้างๆหูผม ผมเอามือกอดเอวแกพลิกตัวแกให้นอนหงายจะได้หายใจสะดวกๆ ผมลุกนั่งมองตัวแม่ที่กำลังนอนสบายๆ บีบจิ๋มตัวเองเล่น แม่นอนพักสักพักก็พูดว่า"น้ำแตกอีกรอบก็ได้นะ" แม่พูดเหมือนรู้ใจ ผมค่อยทับบนตัวแม่ คราวนี้แค่บดท่อนรักกับจิ๋มของแม่เบาๆ คลึงจู๋ใส่จิ๋มแม่ไปๆมาๆ สยิวซ่านดีจริง จะเสร็จแล้วๆๆ ผมครางออกมา คราวนี้แม่กอดตัวผมไว้แน่น บอกว่า "แตกในก็ได้" น้ำผมพุ่งปี๊ดๆ ใส่ร่องจิ๋มแม่ คราวนี้น้ำออกไปไม่เยอะมาก ไม่กี่ปี๊ดเอง แต่ก็มันส์ในอารมณ์สุดๆ ผมเอาผ้าขาวม้ามาเช็ดน้ำว่าวผมแถวๆปากจิ๋มแม่ เรานอนกันสักพัก ฝนซาไปเยอะแล้ว แล้วแม่กับผมก็ลุกเอาเสื้อผ้าคนงานที่พอใส่ได้ใส่กัน ผมไปเจอวิทยุส่งสัญญานเขียนชื่อบริษัทผมไว้วางอยู่ขางๆผนัง ลองเปิดคุยดู มีคนตอบรับมา พลัดกันพูดที่ละครั้ง จนรู้ว่าเป็นหัวหน้ายามทางเข้าฟาร์ม บอกเขาให้เอารถเข้าและหาคนช่วยเปลี่ยนยางให้หน่อย เขาบอกว่าประมาณยี่สิบนาทีคงถึงครับ เพราะทางมันเปียกต้องขับช้าๆหน่อย ผมกับแม่เข้าไปในรถเอาเสื้อผ้าเปียกๆใส่ถุงพลาสติกที่เอามาจากบ้านพักคนงานมัดปากถุงแล้ว เอาไปวางไว้ท้ายรถ เห็นแม่นั่งรอแล้วหยิบมะม่วงที่เก็บได้เอามากัดกินเล่นๆ เห็นบอกว่าเปรี้ยวอร่อยดี แม่บอกว่าขากลับขอแม่ลองขับนะ น่าจะพอเป็นแล้ว ได้อาจารย์สอนดีแบบนี้คงขับได้สบาย

Hippopo139

เขียนดีครับ อ่านลื่นไหลดี

ppherbalife