ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอสอบถาม แนวทางการเขียนนิยายครับ

เริ่มโดย Thannon, เมษายน 15, 2024, 12:03:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Thannon

คือผมมีงานเขียนเรื่องแต่ง เนื้อเรื่องประมาณว่า เกิดในโรงเรียนชั้นประถม ตีมเรื่องประมาณว่าโรงเรียนชนบทเล็กๆ มีครูคนหนึ่ง วางหมากเขียนบทเปิดทางให้ลุงพาลโรงxxx อะไรแบบนี้ครับ ไม่ทราบว่า ทางเพจอนุญาตินิยายแนวนี้ไหม หรือถ้าอนุญาติ แต่เนื้อหาค่อนข้างสุ่มเสี่ยงและไม่อาจเป็นที่นิยมและผมอาจโดนด่าได้ เพราะเนื่อเรื่องเกี่ยวกับ ป.1-ป.6 ไม่ทราบว่า จะรับได้ไหมหากผมเอามาโพสให้อ่าน ตอนนี้แต่งได้หลายตอนแล้ว ไม่รู้จะปล่อยที่ไหนดี หรือท่านใดแนะนำหาที่ปล่อยได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมมีตัวอย่าง2-3ตอนให้พิจารณา

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

::Cheeky::

เท่าที่เป็นสมาชิกมาหลายปี แนวทางนี้คือลงได้เลยครับ ถ้าเป็นเรื่องที่เราแต่งเอง ถ้าลอกมาก็แค่วงเล็บว่า Copy เพื่อหลีกเลี่ยงปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์กับเวบไซต์อื่นแค่นั้นครับ ตอนตั้งชื่อเรื่องก็หลีกเลี่ยงคำหยาบคายที่ส่อไปทางอวัยวะเพศหรือการร่วมเพศแบบตรงๆหน่อย เช่น ค... ห... เย... แค่นั้นครับ  แต่เนื้อเรื่องจะโลดโผนพิศดารแค่ไหนก็ได้ครับ

Thannon

อ้างจาก: So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์) เมื่อ เมษายน 15, 2024, 04:05:59 หลังเที่ยง::Cheeky::

เท่าที่เป็นสมาชิกมาหลายปี แนวทางนี้คือลงได้เลยครับ ถ้าเป็นเรื่องที่เราแต่งเอง ถ้าลอกมาก็แค่วงเล็บว่า Copy เพื่อหลีกเลี่ยงปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์กับเวบไซต์อื่นแค่นั้นครับ ตอนตั้งชื่อเรื่องก็หลีกเลี่ยงคำหยาบคายที่ส่อไปทางอวัยวะเพศหรือการร่วมเพศแบบตรงๆหน่อย เช่น ค... ห... เย... แค่นั้นครับ  แต่เนื้อเรื่องจะโลดโผนพิศดารแค่ไหนก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ ผมถามอีกนิดนึงครับ
ผมควรลงไว้ในห้องไหนได้บ้างระหว่าง ห้องบอร์ด,ห้องใต้ดิน,หรือห้องซีรี่ย์ดีครับ ห้องไหนเหมาะสุดครับ

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

อ้างจาก: Thannon เมื่อ เมษายน 15, 2024, 06:46:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์) เมื่อ เมษายน 15, 2024, 04:05:59 หลังเที่ยง::Cheeky::

ขอบคุณมากครับ ผมถามอีกนิดนึงครับ
ผมควรลงไว้ในห้องไหนได้บ้างระหว่าง ห้องบอร์ด,ห้องใต้ดิน,หรือห้องซีรี่ย์ดีครับ ห้องไหนเหมาะสุดครับ
ถ้าเป็นแนวทางเดิมยังไม่เปลี่ยนแปลง เรื่องแต่งเองหลายตอนจบจะลงในห้องผู้ประพันธ์บอร์ดเป็นหลักครับ ห้องอื่นดูแล้วเหมือนไม่ค่อยมีคนนิยมลงเท่าไรนะ