ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 102

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, กุมภาพันธ์ 17, 2023, 11:09:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้วพี่หญิงมาหาที่บ้าน และพูดเรื่องโทน หรือว่าพี่หญิงจะไปเจออะไรมากันนะ บอกตามตรงตอนนี้ต่อให้พี่หญิงจะบอกว่าเจอปาฏิหาริย์อะไรในห้องของโทน เราก็คงเชื่อหมดแหละ ก็โห๋ ในช่วงหลายๆวันที่ผ่านมานี้ทุกคนก็เห็นว่าเราเจออะไรมาบ้าง แล้วไหนจะสิ่งที่เห็นตอนอยู่บ้านโทนอีกละ แล้วไหนจะน้องชายโทนที่มาหาพี่จวบอีก

อ๋อยยยย ตอนเด็กๆเคยดูนะรายการผี ที่พี่ป๋องกับพี่หนุ่มกรรชัยเป็นพิธีกรด้วยกันอ่ะ โตมาจนป่านนี้ก็ไม่คิดว่าจะได้มาเจออะไรแบบนี้จริงๆ พี่หญิงพูดว่าห้องของโทนมีอะไรผิดปกติไหมหมิว เราก็ลองเชิงไว้ก่อนดิ่เราถามว่าอะไรเหรอคะพี่หญิง พี่หญิงเขาบอกว่า. . . . พี่จะไปดูอาการโทน เพราะว่ายังไงก็อยู่ระหว่างกายภาพบำบัด

แต่พอเปิดห้องไป มันเหมือนไม่ใช่ห้องพักคนไข้ของคนอื่น พี่หญิงพูดแล้วก็หน้าเสียๆนะ เราก็ปล่อยให้พี่หญิงพูดไปนะไม่อยากขัด เพราะเราก็อยากรู้ว่าสิ่งที่พี่หญิงเจอน่ะ จะเป็นอย่างที่เราเจอไหม เราถามว่าคือยังไงเหรอคะพี่หญิง พี่หญิงก็มองเราแล้วบอกว่า น้องหมิวสิ่งที่พูดมามันอาจจะขัดกับหลักวิทยาศาสตร์นะ แต่น้องหมิวเชื่อเรื่องมิติทับซ้อนไหม

โหยย ศัพท์ใหม่มาอีกแล้ว มิติทับซ้อน เราก็ถามว่า... แล้วมันเกี่ยวอะไรกับห้องพักโทนคะ พี่หญิงบอกว่า พอเดินเข้ามาในบริเวณห้องพักของโทน ต่างกันแค่ก้าวเดียวพี่รู้สึกเหมือนไม่ได้อยู่ที่เดิมน่ะน้องหมิว มันเย็นจนพูดไม่ออก. . . . เนี่ยยยยยย เหมือนเราเลยเราคิดในใจนะ

แต่เราไม่เข้าใจทำไมเราไม่พูดไปนะว่าเราก็เจอเหมือนกัน หรือว่า. . .  เราไม่ไว้ใจพี่หญิงกันนะ พี่หญิงบอกอีกว่าพอเข้าไปในห้องโทนกลิ่นสมุนไพรมันก็ตีเข้ามาข้างหน้าเลย พี่ก็เลยคิดว่ามันไม่ปกติแล้วถ้ากลิ่นแรงขนาดนี้คนข้างนอกก็ต้องได้กลิ่นซิ่ พี่หญิงบอกว่าพี่ก็เลยออกมานี่แหละ อยู่ต่อไม่ไหวมันอึดอัดมันหายใจไม่ออก

พอคุยกับพี่ๆที่อยู่ตรงนั้นเขาก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่าห้องที่โทนอยู่มันแรง พี่หญิงบอกอีกว่าพี่นึกถึงน้องหมิวคนเดียวพี่เลยโทรหานี่แหละ เราก็ค่ะ. . . พี่หญิงถามว่าน้องหมิวได้ไปเยี่ยมโทนมั่งไหม แล้วมีอะไรผิดแปลกหรือเปล่า เง้อออ อยากจะบอก อยากจะพูดอ่ะ แต่ไม่รู้ทำไมเรารู้สึกว่าไม่ควรพูดออกไปนะ เราก็ไปตรงๆว่าหมิวรีบไปรีบกลับน่ะค่ะพี่หญิง

เราบอกไปแค่นี้นะ และเราก็ไม่ได้โกหกด้วย เพราะเรารีบกลับจริงๆ แล้วพี่หญิงก็มองแล้วก็ไม่ถามอะไรอีกเลย เขาบอกเราว่า พูดไปน้องหมิวก็อาจไม่เชื่อหรอก ไม่เจออะไรก็ดีแล้วล่ะ พี่หญิงคือนั่งมือสั่นเลย เราว่าคงหนักแน่ๆเลยล่ะ เราก็แตะมือพี่หญิงและบอกว่าคงไม่มีอะไรแล้วล่ะพี่หญิง

พี่หญิงถอนหายใจน่ะ อาจจะเพราะไม่ได้คำตอบอะไรจากเรา พี่หญิงก็เลยเปลี่ยนเรื่อง เขาถามว่าแล้วเรื่องโทนน่ะ จะทำยังไงต่อ พวกพยาบาลบอกว่าอาการดีขึ้นมากๆแล้ว เราก็บอกไปนะว่าอีกวันสองวันก็คงออกแล้วค่ะ ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย ทางพ่อจะจัดการเรื่องค่าใช้จ่ายเอง เพราะถ้าไม่ใช่พ่อออกหน้า โทนคงไม่ยอมแต่โดยดีแน่ๆ

พี่หญิงก็อื้มๆ ๆ... พี่หญิงมองไปรอบๆบ้านและถามว่า น้องหมิวกลับมาคนเดียวเหรอวันนี้ คือตอนนั้นรู้แหละว่าถามน่ะต้องการคำตอบว่าอะไร ผู้หญิงด้วยกันมอง ออกก เราบอกค่ะ พ่อแม่กับพี่แมน น่าจะกลับมาช่วงเย็นๆแหละค่ะ พี่หญิงก็อื้มๆ แล้วอร๊ายยยย จังหวะดีมากๆเลย

เพราะเรานั่งคุยไปได้อีกไม่เกิน 5นาที พี่แมนก็กลับมาแล้ว เราก็พูดลอยๆว่าอ้าวพี่แมนกลับมาไวจัง พี่หญิงก็มองตามนะ กิ๊วๆๆ รู้เลยว่าตั้งใจจะถามหาใคร พี่แมนขับรถกลับมา พี่แจ๋วก็ไปรอรับพวกกระเป๋าอ่ะ พูดๆอะไรกันนิดนึง พี่แมนก็มองมาทางเรา เราโบกมือเลย จะบอกว่าฮี่ๆ น้องอยู่นี่ พี่แมนเดินมาแล้ว ท่าประจำเลยย

ถอดกระดุมแขนเสื้อพับ ๆ ๆ ดึงชายเสื้อออก จาก Smart Guy ดูเปลี่ยนเป็น Bad guy เลยอ่ะ พี่ชายเราหล่ออออ เราแอบมองที่หางตา พี่หญิงก็มองๆนะ แต่ที่เรารู้สึกได้เลยคือ.. พี่หญิงดูเชิ่ดขึ้นอ่ะ ไม่รู้ซิ่ มันเป็นความรู้สึกที่เข้าใจ แต่อธิบายออกมาไม่ถูก

พี่แมนมาถึงก็พูดกับเราก่อนเลยว่าไอ้หมิวมีอะไร.. อ้าง ทักเราก่อนอ่ะ แล้วพี่แมนค่อยหันไปทักสวัสดีครับคุณหมอ อ้าว งงเลยเรา หันมาถามเราก่อนแบบนี้เราไปไงต่อดี รีบคิด ๆ ๆ ๆ แล้วก็บอกไปว่าพี่หญิงมาคุยเรื่องอาการโทนอ่ะ พี่แมนมองแล้วถามว่าแขนมันมีปัญหาเหรอ ตอนนั้นเราเงียบกริ๊บเลย ไม่คิดว่าพี่แมนจะพูดแบบนี้ . . . เราบอกก็เปล่า...  แล้วหันไปทางพี่หญิง พี่หญิงบอกว่าเรื่องหัวไหล่ เหลือแค่เช็คหลังจากการกายภาพครั้งสุดท้าย

พี่แมนก็อื้ม. งั้นรบกวนคุณหมอช่วยจัดการด้วยครับ มีส่วนไหนที่ต้องเสริม หรือเพิ่มเติมรบกวนแจ้งที่พ่อได้เลยครับ หรือไม่ก็บอกกับไอ้หมิวได้เลย อ้าว... พี่แมนไม่เรียกชื่อพี่หญิงเลย พี่หญิงก็บอกได้ค่ะ

เราต้องรีบแก้ไขสถานการณ์ก่อน เราดึงแขนพี่แมนแล้วบอกนั่งก่อน ลมเย็น เย็นนน พี่แมนก็นั่งลงมานะ แล้วถามแกมีอะไร... เราก็เอ่อ พี่แมนโทนออกโรงพยาบาลพรุ่งนี้แล้วมั้ง พี่แมนบอกว่า เดี๋ยวพ่อกับพี่จวบคงไม่รับมันนั่นแหละ

อ้าว... ไหงเป็นงี้ล่ะ... คราวนี้พี่หญิงพูดมั่งว่า คงไม่รบกวนถึงจั้นคุณลุงหรอกค่ะ เดี๋ยวคงแจ้งกับน้องหมิวแทน... อ้าวหพี่หญิงทำไมพูดงี้ แล้วจะแรงทำไม ไม่เข้าใจ พี่หญิงก็มองพี่แมนนะ พี่แมนก็มองกลับ เรานี่แหละหนักใจ คือเหมือนกำลังจะแรงใส่กันเฉยเลย

แต่แล้วพี่แมนก็ถอนหายใจเบาๆ ลุกขึ้นแล้วจับหัวเรา ขยี้เบาๆมแล้วบอกว่า ฝากจัดการด้วยไอ้หมิว พี่แมนยิ้มไปทางพี่หญิงแล้วไม่พูดอะไร แล้วบอกขอตัวก่อนครับ และเดินเข้าบ้านไปเลย....

ตอนนั้นเราคิดนะว่า ต้องแก้ไขสถานการณ์อ่ะเลยทำเป็นพูดเสัยงดังว่า เย็นแล้วพี่หญิงอยู่ทานข้าวด้วยกันไหมคะ พี่หญิงก็บอกไม่เป็นไร แต่เราก็บอกทานด้วจกันก็ได่ค่ะพี่หญิง กว่าจะกลับถึงคอนโดจะได้ไม่หิว อีกอย่างจะได้บอกพ่อเรื่องกายภาพด้วยเลย

ตอนนั้นเราหันไปมองพี่แมนอ่ะ แต่ปรากฏว่าพี่แมนไม่หยุดฟังอะไรเลย ถ้าเป็นเมื่อก่อนคงไม่วนๆเวียนๆ แล้วชวนพี่หญิงทานข้าวแน่ๆ แต่นี่ไม่เลย แต่พี่หญิงก็บอกงั้นรบกวนหน่อยนะน้องหมิว เราก็ยิ้มแห้งตอบไปว่า

แล้วเราก็นั่งคุยกับพี่หญิงนั่นแหละ ไม่ได้ขึ้นไปเปลี่ยนชุดเลย กลัวพี่หญิงจะทำอะไรไม่ถูก พี่หญิงก็คุยกับเรานะ แต่สายตาคือมองไปในตัวบ้านบ่อยมากๆ จนพี่หญิงมาถามว่าโทนจะไม่เป็นไรเหรอ

เราบอกไม่เป็นไรหรอกค่ะ โทนจิตแข็งจะตายไป ไม่เคยกลัวอะไรยกเว้นยาจีน เราก็คุยกันไปอีกสักพักจนพ่อแม่เรากลับมา พี่หญิงก็รีบเดินไปไหว้ทักทาย แม่เราก็รัยไหว้ และยินดีต้อนรับเป็นอย่างดี แถมยังชวนกินข้าวเย็นอีกด้วย

พี่หญิงก็บอกอีกว่าจะแจ้งกับคุณลุงเรื่องกายภาพด้วยพ่อเราบอกอื้มดีเลย เอาล่ะได้โอกาสเราก็เลยขึ้นมาเปลี่ยนใส่กางเกงขาสั้น มาก็เจอพี่แมนโทรศัพท์อยู่ พูดชื่อพี่รุจน์ ๆ เราก็ถามแอ้ะ ! งอนพี่หญิงอ่ะดิ่พี่แมน

พี่แมนหันมาบอกเราว่าทพี่คุยโทรศัพท์อยู่ แป่ววมเราหน้าเสียเลย ดันลืมมารยาทพื้นฐานไปซะได้ เราก็บอกน้องขอโทษ พี่แมนมองแล้วขยี้หัวเราเบาๆ แล้วบอกไปเปลี่ยนชุดไป แล้วค่อยคุยกัน เราบอกงื้ม ๆ

เข้ามาเปลี่ยนกางเกงเสร็จก็เดินออกมาข้างนอก พี่แมนก็นั่ฝอ่านหนังสืออยู่ที่โซฟา พอเราเดินมาทพี่แมนก็ถาม อ่ะมีอะไรไอ้หมิว เราก็นั่งข้างๆแล้วกอดแขน บอกพี่แมนว่าน้องขอโทษตะกี้อ่ะ พี่แมนบอกโอ๊ย คือโอ๊ยสั้นๆเหมือนอุทานอ่ะ แล้วพูดว่า เรื่องปกติของแกอยู่แล้วไอ้หมิว

เราบอกโหยย น้องรู้สึกไม่ดีอ่ะ พี่แมนบอกว่างั้นก็จำไว้คราวหน้าอย่าทำอีก เราก็อื้อออ แล้วถามอีกครั้งว่าพี่แมนงอนพี่หญิงเหรอ พี่แมนมองหน้าเราแล้วถามว่า งอนเพื่อ ? เราก็บอกอ้าว ก็ดูทำดิ่ เหมือนงอนเลย

พี่แมนบอกว่า เปล่านี่ ทำไมคิดว่าพี่งอนล่ะ เราบอกโหยก็มันแปลกๆอ่ะ พี่แมนก็มองแล้วบอกว่า.. ถามจริงไอ้หมิว ถ้ามีคนมาพูดใส่หักหน้าพูดแรงๆต่อหน้าพ่อ หน้าแม่ แกจะทำยังไง  แกจะยกโทษให้ง่ายๆเลยเหรอ เราก็เงียบเลย

พี่แมนพูดอีกว่า พ่อแม่เลี้ยงพี่กับแกมาตั้งแต่เด็ก เลี้ยงด้วยเหตุด้วยผล ตอนที่โดนตี ก็ตีเพราะเราผิด ตีเพราะอยากให้เราจำ พ่อแม่ไม่เคยใช้คำพูดแย่ๆ toxic ใส่ ไม่เคยเอาเราไปเปรียบเทียบกับคนอื่นๆ ตอนที่บ้านลำบากพ่อแม่ก็ไม่เคยพูดอะไรให้พวกเรารู้สึกแย่

แล้วการที่หญิงมาพูดกับพี่แบบนั้นต่อหน้าพ่อแม่เรา แกคิดว่ามันใช่เรื่องไหมล่ะ  เราก็ส่ายหัว พี่แมนบอกอื้ม เราก็ถามพี่แมน.. แบบนี้จะดีเหรอ ไม่คุยกับพี่หญิงจริงๆเหรอ พี่แมนบอกว่า พี่ก็คุยปกติไง แกก็เห็นนี่ เราส่ายหัวบอกไม่ใช่ ๆ พี่แมนถามแล้วไม่ใช่ตรงไหนพี่ก็คุยปกติ

อ๊อยย เราบอกว่าก็ไม่เหมือนเดิมมมมม  ปกนิพี่แมนคุยเล่นกับพี่หญิงมากกว่านี้นี่นา พี่แมนบอกว่าเมื่อก่อนพี่ก็พยายามคุยปกติแกก็เห็น จะโกรธจะว่าอะไร พี่ก็ไม่ว่าหรอก แต่การที่มาพูดต่อหน้าพ่อแม่เราแบบนั้นพี่รับไม่ได้ เขาอยากให้พี่วางตัวให้เหมาะสมไม่เรียกันแบบสนิทสนม พี่ก็ทำอยู่นี่ไง

ถ้าแค่การเรียกชื่อมันจะแย่สำหรับเขา พี่ไม่เรียกชื่อก็ได้  แล้วไอ้เรื่องที่โรงพยาบาลอีกล่ะ หญิงไม่ออกหน้าช่วยไอ้โทนแม้แต่นิดเดียว ไม่พยายามที่จะห้ามคนของตัวเองเลย ไม่ต้องในฐานะคนรู้จักก็ได้ แต่ในฐานะหมอเจ้าของไข้ เขาควรทำอะไรบ้าง แต่นี่ไม่เลย

คือพี่แมนพูดด้วยน้ำเสียงเรียบๆนะ ไม่ตะคอก ไม่ได้เสียงดังอะไร แต่เราเถียงไม่ออกซักนิดเลย พี่แมนพูดอีกว่าสำหรับพี่น่ะครอบครัวของเราใครก็ห้ามแตะทั้งนั้น นี่เขายังไม่ได้ขอโทษพ่อกับแม่เราเลยที่ทำมารยาทแบบนั้นออกมา ตั้งแต่ที่เขาคิดว่าเขาจะพูดอะไรก็ได้และล้ำเส้นเข้ามา มันก็ไม่มีอะไรเหมือนเดิมแล้วไอ้หมิว

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

turie

Ricebird526

แมนพูดถูก ครอบครัวสำคัญที่สุด

pankea

หมอหญิงคงมีรอยร้าวกับพี่แมนจนไม่สามารถประสานได้อีกแล้ว ส่วนโทนเมื่อออกจากรพ.ต้องกลับบ้านเพื่อทำพิธีรับขวัญหรือพักผ่อนบ้านเจ๊หมิวก่อน

thanarat3459

::Glad::พี่แมน....เป๊ะมากๆ. ความคิดเยี่ยม...คุณหมอต้องรีบง้อหน่อยหล่ะ

sunnies

แล้วเมื่อไหร่จ่ะคืนดีกันล่ะครับ

Slave

ผูกอะไรไว้คงต้องแก้เองแล้วล่ะครับคุณ​หมอ... ขอบคุณ​มาก​ครับ​

Aj33

หมิวก็คงช่วยคุณหมอไม่ได้ คงต้องพึ่งตัวเองแล้วละ

BooM_Za

โหดใช้ได้เลยครับ มันต้องหนักแน่นแบบนี้ เห็นข่มได้ ข่มใหญ่ เห็นเรายอมก็ได้ใจ คนเรามันก็มีขีดจำกัดนะเจ้ เมื่อข้ามเส้นมาครั้งแรกแล้วไม่ทำไรเดียวได้ใจ

noknoi13

เจ๊หมิว ไม่เข้าใจความรู้สึกของพี่แมนเลย ทรงอย่างพี่แมนไม่มีหรอกอาการงอน จะมีก็แต่คำว่า เสียความรู้สึก

ryg123456

ใจแข็งมากพี่แมน แบบนี้ซิเรียกว่าครอบครัวสำคัญที่สุด

Chan_Som

ขอบคุณที่มาโดยไม่ได้เกิ่นไว้ล่วงหน้า พี่แมนพูดถูกทุกอย่าง หญิงต้องขอโทษก่อน ไม่งั้นโอกาสกลับมาคุยกันลำบากแน่ๆ แต่จะหาโอกาสไหนขอโทษ เจ้หิวต้องเป็นสะพานเชื่อมแล้วหละ
::Orz::

deamondear

ไม่อยากจะคิดเลยว่างานรับขวัญคุณโทนจะอลังการขนาดไหน ต้องมีเรื่องเหนือธรรมชาติมากมายแน่ๆ
ส่วนพี่หญิงสู้ๆนะ

หวานเย็น

sanookdeejang