ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

น้องชายไม่ค่อยแข็ง เมื่อเข้าสู่วัยชรา

เริ่มโดย johnyred59, มีนาคม 06, 2023, 01:16:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

johnyred59

ปีนี้ย่าง65ขวบ เริ่มมีปัญหากับน้องชายไม่ค่อยจะสู้หรือสู้ก็ไม่นานอ่อนตัวซะงั้น
เพื่อนสมาชิกท่านพอมีวิธีแนะนำบ้างมั้ยครับ

nowhereman

แนะนำรวมๆคงต้องรักษาสุขภาพ กินอิ่มนอนหลับ เน้นโปรตีน ลดหวานมันเค็ม

mighemay

ออกกำลังกาย หาอะไรดีๆกิน พวกสมุนไพรอะไรอย่าใช้เยอะสารตกค้างมันเยอะ

johnyred59

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ เรื่องนอนหลับพักผ่อน ออกกำลังก็ทำได้พอสมควรตามโอกาสและเวลา
ปัจจุบันเลิกสูบบุหรี่มา15-16ปีแล้ว สุรามีบ้างนิดหน่อยไม่บ่อยและไม่แยะ สงสัยต้องพึงยาแล้วมั้ง

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

::Doubt::
ลองปรึกษาแพทย์ครับ ว่ามีโรคอะไรหรือเปล่า? ถ้ามีก็รักษาให้หายหรือบรรเทาลงก่อน   ส่วนเรื่องอื่นก็พักผ่อนให้เพียงพอ กินอาหารที่มีประโยชน์ งดเหล้า บุหรี่ ออกกำลังกาย  ลองอ่านหนังสือตำรากามสูตรจีนครับ (ของสำนักพิมพ์เต๋าประยุกต์) มีคนเขียนไว้หลายคนมีขายตามร้านหนังสือทั่วไป  จะมีวิธีการรักษาสุขภาพ การกินอาหาร การฝึกควบคุมการหลั่ง การเล่นท่าลีลาต่างๆ  การดูหนังโป๊อ่านเรื่องเสียว  การลองจินตนาการเรื่องเพศแบบแปลกๆใหม่ๆก็ช่วยได้เยอะนะครับ  เช่น  จินตนาการว่าเย็ดกับคนที่เราไม่เคยคิดจะเย็ดมาก่อน จินตนาการว่าได้เย็ดกับคนที่อยากเย็ด  จินตนาการว่าเย็ดกับคนดังๆ เช่น ดารา นักร้อง พิธีกร นักการเมือง ฯลฯ ผมก็อายุเริ่มมากแล้วแต่ยังจินตนาการเรื่องพวกนี้อยู่ก็ช่วยให้ควยแข็งได้นานบ่อยๆเหมือนกัน บางทีการไม่เย็ดผู้หญิงหรือไม่ชักว่าวบ่อยเกินไป ก็ช่วยให้ควยแข็งได้นานขึ้นและน้ำเงี่ยนออกมามากขึ้นได้.

So Siwalueng (ส. ศิวลึงค์)

::Doubt::
อย่างเรื่องจินตนาการแปลกๆนี่ช่วยได้มากจริงๆครับ  บางครั้งรู้สึกไม่ค่อยมีอารมณ์ควยหดอยู่  พอลองจินตนาการแปลกๆโลดโผนดูนี่ช่วยให้ควยแข็งได้มากเลยครับ  เช่น จินตนาการว่าเย็ดกับคนที่ดูไม่น่าเย็ดหรือเราไม่เคยรู้สึกมาก่อน  อย่างอาจารย์บางคนที่ผมเคยเรียนด้วยอายุ 70 เข้าไปแล้ว  หรือวิทยากรที่มาบรรยายตอนอบรมก็อายุน่าจะห้าสิบกว่าเกือบหกสิบแล้ว  ผมลองจินตนาการแบบให้ใกล้เคียงความจริงว่า  ถ้าคนพวกนี้แก้ผ้าออกมาหุ่นจะเป็นอย่างไร  แล้วตอนเย็ดกันจะเป็นอย่างไร  ปรากฏว่าควยแข็งแล้วชักว่าวได้นานขึ้น น้ำเงี่ยนก็ออกมามากขึ้น

Boy just boy

ออกกำลังกาย ไม่ทานของมัน
พักผ่อนให้เพียงพอ น้ำผึ้ง ชอคโกแลต ช่วยได้ครับ