ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ผมกลับไปเป็นอายุ 19 ตอนที่1 ข้ามเวลา แก้ไขใหม่

เริ่มโดย ชุ้ง, มีนาคม 26, 2023, 01:01:12 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ชุ้ง

ฉันค่อยๆลืมตาขึ้น เหลียวซ้ายแลขวาคิดในใจว่าที่นี่คือที่ใด ก่อนจะค่อยๆลุกขึ้นจากเตียงเพื่อเดินสำรวจรอบๆห้องจนพบกับกระจกที่มองผ่านกระจกเข้ามา ทำเอาผมตกใจกับหน้าตัวเอง
หน้าฉันตอนอายุ 19 บ้าไปแล้ว มันเป็นไปไม่ได้. ตอนนี้ฉันอายุ 31 ปี ฉันอึ้งไปชั่วขณะ มองซ้ายขวาก็เจอโต๊ะ เก้าอี้ เดินไปนั่งโต๊ะเก้าอี้ใช้สมองคิด ฉันคิดว่าฉันได้อะไรที่นี่ ความคิดของผมย้อนไปถึงเช้าวันนี้ เวลา 08.00 น. ผมลืมตาขึ้นช้าๆ ลุกจากเตียงเดินไปหยิบผ้าเช็ดตัว แล้วก็มีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น สวัสดี สวัสดี หัวหน้า เป็นไงบ้าง?

หัวหน้า: ชุ้ง สวัสดี คุณได้ยินไหม?

ชุ้ง: ฉันได้ยินแล้ว หัวหน้าต้องการอะไร

หัวหน้า: ชุ้ง ไปดูโรงงานกันเถอะ เราซื้อมาเพื่อสร้างโรงงานใหม่ ไปดูโรงงานเก่ากัน ระวัง.

ชุ้ง: มีอะไรอีกไหม? ฉันจะไปอาบน้ำแล้วเจอเขา

หัวหน้า: ใช่ และวันนี้ฉันไม่ได้ไปที่สำนักงาน

ชุ้ง: วันนี้ฉันไปที่ไหนก็ได้เหรอ?

หัวหน้า: คุณสามารถไปเมื่อใดก็ได้ หลังจากดูแล้ว คุณสามารถกลับบ้านได้ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น

ฉันทำงานเป็นเทรดเดอร์ ฉันทำงานที่นี่มา 7 ปี ปีที่แล้วฉันเบื่อเจ้านายเบื่อและฉันก็ไปทำงานคนเดียว ผมกดมือถือเปิดรูปสาวในอินสตาแกรม ฉันแอบชอบสาวสวยคนนี้ มันน่าผิดหวังมาก เขาแต่งงานแล้ว ไม่กล้าคุยเรื่องมีแฟนแล้ว ฉันไปหาคุณตอน 8.30 น. และไปเข้าห้องน้ำ อาบน้ำอย่างรวดเร็ว เดินออกจากห้องน้ำ เดินไปที่ตู้เสื้อผ้า ลุคชิลล์ๆ ที่แฝงความคลาสสิกเท่แบบเก่า เลือกเสื้อเชิ้ตลายสก็อตหรือสีพื้น ปลดกระดุม 1-2 เม็ด แล้วพับแขนเสื้อขึ้น แมทกับยีนส์ทรงกระบอกสีเข้ม ฉันเดินออกจากหน้าประตูห้องไปที่ชั้นวางรองเท้า มองซ้ายขวา รองเท้าผ้าใบใส่ออกมาจากคอนโดแล้วเดินออกประตูคอนโด มารอลิฟต์1นาที ฉันเอาแต่กดเล่นในโทรศัพท์ รอลิฟต์มา ประตูลิฟต์เปิดออก ฉันเดินเข้ามา ฉันอยู่ข้างล่างสักครู่ เดินออกจากลิฟต์ ผมเดินไป ผมเดินไปเรียกวินมอ
ไซค์

พี่วินมอไซค์ : จะไปไหน?

ชุ้ง: เหมือนเดิม

พี่วินมอไซค์: รับรถไฟฟ้า.

พี่วินมอไซค์ก็คุยกันเหมือนทุกวัน ฉันมาถึงสถานีรถไฟฟ้าเวลา 09.30 น. ฉันเดินไปที่สถานีรถไฟฟ้าบีทีเอส ฉันเดินลงบันไดเลื่อนรถไฟ ฉัน

มองซ้ายขวาในครัว มีคุณยายแก่ๆคนหนึ่งล้มลง ผมก็ไปช่วยด้วย

ชุ้ง: คุณยาย เป็นอะไรไป? เจ็บอะไร? คุณต้องการยาไหม

ยาย : ปวดมาก ปวดขา ปวดหลัง ไม่ไหวแล้ว ฉันเดินกลับบ้านไม่ได้ ขาฉันเจ็บ

ชุ้ง: บ้านคุณย่าอยู่หมู่บ้านไหนครับ? ฉันจะส่งคุณทันที

ยาย : เลี้ยวเข้าซอยหน้าบ้านยาย ร้านคุณย่าหลังคาสีชมพูขายของ

ชุ้ง: อ๋อ เข้าใจแล้ว ฉันเหมือนคุณยาย

ฉันเหมือนคุณย่าไปส่งบ้านคุณย่า เลี้ยวเข้าซอย ยายบอกให้เลี้ยวขวา เดินไปข้างหน้า เลี้ยวซ้าย เดินขึ้นสะพานลอย เดินลงสะพานลอย ฉัน

เหนื่อยมาก. ฉันหายใจไม่ออก ฉันเหนื่อยแล้ว. หอบบ้านยายมาเหนื่อยมาก

ยาย: คุณต้องการเข้ามาดื่มและนั่งก่อนไหม? คุณมีของว่างด้วยไหม

ชุ้ง: ค่ะ คุณยาย ขอน้ำหน่อยค่ะ?

-------------------------------------------------- ------------------ 𝗂𝗆_𝖪𝗈𝗈𝗄𝖨𝖽𝗂𝖽𝗇𝗁𝖺𝗏𝖾𝖺, 𝗌𝗎𝖻𝖼𝗋𝗂𝖻𝖾𝗋𝗌, 𝖻𝗎𝗍, 𝗆𝗒-𝖺𝗋𝗆𝗒𝗌! ฉันยกแก้วน้ำด้วย ฉันดื่มน้ำด้วยฉันไม่รู้ว่าฉันเห็นอะไร ภาพแปลกๆ. คุณยายให้ฉันดู ผมเข้าไปดูรูปนึง รูปนาฬิกาทราย เป็นของปี 2013 รูปชายหญิง เนื้อคู่ ชาย 1 หญิง 16

ชุ้ง: ฉันถามคุณยายฉันไม่เข้าใจภาพเลยเหรอ หมายถึงรูปไหนคะ? ฉันไม่เข้าใจเลย

คุณยาย: ภาพนี้หมายความว่าอย่างไร ชายคนนี้ไปหาเนื้อคู่ ผู้หญิง 16 คนเหล่า

ฉันถามคุณยายว่าคุณยายนั่งอยู่ตรงนั้นหรือเปล่า คุณยายยิ้มเล็กน้อย

นี้ไปมีเพศสัมพันธ์ มีเนื้อคู่ผู้หญิงเพียง 1 คนในปี 2556 ปี 2566 แต่งงานมีลูก ความหมายจะมา

ชุ้ง: โอ้ ฉันเข้าใจแล้ว คุณยาย

ฉันมองดูนาฬิกา 10:30 น. มันสายเกินไปแล้ว

ชุ้ง: คุณย่า ผมกำลังจะไปแล้ว ฉันนัดกับคนอื่นไว้

ฉันปวดฉี่มากก่อนจะขอยายเข้าห้องน้ำ คุณยายห้องน้ำอยู่ที่ไหน? ยายไม่ไปไหนไม่รู้จะไปไหน ปวดมาก เดินไปมองทางขวาเดินไปเปิดประตูทางขวาก่อน ฉันเดินเข้าไปในห้องมืดๆ ฉันหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาเปิดแอพโคมไฟ ไม่มีหน้าต่าง มีโคมไฟอยู่แล้ว ฉันมองดูมือถือของฉัน แบตมือถือของฉันใกล้จะหมดแล้ว ฉันตรวจสอบก่อนจะมองซ้ายขวาเพื่อดูสวิตช์ไฟ ฉันพบสวิตช์ไฟทางด้านซ้าย ฉันพบสวิตช์ไฟทางด้านซ้ายของฉัน ฉันวิ่งไปเปิดไฟ ความเจ็บปวดระทมทุกข์ ฉันไปเปิดสวิตซ์ไฟไฟไปทางซ้ายของฉัน ฉันวิ่งไปเปิดไฟ ความเจ็บปวดระทมทุกข์ ฉันไปเปิดสวิตช์ไฟ ไฟก็ดับลง และแบตเตอรี่โทรศัพท์มือถือของฉันก็หมด มีคนเรียกชื่อฉันว่า ชุ้ง เรากำลังรอคุณอยู่ จากนั้นประตูก็เปิดขึ้นในห้องนี้ เราเรียกว่าประตูปิเอโร ประตูพูดได้? ฉันอ้าปากค้าง และกางเกงผมก็มีน้ำออกมาแล้ว ฉันฉี่ใส่กางเกง กลุ่มปัสสาวะ ถ้าคุณเปิดประตู

ชุ้ง: ฉันจะไม่ไปไหน
ประตูไม่ฟังฉัน ฉันเลยเปิดประตูเข้าไป ดูดฉันไปที่ประตูฉันลอยมาจากไหนไม่รู้ที่(ประตูฉันเห็นประตูหลายบานลอยอยู่) ฉันลอยตัวและมองไป

( ที่ประตูบานหนึ่ง ประตูที่มีชื่อ ประตูชื่อ Zhao Yang นักแสดงหญิงชาวจีน )

คนในรูปภาพไม่เกี่ยวกันเอามาเป็นคนตัวละครเฉยๆ

ผมคิดในใจประตูอะไรวะเนี่ยมีชื่อดาราสาวด้วย ทำไมถึงลมมันแรงขนาดนี้แล้วผมก็ลอยไปเหมือนเดิมแล้วผมก็ผมไปเจอ
ประตูบานที่ 2 มีชื่ออีกแล้ว ทำไมถึงลมมันแรงขนาดนี้แล้วผมพัดก็ลอยไปแรงผมก็เจอ ประตูบานที่ 2 มีชื่ออีกแล้ว นินิว

คนในรูปภาพไม่เกี่ยวกันเอามาเป็นคนตัวละครเฉยๆ

รุ่นพี่มหาลัยที่นี่
ฉันมองไปข้างหน้า
ไม่น่าเชื่อว่าจะมีท่อนฮุคแบบนี้ด้วย? หลุมดำนั้นใหญ่มาก ไม่รู้จะพูดอะไร 4ปีผ่านไป ตอนไหนไม่เข้าใจ ตอนนี้เราอยู่ในปี 2020

ชุ้ง: นั่นอะไร ย้อนเวลากลับไป? ฉันอาเจียน เมาให้ตรงเวลาก็ไม่เป็นไร
คุณคือใคร? ฉันคือ
คุณเป็นใครครับ ผมผู้คุมเวลา เรียกให้ถูกผมตำรวจกาลเวลา

ชุ้ง: ฉันอยากกลับบ้าน แต่ฉันทำไม่ได้

ชุ้ง: ฉันอยากกลับบ้าน แต่ฉันทำไม่ได้

ตำรวจกาลเวลา: คุณจะกลับบ้านเร็ว ๆ นี้

ชุ้ง:เป็นบ้าอะไร บอกฉันที ฉันได้อะไรที่นี่

ตำรวจกาลเวลา: ฉันอยากจะบอกคุณ แต่ฉันทำไม่ได้ ฉันต้องส่งคุณอีกครั้ง ลองนับ 5 4 3 2 1

ชุ้ง: บาย อะไรนะ? ฉันตกลงไปด้านล่าง ฉันบอกลาพ่อของคุณ
เจออีกประตู ประตู 3 ประตู 4 ประตู 3 มีชื่อประตู 3

ชื่อพะโล้ เป็นเพื่อนมหาลัยนี่

มี ชื่อประตูที่ 4 ชื่อแอนท์

รุ่นพี่มหาลัย แอบชอบ ทำไมมีประตูแบบนี้อยู่ในเวลาด้วยไม่เข้าใจ แล้วมีชื่อด้วยไม่เข้าใจ มีหน้าจอใหญ่หลายหน้าจอเปิดอยู่ เหมือนหน้าจอทีวีอันใหญ่ๆเปิด อยู่ แล้วมีภาพขึ้นมา แผ่นดินไหวครั้งรุนแรงที่เนปาล

รุ่นพี่มหาลัยแอบชอบทำไมมีประตูแบบนี้ด้วย ไม่เข้าใจ แล้วก็มีชื่อด้วย ผมไม่เข้าใจ มีหน้าจอใหญ่ๆเปิดอยู่หลายจอ เหมือนกับเปิดจอทีวีขนาดใหญ่แล้วมีภาพปรากฏขึ้น แผ่นดินไหวครั้งใหญ่ที่เนปาล
25 เมษายน 2558 แล้วภาพหนึ่งก็ผุดขึ้นมาในหัวจนโงหัวไม่ขึ้น แล้วฉันก็ปวดหัวมาก ปวดหัวตัวลอยแล้วก็มีอีกประตูบานที่ห้าชื่อซาร่า

เป็นเพื่อนสมัยเด็กที่มหาวิทยาลัยอื่น

ผมลืมตาไม่ขึ้นแล้ว ผมเห็นมีคนใส่ชุดดำอยู่

แล้วก็มีผู้หญิงอยู่ข้างๆเขาด้วย 1 คน
ฉันไม่รู้ว่าฉันสลบไปตอนไหน ฉันไม่รู้. เหลียวซ้ายแลขวาคิดในใจว่าที่นี่คือที่ใด ก่อนจะค่อยๆลุกขึ้นจากเตียงเพื่อเดินสำรวจรอบๆห้องจนพบกับกระจกที่มองผ่านกระจกเข้ามา ผมทำหน้าตกใจ
หน้าฉันตอนอายุ 19 บ้าไปแล้ว มันเป็นไปไม่ได้. ตอนนี้ฉันอายุ 31 ปี ฉันอึ้งไปชั่วขณะ มองซ้ายขวาก็เจอโต๊ะ เก้าอี้ เดินไปนั่งโต๊ะเก้าอี้ใช้สมองคิด ฉันคิดว่าฉันมาที่นี่ ฉันคิด  ผมเดินไปเปิดผ้าม่าน ผมรู้แล้วว่าผมอยู่ไหน แต่มีเสียงเคาะประตู

ติดตามตอนต่อไป

ผู้เฒ่าเซราะกราว

โดนดูดเข้าไปในประตูแห่งกาลเวลา ตอนอายุ 19 รูปผู้หญิงที่เห็นคือผู้หญิงที่จะมีเพศสัมพันธ์ด้วยหรือ้เปล่านะ

Hippopo139

เค้าโครงเรื่องดีนะ แต่อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง

cd13579

ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

ipichai

พ็อตเรื่องน่าสนุกและลุ้นไปด้วยว่าจะได้สาวๆ ทั้ง 16 ยังไง(ท่าไหน 555)
แต่เนื้อเรื่องมันเหมือนขาดๆ ไปบางช่วงอ่านแล้วเลยมีสะดุดนิดหน่อย แต่ก็เข้าใจได้ครับ
ส่วนคำผิดไม่เป็นไร อ่านแล้วเดาได้ แค่แต่งมาให้อ่านก็ขอบคุณมากแล้วครับ