ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 111

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มีนาคม 29, 2023, 11:21:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว เราเดินในสวนกับพ่อ แม่ อาพุฒ โดยที่มีคนสนิทของเสี่ยนำทางให้ เรามั่นใจเลยว่าเดินเต็มที่ก็แค่ 30 นาที แต่พอออกมาคือพี่แมนก็มาแล้ว และนี่มันก็จะเที่ยงแล้ว เท่ากับเราอยู่ในนั้นเกือบ 2 ชั่วโมง บ้า นี่มันเรื่องอะไรกัน อะไรเนี่ย เข้าไปเกือบ 2 ชั่วโมงเหรอ... เราหันไปมองแม่เลย พ่อกับแม่เราก็นิ่งๆนะ แต่อาพุฒสีหน้าเปลี่ยนไปเล็กน้อย พี่แมนถามว่านี่หิวกันยังเนี่ย กินอะไรก่อนไหมครับ ตอนนั้นเรามึนๆงงๆอ่ะ เราจำได้ว่าเดินก็ไม่ได้นานมากนี่นา  หรือเพราะว่ามันเพลิน... พ่อกับแม่เราท่านก็ไวมากๆเลยนะ ตอบพี่แมนไปว่า สงสัยเดินเพลินไปหน่อยนะ สวยๆทั้งนั้นเลยว่าไหมพุฒ อาพูฒก็อื้มๆ มีแต่ดอกไม้สวยๆ ต้นไม้สวยๆหลายต้นเลย

พี่แมนก็อ่ออื้มครับๆ ตอนนั้นปู่เทียนนั่งเก้าอี้ไม้ดูลูกหลานทำกับข้าวแบบยิ้มๆเลยอ่ะทุกคน ๆ แต่พอมองดีๆ ไม่เหมือนทำกับข้าวอ่ะ เหมือนเปิดร้านอาหารอีสานมากกว่าทุกคน กาละมังนึงก็มีไก่ มีใส้หมู มีเนื้อหมูที่หมักแล้วเหมือนรอเอาไปย่าง ส่วนไอ้ลิงบ้าก็กำลังสับมะละกอ ป๊อก ๆ ๆ ๆ  คือเสียงสับมะละกอดังป๊อก ๆ ๆ ๆ จริงๆนะ ป้าของโทนก็กำลังย่างปลาอยู่ ปลานิลย่างเกลืออ่ะทุกคน

ไอ้ลิงบ้าก็สับมะละกอไปด้วย แอบหยิบหมูย่างกินไปด้วย แต่พี่ชายเราอ่าดิ่ มือนึงถือจานหมูย่าง มือนึงถือซ้อมจิ้มกันงั้บ  ๆ ๆ โอ๊ยย จะกลมกลืนไปป่ะเนี่ย แม่ทิพย์ก็บอกแมนๆ เอาเอาหมูไปให้พ่อแม่ด้วยซิ่ พี่แมนก็บอกคร๊าบบ แม่ทิพย์ แล้วเดินไปหาโทน แล้ววางจานไว้บอกฝากแปป

เง้ออออ นั่นพี่ชายเราจริงๆเหรอ มาดหล่อ เท่ ที่สาวๆหลงรือไม่มีเลยตอนนี้เป็นหนุ่มขี้เล่นไปแล้ว แต่พ่อกับแม่เราอ่ะยิ้มไม่หยุดเลย พี่แมนไปรับหมูมาแล้วเดินมาหาพ่อแม่เลย บอกพ่อแม่คร๊าบ หมูอร่อยมากเลยคร๊าบ อร่อยกว่าร้านที่เคยไปกินอีก อาพุฒครับ มากินหมูกันก่อนครับ อาพุฒบอกอื้มเอาซิ่ อาก็หิวพอดีเลย เรามองแล้วคือแบ่บ คืออยากให้ทุกคนมองในมุมมองเราอ่ะว่า...ถ้าอ่านมาตั้งแต่ตอนแรกก็คงรู้อ่ะเนอะว่าเราเป็นคนยังไง กินก็กินแต่ของในห้าง ถึงจะกินมื้อกลางวันในมหาวิทยาลัย แต่ก็เลือกร้านอ่ะ แล้วมาอีกทีก็คือสำเร็จรูปใส่จานแล้ว

ส่วนอาหารอีสานกินน้อยมากๆเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แทบไม่ได้ไปนั่งดู อย่าพูดถึงการทำอาหารอีสานสดๆแบบนี้เลย คือเคยเข้าร้านเทปันยากินะ ที่ทำอาหารต่อหน้าเราทแน่อาหารอีสานแบบนี้ไม่เคยเลย สับมะละกอเอย หมักหมู หมักใส้เอย เอาเกลือมาปลานิลเอย ทุบๆ ๆตะไคร้ยัดใส่ปากปลาเอย

ว่าแต่ไอ้ลิงบ้าทำไมดูคล่องจังเนี่ย สับมะละกอป๊อกๆๆ แล้วหมุนมะละกออีกด้านสับป๊อก ๆ ๆ ๆ แล้วหยิบมีดมาปาด ๆ ๆ จนออกมาเป็นเส้นๆ คือพูดยังไงดีเหมือนทำเป็นสองสเตปอ่ะ อย่างแรกใช้มีดปกติสับผิวมะละกอเป็นแนวยาวตามลูกมะละกอ แล้วจังหวะที่สองใช้มีดอีกอันปาด ฝาน ให้เป็นเส้นๆออกมา

เนี่ยๆ มีดแบบเนี้ย ตามภาพ ไม่ใช่มีดปอกผลไม้ด้ามส้มๆแบบที่บ้านเราใช้อ่ะ

ตอนนั้นแม่ก็เรียกหมิวๆ มากินข้าวลูก เราก็เดินไปที่โต๊ะนะ เป็นโต๊ะพับอ่ะแหละวางไว้อยู่ พ่อนั่งกับอาพุฒ ส่วนเรานั่งกับแม่ ตอนแรกคิดในใจจะกินยังไงง่ะ หมูย่างจานเดียว แต่แต่แปปเดียวอ่ะทุกคน แม่ทิพย์ก็เอาถ้วยน้ำจิ้มมาให้แล้วถามว่ากินส้มตำกันได้ไหม เราก็อึ่กๆอี่กๆ แต่แม่เราก็บอกว่ากินได้ๆ  แม่เราก็ถามพ่อว่าจะกินอะไรอีกไหม แม่ทิพย์บอกว่า ไม่ต้องเกรงใจนะอยากกินอะไรบอกมาได้เลย

พ่อถามอาพุฒว่า อยากได้อะไรไหมพุฒ อาพุฒนี่บอกงั้นผมขอตำซั่ว ตำแตง ง้ะ อาพุฒจัดเต็มเลย แม่ทิพย์บอกได้รอแปปนะ แต่ก็หันมาถามว่า หนูหมิว เอาข้าวสวยใช่ไหม เราบอกค่ะแม่ทิพย์ แล้วแม่ทิพย์ก็เดินไป พี่แมนเดินกลับมาอีกรอบ หมูก็มีมาเพิ่มอีก เคี้ยวงั้บ ๆ ๆ  แม่เราบอก เอ้...เจ้าแมน ทำไมไม่มานั่งกินดีๆล่ะลูก พี่แมนก็เขี้ยวตุ้ยๆ ๆ ๆ เลย ยิ้มไปด้วยเคี้ยวไปด้วย จนแปปนึงพี่จวบกับพี่แจ๋วก็ถือถาด มีน้ำ มีแก้วมาให้พวกเรา เรารับมาแล้วถามก่อนเลยพี่ จวบดีขึ้นแล้วใช่ไหม พี่จวบก็ตอบแค่ครับอย่างเดียว

แล้วพี่จวบก็ยกโถข้าวมาให้อ่ะ ตามด้วยจาน ส้อม เปิดออกมาควันพวยพุ่งเลยงาะ จะว่าเวอร์ก็ได้ แต่ดูหอมมากกก มีผ้าขาวบางวางกันระหว่างข้าวกับผิวภาชนะอ่ะ พ่อเราก็บอกว่าแล้วนี่กินอะไรกันหรือยังล่ะ พี่แจ๋วบอกยังค่ะคุณผู้ชาย พ่แเราก็บอกเดี๋ยวไปหาอะไรกินได้เลยนะ ตรงนี้พวกขั้นจัดการเอง พี่แจ๋วตอบค่ะ แล้วเดินออกไป พี่แมนบอกอารายว๊าไอ้หมิวมไม่กินข้าวเหนียวเหรอ โหหห หมูย่างก็ต้องกินกับข้าวเหนียวดิ้ โอ๊ยย ไอ้พี่บ้า น้องเจออะไรแปลกๆมา รู้บ้างไหมเนี้ย มายิ้มหน้าระรื่นอยู่ได้

แปปนึงได้ยินเสียง ป๊อก ๆ ๆ ๆ หันไปมองคือแม่ทิพย์กำลังตำส้มตำให้ง่ะ คล่องมากๆ แปปเดียวจานแรก แปปเดียวจานสอง แม่ทิพย์ก็เอามาให้เลย แม่ทิพย์บอกว่า แจ๋วบอกว่าพริก แค่ 3 เม็ดพอ ถ้าอยากได้เพิ่มบอกนะ เราหันไปมองอ่ะพี่แจ๋วไปกลมกลืนกับกลุ่มทำอาารแล้วง่าา

ตำแตง

ตำไทย

มาหมดแล้ว พ่อบอกเอาเลยพุฒ อาพุฒก็จัดเลยอ่ะทุกคน จิ้มไปที่ตำแตง เคี้ยวงั้บๆ เขาชูนิ้วโป้งเลย แล้วบอกอร่อยมาก พี่แมนก็บอกแน่นอนครับอาพุฒ อ้าว ไอ้พี่แมนบ้าจะมาทำท่ายืด ภูมิใจทำไมเนี่ย แปปนึงพี่แจ๋วก็เอาปลาดุกย่าง ไก่ย่าง แล้วเอาปลานิลเผาเกลือมาให้ แล้วที่สำคัญง้ะ ! กาละมังผัก ผักเยอะเลยอ่ะ แล้วก็มีที่ไม่รู้จักด้วย

งืมม... ทำไงดี จับกินได้เลยไหมอ่ะมือยังไม่ได้ล้างเลย แต่แปปนึงไอ้ลิงกอลิล่าก็เดินมาพร้อมกับถังน้ำสองถัง แม่เราก็พูดขึ้นว่าไงเจ้าโทนสับมะละกอคล่องเชียวนะ โทนก็แหะๆครับ เชอะใครๆก็ทำได้โด่วเอ๊ย แปปนึงไอ้ลิงบอกคุณท่านล้างมือก่อนเถอะครับ ถังที่ไอ้ลิงป่าหิ้วมา ถังนึงเป็นน้ำเปล่า อีกถังมีฟอง ง่ะ .. น้ำอะไรอ่ะ พ่อเราก็ล้างก่อนเลยจุ่มไปถังมีฟอง อ๋อกลิ่นสบูนกแก้วอ่ะ พ่อล้างๆถูๆ แล้วก็ ล้างน้ำเปล่า แปปนึงพี่แมนก็มานะ ถือผ้าเช็ดมือมาให้คนละผืนๆ เราก็แซวว่าบ๋อยๆมีผ้าเย็นป่ะ

พี่แมนบอกมีครับ แต่ไม่ให้ อ้าวววว สงสัยอยากมีเรื่อง ไอ้ลิงบ้าก็ถือถังวน ๆ ๆ จนมาถึงเรา ไอ้ลิงบอกพี่หมิวไม่ต้องล้างหรอก วันนี้เชื้อโรคไม่ทำงาน โอ๊ยย ทุกคนดู ดูไอ้ลิงบ้ากวนประสาทนี่ดิ่ จะให้ชอบได้ยังไง ไม่ม่ฝีทางปวดหัวตายอ่ะแบบนี้ เราก็ล้างสบู่ ล้างน้ำเปล่า แล้วบอกว่าเจ้าของบ้านอยากมีแผลป่ะ พี่แมนก็บอก สงสัยกินรังแตนมาว่ะ หลบเว้ยโทน เนี่ยยยย ทั้งพี่ชายเรา ทั้งไอ้ลิงบ้า กวนประสาททั้งคู่เลย โอ๊ยยย

พอทั้งคู่เดินไป เราก็บอก เนี่ยแม่คะ พี่แมนติดเชื้อกวนประสาทจากไอ้ลิงบ้ามาแน่ๆเลย แม่เราก็บอก เอ้.. อย่าไปว่าพี่เขาแบบนั้นซิ่เจ้าหมิว อาพุฒพูดขึ้นมาว่า จะว่าไปแล้ว แมนดูโหงวเฮ้งดีขึ้นนะ เมื่อก่อนหน้าตาเคร่งเครียด เงียบขรึมตลอดเวลา ตอนนี้เหมือนสมัยเรียนมหาวิทยาลัยเลยนะ ชั้นว่าแบบนี้เหมาะกับช่วงวัยของแมนมากกว่านะ พ่อเราก็บอกนั่นซิ่นะ เชอะชมกันเข้าไป จะบอกว่าเพราพไอ้ลิงบ้าว่างั้นเถอะ กินหมูดีกว่า  โมโหหหห ง่ะ ! อร่อยย ทำไมหมูย่าง มันหวาน มันหอมแบบนี้ล่ะ ไม่แข็งเลย นุ่มมากนิ่มมากกก แล้วยังร้อนๆอยู่เลยง้ะ

ฮือออ หวานนัวมากๆเลยอ่ะ งื่ออืหยุดยิ้มไม่ได้ง้ะ อร่อยมากเลยมกินเปล่าๆ ยังอร่อย พอเอามาจิ้มกับน้ำติ้มแจ่วก็กลมกล่อมมากๆ เม็ดๆเทาๆนี่ข้าวคั่วปั่นใช่ไหมหอมจังเลยย คือย่างแบบไม่แข็งเลยอ่ะนุ่มมากกก แล้วที่สำคัญคือหั่นมาชิ้นใหญ่ๆหนาๆเลย ไม่เน้นสวย เน้นอิ่มอ่ะทุกคนแบบนี้พ่อกับแม่เราก็เอ็นจอยกับส้มตำมากๆเลยนะ แปปนึงตำซั่วก็มา

อาพุฒตักกิน คือยิ้มเลยอ่ะ แม่เราบอกเมี่ยงปลาเผาน่ากินมากๆ แม่เราแกะหนังที่มาเกลือออก หูย ข้างในเนื้อคือขาวๆเลย ควันพุ่งฉุยๆเลยง้ะ

แปปนึงพี่แจ๋วก็เดินมา เอาข้าวเหนียวมาให้ ข้าวเหนียวสวยมากๆ ขาวๆเลย แต่เราชอบหอมมะลิมากกว่า คือแมทิพย์หุงขาวยังไง ถึงหนึบๆเคี้ยวเพลินแบบนี้นะ พี่แจ๋ววางถ้วยน้ำจิ้มให้อ่ะแล้วบอกว่า น้ำจิ้มซีฟู๊ด กับถั่วตัดค่ะ เง้ออ ถั่วตัดอร่อย ๆ ๆ 

จำได้ตอนที่พี่แมนพาทีมงานมาพักที่นี่ น้ำจิ้มถั่วตีดคือหวานน หอมม กินกับปลานิลย่างแล้วหอมมากกกกก งืมม กินยังไงดี เรามองพี่แจ๋วง่ะ พี่แจ๋วบอกน้องหมิวลองห่อแล้วทานพร้อมขนมจีนไหม เราบอกค่ะ ๆ ๆ อยากลองกิน พ่อกับแม่เรากินไปก่อนแล้วง่ะพ่อเราดูยิ้มไม่หุบเลย แล้วพี่แจ๋วก็มาเอาเข่งขนมจีนเล็กๆ แล้วมีไก่ย่างมาให้ด้วยควันคือลอยฉุยๆ มาตามรอยที่ตัดหั่นเลยอ่ะ พี่แจ๋วก็บอกเราว่ากินยังไง

เอาผักกาดหอมแผ่ออก ตามด้วยใบโหระพาแปะ ๆ ๆ เอาเนื้อปลานิลวางตามใจชอบ 1 ชิ้น 2 ชิ้น... เอาอีกชิ้นน่า ฮี่ ๆ ๆ  แล้วก็ท็อปปิ้งเส้นขนมจีนไว้ข้างบน แล้วก็ราดด้วยน้ำจิ้มถั่วตัด ง่ะ ! มีผักกาดแก้วด้วยย หั่นมาเป็นชิ้นเบ็กๆด้วย เราหยิบมาท็อป ๆ ๆ โป๊ะ ๆ แล้วห่อออ โหยย ทุกคนเสียงตอนห่อผักนี่ดังกร๊อบ แกร๊บบ

เรากัดง่ำเข้าไป ผักกรอบๆมาก การที่เอาผักกาดแก้วใส่ไปด้วยคิดถูกมากๆเลยอ่ะ กัดลงมาก็เจอน้ำจิ้มหวานๆของถั่วตัด เส้นขนมจีน เนื้อปลา ผักกาดหอม อ๋อยย อร่อยง่ะ เราเคี้ยวๆ พี่แจ๋วก็มองเราแล้วพยักหน้า คือรู้กันแหละเนอะว่าพี่แจ๋วคงถามว่าอร่อยใช่ไหมๆๆ เราพยักหน้าบอกอื้อ ๆ ๆ อร่อยมากๆเลย คือสดทุกคำเลยง่ะ แม่กับพ่อ และอาพุฒพวกท่านชอบทานผักกันอยู่แล้ว ก็ถูกใจพวกท่านเลย งื้ออ อร่อยง่ะ

พี่แจ๋วบอกเราว่าเดี๋ยวพี่กับพี่จวบขอไปกินข้าวก่อนนะคะน้องหมิว เราก็งื้อ ๆ ๆตามสบายเลยค่ะพี่แจ๋ว พี่แจ๋วเดินไปตรงกลางวงที่หลายๆคนทำอาหารอยู่แล้วก็นั่งกันสองคนอ่ะ คือเหมือนพี่แจ๋วคุ้นชินกับวิถีชาวบ้านแบบนี้มากๆเลยง่ะ แปปนึงไอ้ลิงบ้าก็เดินไปตรงเตาแก๊ซที่มีหม้ออะไรบางอย่างอยู่อ่ะ แล้วก็หยิบไอ้นี่มา

เขาเรียกอะไรนะ ตอนนั้นอ่ะบอกตรงๆไม่รู้ว่าคืออะไร รู้แค่ว่าเอาไว้นึ่งข้าวเหนียว เราก็พูดลอยๆว่าไอ้ลิงบ้าทำไรน่ะ แม่เราหืมๆ เจ้าโทนนึ่งข้าวเหนียวเป็นด้วยเหรอ คือเรามองไปอ่ะไอ้ลิงบ้าก็เหมือนกระทุ้ง ยก ๆ ๆ แม่เราบอกว่าคงกลับข้าวเหนียวแหละเจ้าหมิว เราก็มอง ๆ ๆ พอกลับแล้วก็เอาทัพพีมั้งนะไปเขี่ย ๆ ๆ ๆ เอาฝาปิด เราก็กินไปด้วยมองไปด้วย งื้ออ อร่อยง่ะหมูย่างคืออร่อย น้ำจิ้มแจ๋วก็อร่อย

แปปนึงไอ้ลิงบ้าก็เอาที่นึ่งข้าวอ่ะ เอามาเทตรงแคร่ เหมือนจะมีอะไรรองอยู่อ่ะทุกคน ผ้าขาวบางมั้งนะ คือยังไม่เอาลงกระติกทันทีอ่ะ เอาไปเทลงแล้วเอาทัพพีเขี่ยๆ ๆ ๆ แล้วจังหวะนั้นไอร้อน ไอน้ำก็พุ่งใส่หน้าเลย แต่ไอ้ลิงก็หลบทันแหละมั้ง ไอ้ลิงเขี่ย ๆ ๆๆ  เขี่ย ๆ ๆ   แล้วรออีกแปปนึง ตอนนั้นเราก็กินข้าวเหนียวก็อร่อยดีง่ะ แปปนึงไอ้ลิงบ้าก็ตักๆใส่อะไรบางอย่างมา แล้วเดินมาทางเราอ่ะ ไอ้ลิงบอกคุณท่านคร๊าบ ข้าวเหนียวพึ่งนึ่งเลยครับร้อนๆเลย ไอ้ลิงเอาใส่ภาชนะบางอย่างที่เหมือนจาน แต่สานจากไม้ไผ่มั้ง แล้วก็มีผ้าขาวบางรองมาด้วย หูย ข้าวเหนียวสวยอ่ะ

พ่อเราก็บอกขอบใจนะเจ้าโทนแล้วนี่กินอะไรยัง โทนบอกกินหมูย่างแล้วครับ เดี๋ยวกินเรื่อยๆครับคุณท่าน แปปนึงแม่ทิพย์ก็เรียกโทนๆมานี่ๆ แล้วไอ้ลิงบ้าก็เดินไปทางแม่ทิพย์อ่ะ อาพุฒบอกนี่ครั้งแรกเหมือนกันนะที่ชั้นมาบ้านแล้วเขาต้อนรับกันแบบนี้น่ะ พ่อเราบอกนั่นซิ่นะ นี่แหละวิถีชาวบ้านของบ้านนี้แหละ อาพุฒใช้มือเลยนะหยิบๆข้าวเหนียวที่เหมือนจะยังอุ่นๆอยู่ปั้นแล้วเอาเข้าไปปากเลย เสียงแรกออกมาคือ ฮื้มมม แล้วคือคำที่สองอ่ะ อาพุฒเอาข้าวเหนียวปั้นๆแล้วไปจ้ำๆใส่หมู คือจ้ำใส่หมูย่างนะ เหมือนจะซับเอาแค่น้ำปรุงจากหมูอ่ะ แล้วเอาเข้าปากอีก

อาพุฒบอกอร่อยมาก แค่ข้าวกับน้ำหมูก็อร่อยแล้ว ข้าวเหนียวจากไหนเนี่ย แล้วนึ่งได้กำลังดีมากเลย เกาะกันเป็นเม็ดๆไม่แฉะเลย แบบนี้ตามร้านอาหารน่ะกระติ๊บเล็กๆ ก็ขาย 20 30 บาทแล้วนะ เราก็เลยลองกินมั่งใช้ส้อมจิ้มๆ งื้ออ คือมันหยุ่นๆอ่ะ เหนียวๆ ยิ่งเคี้ยวเหมือนมันจะยิ่งหวานเลยอ่ะ แปปนึงไอ้ลิงบ้าก็ถืออะไรมา เง้อออ ไก่ย่างก็มาอ้ะทุกโค๊นนนนนนน

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

Kdstory

ลงรวดเร็วทันใจจริงๆครับเจ้หมิวเนื้อเรื่องกำลังเข้มเลยหลังเหตุการณ์นี้เจ้หมิวแข็งแกร่งขึ้นแน่ๆรอดูว่าย่าจะพูดอะไรกับเจ้

[email protected]

ทำร้ายจิตใจคนนอนดึกมากเลยครับ หิววววววววววววววววววววววววววว

DESTINY_TH

อือหือแล้วเกือบเที่ยงคืนนะที่อ่านทำร้ายจิตใจกันเกิ้นเจ๊เอาลงมาแต่ละรูปอะ

montoya2109

monster gmail

ตายแล้ววว​ หิวเลยคุณหมิว​

btr12345

natt4556

อ่านไป หิวไป แต่ถ้าไม่อ่าน ก็ทนไม่ไหวอีก คงได้แต่ต้มมาม่าแล้วนั่งอ่านไประหว่างรอเส้นอืด เห้ออออออออออออ

Slave

หูย.. หิวเลยอ่ะ​  แต่ละเมนูน่ากินมากครับ.. ขอบคุณ​มาก​ครับ​

zamzam

marco35

ลงดึกๆ แล้วมีแต่ของกิน ทรมาณคนอ่าน

Pooh

อ่านเวลานี้แล้วหิวข้าวเลยครับ

Tik K.

อิ่มกันทั่วหน้าแน่เจอกับข้าวแบบนี้

gusjung111

มาลงตอนนี้มีแต่ของกิน เริ่มหิวเลย

Thanee_samsung