ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ลูกสาวของเจ้านาย...(11)

เริ่มโดย ฟอดรัก, มีนาคม 31, 2023, 02:39:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ฟอดรัก

ตอนนี้คุณก็คงรู้จักน้องต้าพอๆกับผมแล้ว เพราะฉะนั้นผมหวังว่าคุณจะไม่รู้สึกว่ามันเร็วไปถ้าผมจะเล่าถึงครั้งแรกของเธอ ... หมายถึง ครั้งแรกที่เธอโดนจริงๆ สำหรับน้องต้าแล้วมันเป็นการปลดเปลื้องภาระทางความรู้สึกอันหนักอึ้งตลอดหลายปีที่ผ่านมาเลยก็ว่าได้ ผมว่าผมกล่าวไม่เกินจริงหรอกนะ

ก่อนหน้านั้น ผมคงต้องขอเกริ่นถึงเรื่องของอาพัฒอีกสักหน่อย เพราะเขามีบทบาทสำคัญ

หลังจากเหตุการณ์ที่สระว่ายน้ำคราวก่อน มันเปิดช่องให้อาพัฒรุกล้ำเข้ามาในพื้นที่อันปลอดภัยของต้า คือ อาพัฒลองมาหาเจ้านายหถึงที่ร้าน แกล้งทำเป็นมาคุยงาน แล้วขอให้น้องต้ามานั่งตัก แน่นอนว่าเขาไม่ได้ทำแค่นั้น ด้วยความที่เขาเป็นคนกล้า นายฯเองก็ชอบ จึงยอมให้เขามาอีกบ่อยๆ อาพัฒเป็นคุณพ่อที่ต้องเลี้ยงลูกเหมือนกัน บ่อยครั้งเลยต้องพาน้องชาตามมาด้วย น้องต้าของผมจึงได้เขินบรรลัยด้วย อาพัฒแกก็ยิ่งชอบจับน้องต้าถอดเสื้อผ้าออกเวลาเจ้าชาลูกชายมาด้วย มีอยู่ครั้งหนึ่งที่ผมเห็นละชอบมากเลย คือ อาพัฒแกจับน้องต้านั่งบนโต๊ะทำงานของเจ้านาย แล้วแกก็ถอดชุดด้านล่างของต้าออกจนหมด แกเข้าประชิด ทำให้ต้าต้องแหกขากว้างงงง อาพัฒเอาเป้ากางเกงถูๆดุนๆ นายฯก็เดินมาเปิดประตูห้องทำงานออกมา ทำให้ต้ายิ่งเสียวเข้าไปอีก ตอนนั้นแหละที่ผมมองเข้าไปแล้วเห็นทุกอย่าง น้องชาเองก็เห็นเพราะเขานั่งอยู่กับผม เจ้านายเห็นว่าทางสะดวก จึงเปิดประตูทิ้งไว้แล้วแกล้งเดินหายออกไปที่หน้าร้าน ทิ้งต้าให้เสียวจนตัวสั่นอยู่ลำพัง เจ้าน้องชาทนสงสัยไม่ได้ ลุกไปถามพ่อว่าทำอะไรอยู่ อาพัฒตอบว่า แกล้งน้องต้าเล่นอยู่เฉยๆแหละ ไม่มีอะไรหรอก แล้วแกก็ทำ กิ้วๆ ใส่ ชาเขาชะโงกหน้ามองดูมือพ่อที่ลูบจิ๋มของต้า เลยได้เห็นทุกอย่าง รวมถึงเป้าคุณพ่อที่แข็งจนดันกางเกงออกมาเป็นลำนูนๆ ที่กำลังถูกับจิ๋มต้าอยู่ น้องชาจ้องอย่างอึ้งๆ ต้าเขินนนนน จนไม่รู้จะบรรยายยังไง อาพัฒก็ยิ่งสนุกสนานเลย เห็นว่าลูกรู้แล้ว ก็เลยเด้าโชว์ เด็กๆก็ยิ่งตื่นตลึง

อาพัฒมีลับลมคมใน และชอบทำอะไรลับหลังเจ้านาย แกมาบ่อยจนรู้ว่านายฯใช้ให้ผมพาน้องต้ากลับบ้านทุกวัน ซึ่งหลังจากนั้นผมก็จะทำอะไรเสียวๆอีกหลายอย่าง วันหนึ่งแกเลยดักรอผมอยู่นอกร้าน อาพัฒขอตามกลับบ้านเจ้านายด้วย อาพัฒรู้เรื่องที่น้องต้าต้องโดนกระตุ้นทุกวันเพื่อให้นมโตตามที่อาหมอแนะนำ เขาบอกผมว่าอยากจะช่วย แล้วอาพัฒก็พูดกับผมตรงๆว่าเวลามาที่ร้าน แกได้แกล้งเล่นอย่างเดียว ไม่ได้เสร็จสมใจ เลยจะขอตามกลับบ้านไปทำด้วยคน ตอนนั้นผมติดใจชอบรุมน้องต้าแล้ว บวกกับอาพัฒแกรบเร้า ผมก็เลยตกลงนำทางอาพัฒมาจนถึงที่บ้านเจ้านาย แล้วช่วยกันรุมกระตุ้นน้องต้า

ในระหว่างนั้นอาพัฒแกเริ่มคุยกับผม แกพูดเหมือนสอน บอกว่าผมทำตัวเป็นลูกกระจ๊อกของเจ้านายมากไป ผมควรกล้าทำอะไรมากกว่านี้ ดูสิ อาพัฒกล้าขนาดไหน นายฯผมก็ยิ่งชอบ นี่ถ้าเขารู้ว่าอาพัฒขอตามมาบ้านด้วยก็คงไม่ว่าอะไร เแล้วเขาก็หันไปคุยกับน้องต้า ถามเธอว่า "ที่อาแอบคุณพ่อมาทำด้วยแบบนี้อ่ะ ชอบไหมหล่ะ นี่คุณพ่อไม่รู้เลยนะ" ต้าอมยิ้มเลย มันคงให้ความรู้สึกแปลกใหม่จริงๆนั่นแหละ เธอยอมรับว่าเสียวแปลกๆ แล้วอาพัฒก็ถามถึงเรื่องครั้งแรกของเธอ รู้รึเปล่าว่ามันหมายถึงอะไร ? อาพัฒอธิบายให้เธอเข้าใจ และถามทิ้งท้ายว่าทำไมต้องยอมให้เป็นคุณพ่อด้วยหล่ะ ถ้าพ่อรักหนูน่าจะยอมให้เป็นคนที่หนูเลือกจริงไหม ? ยังไงพ่อก็คงได้เย็ดหนูไปทั้งชีวิตนั่นแหละ ผมหล่ะเสียวมาก เพราะเห็นด้วยกับอาพัฒ "หนูคงยอมให้คุณพ่อทำไปทั้งชีวิตจริงๆ ไม่ว่าจะมีแฟน หรือหลังแต่งงานแล้วก็ตาม" อาพัฒไม่ลืมยิ้มอย่างเจ้าเล่ห์แล้วทวงสัญญา ว่าเธอจะต้องยอมอาพัฒไปนานตราบเท่าที่ยอมคุณพ่อเช่นกัน อาพัฒเองก็ยังมีเพื่อน มีเรื่องเสียวๆอีกหลายอย่าง ที่จะพาน้องต้าไปเจอ อาสัญญาว่าเธอจะติดใจ และอาพัฒยังสั่งสอนน้องต้าอีก ว่าอย่าดูถูกสิ่งที่เห็นว่าไม่ชอบ ทีแรกต้าก็ไม่ชอบอาพัฒใช่ไหมหล่ะ แต่ดูสิว่าตอนนี้อาพัฒทำให้ต้าเสียวได้ขนาดไหน ถ้าไม่ชอบยังไงก็ต้องลอง ต้าเห็นว่าคุณพ่อเองก็เคยสอนแบบนี้ จึงพยักหน้ารับ

....

ด้วยเหตุนี้ น้องต้าจึงเริ่มพูดกับคุณพ่อเป็นครั้งแรกว่า "ถ้าหนูจะขอให้คนอื่นเป็นครั้งแรกได้รึเปล่าคะ" เธอรีบอธิบายต่อเมื่อเห็นสีหน้าของคุณพ่อ ต้าใช้คำพูดของอาพัฒที่บอกว่า ถ้าพ่อรักเธอก็น่าจะยอมให้เธอเลือกคนแรกเอง ต้ายังบอกด้วยว่าจะยอมคุณพ่อไปตลอดชีวิตเลย พูดเหมือนยื่นข้อเสนอแลกเปลี่ยน แต่นายฯตอบว่า ยังไงต้าก็ต้องโดนพ่อไปทั้งชีวิตอยู่แล้วไม่ใช่หรอ จะมาพูดเหมือนเป็นข้อเสนอแบบนี้ได้อย่างไร ?

ถึงกระนั้น เมื่อน้องต้าได้พูดออกมา ใจคนเป็นพ่ออย่างเจ้านายก็สั่นคลอน ... ใครจะนึกว่าเจ้านายเอาไปพูดเปรยๆกับอาพัฒผู้ที่ตอนนี้กลายเป็นเพื่อนสนิท เหมือนอยากหาคนปรึกษาและที่ระบาย นั่นทำให้แผนทุกอย่างของอาพัฒเข้าที่ แกให้คำปรึกษาแบบเอนเอียงเข้าข้างผลประโยชน์ตัวเอง เขาใช้เวลากล่อมเจ้านายอยู่นานทีเดียว บวกกับความที่สนิทมากขึ้นทุกวัน จนเจ้านายของผมก็เริ่มคล้อยตาม ... จะว่าไป ก็เพราะแผนของอาพัฒมันเสียวสุดๆไปเลยด้วย

....

เจ้านายจึงให้คำตอบกับน้องต้าด้วยการปฏิเสธคำขอ เขาอ้างบุญคุณที่รับแม่กับเธอมาเลี้ยงดูอยู่นานหลายปี ทั้งรัก ทั้งดูแลอย่างดี ทั้งๆที่เขาไม่ใช่ครั้งแรกของคุณแม่ เลยอยากเป็นครั้งแรกของต้า ถ้าต้ายังไม่ยอมอีกเขาก็คงเสียใจแย่ นายฯยังกล่อมเธออีกหลายอย่าง จนในที่สุดต้าก็คล้อยตาม และเริ่มตระหนักว่าครั้งแรกมันสำคัญมากจริงๆ จึงล้มเลิกความคิดเรื่องยกครั้งแรกให้คนอื่น และตัวเธอเองก็ยังไม่รู้ว่าจะยกครั้งแรกให้ใครดีในเมื่อมันสำคัญขนาดนี้

แต่ทุกอย่างมันก็เป็นแผนซ้อนของอาพัฒทั้งนั้น

....

ในที่สุดก็มาถึงช่วงปิดเทอม ทีแรกผมวางแผนจะกลับบ้านทันทีหลังสอบเสร็จ แต่อาพัฒกับเจ้านายรั้งผมเอาไว้ก่อน บอกว่าแผนของแกกำลังได้ที่แล้ว แผนที่เจ้านาย(นึกว่าตัวเอง)คิด คือ แกอยากเห็นต้าโดนรุมเย็ดจริงๆ แบบที่เธออาจไม่ได้สมยอมก็ได้ นายฯอยากเห็นเธอร้องหรือดิ้นขัดขืน ผมฟังแล้วก็อึ้ง รู้สึกได้เลยว่าเจ้านายใจสลาย คงตั้งแต่ตอนที่น้องต้าเข้ามาบอกว่าอยากจะยกครั้งแรกให้คนอื่น นายฯจึงเกิดความรู้สึกขุ่นมัวในจิตใจ จนคล้อยตามแผนอันดำมืดของอาพัฒ

นายฯใช้ผมไปหลอกล่อไอพวกเด็กร้านเกมส์ เห็นว่าอายุไล่เลี่ยกัน ขนาดควยคงไม่ทำให้จิ๋มของต้าระบมมากนัก ต้าเองก็ชอบบางคนในนั้นด้วย นายฯวางแผนให้ต้าโดนคนอื่นก่อน ตัวนายฯเองจะได้มีข้ออ้างให้ต้าต้องตามใจ และเอาใจเขาไปอีกหลายปี

ที่ร้านเกมส์ยังมีเพื่อนของบีมอีกสองคน ที่คราวก่อนๆผมเคยบอกว่าเป็นเด็กมีฐานะ หนึ่งในนั้นชื่อ สุ่ย เขาเป็นหัวโจก เป็นพวกเด็กเอาแต่ใจ นิสัยรุนแรง ชอบแบ่งแยก และถือตัว เขาเริ่มสังเกตุพิรุธของพวกเรามาได้สักระยะ ก็ไอบีมเล่นจับเล่นบีบหน้าอกน้องต้าในร้านเกมส์ไม่เว้นวัน แม้จะแอบๆทำก็เถอะ ก่อนหน้านี้เราเคยคุยกันมาบ้าง บางทีก็เล่นเกมส์ด้วยกัน ถึงกระนั้นสุ่ยกับพวกค่อนข้างแบ่งแยกระดับกับพวกเราอย่างชัดเจน แต่พอพวกเขารู้ว่าน้องต้าเป็นคนฐานะดีเทียบเท่าพวกเขา แต่เพื่อนที่ฐานะต่ำกว่าอย่างไอบีม กลับสนิทสนมเกินเหตุได้ สุ่ยก็คิดว่าตัวเองต้องได้สนิทด้วยอย่างไม่ยาก เขาพยายามกระโดดข้ามมาอยู่ในความสัมพันธ์เดียวกัน

สุ่ยเขารุกน้องต้าค่อนข้างหนักเลย ทั้งมาแกล้ง มาใช้กำลังกับเธอ ต้าทีเล่นทีจริงกับเขา ไม่ต่างจากที่เคยทำกับบีมและเก้า แต่เด็กผู้ชายเขาเล่าสู่กันฟังหมดแล้วแหละว่าน้องต้าเคยโดนอะไรถึงไหน สุ่ยเป็นเด็กเจ้าล่ห์ทันคน เขามองว่าเธอเป็นของง่ายๆที่เขาจะหยิบจับได้ ไม่ช้า สุ่ยกับพวกก็เล่นบีบจับนมของต้าในร้านเกมส์ด้วย ปกติน้องต้าจะร้องและปัดป้อง หรือเรียกให้ผมช่วย ทีเล่นทีจริงไปเรื่อย

ก่อนหน้านี้พวกเด็กๆมันเกรงใจผม ถ้าน้องต้ากำลังจะโดนอะไรที่มันมากเกินไป ผมก็เข้าไปขวาง หรือถ้าต้าไม่อยากเล่นแล้วก็ร้องให้ผมช่วย แต่ตอนนี้มันกำลังจะไม่ใช่แบบนั้นอีกต่อไป เมื่อนายฯเองก็ยังสั่งลงมาแบบนั้น มันจึงไม่ใช่งานยากอะไรเลย ผมก็ชวนพวกเขาตรงๆเลยว่าอยากเย็ดน้องต้ากันไหมหล่ะ เดี๋ยวพี่ช่วย ต้าชอบเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว คิดดูสิ โดนเล่นบีบนมจับพุงขนาดนี้ก็ไม่อายเลย ต้าเองก็คงเงี่ยนจัดแล้ว  ดีไม่ดี พวกมึงเป็นครั้งแรก ทำน้องต้าติดใจ ได้เย็ดไปอีกนานเลยนะ เด็กๆก็สนใจฉิบหายเลยครับ ผมเลยนัดแนะวันและเวลาตามที่เจ้านายบอกเอาไว้

นายฯตื่นเต้นมากครับ และกลัวว่าเด็กพวกนั้นจะไม่กล้า เลยบอกให้ผมลองชวนเด็กสุ่ยกับพวกมาดูต้าอาบน้ำที่บ้านสักรอบ นายฯเองก็อยู่ในเหตุการณ์ เดินผ่านไปมา เขาใช้มุกเดิมเลยตอนหาเรื่องคุย ที่ว่าแก้ผ้าโดดน้ำจนอายุสิบสีสิบห้า ยิ่งทำให้พวกเด็กๆเกิดความกล้า และเกิดตัณหาจนตัดสินใจทำตามแผน

....

แต่แล้ว หนึ่งวันก่อนที่จะดำเนินแผนการณ์นั้น อาพัฒก็เผยแผนซ้อนของตัวเองออกมา โดยที่ไม่มีใครทันได้รู้เลย เย็นนั้นอาพัฒแกมาหาเจ้านายเพื่อชวนน้องต้าไปเที่ยวสวนน้ำกับเจ้าชาลูกชายของแกในเช้าวันถัดไป ชวนแบบกระทันหันเลย เขาบอกว่าจากบ้านเจ้านายไปถึงสวนน้ำมันไกล เลยจะชวนต้าไปค้างที่บ้านสักคืน จะได้ออกแต่เช้า อาพัฒรู้ว่าเช้าวันถัดมาเจ้านายไม่ว่าง ก็เขาเป็นคนวางแผนเอาไว้น่ะสิ อาพัฒพูดกับเจ้านายเป็นการส่วนตัวว่าจะช่วยพาต้าไปกระตุ้นนอกสถานที่ให้เกิดความหื่นอย่างที่สุดก่อน แล้วค่อยพากลับมาส่งตอนบ่าย ถึงตอนนั้นเธอก็จะพร้อมเต็มที่

ด้วยความไว้ใจนายฯก็เลยตกลง และพอดีว่านายฯยังอยากปกป้องลูกสาวของตัวเองบ้าง หรือมีคนที่ไว้วางใจได้ไปอยู่ด้วย เลยบอกอาพัฒว่าขอให้ผมไปด้วย !!

ระหว่างทาง อาพัฒจึงจำใจต้องรวบผมเข้าไว้ในแผนของแกอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

.........

"ถ้าอั๋นจะสนิทกับเจ้านายขนาดนี้ อยากเข้าไปกินไปอยู่ในบ้านเจ้านายเลยไหมหล่ะ ทำงานบ้านรับใช้เจ้านายมันก็ไม่ได้เหนื่อยมากไปกว่าตอนทำงานที่ร้านหรอกนะ สนป่าว อาช่วยทำให้เป็นแบบนั้นได้นะ" อาพัฒชวนคุยเมื่อเราออกตัวมาได้สักระยะ

"ก็ .. น่าสนใจนะครับ" ผมมองไปทางน้องต้าซึ่งนั่งอยู่ข้างคนขับ ในหัวมีแต่เรื่องของเธอเลยที่ทำให้ผมสนใจจะเข้าไปอยู่ในบ้านนั้น ถ้ามันเป็นไปได้จริงๆหล่ะก็... หึๆๆ อาพัฒมองกระจกหลังเห็น เราสบตากันแล้วก็ขำอย่างรู้ใจ

"แล้วอั๋นบอกอาได้ไหมว่าทำไมถึงจงรักภักดีกับเจ้านายขนาดนี้" แกใช้คำที่เวอร์มาก จนผมต้องปฏิเสธ

"ก็...คงไม่ขนาดนั้นหรอกครับ แต่...แต่คงเพราะหลายๆอย่างมั้งครับ ทั้งความรู้สึกดีๆที่นายฯเขามีให้ผม กับเรื่องงาน เรื่อง..ที่บ้าน อะไรทำนองนั้นมั้งครับ"

"แต่ยังไง คนเรามันก็ต้องมีความต้องการของตัวเองบ้างแหละ จริงไหม ที่เขาดีกับเรา แล้วเราดีกับเขาน่ะ มันก็ถูก แต่ไม่ใช่ว่าเราจะต้องไปตามใจเขาทุกอย่าง นี่มันไม่ใช่ยุคทาสแล้ว"

"ครับ" ผมเห็นด้วยและคล้อยตามอาพัฒ เพราะยังไม่รู้ว่าแกหมายถึงเรื่องไหน

พอดีอาพัฒจอดปั๊ม น้องต้าจะลงไปห้องน้ำ อาเลยใช้ให้เธอซื้อของบางอย่าง จะได้มีเวลาคุยกับผมส่วนตัวเพิ่ม เมื่อต้าลงจากรถเขาก็พูดเข้าประเด็น

"อย่างเรื่องน้องต้าเนี้ย อั๋นต้องแยกนะเว้ย ระหว่างความภักดีต่อเจ้านาย กับ ความรู้สึกของต้า" เขาเกริ่น "อั๋นเชื่อฟังเจ้านายทุกอย่างเรื่องต้า เย็ดแค่เฉพาะเวลาที่นายฯอนุญาติ แล้วถ้าต้ามาบอกว่าอยากโดนเย็ดเวลาอื่นหล่ะ"

"หึๆ ผมก็คงเย็ดแหละครับ"

"ใช่ไหมหล่ะ อั๋นต้องแยกนะ แล้วไหนจะเรื่องความต้องการของอั๋นเอง อั๋นจะต้องยอมอดทนไม่เย็ดหรอถ้าน้องต้าเองก็พร้อม" อาใช้เรื่องหื่นแบบนี้ ผมก็ยิ้มละพยักหน้าเห็นด้วยเลย แล้วแกก็พูดต่อไปอีก "อาไม่ได้จะใส่ร้ายหรอกนะ แต่อั๋นลองนึกดูดีๆ เจ้านายเขาก็ทำทุกอย่างเพื่อความต้องการของตัวเอง อันที่จริง คนที่เลวที่สุดในเรื่องนี้อาจจะเป็นนายฯเลยก็ได้ ทำให้แม่ของต้าชอบการโชว์ไม่พอ ยังจะมาเลี้ยงต้าให้เป็นแบบเดียวกันอีก โชว์ควยใส่ลูกสาวตั้งแต่เด็ก หลอกให้ต้าจับ หลอกให้ต้าอม ทั้งหมดก็เพื่อความสุขสมของตัวเอง ชั่วไม่ต่างจากพ่อเลี้ยงที่ข่มขืนลูกเลี้ยงตามข่าว แต่ดีหน่อยที่ต้าเองก็ชอบแล้วติดใจ เธอก็เลยไม่ได้โตมาอย่างหดหู่อะไร แต่อั๋นคิดดูนะ ถ้าต้าไม่ชอบ เจ้านายเขาจะบังคับไหม ที่ให้ต้าโชว์ แรกๆก็คงต้องบังคับอยู่ใช่ไหมหล่ะ" อาพัฒร่ายยาว ผมสะอึกแล้วอึ้งไปเลย ใช่ มุมนี้ผมเองก็ไม่เคยคิดเลย ผมมองเจ้านายอย่างนับถือมาตลอด แต่ความจริง เขาก็เป็นแค่ผู้ชายหื่นๆชั่วๆคนหนึ่ง !!??

"ที่อาพูดมาทั้งหมดเนี้ย ไม่ใช่เพื่อบอกว่าเจ้านายเลวหรอกนะ แต่จะบอกว่า ถ้าอั๋นอยากจะทำอะไร แล้วไม่ล้าทำเพราะเกรงใจเจ้านาย ก็ลองคิดๆดูก่อนว่าคนอย่างเจ้านายนี่ควรเกรงใจจริงๆไหม หรือว่าอันที่จริงเราเองก็เป็นแค่หมากตัวหนึ่งตามแผนเสียวหื่นๆของเจ้านายเท่านั้น ถ้าสิ่งที่เราอยากท มันยังไม่เลวเท่าไร แล้วต้าโอเค มันก็ทำได้ จริงไหมหล่ะ อั๋นคิดเห็นยังไง"

แกถามให้ผมคิด ผมก็คิดหนักเลย แล้วน้องต้าก็กลับขึ้นรถมาก่อน

"วันนี้อามีแผนเสียว ไม่ได้บอกพ่อเราอีกแล้วว ต้าสนใจไหม" อาพัฒยิ้มคุยกับเธอ

"แผนอะไรหรอคะ"

"คือว่าคืนเนี้ย ไม่ได้มีแค่พวกเราหรอกนะ แต่มีเพื่อนจากที่เรียนว่ายน้ำของชาอีกสี่คนเลยนะ หล่อๆทั้งนั้นอาบอกเลยย" พูดแค่นี้ต้าก็เข้าใจ อมยิ้มทำหน้าเขินใหญ่ "เป็นไงๆ สนใจไหมๆๆ" ผมเห็นเธอพยักหน้ารับงกๆ ก็คล้อยตามคำพูดของอาพัฒทุกอย่างทันที "งั้นอาขอช่วยปลุกอารมณ์ต้าเป็นคนแรกเลยนะ ไหนดูซิ วันนี้ใส่กางเกงในสีอะไรมาาา"

ChopdoojimMui

1819

ผู้ชายเรื่องนี้ เลว ทั้งหมด     แต่ อาพัฒน์สารเลวกว่า คือ นอกเกม แล้วยัง ยุให้คนอื่นทำลายความเชิ่อใจไว้ใจเจ้านายอีก  ต้าคือเหยื่อ ของเดนสังคม ไม่เว้นแม้แต้อั๊น แรกๆ ดูเป็นคนดี หลัง เริ่มชั่ว  เหมือนอาพัฒน  คือ งูพิษ ทังคู่
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

Pap Nuttawut

นิด หน่อย

Tum666

อั๋นจัดคนเเรกเลย ในถานะคนสนิทของต้า

P555

ใครจะได้เปิดซิงคนแรก รอลุ้นครับ