ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เพื่อนบ้านสูงวัย...อิอิ

เริ่มโดย ชีวิต ลั้นลาลา, เมษายน 01, 2023, 06:05:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ชีวิต ลั้นลาลา

พอดีข้างบ้านสวนหนูเขามีลุงตำรวจเกษียณอายุย้ายมาอยู่ใหม่หนูเลยอดแต่งตัวตามสบายๆเลย...(ถ้าอยู่ชั้น2ของบ้านไม่ใส่อะไรแต่ถ้าลงมาข้างล่างจะใส่เสื้อยืดตัวใหญ่ๆตัวเดียว
แต่ถ้าออกมานอกตัวบ้านต้องใส่ให้ครบเพราะแกชอบมาปลูกผักอยู่ใกล้ๆรั้ว....ถ้าแต่งแบบนี้ออกไปตากผ้าหลังบ้านแกคงไม่ได้มองว่าหนูอ่อยแกมั้งค่ะ....ขอความคิดเห็นเพื่อนๆในเวปหน่อย.....หรือว่าควรใสที่เราสบายๆดี...😂

nowhereman

ชุดดูปรกตินะครับ ไม่ได้ดูอ่อย แต่ติดพวกกล้องวงจรปิดไว้หน่อยก็ดี เพื่อความปลอดภัย

kjj

::HoHo::คงไม่เป็นไรมั้งเนาะ ชุดสบายๆอีกอย่าง น่าจะปลอดภัยหน่อยนึง ถ้าเป็นพวกหื่นๆนี่ซิ แฮร่ๆ อย่าอ่อยเกินนะ เด่วจิโดนเสกอะไรเข้าท้องเอาอ่า ฮิๆๆ ล้อเล่น เราว่านะคงแค่ได้แต่มองๆแหล่ะ แต่ถ้าอ่อยแล้วแอบอยากได้เองก่ะอีกเรื่องนะ ตัวใครตัวมัน ฮิๆๆ

grayman

อยู่ที่แนวคิดลุงเค้าครับ(เพราะอายุมากอาจมองการแต่งตัวแบบนี้ได้2 มุม) แต่คนรุ่นไม่เกิน 40-45 คิดว่าแต่งตัวแบบนี้เป็นเรื่องปกติครับ ...ส่วนตัวแบบขำ ๆ อย่าว่านะ ถือซะว่าให้เพื่อนบ้านกระชุ่มกระชวย..ครับ😚😚

johnyred59

อยากให้มาอยู่ข้างบ้านจังเลย เป็นเพื่อนบ้านกันจะได้ไม่เหงา

อ้างจาก: grayman เมื่อ เมษายน 02, 2023, 11:28:02 ก่อนเที่ยง
อยู่ที่แนวคิดลุงเค้าครับ(เพราะอายุมากอาจมองการแต่งตัวแบบนี้ได้2 มุม) แต่คนรุ่นไม่เกิน 40-45 คิดว่าแต่งตัวแบบนี้เป็นเรื่องปกติครับ ...ส่วนตัวแบบขำ ๆ อย่าว่านะ ถือซะว่าให้เพื่อนบ้านกระชุ่มกระชวย..ครับ😚😚

ก็ดูแกจะเจ้าชู้พอตัวเหมือนกันนะคะ
วันนั้นใช่ชุดนอนลงไปตากผ้าแกก็รีบมาเกาะรั้วคุยด้วยจนหนูตากผ้าเสร็จเลยเหมือนกัน (ชุดนอนตัวเดียวก้มๆเงยๆก็กลัวแกจะปีนรั้วมาช่วยตากเหมือนกันค่ะ)....😂

mighemay

ถ้าบ้านรั้วสูง ปลอดภัยลองอ่อยเล่นทำคนแก่ใจสั่นหน่อยก่อได้ครับ

อ้างจาก: mighemay เมื่อ เมษายน 03, 2023, 01:19:13 หลังเที่ยง
ถ้าบ้านรั้วสูง ปลอดภัยลองอ่อยเล่นทำคนแก่ใจสั่นหน่อยก่อได้ครับ

แกก็เเวะเวียนมาทักทายเรื่อยๆนะวันนั้นทำกับข้าวใส่ผ้ากันเปื้อนกับกางเกงขาสั้นออกไปเก็บพริก....แกก็ยังมายื่นเกาะรั้วชวนคุยอยู่ตั้งนาน...😂