ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 119

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, มิถุนายน 07, 2023, 11:19:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Au Nanma

วัธน์กวี

อ่านไปขนลุกไปกับบทสวดที่ปู่สวดเลย

xonly-1786

ขอบคุณมากครับ ประเพณีแบบนี้ ตามต่างจังหวัดยังมีอยู่ ครับ

dwarf

ขอบคุณครับ....เหมือนได้เข้าไปอยู่ในพิธีสู่ขวัญพี่โทนจริงๆเลย

Raymond

สุดยอด เพิ่งเริ่มสวดบทนี้เหมือนกันครับ

weeraj

××Mon××

โลกเราไปไกลล่ะ ไม่ต้องอ่านกันต่อไป ฟังบทสวดสำเนียง ถ้าฟังจนจำได้คงได้มีหมอทำขวัญเกิดใหม่เยอะเลย

bbkscorpion

งานใหญ่ทั้งในและนอกเลยที่เดียว

Exordia

บรรยายภาพได้ชัดมากเบยครับ

chapter11

พิธียาวนานมากครับ คิดว่าจะทำแค่แป๊บเดียวสะอีก ไม่เคยเห็นพิธีแบบนี้เลยครับ

DESTINY_TH

เจ๊ก็เก็บทุกเม็ดเลยเหมือนได้ไปยุในงานอะ

sirihim

พิธียิ่งใหญ่อลังการมากๆเลย

Game2005

ได้อ่านจากเจ๊หมิวซักที สวัสดีคร้าบ

ryu

เทพโทนนิ่งไม่มีอาการอะไรเลยเหรอครับ

Nattapon Saithong

โอ้ พิธีเรียกขวัญแบบเต็ม ขอบคุณที่แจงอย่างละเอียดครับ