ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 127

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, สิงหาคม 28, 2023, 12:21:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ต่อจากตอนที่แล้ว เราช่วยถือของว่างไปให้กลุ่มแม่ๆแล้วก็ได้ฟังเรื่องหลายอย่างที่พวกท่านคุยกัน งืมม... ถ้าแม่เจมส์ยอมรับ... จะช่วยดันเหรอ เราคิดไม่ออกง้ะว่าท่านจะช่วยดันไอ้ลิงบ้ายังไง แต่ที่น่าตกใจคือ แม่เรา คือโอเคถึงจะพูดแล้วน่าหมั่นใส้ แต่ไอ้ลิงบ้าสำหรับแม่เราแล้ว แม่เราเอ็นดูมากๆเลยนะ คือแม่เรียกไอ้ลิงบ้าว่าลูกได้แบบเต็มปากเลย  สอนหลายๆอย่างแบบที่คนเก่งๆหลายคนก็ไม่มีโอกาสได้เรียนรู้

ไหนจะการที่เรียนงานจากพ่อเราตรงๆอีก คือเราคิดมาตลอดว่าไอ้ลิงบ้าโอเคในสายตาพ่อกับแม่ แต่นี่แม่เราพูดเองเลยว่าตอนนี้ยังไม่ผ่าน.. ท่านคงมีมาตรฐานของแต่ละบริบทแหละมั้งเนอะ แล้วตอนนั้นดาราเขาก็มอวมาที่จ๋าแล้วถามว่าหนูคนนั้นแฟนเจมส์เหรอ - ชื่อแม่เจมส์- จ๋าก็ยืนเกร็งเลย แม่เจมส์บอกอื้มใช่ ดาราเขาก็ยิ้ม เขามองเราแล้วก็ยิ้ม แต่ไม่พูดอะไร.. อ้าววว ไรอ่ะ

ย่าหอมท่านบอกนะว่า โชคดีของเจ้าเจมส์ล่ะนะได้แม่หนูเป็นแฟน จ๋ายิ้มเลยตอนนั้น แม่ของเจมส์ก็บอกนะว่า เบาใจเรื่องการ้รียนไปได้เยอะเลยค่ะแม่ย่า จริงอยู่ที่เรื่องผลการเรียนไม่เคยมีปัญหาอะไร แต่เรื่องการใช้ชีวิตในแต่ละวันนี้ซิ่ กลัวจะเล่นเกมส์จนดึกดื่น แล้วพักไม่พอนี่แหละ มีหนูจ๋าคอยปรามๆ ก็เลยเบาใจได้เยอะเลยค่ะแม่ย่า จ๋านางยิ้มเลยยย ย่าหอมบอกนะว่า

ยุคไหนสมัยไหน เด็กผู้ชายกับการเล่นมันเป็นของคู่กันแหละนะ จะไปห้ามเลยมันก็ไม่ใช่เรื่อง แต่ควรแบ่งเวลาให้ชัดเจนนะ แล้วยายอุษาก็บอกอีกว่า ทิพย์ลูก แม่ทิพย์ตอบจ๋าแม่ ยายอุษาถามว่าแล้วไอ้ตัวแสบล่ะ แม่ทิพย์บอกว่า ก็เล่นปกตินะแม่ เห็นบอกว่า เล่นเกมส์ไปด้วย แล้วก็มีหาเงินในเกมส์ได้บ้าง ยายอุษาถามว่า เล่นเกมส์มันหาเงินได้ด้วยเหรอ

แม่ทิพย์บอกฉันเองก็ไม่ค่อยแน่ใจนะแม่ แต่โทนคงไม่โกหกหรอก แล้วแม่ทิพย์ก็หันมาทางเรา อ่ะห้าาา บทของเรามาแล้วว แม่ทิพย์พูดนะว่า จ๋าพอจะรู้เรื่องไหมลูก เอ้าาาา !!!!!! เง้ออออ แม่ทิพย์ ถามหนูจิ้ เง้ออออ แล้วจ๋านางก็บอก ได้เงินจริงค่ะแม่ทิพย์ อย่างเช่น เล่นเกมส์ผ่านด่านต่างๆ สู้กับตัวหัวหน้าต่างๆ แล้วได้ของในเกมส์เอามาขายบ้าง ได้หน่วยเงินในเกมส์บ้าง

เจ้าโทนก็จะเอาหน่วยเงินในเกมส์มาขายเปลี่ยนเป็นเงินบาทค่ะ  แต่ขายได้เท่าไร จำนวนเท่าไร อันนี้หนูไม่รู้ละเอียดเท่าไรเลยค่ะแม่ทิพย์ แม่ทิพย์ฟังแล้วหันไปมองยายอุษานะ ยายอุษาบอกว่า ช่างเถอะ อะไรที่ไอ้ตัวแสบทำแล้วสนุกก็ให้ทำไป แต่อย่ากระทบเวลาเรียนล่ะ แม่ทิพย์บอก นอกจากเวลาเรียน ส่วนมากถ้าไม่ออกกำลังกาย ก็ไปทำงานพิเศษแหละแม่ คงไม่ได้เล่นเกมส์อะไรมากมายหรอก

ยายอุษาถามนะว่า แล้วผลเรียนไอ้ตัวแสบเป็นไงบ้างล่ะ แม่หันมาทางจ๋านะ จ๋าก็บอกว่าอยู่ระดับกลางๆค่ะยายอุษาไม่ได้โดดเด่นอะไรมากนักถ้าเทียบกับคนที่เก่งๆในห้องเรียนเดียวกัน แต่ไม่เคยต่ำกว่า 2.5 ค่ะ ไม่เคยติด F ค่ะ ยายอุษาก็พูดออกมา ' F '  แม่ทิพย์ก็บอก หมายถึงไม่ได้ได้ 0 ไม่เคยสอบตกวิชานั้นๆน่ะแม่

ใบปอก็บอกโห เก่งจัง แต่ตอนนั้นย่าหอมก็ถามขึ้นมานะว่าไอ้ตัวเล็กอยู่ที่โรงเรียน ไม่ได้นอกลู่นอกทางใช่มั้ยจ๋า เราก็งงเอ๊ะโรงเรียน... อ๋อ คงจะมหาวิทยาลัยนั่นแหละ จ๋าบอกว่าก็ปกติทั่วไปเลยค่ะย่าหอม แต่ก็มีซนบ้างตามประสาค่ะ แต่ก็ไม่ถึงขั้นนอกลูกนอกทางหรือก่อเรื่องค่ะ.... ย่าหอมมองยายอุษาแล้วบอกว่า อุษาก็อย่าตามใจไอ้ตัวเล็กมันมากนักล่ะ ยายอุษาบอกชั้นรู้แล้วพี่หอม

นานๆทีฉันก็จะมากรุงเทพฯเหมือนกัน ทางนี้ก็คงต้องให้ทิพย์จัดการนั่นแหละ ย่าหอมก็มองจ๋านะแล้วบอกว่า จ๋ายังไงย่าก็ฝากดูไอ้ตัวเล็กด้วยนะ แล้วจ๋านางทำไงรู้มะ นางขยับมากอดไหล่เราแล้วบอกว่าไม่ต้องห่วงค่ะย่าหอมพวกหนูจะค่อยจับตาดูเจ้าโทนให้เองค่ะ ย่าหอมท่านก็ยิ้มๆนะ ใบปอก็ถามนะว่าย่าหอมคะ โทนต้องกลับหมู่บ้านพรุ่งนี้จริงๆเหรอคะ ย่าหอมบอกใช่แล้วลูก

ใบปอบอก ฮือออ นานๆจะได้มาเจอสักที โห้ยยย หมั่นใส้ ย่าหอมก็ถามนะว่าแล้วใบปอล่ะตอนนี้เป็นยังไงบ้าง ใบปอบอกกายสบายดีค่ะย่าหอม แต่เครียดเรื่องจะเรียนต่อค่ะ ย่าหอมก็มองนะ ใบปอบอกว่าพ่อกับแม่บอกว่าถ้าจะต่อโทฯก็ให้ไปที่ออสเตรเลียเลยค่ะ ระบบที่นั่นดีหลายมากพ่อแม่บอกมาแบบนั้น ย่าหอมท่านบอกว่าย่าเองก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้หรอกนะ แต่ใบปอต้องตัดสินใจเอานะลูก ใบปอก็ตอบค่ะ

ดาราเขาก็พูดมานะว่า ที่ออสฯระบบการศึกษาติดอันดับต้นๆเลยค่ะแม่ ถ้าไปเรียนที่นั่นยังไงก็ดี แต่ก็แล้วแต่ตัวใบปอเหมือนกันค่ะ เพราะว่าพ่อของใบปอเองก็มาปรึกษาเหมือนกัน แต่ถ้าใบปอไม่อยากไปก็ลองคุยกับพ่อดูนะ ดาราเขาลูบหัวใบปอเบาๆแล้วบอกว่าหลานทั้งคน น้าจะให้ทำอะไรแล้วไม่สบายใจได้ยังไง ใบปอนางก็กอดขาน้าของนางอ่ะ แล้วใบปอถามนะว่า ย่าหอมคะหนูขอไปส่งโทนด้วยได้ไหมค่ะ ย่าหอมตอบมาว่าเอาไว้คราวหน้านะใบปอ คราวนี้ให้คนอื่นไปด้วยไม่ได้ แล้วคือนางตอบคำเดียวค่ะย่าหอม . . . คือแบบเอ้านางไม่งอแงไม่อะไรเลยเหรอ หรือนางรู้อะไรอยู่แล้ว

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

intanianoi

eltas007

เส้นหลักอยากเห็นใบปอมาปั่นโทนจริงๆ

Kenobi.,

กลับหมู่บ้านแล้ว เอาให้เต็มที่เลยเทพโทน 

okai

ช่วงแรกนี้ได้แต่นั้งฟังยังไม่มีซีนนางเอกได้พูดเลยนะครับ.. 

montoya2109

โทนจะไปเมื่อไหร่เนี่ย มีแต่คนอยากไปส่ง

ผู้เฒ่าเซราะกราว

ดูเหมือนว่าย่าหอมกับยายอุษาจะเป็นห่วงหลานชายตัวแสบมาก แต่พอได้รับข้อมูลจากจ๋าก็คงจะเบาใจขึ้นเยอะ ว่าแต่ย่าหอมมองหมิวบ่อยๆเหมือนจะรู้ว่ามีใจกับโทนอยู่นะ....ว่าแต่พวกแม่ๆก็ดูเหมือนจะคอยเฝ้าติดตามโทนอยู่ เรื่องของหมิวกับโทนก็ขึ้นอยู่กับว่าโทนจะพัฒนาตัวเองให้คุณแม่ของหมิวมั่นใจได้มากพอ

sirihim

จะมีอะไรรออยู่ที่หมู่บ้านกันนะ

natt4556

รอบนี้ เหมือนเทศกาล อวยลูกหลาน มากุนครบฝั่งเลย

DESTINY_TH

เนี้ยคนอยากไปส่งเต็มเลยย

only1A

ลุ้นเลย ว่าที่หมูบ้านจะเป็นยังไงมั่ง

munkza

ลับลวงพลางอะไรขนาดนั้นนะ หมู่บ้านของคุณย่า

[email protected]

acropobia899

เชื่อฟังผู้ใหญ่ดีซะด้วยใบปอ คะแนนดีเลยนะพี่หมิว

ttasster

ได้กลับหมู่บ้านแล้วนะไอ้ตัวเล็กของย่าหอม  อย่าซนนะ