ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เธอ ฉัน และ เขา 128

เริ่มโดย ✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰, กันยายน 08, 2023, 01:26:53 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

✰✰✰ 𝓢𝓽𝓪𝓡𝓓𝓊𝓼𝓣 ✰✰✰

ช่วงนี้เจ้าโทนงานยุ่งๆหน่อยนะ ต่อจากตอนที่แล้ว ไอ้ลิงบ้าก็บอกว่าจริงๆไม่อยากให้พี่แมนไปส่งเลย แล้วก็บอกป่ามันเปลี่ยนไปทุกๆนาที เดี๋ยวนะ อะไรคือ ' ป่าเปลี่ยนไปทุกนาที ' คือไม่เข้าใจที่ไอ้ลิงบ้าพูดเลยอ่ะ แล้วอีเจมส์ก็ยังล็อคคออยู่แบบนั้นนะ พี่แมนก็เท้าเอวแล้วมองไอ้ลิงบ้าแล้วบอกว่าเห้ยแค่ไปส่งที่ทางเข้าไม่ใช่เหรอ แล้วตอนแรกไหงเอ็งก็เออ ออ ไปแล้วไง แล้วไหงตอนนี้จะมาไม่ให้พี่ไปวะไอ้นี่ ไอ้เจมส์ก็ล็อคคอด้วยเอาขา ล็อคด้วย คือเหมือนเด็กๆเล่นกันอ่ะ เรากับจ๋าคือต้องหันมามองหน้ากันเลย เพราะไม่คิดว่าแบบอายุขนาดนี้แล้ว จะยังเล่นกันขนาดนี้ พี่แมนตอนในเรื่องอ่ะ 27 28 นี่แหละ อีเจมส์ 22 เท่าเรา ส่วนไอ้ลิงบ้า ปี2 น่าจะ20แหละ

จ๋านางก็บอกนะว่า เจ้าโทน ไอ้ลิงบ้าก็หันมองเลย ในเมื่อพ่อทศ ย่าหอม ปู่เทียน ท่านอนุญาตให้พี่แมนไปส่งแล้ว ก็คงไม่เป็นไรหรอก จ๋านางตบไหล่ไอ้ลิงบ้าเบาๆ ไอ้ลิงก็ขมวดคิ้วเลยนะตอนนั้น จ๋านางก็ลูบหัวขยี้ๆหัวเบาๆ เง้ออออออ ไรง้ะ !  พี่แมนก็มองแล้วบอกว่าไม่มีปัญหาอะไรหรอกน่า ไอ้ลิงบ้าก็ถอนหายใจเฮือกใหญ่เลยนะ แล้วพี่แมนก็ถามว่าเอ้าไอ้หมิวไหนล่ะของกินที่บอกจะไปเอา. ..

ง้ะ ! ลืมเลยเมื่อกี้ไปยืนฟังผู้ใหญ่คุยกันเพลิน เรากับจ๋าก็รีบเดินกลับไปที่ครัวแล้วก็ถามบรรดาแม่ครัวว่า อันไหนเอาไปให้โทนได้บ้างคะ เหมือนจะหิวแล้ว เชื่อป่ะบรรดาแม่ครัว คือ... พูดตรงๆคือต่างคนต่างหยิบ ต่างเอาของกินมาประเคนให้แล้วบอกให้โทนกินนี่ ๆ ๆ เรากับจ๋าตกใจนิดหน่อยอ่ะ แต่จ๋านางก็บอกว่าพวกหนูถือไปไม่หมดหรอกค่ะ ขอแค่ครึ่งเดียวพอนะคะ แล้วแม่ครัวก็มองๆหน้ากัน ก่อนจะเลือกของกิน 3 4 อย่างมาให้พวกเรา ก็ถือไหวแหละ เราก็ถือถาดกลมๆ แบบลายดอกไม้อ่ะ

อีเจมส์พอเห็นจ๋าถือถาดก็รีบเด้งตัวขึ้นมาเลยนะ ตัวๆเค้าช่วยถือ แหม่ ดูพูดดิ่ โคตรน่าหมั่นใส้ ส่วนไอ้ลิงบ้ายังนั่งฟังพี่แมนบ่นอยู่นะทุกคน พอเดินมาถึงตรงแคร่นั้นเราก็วางลง ตอนนั้นคือไม่รู้จะพูดไรง่ะ พี่ก็ถอนหายใจ แล้วถามเราว่าเอาไรมามั่ง เราก็แบบ ไม่รู้อ่ะว่ามันคือไร ก็ชี้บอกเนี่ย ๆ ๆ ๆ พี่แมนมองหน้า ส่ายหัวแล้วถอนหายใจ เราถามอะไรพี่แมน ข้องใจไร พี่แมนหัวเราะแล้วบอกเปล๊าน้องสาวพรี่ ไม่มีอะไร โห !  ดูก็รู้ว่าต้องมีอะไรแน่ๆ ส่วนไอ้ลิงบ้า ปกติแล้วจะรอให้พี่แมนกินก่อนนะ แต่วันนี้มาแปลกอ่ะ คือหยิบไปกินก่อนเลย แล้วกินแบบหิวมากๆ

พี่แมนบอกเห้ย  ๆ ๆ ใจเย็น จ๋าก็พูดด้วยความตกใจ เจ้าโทน ! ไปหิวมาจากไหนเนี่ย ไอ้ลิงบ้าคือกินเคี้ยว ๆ ๆ กลืน จับกินต่ออีก คือแบบคนหิวจัดๆเลยอ้ะ ไอ้ลิงบอกทั้งๆที่ของยังเต็มปากว่า เจ๊ไม่รู้หรอกว่า มันเหนื่อยแค่ไหน จ๋ามองหน้าเรา คือเราก็งงนะ ว่าเหนื่อยอะไร จนพี่แมนถามว่า เอ้อแล้วตอนนั้นซ้อมเตะเป้า ต่อยเป้าอ่ะ ไม่รู้ตัวเลยเหรอวะ ไอ้ลิงก็มอง ๆ ๆ ปากยังเคี้ยวตุ้ย ๆ ๆ ไอ้ลิงบ้าส่ายหัวแล้วบอกตอนแรกก็รู้ แต่พอโดนพอเอาตัวล่อเป้าตีที่หน้าจนมันมึนๆเบลอๆก็จำไรไม่ค่อยได้ แต่ที่รู้คือตัวมันเบาๆ แล้วเหมือนว่า อะไรที่ฝึกเคยซ้อมมาก็ทำได้หมดเลย มารู้ตัวอีกทีก็คือเหนื่อย และแม่ก็ปลุกผมอ่ะ

อีเจมส์ก็ถามว่าจะเป็นไปได้เหรอวะ ตอนนั้นเรามองไปนะ คือไวมากๆ แค่ไอ้ลิงเอี้ยวตัวหันไปหยิบของกินแปปเดียว พี่แมนก็สะกิดไหล่อีเจมส์เบาๆ แล้วพยักหน้าเบาๆ คือรู้แหละว่าจะบอกว่า อืม เป็นไปได้ แล้วอีเจมส์ก็เข้าใจทันทีเลย พยักหน้ากลับมาแปปนึง ไอ้ลิงบ้าก็หยิบพวกของกินมาเต็ม 2 มือเลย คือเหมือนเด็กอ่ะ จ๋าก็บอกนี่ๆเจ้าโทนช้าๆหน่อย เมื่อกี้ก็เกือบติดคอแล้วนะ ไอ้ลิงบ้าก็ครับๆ แต่ก็ยังกินต่อไปอ่ะ

แล้วแปปนึง... เชอะ ใบปอนางเดินมาอ่ะ แล้วเหมือนทุกคนรู้อ่ะ เพราะว่าจ๋า เจมส์ คือขยับหลบไปอยู่ฝั่งซ้ายหมดเลย ใบปอนางมาถึงก็มองพวกเราแล้วยิ้มๆ ก้มหัวนิดๆเหมือนทักทายแบบคนไม่รู้จักกันตามมารยาท แล้วก็ไปนั่งข้างๆไอ้ลิงบ้า แล้วถามว่า กินเป็นเด็กๆเลยนะ ค่อยๆกินไม่ได้เหรอไง ไอ้ลิงบ้าก็มองแบบเหล่ๆ แบบตาขวาง คือสายตาคือโกรธ คือไม่พอใจ แต่แทนที่นางจะเงียบ แต่เป็นไงรู้มะ นางขยับไปนั่งตักเลย เรากับจ๋าคือแบบมองหน้ากันเลยอ่ะ แบบเห้ยไรอ้ะ !

ใบปอนางบอกว่าทำหน้าตาโกรธด้วยอ่ะ พูดแค่นี้เอง ไอ้ลิงบอกโอเค ๆ ๆ ไม่ได้โกรธ แต่อย่านั่งตักผมได้ไหมเนี่ย โอ้โห ! นางทำไมรุกแบบนี้อ่ะ คือแบบ โอเค๊ ยอมรับก็ได้ว่านางสวยเลย ผิวดี หุ่นดี  คือ ผิวของนาง Bright เลยแหละ เป็นดาวคณะได้สบายๆเลย แต่ไอ้ลิงปฏิเสธเฉย แต่เราก็ไม่แปลกใจอ่ะ เพราะเห็นมาหลายรอบละเนี่ย ใบปอนางก็ขำเบาๆ แล้วก็ขยับนั่งลงข้างๆ แล้วบอกว่า เมื่อกี้น้าทิพย์เรียกอ่ะ บอกว่าให้ไปหาหน่อย

ไอ้ลิงก็ถามว่าแม่เรียกทำไมอ่ะ ใบปอนางบอกจะรู้ป่ะล่ะ ไอ้ลิงบ้าคือบ่นแบบอุบอิบอ่ะว่า คนกำลังกินอยู่เนี่ย ใบปอนางก็บอกว่าอย่าบ่นไปเลยเร็วๆ ไอ้ลิงก็พอกินหมดก็จะลุกไปเลยนะ ใบปอนางก็แบบเดี๋ยวมานี่ ไอ้ลิงบ้าก็หันมานะ นางก็คือเอาผ้าเช็ดหน้าของนางอ่ะ ไปเช็ด ๆ ๆที่ปากให้ไอ้ลิงบ้า คือปกติที่ผ่านๆมาไอ้ลิงบ้าก็จะมีท่าทาง ท่าที ประหม่าๆ ใช่มะ เวลามีสาวๆมาทำไรแบบนี้ให้ แต่นี่ไม่เลย คือไอ้ลิงบ้าก้มตัวมาให้ใบปอนางเช็ดให้แบบเหมือนเป็นเรื่องปกติ

ง้ะ ! ไรเนี่ย ขนาดจ๋าเอง นางยังไม่เคยทำให้แบบนี้เลย เพราะไอ้ลิงบ้าจะหนีตลอด แล้วไอ้ลิงบ้าก็เดินไป พอลับตาไป ใบปอนางก็พับ ๆ ๆ ผ้าเช็ดหน้าของนางอ่ะ เอาด้านที่ไม่เลอะ พับมาไว้ข้างหน้าแล้วถือไว้ นางก็มองพวกเราแล้วพูดว่า สวัสดีค่ะ ไม่ได้ทักทายก็อย่างเป็นทางการเลย นางก็แนะนำตัวนะว่าชื่อใบปอ นะคะนู่นนี่นั่น พี่แมนก็ด้วยความที่อาวุโสสุดเขาก็เลยจะแนะนำตัว แต่นางก็พูดสวนมา

นางพูดชื่อจริงพี่ชายเรา วันเกิด อายุ หน้าที่การงานตอนนี้ คือมันแบบ น่าจะมีแค่ในหนังดิ่แบบนี้อ่ะ พี่แมนก็ชะงักไปแปปเดียว แล้วก็พูดว่ารู้ค่อนข้างเยอะเลยนะครับ นางบอกค่ะโทนทำงานกับใครก็ต้องมีข้อมูลเอาไว้บ้าง เอ้า ! ทำไมเมื่อกี้นางยังทำตัวอ๊อง ๆ อยู่เลย ถามนู่น ถามนี่เยอะแยะ เรากับจ๋าก็มองหน้ากันแบบงงๆ คือเมื่อกี้ที่ทำตัวอ๊องๆต่อหน้าไอ้ลิงบ้าคือนางแสดงเหรอ นางก็บอกว่าก็พอรู้หลายเรื่องคะ แต่แค่ไม่อยากให้โทนรู้สึกว่าโดนจับตาดูตลอด  นางก็ยิ้มนะ นางยิ้มสวยอันนี้ยอมรับเลยอ่ะ

นางก็บอกนะว่าถ้าย่าบอกว่าให้ไปได้ก็คือไปได้ค่ะ ไม่ต้องไปสนใจว่าโทนจะบ่นยังไงหรอกค่ะ เราก็ถามคุณใบปอคะ นางก็บอกว่าเรียกใบปอก็พอค่ะ เราก็เอ่อค่ะ..... เราต้องถามละว่า เป็นอะไรยังไงกับไอ้ลิงบ้ากันแน่ แต่จ๋านางก็ถามไปนะว่า เป็นหมู่บ้านเลยเหรอคะไม่ใช่บ้านเหรอ ใบปอบอกว่าใช่ค่ะเป็นหมู่บ้าน โทนต้องไปเพราะว่าชะตาช่วงนี้ไม่ค่อยดี และอีกอย่างก็ไม่ได้กลับหมู่บ้านนานมากแล้ว แล้วนางก็บอกอีกว่า

ตัวตนของโทนในหมู่บ้านค่อนข้างพิเศษน่ะค่ะ นางพูดมาแบบนั้น ทำให้พวกเราถึงกับมองหน้ากัน จะมีก็แต่อีเจมส์ที่ยังคงนิ่งอยู่ ใบปอนางมองมาที่เจมส์แล้วบอกว่า ใช่ลูกอา – ชื่อเจมส์ – ไหมอ่ะคะ อีเจมส์พยักหน้า ใบปอนางยิ้มแล้วบอกว่าถ้างั้น อา-ชื่อพ่อเจมส์- ท่านคงบอกอะไรหลายๆอย่างแล้วอ่ะเนอะ อีเจมส์ก็พยักหน้า เรา 3 คนก็มองอีเจมส์ตาเขม็งเลย อีเจมส์ก็บอกว่า โทษทีนะ จริงๆก็ตั้งใจจะบอกนั่นแหละ เพราะว่าไหนๆก็รู้เรื่องพื้นเพของไอ้โทนอยู่แล้ว ใบปอนางบอกนะว่า จริงๆถ้าเป็นคนที่ย่าหอมท่านอนุญาต จะเล่าก็ได้นะ

เราก็มองไปที่ใบปอ ใบปอนางก็นั่งคือนั่งเรียบร้อยนะ มือนางวางบนตักเรียบร้อยเลย นางมองที่พี่แมนแล้วพูดว่าคุณจะไปกับเจมส์ด้วยใช่ไหม พี่แมนก็บอกใช่ครับ นางยิ้มแล้วบอกว่าไปถึงแล้วคุณจะรู้เอง นางย้ำอีกว่าถ้าย่าอนุญาตให้ไปแล้ว โทนจะงอแงยังไงก็ไม่ต้องไปสนใจหรอก แล้วตอนนั้นไอ้ลิงบ้าก็เดินกลับมาอ่ะ มาถึงแล้วก็มานั่งตุ้บเลย ใบปอนางคือเปลี่ยนไปเป็นอีกบุคลิกเลยนะ นางหยอกไอ้ลิงบ้าแบบว่า กอดแขน คือกอดจริงๆกอดแบบ หนองโพของนางเบียดแขนเลยอ่ะ ง่ะ ! ไอ้ท่าทางเรียบร้อยเมื่อกี้ไปไหน นางถามว่าพี่ไม่ได้ไปส่งนะ เหงาป่ะเนี่ย ไอ้ลิงบ้าก็บอกว่าดีเลยไม่ต้องไปหรอก จริงๆอยากไปคนเดียวด้วย พี่แมนกับอีเจมส์ร้องลั่นเลยว่า ' เห้ย '  เราแบบแอบขำนะ คือหลุดเลย ให้นึกถึงภาพเนี่ยแบบโวยวายจนหน้าเป็นยักษ์เป็นมารเลยอ่ะ

คือไม่บ่อยนะ ที่จะเห็นพี่แมนหลุดแบบนี้ อีเจมส์อ่ะไม่แปลกหรอก แต่พี่แมนนี่ดิ่คือหลุดบุคลิกภาพเลยอ่ะ ใบปอนางก็มองแบบยิ้มๆแล้วบอกว่า มีคนไปส่งก็ดีแล้วหนิ จะได้นอนเยอะๆไม่ดีไง นางพูดแล้วนางก็หยิบขนมมากิน ไอ้ลิงบ้าก็บอกขนมผม !  ใบปอนางก็บอกว่างั้นป้อนคืนมะ แล้วแบบโอ๊ยยยย คือแบบนาง.... นางหยิบขนมตาลแล้วใช้ปากงับเบาๆ แล้วยื่นหน้าแบบเอาคืนให้ไอ้ลิงบ้าอ่ะ โอ๊ยยยยยยยยยย ไรเนี่ย หยิบคืนไม่ได้ไง ทำไมต้องเอาปากคืนด้วย

ไอ้ลิงบ้าก็บอกพี่ใบปอ. . . . .  โตแล้วหน่าเล่นเป็นเด็กๆไปได้ แล้วตานางหยีเลย คือรู้เลยว่ากำลังยิ้ม ยิ้มจนตาหยี แล้วนางก็หยิบขนมออกจากปาก แล้วบอกว่าก็อยากขี้งกไม่เข้าเรื่องนี่นา โอ๊ยยยยย นี่ยืนกันอยู่4คน คือนางไม่สนใจไรเลยอ่ะ สนแต่ไอ้ลิงบ้าคนเดียว แล้วไอ้ลิงบ้าคือนอกจากบ่นๆก็ไม่ทำไรเลยนะ พี่แมนก็ยังยืนอยู่แบบนั้น ยืนอยู่กับอีเจมส์ คือยืนกอดอก แล้วมองหน้าไอ้ลิงบ้าเลยนะ แล้วบอกว่าอย่ามาเนียนไอ้โทน

ไอ้ลิงบ้าก็กำลังจะพูดอะไร แล้วใบปอนางก็บอกว่าไปได้เลยค่าาาาาาาา ไอ้ลิงบ้าก็หันมองหน้าใบปอนะ นางก็บอกว่า ดื้อเหรอ แล้วไอ้ก็บอกไร ดื้อไรไม่ได้ดื้อ นางก็ลูบหัวไอ้ลิงบ้าแล้วบอกว่าโอเค๊ไม่ดื้อแล้วเนอะ ไอ้ลิงบ้าก็เคี้ยวตุ้ย ๆ ๆ กับขนมที่ยังกินอยู่ นี่จะกินเยอะขนาดไหนเนี่ย แล้วใบปอนางก็พูดขึ้นมาว่ายังไม่ได้ไปไหว้ปู่เลย ไอ้ลิงก็พูดทันทีไปมะ ไปดิ่ ใบปอนางบอกอื้อไป ๆ ๆ ๆ ไอ้ลิงก็กิน ๆ ๆ จนอิ่มมั้งแล้วก็เอาน้ำในขวดอ่ะล้างมือ แล้วก็พูดกับพี่แมนว่าเดี๋ยวผมมานะ แล้วไอ้ลิงบ้าก็ลุกไปเลยอ่ะ

ใบปอนางก็เดินตามไปแล้วคือแบบโอ๊ยยย คือรู้นะว่านางนิสัยไม่ได้แย่ แต่ทำไมต้องเดินจับมือกันไปด้วยเนี่ย ! จ๋านางคุยกับเรานะว่า โห ! ขนาดชั้นเจ้าโทนยังกล้าๆกลัวๆ นี่สนิทกับใบปอมากจริงๆนะเนี่ย ทำอะไรก็ดูไม่เคอะไม่เขินเลย นางพูดแล้วเหล่ตามองเราอ่ะ เราก็ถามไร มีไร มองทำไม นางก็หัวเราะเบาๆ เจมส์บอกอั้ยย๋า แย่แล้วเพื่อนเจมส์ เราก็ตีเผี๊ยะ ๆ ๆ แล้วถามทำไม อีเจมส์ มีปัญหาไรมะ พี่แมนบอกหวาย ๆ ๆ ๆ นี่มันเจี๊ยบกับน้อยหน่านี่นา อุ้ย ๆ ๆ เราก็มองหน้าพี่ชายเราเลยอ่ะ หึ้ยยย แต่ละคน เราก็มองไปที่ไอ้ลิงบ้ากับใบปอที่กำลังจะเดินผ่านเขตสวนอ่ะ แว๊ปนึงเลยนะ เรามองเห็นปู่ คือปู่ที่ไม่ใช่ปู่เทียน เราเห็นคาตาเลยว่าท่านอ่ะ ยืนอยู่ตรงใต้ร่มไม้ใหญ่ เราเหวอเลยตอนนั้น ใจนึงก็ตกใจ ใจนึงก็กลัวว่าใบปอนางจะกลัวไหม เง้ออออ จะเดินผ่านปู่แล้วนะ

แต่ว่าตอนนั้นอยู่ดีๆ ใบปอนางก็หยุด นางหันไปทางที่ปู่ยืนนางยกมือไหว้แล้วย่อตัวนิดนึง คือไหว้แบบเด็กไหว้ผู้ใหญ่ เห้ย ! นางเห็นเหรอ นางเห็นปู่เหรอ ไอ้ลิงบ้าก็หยุดรอนะพอนางไหว้เสร็จก็จับมือไอ้ลิงบ้าอีก แล้วไอ้ลิงบ้าก็พอเดินเข้าไปข้างในป่า

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

sunnies

ใบปอเห็นปู่ด้วยเหรอ​หมิวมีตะลึง

montoya2109

หมิวอึ้งไปเลย เจอคู่แข่งป่าวว

Roam/Z/l3

สนุกมากเลย อ่ะ ได้เห็นมุมนี้ของเทพโทน

kenwin

ใบปอในตอนปัจจุบันนายโทนไม่เห็นพูดถึงเลยนะ

looktan21

คู่แข่ง มาอีกคนแล้ว
ใบปอออออ

ttasster

เย้ ๆ มาแล้วครับ รอนานเลย
ตกลงลิงโทนสนิทกับใบปอขนาดไหนเนี่ย
ชิวมากเลย เช็ดปากให้โดนลิงโทนไม่มีอาการเลยนะ
มาเหนือเมฆมาก  พี่หมิวว่าไงดีล่ะ

หวานเย็น

pddy2545

พี่หมิวมีหึง "ขนาดชั้นยังไม่ได้แบบนี้เลย" 🤔😅

❖SynchroNight❖

เพื่อนสมัยเด็กในวันวาน คือความสุขสันต์ในวันนี้ ใบปอล้อฟรี!!!  ::HoHo::

Blackhawkz

ใบปอน่าจะพอมองเห็นละทั้งถึงขนาดรู้จักหมู่บ้านน

zamzam

คู่แข่งที่เหนือกว่าปรากฏตัวแล้ว อิอิ

sanookdeejang

aum691

ใบปอผู้ไม่ธรรมดาอีกคน มองเห็นปู่ด้วย

potaeds

อ้าวแต่พอโทนเรียนจบใบปอหายไปไหนอะ