ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จากดินสู่จักรวาล ตอนที่่1 (แนวรุม)

เริ่มโดย tste2bnz, กันยายน 22, 2023, 07:39:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tste2bnz

ผมชื่อชัย อายุ22ปี อาศัยอยู่ในสลัมย่านคลองเตย  รูปร่างหน้าตาก็ฟีลลิ่งประมาณเด็กแว๊นทั่วๆไป ผิวดำ ผอม สูง170 แขนสองข้างมีรอยสักรูปมังกรซึ่งได้มาจากการหัดสักของเพื่อนแถวบ้าน บ้านของผมเป็นบ้านไม้เก่าๆสองชั้นที่อาศัยอยู่เพียงลำพัง เพราะพ่อกับแม่ทิ้งผมตั้งแต่ยังเล็กให้อยู่กับยาย พอผมอายุ8ขวบ ยายก็มาเสีย ผมต้องไปขออาศัยกินข้าวที่วัดจากหลวงตา
หากหลวงตามีงานให้ช่วยก็จะได้ค่าขนมมาบ้างเล็กน้อย จนผมอายุได้15ปีก็ออกจากโรงเรียน มาคบเพื่อนแก๊งอันธพาลซึ่งเป็นรุ่นพี่แก่กว่าผม3ปี ชื่อพี่เชิดและพี่ศักดิ์ โดยพี่ทั้งสองคนเขาเป็นคู่หูกันอยู่ก่อนแล้ว พอดีวันนึงพี่ศักดิ์แกมาส่งแม่ทำบุญที่วัดแล้วเห็นผมกำลังกวาดลานวัด แกเลยเข้ามาคุยว่าเป็นมายังไงถึงมาเป็นเด็กวัด ผมบอกแกว่าผมไม่ได้เป็นเด็กวัด แค่มาช่วยทำงานวัดบางคราว เนื่องจากผมมาขอข้าวหลวงตากิน
แกชวนผมให้ไปทำงานกับแก ผมเลยถามว่า งานแบบไหน ผมจบแค่ม.3จะทำได้เหรอ? แกบอกเป็นงานรับจ้างทวงหนี้ ตีคน ผมคิดในใจว่า ไหนๆก็ไม่มีงานเป็นหลักแหล่ง ถ้าไปทำงานกับแกอาจจะพอมีเงินใช้บ้าง ฐานะอาจจะดีขึ้น เลยตบปากรับคำ
          7ปีผ่านไป ผมก็ทำงานกับพี่ศักดิ์และพี่เชิดจนมีเงินเก็บราว4แสนบาท งานที่ทำก็ไม่ได้มีอะไรมาก แค่ไปทวงหนี้ ถ้าเขาไม่จ่ายก็ข่มขู่ ส่วนมากก็จะยอมจ่ายแต่โดยดี บางครั้งก็มีบ้างที่ต้องใช้กำลัง บางทีรุนแรงไปจนถึงถูกตำรวจจับเลยก็มี แต่ก็ประกันตัวและเคลียร์ได้ทุกครั้ง ผมเริ่มรู้สึกว่า งานที่ทำมันเสี่ยงคุกเสี่ยงตารางเลยไปคุยกับพี่เชิดและพี่ศักดิ์ "ผมว่าเราน่าจะเลิกทำอาชีพนี้นะพี่ ถึงจะเงินดี แต่มันเสี่ยงเกินไป ไม่รู้จะถูกเขายิงหรือติดคุกติดตารางวันไหน" พี่ศักดิ์"แล้วเอ็งจะไปทำอะไรกิน เอ็งจบแค่ม.3 ความรู้ก็ไม่มี ทำงานใช้แรงงานก็กว่าจะได้เงินแต่ละบาท มันจะคุ้มเหรอว่ะ" พี่เชิดก็ผสมโรงเห็นด้วยกับพี่ศักดิ์ ผม"ตอนนี้เราพอมีเงินเก็บแล้ว ผมว่าเราน่าจะลงทุนทำธุรกิจอะไรซักอย่าง" พี่ศักดิ์ "ธุรกิจอะไรว่ะ แล้วใช้เงินทุนเท่าไหร่ ถ้ามันเสี่ยงเจ้ง ข้าไม่เอาด้วยนะเว้ย"  ผม"พี่ลองคิดดู เรามีเงินทุน แถมมีคอนเน็คชั่นมากมายจากการที่เรารับทวงหนี้ ถ้าเราทำธุรกิจไซไลด์ หาพวกผู้หญิงไฮโซมาอยู่ในสังกัดได้ มันจะทำเงินมากแค่ไหน" พี่เชิด"แล้วเอ็งจะไปเอาผู้หญิงไฮโซมาเป็นกระหรี่ได้ไงว่ะ เอ็งฝันกลางวันอยู่หรือไง" ผม "มันก็ต้องใช้เทคนิคกับความร่วมมือจากพวกพี่" หลังจากพูดคุยรายละเอียดกัน พี่ทั้ง2คนก็เห็นด้วยกับแผนธุรกิจของผม เราเลยลงเงินกันคนละสามแสน เอามาทุบบ้านของผมแล้วสร้างใหม่เพื่อให้เหมาะกับแผนธุรกิจที่เราวางไว้ โดยชั้นแรกจะมี3ห้องนอน ไว้สำหรับพวกผม3คนแบ่งคนละห้อง ส่วนชั้นสองจะเป็นห้องเดียวใหญ่ๆเอาไว้ใช้เป็นห้องเชือดสำหรับลูกค้าที่มาใช้บริการ
         3เดือนผ่านไป รังใหม่ของว่าที่ผู้บริหารทั้ง3ก็เสร็จสมบูรณ์ เราจึงมาประชุมกันถึงแผนขั้นต่อไป พี่ศักดิ์"แล้วแผนต่อไปคืออะไรว่ะ เราจะเอาใครมาเป็นไซไลด์คนแรก" ผมจึงอธิบายให้ฟังว่า เราจะไม่หาไซไลด์แบบทั่วไป เราจะหาพวกทรงซ้อหรือพวกคุณนายมาเป็นเด็กในสังกัด ผมเริ่มไล่หาจากพวกลูกค้าที่มาติดต่อจ้างเราไปทวงหนี้จากคอนแท๊คในเฟสบุ๊ค เห็นเจ๊คนนึงโพสว่า "เหงาจัง เมื่อไหร่จะมีคนดีๆเข้ามาบ้าง" ผมเห็นชื่อเฟสโบวี่ ผมเลยลองกดเข้าไปส่องรูปเลยจำได้ว่าเจ๊แกเคยให้ไปทวงเงินแฟนเก่าหลายคนมาก เพราะเจ๊แกเปลี่ยนแฟนบ่อย ผมลองไล่ดูโพสก่อนหน้านี้ของแก ช่วงที่แกโสด แกจะโพสประมาณว่าโสดอยากมีแฟนอยู่หลายครั้ง ส่วนช่วงที่แกมีแฟน ส่วนมากก็จะโพสรูปคู่แฟนแล้วพรรณนาถึงความรักต่อผู้ชายคนนั้น  แฟนแกส่วนมากจะเป็นทรงเอ แกชอบผู้ชายมีรอยสัก ยิ่งดิบๆเถื่อนๆยิ่งชอบ ผมเลยเอาเฟสเจ๊โบวี่ให้พี่ศักดิ์กับพี่เชิดดู "อีนี่เป็นไงพี่ น่าสนใจไหม" พี่ศักดิ์ "เฮ้ยนี่มันอีเจ๊โบวี่ อวบอัดไปทั้งตัวเลยนะมึง ตอนมันเดินนี่นมส่ายไปมาอย่างกับถุงกาแฟ แถมตูดนี่ใหญ่อย่างกับกะละมังข้าวหมา แต่มันไม่แก่ไปหน่อยเหรอว่ะ แถมยังมีลูกแล้วอีก" ผม "38ยังไม่แก่มากพี่ ยังใช้งานมันได้ต่ำๆก็2-3ปี แถมมันยังง่ายอีก ถ้าพี่เชิดไปจีบ ผมว่าไม่เกินอาทิตย์" พี่เชิด"อะไรนะ นี่กูต้องไปจีบมันด้วยเหรอ ไหนมึงบอกจะเอามันมาทำไซไล แล้วจะให้กูไปจีบมันเพื่อ" ผม"มันอยู่ในแผนครับพี่ ขอให้พี่เชื่อในตัวผม รับรอง อีเจ๊โบวี่ยอมเป็นกระหรี่ขายหีให้เราแน่" พี่เชิด "แล้วทำไมมึงไม่ไปจีบเองว่ะ ทำไมต้องเป็นกู" ผมก็อ้างไปว่า ก็พี่หล่อกว่าผม แถมมีประสบการณ์มากกว่า น่าจะจีบได้ง่ายกว่า ผมเป็นแค่คนวางแผน พี่เคยเห็นโค้ชที่ไหนลงไปเตะบอลแทนนักฟุตบอลไหมล่ะ พี่เชิดแกทำหน้างงๆ"เหรอว่ะ? เออ ก็ได้ กูทำก็ได้

Nattanan Tst

ปูเนื้อเรื่องมาได้ดีเลยครับ ถ้ามีรูปประกอบด้วยจะดีมากเลย รอติดตามอ่านตอนต่อไปนะครับ ::KO::

swss2511

tste2bnz

อ้างจาก: Nattanan Tst เมื่อ กันยายน 23, 2023, 05:27:07 ก่อนเที่ยง
ปูเนื้อเรื่องมาได้ดีเลยครับ ถ้ามีรูปประกอบด้วยจะดีมากเลย รอติดตามอ่านตอนต่อไปนะครับ ::KO::

ขอบคุณครับ ผมยังใส่รูปไม่ค่อยเป็นนะครับ  //อีกอย่างผมอยากพยายามบรรยายให้เห็นภาพ อาจจะยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่จะพยายามปรับปรุงครับ

tste2bnz

อ้างจาก: มดแดงตะกายตึก เมื่อ กันยายน 23, 2023, 06:41:30 ก่อนเที่ยง
แนวเรื่องน่าสนใจครับท่าน
ขอบคุณครับ เรื่องนี้ผมพยายามเอาประสบการณ์เรื่องที่เคยอ่านของท่านอื่นๆมาผสมๆปนๆกันเป็นแนวที่ตัวเองชอบครับ

hanabombam

tste2bnz

อ้างจาก: swss2511 เมื่อ กันยายน 23, 2023, 08:00:43 ก่อนเที่ยง
เป็นการหาอาชีพที่ไม่ต้องเหนื่อยมาก

พยายามทำให้เนื้อเรื่องมันสอดคล้องกับฉาก18+ ให้มากที่สุดครับ

9toulek

เดินเรื่องมาก็สนุกแล้วครับ
นี่คิดไปถึงตอนอื่นๆเลยนะว่า ตัวเอกของเราจะรักใครเข้าใจจริงแล้วตะเป็นยังไง

Kraken5

เล่นปูเรื่องมาอย่างนี้ ก็ต้องปูเสื่อรอตอนต่อไปแล้วละ  ::Beggar::