ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ปลาวาฬ

เริ่มโดย slotass, พฤศจิกายน 04, 2009, 02:15:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

slotass

เคยได้ยินไหมครับว่า.. ปลาวาฬ จริงๆแล้วไม่ใช่ปลา
มันเป็นสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนมที่ดันไปอยู่ในน้ำ

จริงๆแล้วจระเข้ไม่มีลิ้น .. ไอ้ที่เขาพูดว่าคนๆนั้นเป็นพวกลิ้นจระเข้
อันนั้นเขาแซวกันเล่น

สองอันบนนี่ยังเด็กๆนะ

โลกนี้มีอะไรแปลกๆเยอะแยะ ที่เราแทบไม่เคยรู้
อย่างล่าสุด นักร้องสาวเสียงดีคนนึงที่คุ้นเคยกัน
ผมไม่บอกว่าเป็นใคร ไม่ให้อักษรย่อ
เพราะผมไม่ใช่ดาราเดลี่ หรือมายาแชนเนล

เอาเป็นว่า จู่ๆเธอ ก็โทรมาปรึกษาผมเรื่องจัดงานแต่งงาน

ว่าที่เจ้าบ่าว เป็นหนุ่มออสเตรีย
เรื่องแปลกคือเธอเล่าว่า เธอเพิ่งรู้จักกันมาเดือนเดียว

อันนั้นยังไม่แปลกเท่ากับว่า ว่าที่เจ้าบ่าวเธอเล่าว่า
ในออสเตรียนี่ ผู้หญิงต้องเป็นฝ่ายมาขอผู้ชายนะ
ผู้หญิงออสเตรีย ต้องจ่ายสินสอดให้บ้านฝ่ายชาย

ไอ้หนุ่มนั่นจะพูดจริงๆหรือเปล่า ผมไม่รู้แฮะ
แต่เล่นเอาผมอึ้งกิมกี่ เพราะนึกว่าธรรมเนียมแบบนี้
จะมีที่อินตะระเดียเท่านั้นนะนายจ๋า..

แต่มีอย่างนึง ที่ไม่ได้มีแต่ในอินเดียแน่ๆ
นั่นคือแผ่นผี ทั้งละมุนภัณฑ์ (software) ซีดีเพลง ดีวีดีหนัง

เมื่อวานแอบไปสำรวจแผงแผ่นผีมา เห็นบางแผ่นก็นึกขำๆอยู่
คือคนซื้อแผ่นผีนี่ เขาเคยชินกับการซื้อแต่แผ่นผี
จนบางทีไม่รู้ว่าของจริงบางเรื่อง เขาขายถูกกว่าแผ่นผีเสียอีก