ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เจ๊ดด..เข้ นี่ตำรวด หรือ โจรแต่งเครื่องแบบ

เริ่มโดย lovekiller, ธันวาคม 18, 2009, 09:04:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lovekiller

เจีด เข้....เซงจิต กับ  ตำรวด     (จงใจเขียนผิดนะ ครับ)
ผมเริ่ม หมดศรัทธา กับตำรวดไทยแล้ว นี่ พอได้รับรู้อะไรหลายๆอย่าง และประสบ กับตัวเอง
แมร่ง  ทำงานช่วยประชาชนแค่ ช่วงชั่วโมงเร่งด่วน  หลังนั้นตั้งด่าน รีดไถ มานต่างกับโจรตรงไหนนี่  แค่เครื่องแบบมั้งนี่
ไม่ได้อคติ นะครับ
แถวที่ทำงานผม มานมาขอติดกล่องแดง    ไม่ฟรีนะครับ ขอกล่องละ 1000-2000  แล้วแต่ บริษัทใหญ่  หรือ เล็ก ของผม 1000/เดือน
โหแล้ว ซอย ผม มีเกือบ 20 โรงงาน คิดเอาละกัน  เงินเดือนก็ได้   เก็บกล่องแดงรายได้ต่อเดือนตายตัวอีก  รีดไถมอไซค์Taxi รถบรรทุก อีก ไม่รวมจับพวก ยาบ้า CD
พวกนี้ ได้ส่วนแบ่งตลอด     ไฮโล  วงไพ่  ตามแฟลต ตำรวดเกลื่อน  ขณะที่พวกเลวๆพวกนี้เสพสุข  ทหารชายแดนอยู่อย่างลำบาก
เห็นแล้ว มันไม่ยุติธรรมจริงๆ   ดูแลประชาชนมานงานของพวก คุณไม่ใช่เหรอครับ คูณตำรวด แล้วไปโยนให้ทหาร ทำไม  เสี่ยงตายให้ทหาร เสพสำราญ กรูขอเอง

แล้ว ถ้าบอกตำรวจดีก็มี  ผมไม่เชื่อ ถ้าดีจริงคุณมัวแต่ยืนมองเพื่อนๆคุณหากินบนความทุก ยากของประชาชน เหรอ ไม่คิดจะเตือนหรือทำไรมั่งเหรอ
ทำเป็น ประเพณี จนไม่สามารถ เปลี่ยนได้ จริงๆ หรือ   กล้าที่เปลี่ยนไหม  หรือ ยังเลวได้อีก

ขอโทษที่ระบายยาวไปหน่อย แมร่ง เซง เห็นแล้วสมเพช   ใครเห็นด้วย ไม่เห็นด้วยก็ เม้นท์ๆให้รู้หน่อย