ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอไปก่อน...?

เริ่มโดย boommyza, ธันวาคม 31, 2009, 12:16:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

boommyza

มีเครื่องบินโดยสารลำเล็กลำหนึ่ง ขณะบินอยู่นั้นเครื่องบินเกิดขัดข้อง แก้ไขไม่ได้เครื่องบินกำลังจะตก นักบินบอกผู้โดยสาร 5 คน ให้เตรียมโดดร่มชูชีพลงมาเอง เนื่องจากตัวนักบินเองมีร่มชูชีพแล้ว แต่เหตุเจ้ากรรมผู้โดยสารมี 5 คน ประกอบด้วย นายแพทย์-นายธนาคาร-นักธุรกิจ-บาทหลวง และลูกเสือที่จะไปพักแรม แต่ร่มชูชีพมีอยู่ 4 อัน ทุกคนก็ต่างแย่งร่มชูชีพกัน โดยให้เหตุผลดังนี้

นายแพทย์ - ขอร่มให้ผมโดดไปก่อนก็แล้วกัน เพราะหากผมตายไป ใครจะเป็นคนรักษาคนไข้ (ว่าแล้วก็โดดร่มไป)

นักธุรกิจ - ขอร่มให้ผมโดดไปก่อนก็แล้วกัน เพราะถ้าหากผมตายไป ธุรกิจของประเทศจะต้องชะงักลง (ว่าแล้วก็โดดร่มไป)

นายธนาคาร - ขอร่มให้ผมโดดไปก่อนก็แล้วกัน เพราะหากผมตายไป ใครจะบริหารการเงินของประเทศ (ว่าแล้วก็โดดร่มไป)

บาทหลวงแก่ - ลูกเสือ...ร่มชูชีพเหลืองเพียงอันเดียว แกยังเด็ก ต้องโตขึ้นไปเป็นพลเมืองของชาติต่อไป รีบเอาร่มชูชีพแล้วโดดลงไปแบบเขา

ลูกเสือ - ไม่ต้องกังวลหรอกครับหลวงพ่อ เราไม่ตายหรอก เพราะหนึ่งในสามคนแรกที่โดดไปนะ ไม่รู้ว่าใครคว้าเอาเป้ลูกเสือของผมโดดลงไปแล้ว

ที่มา teenee.com

ถ้าชอบก็กดให้ทีนะครับ http://www.xonly4.com/forums/?a=boommyza สังคมเราจะมีแต่คนมีน้ำใจถ้าทุกคนรู้จักแบ่งปันครับ