ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จะดีกว่านี้ไหม..ถ้าเรากลับแง่มุมของความคิด

เริ่มโดย kochakan, มกราคม 06, 2010, 04:25:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kochakan

แก้ไขล่าสุด kochakan เมื่อ 2010-1-6 20:42

ไม่ได้มีปัญหาอะไร ก็แค่เห็นแล้วฉุน ~ อารมเสีย ~ หงุดหงิด (ตามประสาคนเมนส์ไม่มา)

ว่าก็ว่าเมื่อไหร่เมนส์จะ มา

เฮ้ออออออออ ตามที่พี่คนนี้เม้นมา

.บอกตามตรง อันนี้ไมไ่ด้ดีกว่าของเก่าเลยนะ

แสดงว่าเวลาพิมไม่ไ่ด้มองเลยสิเนี่ยว่าพิมอะไรลงไปมั่ง บางที่มันผิดแบบไม่ควรผิด
ถ้าเหิด  ณุ้สึก พงก -*-
ขอบคุณที่พยายาม แปลให้อ่าน  จะขอบคุณมากกว่านี้ถ้าตั้งใจพิม หวังว่าจะเห็นงานดีๆยิ่งขึ้นไป

ถ้าคุณพูดแบบนี้แสดงว่าคุณไมไ่ด้อ่านของเก่า ค่ะ !!!

ไม่เคยเข้าใจเหมือนกัน

ว่าทำไม ทุกคน ชอบ มองโลก แบบนั้น

ลองดูนะ

3+2 = 5

5-2 = 3

2-2 = 1

4+4 =8

...คุณมอง ตัวเลขข้างบนยังงัย

"ผิดข้อนึง" หรือ"ถูกตั้งสามข้อ"

....คนเรา ทำไม ชอบ ..ที่จับผิดหรือ ชอบมองอะไรที่เป้น จุดด้อย ให้เด่นกว่าจุดดี

ถ้าใน การ์ตูนแต่ละเรื่อง มีจุดที่ต้องใส่คำพูดสัก ห้าสิบจุด แล้วพีชพิมพ์ผิด สักสิบจุด

คุณจะว่ายังงัย  "พิมพ์ผิดมาก" หรือ"พิมพ์ถูกมากกว่าพิมพ์ผิด"

อีก อยาก คำว่า เหงก พีชไมไ่ด้พิมพ์ผิดนะคะ  

ต้องขอโทษที่ใช้มาตรฐานภาษาไทยอันเก่าคร่ำคร่าของตัวเองมาวัด คุณ  คนสมัย นี้คงไม่รู้จักคำว่า รอจนเหงก กันแล้ว

.... อย่ามองโลกแง่ลบ .. ...  ขอร้อง  [ขออภัย ท่านเจ้าของเม้นด้วย พีชทราบว่าหวังดี ขอบคุณค่ะ]

ถามว่าทำไม พีชต้องแคร์คุณหนึ่งเม้น คนนี้ด้วย (บอกไมไ่ด้บางทีอาจเข้าเค้าว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเองก็ได้)

พีชพยายาม จะ พูดว่าทำไมต้อง  มอง แบบนั้นในขณะที่พีชก็มองแบบนั้น บางที สิ่งที่พีชต้องการคือ คำตอบให้กัตัวเองไม่ใช่ คำตอบของการกระทำของคุณ