ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

อย่างนี้จะท้องไหมคะ?(ถามตอบ)

เริ่มโดย kochakan, มกราคม 13, 2010, 04:33:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kochakan

ถาม
    กรณีที่ไม่สอดใส่ แต่ masturbate จนของฝ่ายชายหลั่งแล้วบังเอิญมาโดนบริเวณอวัยวะเพศ จะท้องไหม

ตอบ
    โดยปกติถ้าไม่มีการสอดใส่โอกาสตั้งครรภ์แทบจะไม่มี ยังไม่เคยมีรายงานการตั้งครรภ์แบบนี้ แต่อย่างไรก็ตาม แนะนำว่า ถ้ามีน้ำอสุจิไปโดนบริเวณนั้น เพื่อความไม่ประมาท ควรล้างหรือเช็ดออกโดยเร็ว ถ้าไม่พร้อมจะตั้งครรภ์ ก็ไม่ควรเปิดโอกาสใดๆที่อาจมีความเสี่ยงเกิดขึ้น

ถาม
    นิ้วฝ่ายชายเปื้อนอสุจิ (ช่วยตัวเองมาก่อน) แล้วมาแหย่เข้าช่องคลอด จะท้องไหม

ตอบ
    ถ้าคราบอสุจิยังเปียกอยู่ โอกาสตั้งครรภ์ก็มี ถ้าอยู่ในช่วงไม่ปลอดภัย หรือถ้าเป็นรายพันธุ์ดก (ครอบครัวมีลูกมาก) แต่โอกาสก็น้อยยยยยย และถ้าได้เช็ดหรือล้างแล้วก็ไม่มีอะไรต้องห่วงครับ
ถาม
    อสุจิอยู่ในช่องคลอดได้นานแค่ไหน

ตอบ
    โดยปกติ ก็48 ชั่วโมง แต่ก็มีบางรายที่เป็น super sperm ( แบบ superman นั่นแหละ) ก็อาจอยู่ได้นานกว่านั้น บางรายงานก็ว่า 5วันหรือ 6 วันก็มี
ถาม
    แล้วนอกช่องคลอดล่ะ อสุจิอยู่ได้นานแค่ไหน

ตอบ
    ก็อยู่กับสภาพแวดล้อม ถ้าอากาศแห้ง หรือโดนแดด ไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็หายซ่าแล้ว แต่ถ้าอากาศเป็นใจ ในห้องแอร์ อาจอยู่ได้หลายชั่วโมง อย่างไรก็ตามถ้าคราบอสุจิแห้งแล้ว ตัวอสุจิก็หงิกตายหมดแล้วครับ

ถ้าเอาคราบอสุจิที่ทิ้งเรี่ยราดมาป้ายใส่ช่องคลอดจะท้องไหม...แหม ปลาขึ้นบกนานๆ ก็อ่อนแรงจนไม่สามารถผสมได้แล้วครับ
ถาม
    ร่วมกันตอนมีรอบเดือนจะท้องไหม

ตอบ
    ขึ้นอยู่กับว่ารอบเดือนมาสม่ำเสมอหรือไม่ ถ้าไม่สม่ำเสมอ แล้วเกิดไข่ตกเร็วในช่วงท้ายๆของการมีเลือด ก็อาจตั้งครรภ์ได้

แล้วถ้ารอบเดือนมาสม่ำเสมอ 28 วันมาทีล่ะ จะปลอดภัยไหม
    ก็ไม่แน่อีกนั่นแหละ คุณแน่ใจได้อย่างไรว่าคราวหน้าเลือดจะมาตรงอีก แล้วถ้าเกิดคราวหน้าเลือดเกิดมาเร็วเพราะไข่ตกเร็ว เช่นตกตอนวันที่ 6 หรือ 7 นับจากวันแรกที่รอบเดือนมา ก็อาจทำให้ตั้งครรภ์ได้
    (แต่ถ้าไม่ตั้งครรภ์ รอบเดือนถัดมาก็จะมาเร็วกว่ากำหนด) ซึ่งก็พบได้บ่อยๆ

ถาม
    หลั่งข้างนอก ท้องไหม

ตอบ
    โอกาสพลาดมีประมาณ 20 % และเจอบ่อยๆที่พลาดเพราะ "ชักช้า"

แนะนำให้ใช้ถุงยางอนามัยทุกครั้ง จะปลอดภัยกว่าครับ
ถาม
    ไม่สอดใส่ แต่หลั่งไปโดนเนินถ้ำ จะท้องไหม

ตอบ
    อย่างนี้ไม่ท้องหรอกครับ สบายใจได้ ถ้าไม่สบายใจ ทีหลังก็หันหน้าไปทางอื่นให้ห่างๆหน่อย
ถาม
    ตกขาวแบบไหนที่จะแสดงให้รู้ว่าท้องไม่ท้อง

ตอบ
    ไม่สามมารถเอาเรื่องตกขาวมาเป็นข้อสังเกตเรื่องตั้งครรภ์หรือไม่ตั้งครรภ์ได้ ตรวจปัสสาวะดีกว่าครับ
ถาม
    ถ้ามีเพศสัมพันธ์ครั้งที่ 1 โดยใส่ถุงยาง แล้วพักสัก 20 นาที มีเพศสัมพันธ์อีกครั้ง ยังมีโอกาสท้องอีกไหมครับ (มีคนบอกว่าเชื้ออสุจิมันน้อยลงไม่ทำให้ท้องครับ)

ตอบ
    คนที่พูออย่างนี้ เป็นพ่อคนโดยประมาทมาแยะแล้ว
ถาม
    น้ำหล่อลื่นมีตัวอสุจิไหม ทำให้ท้องได้ไหม

ตอบ
    กรณีที่ยังไม่ได้หลั่งมาก่อน อาจไม่มีตัวอสุจิ แต่เมื่อหลั่งไปครั้งหนึ่งแล้ว ก็จะมีตัวอสุจิตกค้างในท่อ ถ้าเอาไปสอดใส่ โอกาสตั้งครรภ์ก็พอมี ถ้าอยู่ในสถานะที่เป็นพ่อคนไม่ได้โดยเด็ดขาด ก็อย่าเล่นกับน้ำ
ถาม
    คุณหมอขา คุณหมอค่ะ คือว่ามีอะไรกะแฟน แต่ไม่ได้สอดใส่อะคะ แต่ว่าแฟนช่วยตัวเองจนสุดแล้วก็อสุจิหลั่งออกมาโดนตรงก้นอ่ะคะ แล้วมันจะเข้าไปในช่องคลอดได้รึป่าวคะ จะท้องป่าวคะเนี่ยยย ทำไมประจำเดือนไม่มาสักทีก็ไม่รุ้

ตอบ
    ถ้าไม่สอดใส่แบบนี้ก็ไม่ท้องง่ายๆหรอกครับ รอบเดือนมันเครียดตามหนู ก็เลยยังไม่กล้ามา

เครดิต คลินิกรัก ดอทคอม