ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เด็กอาชีวะไทย สุดเจ๋ง! คว้าแชมป์แกะสลักน้ำแข็งระดับโลก

เริ่มโดย Red_Dragon, มกราคม 17, 2010, 03:52:21 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Red_Dragon

เรานำเรื่องนี้มานำเสนอ เพราะเห็นว่ามันก็เป็นน้ำแข็งสวยๆที่แปลกดีค่ะ

แล้วอีกอย่างคือ อยากนำเสนอสิ่งดีดีที่เด็กไทยเรามีฝีมือไปแข่งในระดับโลก

แล้วได้รับรางวัลชนะเลิศ พร้อมกับได้รับคะแนน popular vote ชนะแชมป์เก่าด้วยนะค่ะ

เห็นมั๊ยค่ะ คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกค่ะ...ยกนิ้วให้เด็กๆด้วยนะค่ะ

เด็กอาชีวะไทย สุดเจ๋ง! ฝ่าความหนาวติดลบ 35 องศา ผงาดคว้าแชมป์แกะสลักน้ำแข็งระดับโลกเป็นครั้งแรกถึงแดนมังกร
นำเสนอผลงานแกะสลักน้ำแข็งรูปยักษ์วายุภักษ์ สูง 3 เมตรครึ่ง อวดสายตาชาวโลก พ่วงคะแนน Popular Vote คว่ำแชมป์เก่ารัสเซีย

นายพันธุ์ศักดิ์ กล่าวว่า สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา(สอศ.) ได้จัดส่งตัวแทนนักศึกษาไทยเข้าร่วมการแข่งขันแกะสลักน้ำแข็งเป็นครั้งแรก ที่สาธารณรัฐประชาชนจีน ระหว่างวันที่ 6-9 มกราคมที่ผ่านมา ประกอบด้วย

นายวิษณุ โพธิ์วิเชียร , นายรุ่งชัย สุขเนตร จากวิทยาลัยอาชีวศึกษาเสาวภา
       นายจักรกฤษ ผิวจันทร์ วิทยาลัยอาชีวศึกษาสระบุรี

และนายเรืองฤทธิ์เดช สงขวัญ วิทยาลัยอาชีวศึกษาสุราษฎร์ธานี

โดยทั้งหมดเป็นนักศึกษาระดับชั้นประกาศนียบัตรวิชาชีพ(ปวช.) ชั้นปีที่ 2 แผนกวิชาวิจิตรศิลป์

cradit : =www.tlcthai.com