ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เคยประสบปัญหาโหลดไฟล์Mediafireไม่ได้มั๊ย เวลาเน็ตตัดแล้วโหลดไม่จบ มีวิธีแก้มาบอกครับ

เริ่มโดย paradisekiss, มกราคม 17, 2010, 05:10:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

paradisekiss

แก้ไขล่าสุด paradisekiss เมื่อ 2010-1-17 23:25

[align=center]หลายคนคงเคยนะครับ ดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ Mediafire และบางครั้ง อินเตอร์อาจจะหลุดทำให้ ไม่สามารถโหลดไฟล์ต่อได้ แต่บางทีก็โหลดไฟล์ต่อได้
แต่เราจะมาเน้นที่ เมื่ออินเตอร์เน็ตหลุดแล้วโหลดไฟล์ต่อไมได้  เราจะทำยังไง ?

1. เริ่มจากไปดาวน์โหลด Plug-in ที่ชื่อว่า Remove Cookie  Click>>> https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/1595

Remove Cookie ตัวนี้เมื่อใช้งานมัน มันจะลบ Cookie ในหน้า Tab ที่เราเปิดใช้งานอยู่เท่านั้น

เมื่อ Install Remove Cookie กันแล้ว ก็ต้องดึงมาใช้งาน

2. ให้ทำการ คลิกขวาที่ แถบเครื่องมือ แล้วเลือก กำหนดเอง

3. ให้ทำการดึง Remove Cookie มาไว้ ตามช่องแถบเครื่องมือ เพื่อสะดวกต่อการใช้งาน

4. เราก็จะได้ใช้งาน Remove Cookie ได้อย่างสะดวก

มาเริ่มกันเลยนะครับ ทำตามขั้นตอนดังนี้นะครับ

1. กดดาวน์โหลดไฟล์อะไรก็แล้วแต่ที่เราต้องการ

2. ถ้ามันขึ้นให้โหลดก็แปลว่าโอเคครับ ถ้าหากมันไม่ขึ้น กดเท่าไหร่้ ก็เหมือน รีเฟช หน้านั้นใหม่ ทำต่อขั้นตอนที่ 3 เลยครับ

3. ให้กด Remove Cookies นะครับ ดังภาพนี้

4. จะขึ้นว่า Cookies เนี่ยได้โดนลบไปแล้วครับ

5. จากนั้นให้กด Refresh หน้านั้นนะครับ จากนั้นก็ดาวน์โหลดได้ตามปกติเลยนะครับ

การที่ Mediafire เป็นแบบนั้น มันไม่ให้โหลด เพราะเราโหลดไฟล์นั้นอยู่แล้ว (ไฟล์ค้างหลังจาก เน็ตหลุด) โดยตัวที่บอกว่า เราเคยโหลดไฟล์นั้นแล้วก็คือ Cookies เมื่อเราได้ Remove Cookies นั้นแล้วนะครับ Mediafire ก็จะหายจากการเป็นเช่นนั้นได้ครับ และเราก็สามารถโหลดได้ตามปกติ หากเป็นเช่นนี้อีกครั้งก็ ทำตามวิธีนี้ได้เลยครับ

เพราะผมมีปัญหา เลยคิดว่า เพื่อนๆ คงมีปัญหาเหมือนกันไม่มากก็น้อย เลยหาวิธีมาบอกเพื่้อนๆกันครับ ไม่ได้ผิดหมวดนะครับ ตั้งใจลง ถ้าจะให้ตั้งทุกห้องก็ได้ครับ ปักหมุดไว้ ก้ดีครับ เผื่อคน ที่พบปัญหาจะได้ โหลดต่อได้ สบายๆ เพราะ เวปเรา ลิงค์ MF เยอะมากครับ^^

Credit  :-Lusion-@

[/align]แก้้ ได้้ แล้้ว + ให้้ หน่่อยนะ^^