ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

Win avi Video Converter 7.7 อีกทางเลือกของนักแปลงไฟล์ครับ

เริ่มโดย noskybot, มกราคม 25, 2010, 09:14:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

noskybot

แก้ไขล่าสุด noskybot เมื่อ 2010-1-25 21:17

วันนี้มีบทความเล็กๆน้อยๆมาฝากกันครับ นักแปลงไฟล์ทั้งหลาย ที่ต้องการความสะดวกรวดเร็ว  ต้องโปรแกรมนี้ครับ
คุณสมบัติ แปลงไฟล์ได้หลายรูปแบบ AVI, MPEG/MPG 1/2/4, VCD/SVCD/DVD, DivX, ASF, WMV, RM, QuickTime MOV MP4, and Flash SWF. เป็นต้นครับ
แล้วสามารถใช้โปรแกรมเบิร์นได้เลยครับ ต้องศึกษากันอีกทีครับ แต่วันนี้ผมอยากจะเสนอสั้นๆเป็นแนวทางกันนะครับ
หน้าตาโปรแกรมเป็นแบบนี้ครับ

เริ่มแรก ตามรูปเลยครับ กดเลือกครับว่า จะแปลงเป็นอะไร ถ้าDVDก็เป็นระบบไฟล์พร้อมไรด์ลงได้เลยครับ

เลือกไฟล์ครับว่าจะแปลงอะไรจากภาพ มี ผมจะเอา เชอร์ล็อค โฮมส์ครับ

ข้างล่างจะมีแยกย่อยออกมาอีก กรณีของผมทำเป็น VCD ครับ

เสร็จแล้วก็กด Convert หรือ OK นั่นแหละครับ แล้วก็รอจนกว่าจะเสร็จครับ

ใครอยากลองใช้ ข้างล่างครับ
http://www2.winavi.com/download/WinAVI_Video_Converter.exe
Key : 6A83E3386BB911D89A2102F773AAF76F3664F09F387D7A7E