ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรียงความชีวิต บัติซบ ของนูริ (เรียงความจริง ๆ ไม่ใช่เพือนฉันไม่อ่านแน่)

เริ่มโดย Nuri Kawail, มกราคม 30, 2010, 05:53:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nuri Kawail

แก้ไขล่าสุด Nuri Kawail เมื่อ 2010-1-30 17:58

เรียงความเรื่อง ความรัก
เขียนโดยใช้ ประวัติ ของนูริ เอง

เรื่องมีอยู่ว่า นูริ อยุ่เชียงใหม่ แล้วไป เล่น จีบ สาวที่ ม ศรีปทุม ก็คุย ๆ จีบ ๆ กัน แล้วก็ตกลงใจชอบกันรักกัน ตอนที่ ก่อนจะคบกันสาวเจ้าแสดงความจริงใจโดยการที่บอกเราตามตรงว่า เขามี ลูกแล้ว 1 คนนะ กับแฟนเขาคนแรก และเขาแต่งงานมาแล้ว ตอนอายุ 16 แล้วเลิกกับแฟน ตอนอายุ 17 -18 เพราะว่า แฟนเขาต้องไปเข้าคุก ข้อหาพยายามฆ่า ผมก็ เอ่ะ ไม่เป็นไรแฟนเขา เขาเลิกกันแล้ว เอ่ะ มีลูกแล้วไม่เป็นไรนะ เรื่องของอดีตเป็นอย่างไรไม่สำคัญ ขอแค่อนาคต ต่อไปนี้เรา รักกัน มีความสุข ช่วยกันสร้าง ครอบครัวที่ดีทำมาหากิน กัน เราจะรักเขาโดยไม่เกี่ยงว่า อดีตเขาจะเป็นยังไง ผมก็เลย ชวนเขา มาเรียนที่ เชียงใหม่ไหม เพราะว่า ผมจะได้อยุ่กับเขา แล้วจะได้ช่วยเขาติ้วหนังสือ ผมหัวดี ติดให้ได้ เพราะว่าเขาอยู่ ม ศรีปทุม เขาไม่ตั้งใจเรียน เอาแต่เที่ยวเล่นมีแฟน แค่นั้นเอง เขาก็ ย้ายมาอยู่กับผม วัน สงกรานต์ เขาพาผมไป ไหว้พ่อแม่เขาดำหัว พ่อแม่เขา แล้วเขาบอกพ่อแม่ เขาต่อหน้าผมว่า เขาจะ เอาผมคนเดียว แต่งงานกับผม เขาบอกกับพ่อแม่เขาอย่างนี้ ตอนนั้นผมปลื้มมากเลยครับ ปลื้มสุด ๆ ผมบอกตัวผมเองว่า นี้แหล่ะคนนี้แหล่ะพอแล้ว เราจะเลิกมองผู้หญิงคนอื่น รักแต่ เขาดูแลแต่เขาคนนี้คนเดียว เขาคงเป็นเนื้อคู่ที่เรารอมานาน ตอนนั้นความหวังผมเต็มเปี่ยมครับ ทั้งใจผมให้เขาหมดเลย แล้วเขาก็มาสมัครเรียน ที่เดียวกะผม เรียนด้วยกัน มีปัญหากันบ้าง หึงนั้นหึงนี้ ผมเป็นคนไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ เวลาเขาอยากจะเที่ยวผมก็จะบอกว่าอย่าไปเลย เหล้ากินไม่ดีหรอก บางทีก็ทะเลาะกันด้วยเรื่องแบบนี้ มีวันหนึ่งทะเลาะกันเรื่องนี้ ผมก็ไม่ไปปล่อยเขาไปกินเหล้ากับเพือนเขา ผมก็ไปวิ่งออกกำลังกาย พอกลับมาบ้านผมก็ร้องไห้ พอดีเขาโทรมา บอกว่า จะกลับแล้วมารับได้แล้ว ผมก็บอกว่าโอเค เดียวไปรับ พอผมไปรับเขา เขาก็บอก ขอโทษ นั่งกินด้วยกันซักหน่อย สิ ผมก็นั่งกินด้วย แล้วเพือนเขาทะเลาะกับแฟน เพือนเขา ผมก็อยู่เฉย ๆ เรือ่งของ ครอบครัวเขาผมไม่ยุ่ง แต่แฟนของเพือนเขาจะมามีเรื่องกับผม เพราะว่าผมนั่งเป็ฯ ชายคนเดียวในวง แฟนผมเขา เอาตัวมาบังไม่ให้ผู้ชายคนนั้นทำร้ายผม แฟนผมเขาร้องไห้ เอาตัวบังผมไว้ไม่ให้ผมโดนทำร้าย ผมโคตรซึ้งเลย ครับผุ้หญิงคนแรกในชีวิต ที่เอาตัวบังผม กลัวผมเจ็บเขายอมเจ็บเอง แล้วไอ่ผู้ชายคนนั้น(แฟนเพือนเขา)ก็ไป แม่งสันดาน มากมาย จบเรื่องนี้เราก็ดีกันแล้วก็อยู่ด้วยกันอีกซักพัก แฟนผม เคยไปอยู่กับผู้ชายคนหนึ่ง แล้ว ท้องอีก เขาเลยไปทำแท้งค์ เอาลูกออก ร่างกายเขาเลย ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เวลานอน ๆ ไปบางที จะปัสวะออกมาโดยไม่รู้ตัว กลางคืน ผมก็ เก็บไป ซักตาก ผมไม่เคย บ่นหรือเครียดกับเรื่องนี้เลย เวลาเขา ท้องผูกไม่ถ่ายซัก 5 - 6 วันเขาจะเข้าห้องน้ำไปถ่าย บางทีเขาถ่ายจนซักโครกกดไม่ลง ผมนี้แหล่ะครับไปปั้ม ขี้ให้เขาอ่ะ 5555+ เพื่อรักทำได้หมดแหล่ะครับ คนมันรักครับ อยู่ด้วยกันผมรักเขามาก เขามักนอนตื่นสาย นอนวันละ 13 ชม. ขึ้นไปจริง ๆครับ ผมตื่นก่อน ผมจะ ทำอาหาร ทำกับข้าว ผมรู้เขาชอบกินอะไร ผมจะเตรียมให้เสร็จก่อนเขาตื่นเพื่อที่เขาลุกมาแปรงฟันแล้วจะได้กินเลย อยู๋ด้วยกัน เสื้อผ้าเขา ชุดนักเรียน ชุดชั้นใน (บางทีเปื้อนเมน) ผมก้เก็บซัก แต่บางทีเขาก็ซักนะช่วย ๆ กันมาตลอด วันเกิดผม ผมทำหมูกระทะกินที่บ้าน เขาซื้อแหวนทอง ครึ่ง สลึง ให้ผม + แอบเอาเค็กมา เซอร์ไพร์ผมวันเกิดผมด้วย ต่อหน้าพ่อแม่ผม ผมละปลื้มเขาสุด ๆ เลย 5555+ ผมมักไป บ้านพ่อแม่เขา ในช่วงที่ผมว่าง ตา ลุง เขาผมรู้จัก เยอะครับ ผมไปช่วยพ่อแม่เขาทำงาน พี่เขาก็ดีกับผม เราติดต่อกันดีครับ มีอยู่ช่วงหนึ่ง เขาพาผมไปเที่ยว ชะอำ แล้วเลี้ยงผมทุกอย่างเลย นอนบังกาโล เดียวกับผม โรแมนติกมากครับ 555+ ผมเป็นคนปาลูกโป่งแม่น ทำให้ในห้องเรามีตุ๊กตา มาก เที่ยวกันมา อยู่ด้วยกันมา นาน เป็น ปีเลยคับ ทำบุญด้วยกันบ้าง ตอน นี้เรียนมาด้วยกันจนจะจบแล้ว ผมสอบได้ ที่ 1 เขาสอบได้ ที่ 3 ถือว่าเขาทำได้ดีมากกว่าตอนอยู่ ศรีปทุม ผมดีใจมาก ที่เขาตั้งใจเรียน แต่ระหว่างที่เล่ามาทั้งหมดนี้นะครับ บางช่วงเขาจะบอกว่า ต้องไป กทม เพราะว่าเขาต้องไปช่วย ซื้อของให้พี่ 1 เดือน หรือ 1 เดือนครึ่งเขาจะไป ที ไปทีก็อยู่ ซัก 10 วัน ประมาณนี้ครับ แต่มา ช่วง เดือน มกราคม นี้ เขาไปแล้ว หายไป นานกว่าปกติ ผมก็โทรไปหาเขาครับ เวลาไม่ได้อยู๋ด้วยกันเราจะโทรหากันทุกวัน แต่มาวันหนึ่งผมโทรไป เขากดสายทิ้ง ผมกดไป เป็น ร้อย ๆ ครั้ง เขาก็กดทิ้งหมด ผมก็ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น ผมก็ยอมแพ้แล้วนอนไป ตอนนี้ผมโทรไปหาเขาจะไม่ติดแล้ว เขาจะไม่รับ ผมก็ว่าแปลกจังทำไมเป็นแบบนี้ เลยโทรไปถามที่บ้าน เขา พี่เขาก็บอกเขากลับบ้านแล้ว ผมเลยแอบไปหา แบบไม่บอก ปรากฏว่า เขาก็ไม่อยู่บ้าน ตอนหลัง เขาโทรมาบอกผมว่า ระหว่างที่อยุ่กับผม มา 1 ปีนี้ เขาแอบคบคนอื่นด้วย เขาแอบคบกันมาตลอด ผมเลยรุ้ทันทีว่า วันสิ้นปี เขาหายไปไหน เวลาที่เขาต้องไป กทม เขาไปอยู่ไหน ผมลองมองตัวเอง เราไม่ดีตรงไหน ทำไมเขาทิ้งเรา ผมไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่ ไม่เที่ยวกลางคืน เลิกเจ้าชู้มีแต่เขาคนเดียว ตลอดมา ซักผ้า ชุดชั้นในเขา ยังไง ซักให้หมด ข้าวผมทำให้กิน เขาติดเกมส์ผมไม่อยากเล่นก็ต้องไปเล่นกับเขา ทุกอย่าง ผมตามใจเขา ทุกอย่าง ผมหน้าตาไม่ขี้เหร่เลย คนในเว็บนี้ ที่เคยเห็นผมตัวจริง คงไม่มีใครว่าผมขี้เหล่ จนมีแฟนไม่ได้แน่ ๆ ผมไม่ดียังไงเขาถึงทิ้งผมไป ศีล 5 ผมทำได้ ทุกข้อ สัตว์ที่ผมฆ่ามีเพียง ยุง กับ มด ลักขโมยไม่เคยมีเลย เอาแฟนคนอื่นผมก็ไม่เคย โกหกก็มีบ้าง ข้อนี้แหล่ะ รักษาไม่ได้ไม่ตลอดแต่ถ้าผมจะโกหกผมจะ ไม่พูดมากกว่าคือ เงียบ เหล้าผมก็ไม่กิน 4 วันมานี้ ผมกิน ข้าว ไป 3 มื้อ กับน้ำอีกนิดหน่อย ผมเสียความรู้สึกหิวไป ผมหิวไม่เป็น ท้องร้องยังไงผมก็ไม่หิว มองดูในห้อง เสื้อผ้า เขาหมอนเขา ที่ๆ เคยนอนด้วยกันทุกวัน วันนี้ ไม่มีเขา เขาไปมีคนอื่น ไปอยู่กับคนอื่นแล้ว วันนี้เขาโทรมาหาผม ว่า ให้ผมเก็บเสื้อผ้าไว้ให้เขาหน่อย เขาจะให้เพือนมาเอา น้ำตาผมไหล ลงมา เป็นสายเลย  ผมสงสัยครับ ผมไม่ดียังไง ผมทำดีมาตลอดเป็นผู้ชายแบบที่ หาได้ยากในประเทศไทย ผมคิดว่าผมทำดีมาก แต่ทำไมผมต้องเสียใจ ผมทำอะไรผิดเขาก็ตอบผมไม่ได้ ผมถามผมจนหรอ เขาบอกไม่เกียวเรื่องเงิน ผมไปบนพระไว้ 2 วัน ที่ศักดิ์สิทธิ์ ขอให้เขากลับมาอยุ๋กับผม เขานอกใจผม ไปนอนกันคนอื่นไม่เป็นไร ขอแค่ให้เขากลับมาอยู่กับผม แก้วใบนี้ไม่เคยร้าว เพราะว่าสิ่งดีดี ที่เขาทำนั้น มันมากกว่าความเจ็บปวดที่เขาทำแค่นี้มากนัก ขอให้ ผมขอให้ สิ่งที่ผมบนบาน เป็นจริงด้วย ผมไม่ว่าอะไรให้เขาหรอก ขอแค่เขากลับมาก็พอ ขอแค่เขากลับมาก็พอ ขอแค่เขากลับมาก็พอ ขอแค่เขากลับมาก็พอ จะให้ผมต้องเสีย อายุ ไขผมซักกี่ปี ผมยอม ผมรักเขามาก ทำทุกๆ  อย่างเพื่อเขาแล้ว ขอแค่เขากลับมา แค่นี้พอ ไม่ต้องการอะไรอีกแล้ว ผมจะต้องเจอเขาที่โรงเรียน ทุกวันโดนที่รู้ทั้งรู้ว่าเขามีคนอื่น อยุ่กับคนอื่น ทุกวันที่กลับบ้านกับผม เขาจะกลับกับคนอื่น ไม่ใช่ผมอีกแล้ว ทุกวันเขาจะนอนกับคนอื่นไม่ใช่ผมอีกแล้ว เขาจะกินข้าวกับคนอื่นไม่ใช่ผมอีกแล้ว เขาจะอาบน้ำกับคนอื่นไม่ใช่ผมอีกแล้ว ............. สิ่งดีดีที่ผมทำไปทุกอย่าง บนโลกใบนี้ ตอบแทนผมด้วย ความเสียใจใช่ไหม

รู้ไหม ว่า เบียร์ รัก ผักบุ้ง มาก มากจนยอมได้ทุกอย่างเลย....................................แม้แต่ชีวิตนี้ก็ให้ได้