ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตอนเลิกกับแฟนคนแรก เสียใจกันมั้ย ?

เริ่มโดย mommom, กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:36:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mommom

คบกันตั้งแต่ ม.4 พอขึ้นเรียนมหาลัยได้ 2 ปี ไม่ได้เรียนที่เดียวกัน ห่างกันไม่กี่ร้อยโลเลย ก็ไปเยี่ยมอยุ่บ่อย ๆ

ทำให้คนเปลี่ยนไปได้เยอะมากเลย  เมื่อก่อน น่ารักมากกกก นิสัยดี ไม่กินเหล้า ไม่้เที่ยวกลางคืน ไม่ถึงกับเรียบร้อย แต่ก็ไม่ถึงกับแรง

แต่ตอนนี้ ... เสพเพมากกกกกกกก ทำไอ้เราละก็ เพื่อนโทมา "เฮ้ยไปกินเหล้าห้องกุ"  ไอ้เราต้องถาม "มีผุหญิงปะ ถ้ามีแฟนกุไม่ให้ไปนะเว้ย"

มีครั้งนึงเพื่อนโทมาชวน ผมก็โทไปบอกนั้นแหละ "เออเนี่ย เพื่อนโทรมาชวนกินเหล้า..." เท่านั้นแหละ คุณเธอใส่ผมเป้นชุด ว่าผมจะออกไปกินเหล้า (เมื่อก่อนก็ไม่กินเหมือนกัน)

หลายวันต่อมา   ผมโทรไปหาตามปกติ ประมาน 4 ทุ่ม ไม่รับ สงสัยอาบน้ำ 5 ทุ่ม ไม่รับ สงสัยอาบหนังสือ เที่ยงคืน ไม่รับ สงสัยไม่ได้ยิน ไอ้เราก็เป็นห่วง

เพราะปกติ จะรับแล้ว ก็โทรหาจนเช้าครับ ผมโทรไปประมาน 800 กว่ามิสคอ รับประมาน 6 โมงกว่า (เช้า) "ทำไมไม่รับโทรสับเป้นอะไรรึเปล่า" กินเย็นตาโฟอยุ่เธอว่า

ไอ้เราก็งง ไม่รับโทสับทั้งคืน อยุ่ ๆ รับแล้วบอกกินเย็นตาโฟ  ผมก็ถามจนสารภาพว่าไปเที่ยว ผมก็โมโหว่าเออ อย่างน้อยถ้าจะไปทำไมไม่โทมาบอกกัน

เธอก็สวนกลับมาอย่างไวเลย " มึงจะโมโหไรเนี่ย กุไปเที่ยวกับเพื่อนเฉยๆ " ช๊อคครับ บอกตรง ๆ ไม่นึกว่าจะได้ยินคำนี้

แล้วก็มารุ้จากเพื่อนอีกที ไปเกือบทุกวันแบบว่ารุ้จักกะเด็กเสริฟเจ้าของร้านหมด [s:172]    

แล้วเธอก็ทิ้งผมเนี่ยแหละ   เมื่อกีั้นี้เลย

ผมอยากรุ้ว่า ผมต้องเสียใจมั้ย (ยังช๊อคอยุ่ คิดไรไม่ออกเลย)   แต่ผมรักมากเลยนะ รักจริง ๆ เลยแหละ

ผมควรอดทนแล้วโทรกลับไปง้อมั้ย ผมควรยอมรับกับตัวตนแบบใหม่ของเธอมั้ย ?

ยาวหน่อยนะครับ ขอบคุณที่สละเวลาอ่านครับ [s:120]