ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

อยากบอกว่ารัก รักเธอเหลือเกิน

เริ่มโดย kivayal, กุมภาพันธ์ 14, 2010, 01:23:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kivayal

แก้ไขล่าสุด kivayal เมื่อ 2010-2-14 14:46

สวัสดีครับท่านผู้อ่านทุกท่าน เนื่องจากเป็นกระทู้แรกที่ผมตั้ง หากอ่านแล้วงงหรือไม่เข้าใจอย่างใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ชีวิตผมมันก็แค่เด็ก ม.ต้นธรรมดาคนนึงที่ไม่มีอะไรเลยครับ แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมผมต้องไม่คุกับผู้หญิงด้วยอะครับ เป็นคนที่แบบว่าไม่ค่อยคุยกับผู้หญิง เวลาคุยแล้วมันจะติดๆขัดๆ แล้วผมก็ได้เจอผู้หญิงคนนึง คงเป็นเพราะผมเคยอยู่โรงเรียนเดียวกันกับเธอมั้ง เธอเลยรู้ผมเพียงคนเดียว เธอเข้ามาคุยกับผมบ่อยๆทำให้ผมคิดว่าเธอต้องเป็นเนื้อคู่แน่ๆ(ดูหนังไทยบ่อย) ตอนงานรับน้อง ม.1 เธอพูดประโยคนึง ทำให้มไม่เคยลืมเลย "ไว้เจอกันใหม่นะ(แล้วก็ชื่อผม)" ตั้งแต่นั้นยิ้มยันถึงบ้านเลยครับ เคยเข้าใจความรู้สึกที่ยอมทำทุกอย่างเพื่อใครสักคนไหมครับ ตอนนั้นเธอเล่นเกมส์อยู่ ผมก็ยังไปทำ review  เกมส์ ไปหามาไดอีกแต่เธอไม่เอาทิ้งลงถังขยะเลย (ยังไม่รู้ตัวอีก) แล้วผมยังแอบเอาเบอร์โทรไปหาเธอด้วยครับ เจอพ่อเธอเข้าอึ้งเลย เลยสวมบทเป็นพี่ สตาฟท์ คุยไปก็ไม่เกี่ยวกันเลย แต่ได้ยินเสียงเธอก็พอแล้ว มีความสุขไปหลายเดือน แต่แล้วเธอก็คงไม่ชอบผมจริงๆ เคยเล่น gunbound กันปะครับ มันจะฝากข้อความได้ เธอฝากมาว่า "เราไม่เคยชอบนายเลย ....." อะไรประมาณเนี่ยลืมไปแล้วไม่อยากจำ มันเจ็บปวดมาก เจ็บใจมันเป็นยังไงรู้เลยครับ ร้องไห้ในห้องน้ำเลยครับ ฟังเพลง เกิดมาแค่รักกันเกือบทุกวัน มันเศร้ามากๆ นั้นเป็นเกตุการณ์ใน ม.1 ครับ พอ ม.2 มันก็เหมือนคนๆเดิมที่ยิ่งปิดตัวเองเข้าไปมากกว่าเดิม เหมือนใส่กุญแจปิดตายเรื่องผู้หญิงไปเลย มันหายไปเลย 1 ปีกับควมลำบากใจ เพราะผมต้องอยู่กับเธอคนนั้น เพราะอยู่ในห้องเดียวกัน พอขึ้น ม.3 ปุ๊บ มันก็ทำท่าจะเหมือนเดิมอีก แต่ก็มีผู้หญิงคนนึงมาคุยครับ คนละคนกันแต่ด้วยความรู้สึกที่เจ็บแล้วจำผมก็เลย พูดคำตอบคำ ตอนนี้ยังฮาตัวเองอยู่เลย ผมยอมรับตอนนี้ว่า ความสวยเธออาจจะไม่เหมือนคนแรก เธอเป็นคนที่ธรรมดามากๆ คงจะชอบเธอเพราะห่างผู้หญิงมานานหละมั้งครับ แล้วอีกอย่างเธอก็นั่งติดข้างขวาของผมเกือบทุกคาบ เลยทำให้คุยกันบ่อยๆ มากขึ้น จากตอนแรกที่ผมภาวนาให้มันจบ ม.3 เร็วๆเถอะจะได้เจอเพื่อนใหม่ๆ กลับอยากให้ตอนนี้เป็นเวลา ม.2 ที่ผมขาดหายไป เวลามเตะบอลอยู่เธอก๋จะยิ้มให้ผมเวลามองเธอ เวลาอยู่ข้างๆกันผมก็จะแอบมองเธอ เธอก็จะพูดประโยคกินใจว่า "มองอะไร...(แล้วก็ชื่อผม)" จับใจมาก ลืมไม่ลง ปัจจุบันนี้ก็ยังลืมไม่ลงลืมคนแรกไปเลย 555 มีความสุขมากครับช่วงนี้ มีการคุยเอ็มกันด้วยแต่เธอก็ไม่ค่อยว่างคุยกับผมซักเท่าไหร่ ผมจะเล่นได้ตอนกลางวัน ยืมคอมพี่เล่นอะครับ สงสัยเธอจะเล่น เอ็มตอนกลางคืน เลยไม่ค่อยได้เจอกัน มีอยู่วันนึงรออาจารย์อยู่หน้าห้อง ผมอยากรู้ว่าเธอเบอร์อะไรแอบเอามือถือมาดูเบอร์ ตอนนั้นตื่นเต้นมากนึกว่าเธอจะไม่ให้ดู พอดูเสร็จแล้วคืนให้เธอ ดันมีหัวโจกประจำห้อง ตัวชอบล้อเพื่อนอะครับใครจำบรรยากาศ ม.ต้น ได้มั้งไหมครับ มันจะมีคนชอบล้ออยู่อะ สร้างฉายาให้เพื่อนอะไรประมาณเนี่ย มันพูดขึ้นมา " ชอบเธอหรอ " แต่ดังๆอะครับ ดีไม่มีใครสนใจอาจารย์มาพอดี เลยเรียนๆไป แล้วคาบคณิตก็มีคนมานั่งข้างๆเธอ ประมาณ 2-3 วันติดๆ เพื่อนเธอไม่มาโรงเรียนผมหมั่นไส้ เลยล้อแม่งซะเลย แล้วคนทั้งห้องก็ดันฟังผมล้อมันกันทั้งห้องอีก เอาเข้าไปเลวจริงๆ ผมนี้ ลืมแคร์ความรู้สึกของผู้หญิงว่าเขาจะชอบรึเปล่า แต่ก็ทำไปแล้ว วันเวลาผ่านไปเหมือนโกหก ตอนจะจบม.3 เพื่อนจะแลกรูปกันแล้วเขียนข้อความ คุ้นๆมะ ผมตัดใจเลย ขอแลกรูปกับเธอ ผมเขียนข้อความอะไรไม่รู้ไรสาระมาก แต่เธอเขียนหลังรูปให้ผมดีมากๆ"(ชื่อผม)ตั้งใจเรียนดีๆนะ และ ขอให้เป็นคนดีๆแบบนี้ตลอดไป" อ่านแล้วซึ้งเลย ประทับใจมากรูปที่ผมเก็บนั้นเป็นรูปเธอคนเดียว มีรูปผู้หญิงคนเดียว ที่เหลือ 10 กว่าใบเป็นรูปผู้ชายหมด เลยหยอดคำหวานไป1คำ "เห็นมั้ยเธอสวยที่สุดเลย เป็นผู้หญิงคนเดียวอะ" ใจอยากจะตัดประโยคหลังออก แต่อายมาก ผู้ชายไม่ได้เรื่องจริงๆ วันสุดท้ายจริงๆคาบสุดท้ายของวันที่เรียน ผมเข้าไปยกเก้าอี้ให้เธอ เธอบอกว่า"ขอบคุณมาก" ด้วยน้ำเสียงที่ตราตรึงใจที่สุด ซักพักมีคนมาเห็น เข้าก็พูดดังๆอีก "(ยกเก้าอี้ให้(ชื่อเธอ)" เธอยิ้มๆ แต่ผมนี้สิ เดินกลับบ้านเลย ใจเต้นแรงมากๆกลัวความลับนี้จะหลุดออกไปกลัวโดนล้อมากๆ ห้องผมจะ ล้อค่อนข้าง แรงและนานครับถ้าวันสองวันก็รับได้ แต่ ล้อประมาณทุกๆชั่วโมง ทุกคาบ ทั้งเดือน เสียความเป็นส่วนตัวไปเลยครับ แต่ก็ดีที่ผมยังไม่โดน ผมก็นึกระหว่างเดินกลับบ้านว่า ถ้าล้อจริงๆก็ชอบไปเลยสิจะกลัวอะไร ยังไงเราก็ชอบเธออยู่แล้ว จนตอนนี้คำว่ารักของผมมันก็ไม่ได้หลุดออกจากปากผมซักที

แต่ความรักผมมันยังไม่จบมีให้ท่านลุ้นต่ออีก ภาค 2 รู้สึกมันเยอะไปหน่อยแล้วมั้งเนี่ย เดี๋ยวตาลายกัน ลุ้นต่อภาค2ครับ ตอนม.ปลาย สนุกกว่านี้ เศร้าได้อีก