ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขออณุญาติระบายหน่อยนะครับ

เริ่มโดย omam, กุมภาพันธ์ 16, 2010, 04:37:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

omam

หากใช้ภาษาไม่ค่อยสุภาพก็ต้องขออภัยนะครับ
อยากระบายมาก ANNOYED สุดๆ

เว๊ยยยยย ,, กุไม่น่าเกิดมาในครอบครัวนี้เลย
อยากติดโครงการ AFS แล้วไปให้ไกลๆ บ้าน
เบื่อ รักลูกไม่เท่ากัน ลูกคนโต ดีแล้วนี่ ลูกคนแรกนี่
ลูกสาว พ่อรักนี่อยากได้ไม่ใช่เหรอ สมใจอยากแล้วไง
ลูกคนสุดท้องอย่างกุจะเอาอะไร มีแต่ด่าๆๆๆ สนับสนุนไม๊ ไม่เคย
ปากบอก รักเท่ากัน ความจริง มันแย่นี่หว่า ไม่อยากให้กุเกิดมาด้วยไม่ใช่เหรอ
กุเกิดมาก็ต้องทำใจเลี้ยงใช่ไม๊ ถ้าไม่มียาย กุก็คงโดนทำแท้งตายห่าไปนานแล้วใช่ป่ะ
ถ้าไม่มีป้าก็ไม่มีใครให้เงินค่าขนมกุอีก ไม่มีน้าก็ไม่มีใครไปส่งกุไปเรียนหนังสือ
โชคดีที่มีญาติช่วยนะ พ่อกะแม่เคยให้อะไรบ้าง
อยากเรียนกีต้าร์ ซื้อมาให้ แต่ไม่สงไปเรียน
เล่นๆเอง พอเป็น ด่าอีก ว่าเล่นไม่เป็นเพลง งี่เง่า ไม่เคยส่งไปเรียนนี่มันจะเล่นเป็นได้ไง
ใครจะไปเก่งเท่าพ่อ อ่ะ เล่นเป็น แต่ไม่เคยถามลูกเลยว่าอยากเรียนไม๊
กุอยากเป็นนักดนตรี ไม่ได้อยากเป็น นักบริหารเหมือน พี่ชาย พี่สาว นี่
เซ็ง ปากบอก ตามใจลูก อยากเข้าอะไรเข้า พอคุยจริงจัง
บังคับชัดๆให้เข้า คณะนี้ๆๆ โอ๊ย กุอยากไปเมืองนอก ไป AFS ไปเรียนมหาลัยเมืองนอก
ความคิดตึ๊กให้กุ แค่ มอชอ
ดนตรีก็ไม่สนับสนุน ด่าอีก เบื่อโว้้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
อยากไปให้ไกลๆจากบ้าน ถ้าติด AFS 1 ปี ก็ไม่ต้องมาอะไรแล้ว จะไปใช้ชีวิตให้สบายใจ
อยากไปตามฝัน ไม่ต้องมีใครบังคับ ไม่ต้องฝืนใจห้ามตัวเอง
ไม่ต้องมานอนร้องไห้กับไอ่คำด่าซ้ำซาก กุไม่ใช่ควาย
กุมีความฝัน อยากไปต่างประเทศ เครื่องบินก็ไม่เคยขึ้น
เที่ยวก็ไม่ค่อยได้เที่ยว เรียนก็อึดอัด อะไรกันนักหนาเนี่ย
พ่อ พอเข้าใจ แต่อะไรก็ขึ้นอยู่กับ แม่
แม่ไม่เคยเข้าใจ นับวันยิ่งแตกต่าง
พี่ชาย สนับสนุนให้เล่นดนตรี แต่อยู่ไกลกัน
พี่สาว ไม่สนับสนุนอะไรสักอย่าง ปากไม่ดีอีก อยากซัดซัดผัวะ
มีแต่ยาย กะ ป้า สนับสนุน แต่เกรงใจ
ถ้าเราหางาน พาร์ทไทม์ทำได้แบบเมืองนอก นะ กุได้เรียน ได้ไปไกลกว่านี้แล้ว
ความฝัน ที่อยากจะเป็นตัวของตัวเอง อยากเป็นนักดนตรี มันหายเลือนลางไปตั้งแต่มีพ่อ กะ แม่แบบนี้ หัวโบราณ
ไม่เข้าใจๆๆๆๆๆๆ T T
คงน้ำเน่าใช่ป่ะ แต่มันจริง เกิดขึ้นแล้ว ผมนี่แหละ
เมืองไทยแม่งรัฐบาลห่วย ห้ามใช้แรงงาน กุอยากทำงานหาเงินมาใช้ไปเรียนต่อเมืองนอก แม่งยังห้าม
ยังดีนะ มี AFS ถ้าไม่มีนะ โคตรห่วยเลยรัฐบาล เอ๋ย
เมืองนอกแม่งอิสระ 15 ปี ก็ทำงานได้แล้ว หาเงิน ได้รู้จักว่าเงินมันหายาก ได้เข้าใจว่า เงินมันมีค่า
การศึกษาเขาก็ดีกว่า เรียนจากประสบการณ์
เมืองไทยแม่งยัดห่าไรให้ แคลคูลัส ฟิสิกส์ ห่าเหวอะไรเอามาทำหอกอะไร
สุดท้ายเรียนมา มีลูก เอาไว้ใช้แค่ ตอบการบ้านลูกแค่นั้น เอง

เพื่อ อะไร อ่ะ ?

ขอบคุณครับ
ผมขอจบการระบายเพียงเท่านี้
และขออภัยที่ใช้คำหยาบครับ
สุดจะทน ฮึ่ยยย T T