ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทำไปเพื่ออะไร

เริ่มโดย deffry, กุมภาพันธ์ 20, 2010, 04:54:11 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

deffry

แก้ไขล่าสุด deffry เมื่อ 2010-3-25 16:38

ผมก็เป็นสมาชิกคนนึงของเวป x'only

ผมเป็นสมาชิกเวปนี้มาปีเศษๆ
เมื่อก่อนก็เข้ามาดูเข้า  มาสูบ  ขอบคุณไม่เคยซักคำ

แต่หลังจากเป็นสมาชิกมาหกเดือนผมก็คิดว่าควรให้อะไรคืนบ้าง
อย่างแรกโพสขอบคุณ

ผมก็เป็นสมาชิกหลายๆเวป  หลายเวปก็เป็นเวปทำนองเดียวกับx'only
แต่ที่ผมชอบเวปนี้คือมันมีอะไรที่มากกว่าเวปโป้

หลังๆเริ่มหาอะไรมาโพสบ้างเพื่อเป็นการมีส่วนร่วมกับเวป
ก็โพสไปเรื่อยอะไรที่พอจะมีสาระ  
เพราะเคยเห็นท่านmodท่านหนึ่งเคยโพสบอกว่า  เดี๋ยวนี้มีกระทู้เยอะ แต่ไม่ค่อยมีคุณภาพ

ก็เลยมาคิดว่า"กระทู้กูมีบ้างรึป่าว"

ก็เลยหาอะไรๆที่มีสาระ
เช่น 1  กระทู้เกี่ยวกับเรื่องของคนไทยที่คนไทยส่วนใหญ่ไม่เคยรู้หรือไม่เคยสนใจ
      2  กระทู้ตลกขำขัน

กระทู้เกี่ยวกับเรื่องคนไทยส่วนใหญ่จะมีเนื้อหาค่อนข้างรุนแรง
บางคนไม่ค่อยชอบใจ
เพราะอาจจะคิดต่างไป

บางคนด่าอีก
แน่ะ...
สำหรับท่านที่แสดงความเห็นกับผมในทางลบแต่มีสาระผมนำมาพิจารณาตลอดแหล่ะครับเพราะผมจะเข้าไปดูกระทู้ของผมทุกวัน
ผมไม่โกรธและยินดีจะปรับปรุงแก้ใข  ทั้งยังขอบคุณด้วยอย่างน้อยก็เป็นการมองอีกด้านหนึ่งซึ่งผมอาจจะมองข้ามไป

ส่วนกระทู้เกี่ยวกับเรื่อง ตลก ขำขัน

เค้าบอกเคยอ่านแล้ว   เก่าแล้ว  ขอปัจจุบันกว่านี้หน่อย
ประทานโทษครับ
หากท่านเคยอ่านแล้วทำไมไม่ผ่านไป
สมาชิกมีห้าหมื่นกว่าคนแล้วผมจะรู้มั้ยว่าใครเคยอ่านแล้ว  
ถึงจะเก่าไปยังไงผมคิดว่าคงต้องมีซักคนแหล่ะที่ไม่เคยเจอ

อย่างน้อยถึงจะมีแค่คนเดียวผมก็ดีใจ

สรุป....

กระทู้ผมดูเหมือนจะไม่ค่อยเข้าท่า
อยากขอถามหลายๆท่านนะครับว่าผมจะต้องเอาภาพโป้คลิปโป้เกมโป้มาโพสอย่างเดียวเลยหรอครับ
ถึงจะถูกใจหลายๆท่าน  ถึงจะมีสาระ

แต่ถ้าผมเข้าใจผิดคิดว่าเวปนี้ต้องมีรูปโป้คลิปโป้การ์ตูนโป้อย่างเดียวไม่จำเป็นต้องมีอย่างอื่นตามชื่อเวป x'only  ก็ต้องขออภัยด้วยครับ

ขอระบายหน่อยแล้วกัน  
ไม่ได้มาเรียกร้องความสนใจนะครับ  แต่บางครั้งมันก็เสียกำลังใจ  ไม่รู้ทำไปเพื่ออะไร  ทำดีก็เสมอตัว  ผิดพลาดไป....เหอะๆคิดเอาเอง

ป.ล.ถ้าบอกว่าทำไปเพื่อ money credit power สำหรับผมไม่ใช่ครับ เหรียญผมก็ไม่ซื้อ
ขับไล่เผด็จการ...ต่อต้านนิรโทษกรรม...คืนความเป็นธรรมแก่ประชาชน