ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทะลึ่ง(3)

เริ่มโดย darktanoy, มีนาคม 29, 2010, 06:31:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

darktanoy

แม่ สอนไว้ให้ระวังผู้ชาย

สมเพ็ญ เพิ่งจะมีนัดกับชายหนุ่มเป็นครั้งแรก
เธอวิตกจริตพอสมควรจนเดือดร้อนต้องขอคำปรึกษาจากคุณแม่

สมเพ็ญ : หนูจะทำยังไงดีค่ะคุณแม่

คุณแม่  : ยังไงก็ได้ แต่จำที่แม่จะสอนไว้สามข้อนะค่ะ

สมเพ็ญ : ค่ะ...หนูจะทำตามต่ะคุณแม่"

สมเพ็ญ ได้ไปเดทกับเพื่อนชาย ปล่อยให้คุณแม่นั่งใจจดใจจ่อรอคอย
กระที่งตีสาม...สาวน้อยโผเผกลับมาบ้าน หน้าตาอิดโรยแต่แววตานั้นแช่มชื่น
เหมือนกับคนอยู่ในภวังค์ที่เพิ่งผ่านอะไรด ีๆ มา

สมเพ็ญ : คุณแม่ค่ะ หนูคิดว่าหนูกำลังตกอยู่ในความรักค่ะ...มันช่างยอดเยี่ยมเหลือเกิน

คุณแม่  : สมเพ็ญ...ลูกทำทุกอย่างที่แม่สั่งใช่มั้ย?

สมเพ็ญ : ค่ะ ทีแรกเค้าจะมาจูบหนู หนูก็บอกเค้าเหมือนที่แม่สอนอย่างแรก
             ...ว่าริมฝีปากหนูบอบบางเหมือนดอกไม้ เค้าก็หยุดไป...

สมเพ็ญ : ต่อมาเค้าจะจับหน้าอกหนู หนูก็บอกว่าหนูก็บอกว่าอกหนูเหมือนคริสตัลที่เปราะแตกง่าย เค้าก็หยุดไป

คุณแม่  : แล้วยังไงต่อล่ะ? บอกเร็วๆหน่อย!?

สมเพ็ญ : เค้าพยายามจะเอานิ้วล้วงเข้าไปในจิ๊มิของหนูค่ะ แต่หนูบอกเหมือนที่คุณแม่สั่งไว้
            ...ว่าในนั้นเป็นเหมือนเตาอบที่จะเผาทุกอย่างทีล่วงล้ำเข้าไป เค้าก็เลยหยุด..

คุณแม่  : เฮ้อ..(คุณแม่ถอนหายใจอย่างโล่งอก )  แล้วไงต่อล่ะลูก

สมเพ็ญ : แล้วเค้าก็บอกว่า คุณมีเตาอบใช่มั้ย ผมมีขนมปังฝรั่งเศสอยู่ชิ้นนึง
             ...แล้วเค้าก็ลองเอาเข้าเตาอบของหนู...หลังจากนั้นเค้าก็เร่งไฟ
             ...พอมันร้อนได้ที่เค้าเอาออกมา บีบชีสเนยเหลวใส่หน้าใส่ปากของหนู แล้วถามว่าอร่อยได้ที่อ๊ะยัง?

คุณแม่  : [s:79]

ไอ ห่านี่เอง?

ครอบครัวหนึ่งยากจนมาก มีพ่อ แม่ ลูกชายสองคน และแม่วัวอีกหนึ่งตัว

วันหนึ่งแม่ตื่นนอนขึ้นมาก็เห็นแม่วัวนอนตาย ตาเหลือก น้ำลายฟูมปาก อย่างน่าสมเพช
เธอเสียใจมาก และรู้สึกท้อแท้สิ้นหวังในชะตากรรมที่เธอต้องเผชิญ เธอจึงตัดสินใจแขวนคอตาย

เมื่อพ่อตื่นนอนมาเห็นแม่ตาย เขาก็สิ้นหวังไปอีกคน เขาเลยตัดสินใจกินยาตาย

เมื่อลูกชายคนโตตื่นมาเห็นวัว เห็นพ่อและแม่ตายไปเขาก็เสียใจมาก
ตัดสินใจโดดน้ำฆ่าตัวตาย นางเงือกเห็นเข้าก็ยื่นข้อเสนอว่า
ถ้าเขาสามารถร่วมรักกับเธอได้ติดกัน 10 ครั้งแบบไม่หยุด
เธอจะช่วยชุบชีวิตวัว พ่อ และแม่ของเขาให้ ...ลูกชายคนโต ตกลง

ได้แค่ 7 ครั้งก็หมดแรงข้าวต้มนอนแผ่หรา นางเงือกจึงจับเขาโยนลงน้ำไป

ลูกชายคนรองตื่นมาเห็นวัว เห็นพ่อและแม่ตาย พี่ชายก็หายไป เขาเสียใจมาก
ตัดสินใจโดดน้ำฆ่าตัวตายอีกคน นางเงือก ยื่นข้อเสนออีก
ว่าถ้าเขาสามารถร่วมรักกับเธอได้ติดกัน 15 ครั้งแบบไม่หยุด
เธอจะช่วยชุบชีวิตวัว พ่อ แม่ และพี่ชายของเขาให้ ...ลูกชายคนรองเลยถาม

คนรอง  : ถ้าช่วยได้ ผมทำให้ 20 ครั้งเลยเอาไหม?

นางเงือก : ได้เลย ....20 ครั้งก็ได้

คนรอง  : หรือจะเอา 25 ครั้งดี

นางเงือก : ได้เลย ....25 ก็ยิ่งดี

คนรอง  : เอ เอา 30 ครั้งเลยดีกว่า?

นางเงือก : เอาล่ะๆ 30 ครั้งก็ได้ น่ารำคาญจริง อึ๊บกุซะที แล้วฉันจะชุบชีวิตทั้งหมดให้เธอ!~

คนรอง   :  อืม...แล้วผมจะแน่ใจได้ไง ว่าคุณไม่ด่วนขาดใจตายไปก่อน เหมือนแม่วัวนั้น?

นางเงือก : [s:70]

มันไม่ใช่ลูกผม

พอเห็นหน้าลูกที่เกิดใหม่ สมตู่ ผู้เป็นพ่อก็หน้าซีด ขอพบสูตินารีแพทย์ทันที

สมตู่  :  คุณหมอครับอย่าว่าอย่างโง้นอย่างี้เลย แต่ผมข้องใจจริงๆที่ลูกสาวมีผมสีแดง แกอาจไม่ใช่ลูกของผมก็ได้

หมอ  :  อย่ากังวลเลยน่า...ถึงคุณกับภรรยาจะผมดำทั้งคู่แต่อาจมีบรรพบุรุษผมแดงแล้ว ตกทอดมาถึง

สมตู่  :  เป็นไปไม่ได้ครับ...ตระกูลของเราล้วนผมดำกันมาหลายชั่วคนแล้ว

หมอ  : เอาล่ะ งั้นถามหน่อยคุณร่วมรักกับภรรยาบ่อยแค่ไหน

สมตู่  : เอ่อ....คือว่า....ผมทำงานหนักมาก
          ...ในระยะหลังๆนี้เราจึงมีโอกาสนอนด้วยกันแค่.... 2-3 เดือนครั้งเท่านั้นเองครับ

หมอ  : บ๊ะ!!!  ...นึกแล้วเชียว!!! (หมอบอกอย่างมั่นใจ)
         ....เพราะของแม่มันขึ้นสนิมนี่เอง ลูกถึงผมสีแดง!!!

สมตู่  : [s:91]