ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เล่นไพ่แก้ผ้า

เริ่มโดย zardboy, มีนาคม 30, 2010, 11:55:22 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zardboy

ตั้งแต่จำความได้ ชุมชนที่ผมอยู่มักมีงานประเภทที่ต้องได้รวมกลุ่มกันเป็นระยะ ไม่ว่าจะงานบวช งานศพ งานแต่ง งานสังสรรค์ทั่วไป
บ้านเจ้างานไหนที่เค้าค่อนข้างมีฐานะก็จะมีหนังกลางแปลง ลิเกด้วย แล้วแต่เจ้าภาพของแต่ละบ้าน ชุมชนที่นี่คอนข้างแข็งแรง แต่ละบ้านรู้จักมักคุ้นกันเป็นอย่างดี
ภาพที่เห็นกันมาอย่างต่อเนื่องคือ กลุ่มคนเฒ่าคนแก่ แม่บ้านแล้วก็ลูกสาว หลานสาว มักจะรวมตัวกันแต่เช้า เพื่อประกอบกิจกรรมหุงหาอาหาร
ทุกอย่างจัดเตรียมกันเองหมด ทำกันตั้งแต่เช้ามืด ขลุกกันอยู่แต่ในครัว หรือลานกว้าง ๆ ด้านหลังบ้าน ข้างบ้านที่จัดงาน
อีกกลุ่มคือกลุ่มผู้ชายสูงอายุ จะนั่งยืน จับกลุ่มคุยกัน เตรียมงาน เตรียมพิธี สั่งการ ดูแลความเป็นไปทุกอย่างให้เรียบร้อย ไม่ขาดตกบกพร่อง บ้างสูบบุหรี่ บ้างดื่มเหล้ากันแล้วแต่จะถนัด
ส่วนวัยหนุ่มวัยรุ่นทั้งหลายต่างมารวมตัวกัน ตั้งวงดื่มกิน ร้องรำทำเพลง กันตามประสา ทุกอย่างที่เห็นจะเป็นไปด้วยความรื่นเริง บันเทิงเป็นอย่างยิ่ง
เด็ก ๆ อย่างพวกผมก็หนีไม่พ้นกับการวิ่งเล่นตามประสา สุดแล้วแต่จะสรรหากันได้ เลิกจากสิ่งที่เล่นอยู่หลังจากถูกผู้ใหญ่ห้ามเตือนไม่ให้เล่น
ก็หันไปเล่นอย่างอื่นต่อ แม้ว่าจะต้องโดนดุอีก ก็ยอม
เด็กกลุ่มผู้หญิงก็มีเล่นด้วยกัน แต่หลังจากโดนผู้ใหญ่ดุห้ามเตือน เด็กผู้หญิงก็จะทยอยเลิกเล่นแล้วหันไปเล่นอะไรที่เบา ๆ บ้างจับกลุ่มเล่นกันตามประสาเด็กผู้หญิง
หลายครั้งที่พวกผมก็ไปเล่นแบบผู้หญิงกับพวกเค้าด้วย มีเหมือนกันที่ต้องถูกเรียกเข้าครัว เพื่อให้ช่วยหยิบจับอะไรบ้าง ไม่นานนักพวกเราก็ค่อย ๆ หลบหนีออกมาทีละคนสองคน
กิจกรรมที่เห็นจนชินตาหลังจากเสร็จภารกิจหลักของแต่ละคนแล้ว คือจะมีสองกลุ่มใหญ่ด้วยกัน กลุ่มแรกจะเป็นกลุ่มดื่มเหล้า ร้องรำทำเพลง ส่วนมากอยู่หน้าบ้าน
นอกบ้าน อีกกลุ่มเป็นกลุ่มล้อมวงกันเล่นไพ่ ไฮโล กลุ่มนี้ก็เป็นกลุ่มใหญ่เหมือนกัน เสียงเฮดังขึ้นเป็นระยะ ๆ กองเชียร์ก็มี คนเล่นก็เยอะ บางทีก็หลายวง ส่วนมากเล่นกันในบ้าน
วัยรุ่นที่โตแล้ว อย่างพวกสาว ๆ บ้างก็นอน บ้างก็ดูทีวีกันตามประสา เด็กหนุ่มก็ไป ๆ มา ๆ ขี่มอเตอร์ไซค์เข้าออกเรื่อย ซื้อของบ้าง ซื้อเหล้าบ้าง แล้วแต่
เด็ก ๆ อย่างพวกผมทั้งเด็กผู้หญิงและเด็กผู้ชาย ส่วนมากก็วิ่งไปมาระหว่างสองกลุ่มใหญ่เนี่ยแหละ เสิร์ฟน้ำ เสิร์ฟอาหาร สุดแล้วแต่ใครจะให้หยิบอะไร
ถ้าเป็นวงไพ่ วงไฮโล ก็จะได้เศษเงินติดไม้ติดมือมาไว้ซื้อขนมกินเล่น แค่ไม่กี่ตังพวกเราก็ดีใจกันเป็นอย่างมากแล้ว ส่วนกลุ่มกินเหล้า ก็จะให้หยิบโซดาบ้าง
หยิบน้ำแข็งบ้าง เศษตังค์ได้กับเขาอยู่เหมือนกันก็ตอนที่พวกเขาให้ไปซื้อของเล็ก ๆ น้อย ๆ แล้วเหลือเศษ หรือไม่คนดื่มเหล้าแรก ๆ แล้วจะใจดี
มีเศษตังค์ทอนหรือไม่มีก็จะควักแบงค์มาให้ต่างหากอีก
ภาพต่าง ๆ เหล่านี้ติดตา ติดใจเด็ก ๆ อย่างพวกผมมาเรื่อย ๆ บางทียังจับกลุ่มล้อมวงเอาไพ่ที่มันลอกเห็นลายเห็นหลังกันแล้ว ที่เค้าไม่ใช้เล่นกันแล้ว เอามาล้อมวงนั่งเล่นกันไปตามประสา
ตกเย็นก็จะเอาเสื่อมาปู เอากระดาษหนังสือพิมพ์มาปู บางทีเอาหมอนผ้าห่มมาด้วยเลย เพื่อนั่งดูหนังกลางแปลง ลิเก แล้วแต่งาน
ทุกอย่างอยู่ในความทรงจำ และรับรู้ถึงความรู้สึกดี ๆ อย่างนี้ตลอดมา เมื่อเติบใหญ่ เพื่อนฝูงที่เล่นกันมาบ้างแตกกลุ่มออกไป บ้างเปลี่ยนแนวเล่น หลายอย่างสุดแล้วจะแตกต่างกันไป
ตอนนี้พวกผมเหลือที่สนิทกันเป็นอย่างมาก ไปไหนไปกัน เล่นไหนเล่นกัน ก็แค่ 5 คน แต่เป็นห้าคนที่สุดจะสนุกเหนือคำบรรยาย ไอ้จ้อยเพื่อนรักเพื่อนเล่นกันมาแต่เด็ก ๆ
บ้านอยู่ติดกันเลย วัยสิบสี่ปีเท่ากัน พี่สาวผม โตกว่าผมสองปี แล้วก็ผู้หญิงคู่แฝดรุ่นพี่ผมปีนึง ทั้งหมดเล่นด้วยกันแทบจะเรียกเป็นรุ่นเดียวกันได้เลย แม้ผมกับ
ไอ้จ้อยจะดูยังไม่โตเท่าไหร่นัก เพราะพวกผู้หญิงช่วงนี้เค้าจะโตเร็วกว่าพวกผม ไม่ว่าหุ่น รูปร่าง นิสัยก็เปลี่ยนไป แต่ที่ไม่เปลี่ยนก็คือความสนิทสนมที่
พวกเราห้าคนมีให้กัน ถึงขนาดผู้ใหญ่ยังเสียดายที่น่าจะให้เกิดมาเป็นพี่น้องท้องเดียวกันเลย พวกเราคลุกคลี กิน เล่น ด้วยกันมาตลอด เรียนยังเรียนโรงเรียนเดียวกันเลย เช้า ๆ
ก็จะออกมารอไปพร้อมกัน บางคนตื่นสายก็เข้าไปปลุกถึงที่นอนกันเลยทีเดียว กลางวันก็ชวนเพื่อนแต่ละคนรวมกลุ่มกินข้าวเป็นกลุ่มใหญ่ แล้วเล่นกันตามประสา
เล่นกันแบบเด็ก ๆ เหมือนยังไม่โตกัน ตกเย็นก็รอกลับพร้อมกัน บางทีก็แวะเล่นน้ำกลางทางซึ่งเป็นเรื่องที่ผู้ใหญ่กำชับนักกำชับหนาห้ามไม่ให้เล่นน้ำตามลำพังเด็ดขาด
แต่พวกเราก็มักจะแอบเล่นกันอยู่เรื่อย ๆ
เพื่อป้องกันเสื้อผ้าเปียก พวกเรามีวิธี เด็กผู้หญิงแม้จะโตแล้วก็ยังใส่กางเกงขาสั้นไปด้วยเสมอ คงยังไม่ชินกับการใส่แค่กางเกงในตัวเดียวภายใต้กระโปรง
ก็ใส่แต่กางเกงขาสั้นกับเสื้อซับในเล่นน้ำ ส่วนพวกผมเด็กผู้ชายก็ใส่แต่กางเกงในเล่น ก่อนกลับพวกเรามักหามุมถอดกางเกงที่เปียกออกบิดน้ำให้แห้งเท่าที่จะแห้งได้
ใส่กลับถึงบ้านก็รีบเปลี่ยน ผู้ใหญ่รู้เกือบทุกครั้ง แต่โดนดุไม่ทุกครั้งไป
เรื่องส่วนตัวของแต่ละคน ในเรื่องเพศก็ยังเป็นเรื่องส่วนตัวกันอยู่ มีคุยเล่น ล้อกันบ้างตามประสาวัยกำลังเรียนรู้
มีบ้างที่พวกเราคุยล้อกัน เรื่องนมโต นมเล็ก จู๋เด็ก จู๋ผู้ใหญ่ ดูเป็นเรื่องปกติที่จะล้อเล่นกัน บางครั้งก็เล่นพ่อแม่กัน เอาเสื้อผ้าพ่อแม่มาใส่เล่นกัน เป็นที่สนุกสนานเป็นอย่างยิ่ง
เรื่องของเรื่องมันเกิดขึ้นหลังจากที่พวกเราต่างสนิทสนมกัน ต่างไว้วางใจกัน เล่นด้วยกันแบบไม่คิดมาก ไม่มีอะไรซ่อนเก็บเป็นความลับใด ๆ
เรื่องราวอยากรู้อยากเห็นตามวัยที่กำลังเรียนรู้ก็เกิดขึ้น เมื่อเพื่อนพี่สาวที่เรียนอยู่ในตัวเมืองมาเที่ยวที่บ้าน อยู่นอนค้างด้วยหลายอาทิตย์ เรื่องราวของเด็กรุ่นพวกผม
ในเมืองเป็นยังไงกัน เพื่อนพี่ต่างมาถ่ายทอดเล่าให้พวกเราฟัง ในขณะที่พวกเราเองทั้งห้าคนต่างใจจดใจจ่อฟังเรื่องราวต่าง ๆ ด้วยความสนใจเป็นยิ่งนัก
นอกจากเรื่องราวที่เล่าออกจากปากแล้ว ก็ยังมีกิจกรรมที่ออกจะส่อถึงความรู้สึกถึงพริกถึงขิงของพวกเราทั้งห้าคนได้อย่างประทับใจ
ก่อนหน้านี้พวกเราเคยเล่นตามแบบฉบับของผู้ใหญ่ หลายต่อหลายอย่าง หลายต่อหลายแบบ แต่แบบนึงที่ส่วนตัวผมเองไม่ประทับใจก็คือ ล้อมวงเล่นไพ่
จากที่พวกเราเล่นอะไรกันไม่เป็น จนพวกเราเล่นได้สนุกขึ้นด้วยไพ่ผสมสิบ ใครที่แพ้ก็จะต้องถูกลงโทษ เราเล่นทุกรูปแบบ ไม่ว่าจะเป็นกินน้ำแก้วใหญ่
กินกันจนวิ่งเข้าห้องน้ำกันไม่ทันเลย ฉี่ออกมาเนี่ยใสแจ๋วเลย หรือใครแพ้ก็จะโดนดีดมะกอก เขกเข่า หรือสั่งให้ทำอะไรตลก ๆ หลังจากที่เล่นไพ่แพ้
ก็เป็นเรื่องสนุกสนานกันในกลุ่มพวกเราห้าคน ปิดห้องเล่นกันเงียบ ๆ เดี๋ยวโดนผู้ใหญ่จับได้แล้วจะถูกห้ามเล่นกัน
แต่หลังจากเพื่อนพี่สาวเข้าเกี่ยวข้องด้วยในช่วงอาทิตย์กว่า ๆ พวกเราต่างเปลี่ยนพฤติกรรม เปลี่ยนวัตถุประสงค์ในการเล่นแต่ละอย่างไปเลย
ที่โจ่งแจ้งมากที่สุด ก็เห็นจะเป็นการเล่นไพ่เนี่ยแหละ
การเล่นไพ่ถูกวางกติกาไว้ให้ใครที่แพ้จะต้องถอดเสื้อผ้าออกจากตัวทีละชิ้น ท่าทาง ความน่าเชื่อถือและความทันสมัยกว่าเพื่อนของเพื่อนพี่สาว
รวมถึงคำพูดคำจา ทำให้พวกเราคล้อยตาม เล่นตามกติกาของเค้า โดยจะมีไพ่โจ๊กเกอร์แยกออกมาสองใบ ใบสีดำกับสีแดง สีดำเป็นคะแนนบวก
สีแดงเป็นคะแนนลบ คนที่แพ้จากการเล่นไพ่ ที่ได้แต้มต่ำสุดคนเดียวจะต้องจับไพ่ทั้งสองใบที่ถูกคว่ำและวางสลับกันไปมาทุกครั้ง
ถ้าคนที่แพ้จับได้ใบสีแดง จะต้องถอดเสื้อผ้าออกจากตัวเองชิ้นนึง ไม่มีเงื่อนไข แต่ถ้าจับได้สีดำ ตัวเองไม่ต้องถอดออก แต่สามารถสั่งให้ใครก็ได้คนนึงถอดออก
ได้หนึ่งชิ้น โดยไม่มีเงื่อนไขเหมือนกัน จะถอดชิ้นไหนก่อนก็ได้ไม่บังคับ หรือว่าถ้าเกิดได้ใบดำแล้วเห็นว่ามีเสื้อผ้าของแต่ละคนที่ถูกถอดกองอยู่ จะ
ไม่บังคับคนอื่นถอดก็ได้ ถ้าได้ใบดำสามารถหยิบเอาเสื้อผ้าที่อยู่ในกองมาใส่ได้หนึ่งชิ้น ว่าแล้วแต่ละคนก็รีบไปหาเสื้อผ้ามาใส่ให้มากชิ้นกว่าปกติ
เพื่อนพี่สาวเลยกำหนดว่าให้ใส่ไม่เกินสี่ชิ้น ผู้หญิงส่วนใหญ่ก็สี่ชิ้นอยู่แล้ว ผมกับไอ้จ้อยต้องรีบหามาใส่เพิ่มให้ครบสี่ ผมกับไอ้จ้อยถอดเสื้อออก
เอากางเกงมาใส่ทั้งหมดให้ครบสี่เลย แต่ละคนขำกันใหญ่ แต่ก็ถูกตั้งกติกาให้เหมือนกัน กางเกงให้ใส่ได้แค่กางเกงในกับกางเกงข้างนอกแค่นั้น นอกนั้นจะเป็นเสื้อหรือถุงเท้าก็แล้วแต่
เกมส์และทุกอย่างถูกเริ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว ไม่มีใครตั้งตัว หรือคิดถึงผลที่จะตามมาแต่อย่างใด แต่ละเกมส์เป็นไปด้วยเสียงหัวเราะคิกคักอย่างเบา ๆ
และความระมัดระวังในการทิ้งไพ่เกมส์แรกไอ้จ้อยแพ้ โชคดีจับได้ไพ่สีดำ สามารถสั่งใครก็ได้ให้ถอดเสื้อผ้าออกหนึ่งชิ้น คงไม่กล้าบอกคนอื่น
เลยบอกผม เสื้อตัวนอกที่ใส่แล้วเหงื่อออกเนื่องจากร้อนก็หลุดออกจากตัวผมไปหนึ่งชิ้น แต่ละคนหัวเราะชอบใจกันใหญ่ ตาต่อไปไอ้จ้อยแพ้อีก
แต่คราวนี้ได้สีแดง มันต้องถอดออกบ้างแล้วทีนี้หนึ่งชิ้น ตาต่อไปเสียงหัวเราะเริ่มน้อยลง สายตาแต่ละคนเริ่มกลัวและระแวงว่าตัวเองจะต้องเป็น
ฝ่ายถูกบังคับถอด แน่นอนเสื้อตัวนอกของคู่แฝดคนนึงถูกถอดออกไปแล้ว เสื้อซับในตัวบาง ๆ ที่ใส่ค่อนข้างกระชับมีเม็ดตุ่มนมดุนเสื้อออกมา
ให้เห็นเป็นรูปร่าง เธอห่อไหล่เข้าหากันพร้อมถูกเพื่อนพี่สาวบอกเล่นต่อ
คราวนี้ถึงตาเพื่อนพี่สาวบ้าง โดนใบแดงเต็ม ๆ เสื้อชั้นในตัวเดียวเท่านั้นที่ยังเกาะอกช่วงบนไว้อยู่ หลังจากเสื้อตัวนอกถอดออกไปด้วยความเต็มใจเป็นอย่างยิ่ง
ทุกอย่างเริ่มตื่นเต้นขึ้นมาทุกระยะ ยังคงผลัดกันใส่ผลัดกันถอดอยู่อย่างนั้น มีตื่นเต้นหน่อยก็ที่แฝดอีกคนที่ไม่ใช่คนที่ต้องถอดเสื้อออกคนแรก
ต้องโดนบ้าง ชิ้นแรกก็เสื้อ แล้วก็ถึงชิ้นที่สอง ตอนแรกเจ้าตัวจะถอดเสื้อซับในออก คงคิดว่าตัวเองหน้าอกก็ยังไม่มีอะไรมากนอกจากเนินที่ขึ้นมาเพียงเล็กน้อยเท่านั้น
แต่คู่แฝดอีกคนแนะให้ถอดกางเกงดีกว่า ก็เลยถอดกางเกงออก คงเหลือแต่กางเกงในกับซับในแค่นั้นเอง ผมก็ลุ้นระทึกว่าถ้าตัวเองต้องถูกถอดหมด จะทำยังไงดี
ในขณะที่แฝดคนนั้นยังมีแค่สองชิ้นประดับร่างกายอยู่ พี่สาวผมด้านบนเหลือแต่เสื้อใน ด้านล่างครบ เพื่อนพี่สาวด้านบนเหลือเสื้อใน
แต่ด้านล่างคงเหลือแต่กางเกงในแล้วเช่นกัน ดูว่าพี่เค้าจะรู้สึกเฉย ไม่ค่อยอายสายตาพวกเราทั้งห้าคนเท่าไหร่นัก คู่แฝดอีกคนถูกถอดออกแค่เสื้อตัวเดียว
ผมกับไอ้จ้อยสภาพเดียวกัน เหลือแค่คนละสองชิ้น กางเกงในกับตัวที่ใส่อยู่ข้างนอก
ตานี้ผมแพ้ แต่โชคดีจับได้ใบดำ ผมยังไม่เลือกที่จะหยิบเสื้อผ้าใส่ แต่เห็นเพื่อนพี่สาวไม่ค่อยจะเขินเท่าไหร่ บวกกับความเป็นตัวตั้งตัวตี
ขณะเดียวกันพวกที่เหลือก็พากันหลบสายตาผม กลัวว่าผมจะสั่งให้ถอด แล้วก็เหมือนจะส่งสายตาให้ผมออกคำสั่งไปทางเพื่อนพี่สาวซะด้วย แน่นอนเหลือแค่สองชิ้น
ถ้าถูกสั่งอีกไม่ชิ้นบนก็ชิ้นล่างเท่านั้นที่จะยังคงอยู่
ฉับพลันผมก็ชี้ไปที่เพื่อนพี่สาวให้ถอดออกทันที พวกที่เหลือต่างพากันโล่งอก พร้อมกับใจจดใจจ่อกับสิ่งที่จะเกิดขึ้น ต่างคนต่างคิดว่าพี่เค้าจะถอดจริงรึเปล่า
แล้วคงซวยแน่ ถ้าพี่เค้ากล้า พวกเราก็คงต้องกล้าตามเค้าไปด้วย แน่นอน พี่เค้าท้าทายมาก แทนที่จะเอื้อมมือไปที่ปลดตะขอเสื้อชั้นในด้านหลัง
กับยกมือขึ้นปลดที่ด้านหน้าแทน มองหน้าผมพร้อมพูดว่าได้เลย เดี๋ยวก่อนเดี๋ยวได้แก้ผ้าหมดแน่ ไม่ต้องกลัว พี่เค้าขู่ผมว่าจะทำให้ผมต้องล่อนจ้อน
ในขณะที่ผมกับไอ้จ้อยต่างก้มหน้าเหลือบตาดูเพียงนิดหน่อย ไม่กล้าดูเต็มตามากนัก ถึงขนาดหน้าอกจะไม่ใช่ผู้ใหญ่ ไม่ใช่วัยรุ่น แม้จะดูขึ้นเป็นรูปร่างกลม ๆ
ยังเป็นเพียงของคนยังไม่โตเต็มที่ เป็นเพียงของวัยเริ่มจะเป็นสาว ก็เล่นเอาผมตื่นเต้นที่ได้เห็นนมผู้หญิงแบบใกล้ชิดขนาดนี้ ขณะที่สาว ๆ
ทั้งสามก็ตกใจในความกล้าของพี่เค้า และทึ่งกับเสื้อในที่เป็นตะขออยู่ด้านหน้า
เกมส์ถูกดำเนินต่อ เหมือนฟ้ากลั่นแกล้ง พี่ฟ้าได้ไพ่สีดำ แทนที่จะเลือกหยิบเสื้อมาใส่ แต่กลับสั่งให้ผมถอดกางเกงตัวนอกออก เหมือนกับจะอาฆาตแค้นกันลึก ๆ
ผมถอดกางเกงออกไม่ขัดเขินเท่าไหร่นัก เนื่องจากใส่กางเกงในตัวเดียวให้เห็นโดยทั่วกันอยู่ออกบ่อย ๆ คิดอย่างเดียวว่า ตัวผมมันเหลืออีกชิ้นเดียวแล้วนะ
ตาต่อไปผมจับได้ใบสีดำอีก ตอนแรกว่าจะให้เพื่อนพี่สาวผมล่อนจ้อนหมดเลยซะดีมั้ย ทุกคนเงียบ ผมหัวเราะอยู่คนเดียวด้วยความชอบใจ แต่ข้างในลึก ๆ
แล้วผมไม่กล้าที่จะสั่งให้เพื่อนพี่สาวผมทำอย่างนั้น มันไม่กล้าเลยจริง พร้อมกับสั่งให้คู่แฝดที่ถูกถอดเสื้อเพียงตัวเดียวให้ต้องถอดเพิ่มอีกหนึ่งชิ้น
เธอเลือกที่จะถอดกางเกงตัวนอกออกขณะที่ปากก็ขมุบขมิบเชิงเล่นเชิงจริง ว่าแค้นนี้ต้องชำระ
กลายเป็นว่าเกมส์นี้เหมือนถูกสร้างศัตรูในการแข่งขัน ไหนจะต้องรักษาตัวเอง ไหนจะปลดอาวุธคู่ต่อสู้ เกมส์ยิ่งเข้มข้นขึ้นเรื่อย ๆ และเหมือนทุกอย่างจะเป็นใจ
คู่แฝดคนเมื่อกี้แพ้และจับไพ่ได้ใบดำ ด้วยแรงยุของเพื่อนพี่สาว และตามด้วยแรงส่งของกองเชียร์คนที่เหลือ เธอออกคำสั่งให้ผมถอดกางเกงในที่เหลือติดตัวผมเพียงตัวเดียวออก
พร้อมด้วยเสียงหัวเราะชอบใจของพวกที่เหลือ รวมถึงไอ้จ้อยด้วย แน่นอน ไอ้จ้อยก็ต้องเป็นศัตรูผมด้วย ดูไปดูมา แต่ละคนต้องรักษาตัวเองไว้ให้ดีที่สุด ไม่มีเพื่อนฝูงกันแล้วงานนี้
กางเกงถูกถอดออกจากตัวผมอย่างลำบาก หลังจากผมถูกทุกคนในกลุ่มร้องเชียร์ให้ถอดออกได้แล้ว เพื่อนพี่สาวพร้อมด้วยคู่แฝดทั้งคู่ชะโงกตัวข้ามกอง
ไพ่ด้านหน้ามาหาผม เอื้อมมือดึงกางเกงในออก ผมยื้อไว้จนทนแรงดึง และคำขู่เพื่อนพี่สาวไม่ไหว กางเกงในผมถูกดึงหลุดจากสะโพกออกไปพร้อมเสียงหัวเราะชอบใจที่ดังขึ้น
มือทั้งสองข้างของผมพร้อมใจกันกุมแต่เป้าของผมเอาไว้ เพื่อนพี่สาวยังคงดึงกางเกงในผมออกให้พ้นจากปลายขาโดยเร็ว ผมประคองตัวนั่งพับเพียบ
ก้มตัวลงแทบชิดพื้น เสียงหัวเราะชอบใจดังขึ้นรอบ ๆ เพื่อนพี่สาวบอก เป็นไงบอกแล้วต้องแก้ผ้าให้ได้ก็ต้องได้ซิ
ความเขินอายอยู่ชิดตัวผมพร้อมเป็นเพื่อน ขณะที่ภายในผมก็เก็บความแค้นที่ต้องชำระกับทุก ๆ คนไว้ ระหว่างนี้ไอ้จ้อยถามว่าถ้าถูกสั่งแก้ผ้าหมดแล้ว
แล้วจับได้ใบแดง หรือคนอื่นได้ใบดำแล้วสั่งคนที่แก้ผ้าหมดล่ะ มันไม่มีเสื้อผ้าแล้ว จะให้ทำยังไง เพื่อนพี่สาวตอบได้โดยทันที ก็สั่งให้ทำอะไรก็ได้ไง 1 อย่าง ไม่มีเงื่อนไข ผมล่ะใจวูบ
เกมส์ถูกดำเนินการต่อไป ผมยังคงล่อนจ้อนอยู่อีกหลายตา เพื่อนพี่สาวได้แต้ม ได้สิทธิ์เลือก พี่เค้าเลือกที่จะเอาเสื้อผ้ามาใส่ ก่อนที่จะต้องแกล้งผมต่อและต้องล่อนจ้อนตาม
ไอ้จ้อยเหลือกางเกงในตัวเดียวแล้ว พี่สาวผมเหลือแค่กางเกงในกับเสื้อใน คู่แฝดคนึงเหลือเสื้อในกางเกงใน อีกคนเหลือกางเกงในตัวเดียว เพื่อนพี่สาวได้เสื้อผ้าใส่เกือบครบชุด
ขาดแต่เสื้อตัวนอกตัวเดียวเท่านั้นเอง
ผมก็ชักเริ่มชินกับการนั่งพับเพียบก้มตัว บางจังหวะต้องลุกตัวขึ้นบ้าง แต่มือยังคงปิดบังไว้อยู่ จะเห็นก็วับ ๆ แวม ๆ บางทีไม่เห็นของผมหรอก แต่ทำเป็นชี้ แล้วก็บอกว่าเห็นแล้ว
เห็นแล้ว เป็นที่ชื่นชอบกันใหญ่
คู่แฝดที่เหลือกางเกงในเพียงชิ้นเดียว จับได้ไพ่สีแดงด้วยตัวเอง ไม่มีใครแกล้ง ทุกอย่างเป็นไปตามกติกา พี่สาวผมเป็นใจ ลุกไปปิดหน้าต่างเข้าหากัน
ความสว่างในห้องก็ลดน้อยลงมา เห็นน่ะยังเห็นอยู่ เห็นอะไรเป็นอะไรก็ยังเห็นได้ แต่ไม่สว่างชัดเท่านั้นเอง เนื้อตัวล่อนจ้อนอีกคนบ้างแล้วงานนี้
ผมไม่กล้ามองมันออกจะทะลึ่งไป เธอนั่งคุกเข่าไปกับพื้น มองอะไรไม่เห็นเลย
ผมมีเพื่อนแล้วงานนี้ ไอ้จ้อยของผมโดนพี่สาวผมสั่งให้ถอดที่เหลือออก ผมมีเพื่อนแล้ว ต่างคนต่างก้มหน้าก้มตัวเล่นไพ่กันต่อด้วยความระทึก
ไอ้จ้อยกับผมเปลี่ยนคู่แค้นเป็นคู่แฝดนั้น ระหว่างที่พี่สาวก็แพ้ภัยตัวเอง แพ้แล้วจับได้ไพ่สีแดง ผมเห็นหน้าอกพี่สาวก็คราวเนี้ยแหละ
ของพี่สาวผมดูแล้วใหญ่กว่าเพื่อนเค้านิดหน่อย แต่ก็ยังแค่เป็นเนินดูพองามเท่านั้นเอง พี่สาวผมเหลือแต่กางเกงใน ดูท่าจะเขินไม่เบา
ทำท่าจะเลิกเอาด้วยซ้ำไป ดีที่เพื่อนรั้งเอาไว้ให้เล่นต่อ พี่สาวผมเล่นนอนคว่ำหน้าเลย ก็เห็นแค่แผ่นหลังกับเกงเกงในหนึ่งตัว
เพื่อนพี่สาวได้ใบดำอีกแล้ว เล็งมาที่ผมเลยงานนี้ ในขณะที่ผมล่อนจ้อนอยู่ ผมถูกสั่งให้ลุกขึ้นยืนแล้วให้เดินไปรอบ ๆ วง งานนี้ผมตายแน่
แค้นก็แค้น อายก็อาย หลังจากยังเชียร์และขู่ไม่เลิก ผมกลั้นใจลุกขึ้นด้วยตัวเอง ไอ้จ้อยเองก็ยังไม่วายใช้มือดันแขนให้ผมลุกขึ้นอีกนะ
ถ้าไอ้จ้อยมันใส่กางเกงซักตัว ป่านนี้มันคงลุกขึ้นดึงผมให้ยืนไปแล้ว
ผมยืนแล้วในขณะที่มือทั้งสองข้างยังกุมเป้าเอาไว้อยู่ เพื่อนพี่สาวบอกให้เอามือออกด้วย ผมรีบบอกว่าเมื่อกี้ไม่ได้บอก ที่เหลือรีบท้วงเลยว่าได้บอกแล้ว
ให้เอามือไพล่หลังไว้ด้วย ให้ยืนตัวตรง แล้วเดินให้ครบ 1 รอบ ตัดใจปล่อยมือ คู่แฝดเอามือปิดปาก แต่รอยยิ้มยังเล็ดลอดมือออกมาให้เห็นอยู่
พี่สาวมองดูน้องชายผมด้วยความเอ็นดู เพื่อนพี่ยิ้มชอบใจแบบไม่กลัวการโดนเอาคืน ไอ้จ้อยหัวเราะชอบใจใหญ่ ซึ่งผมกับไอ้จ้อยแอบแก้ผ้าเล่นน้ำ
อาบน้ำด้วยกันออกจะบ่อย ไม่เคยอายกัน แต่งานนี้ดูมันชอบใจเป็นยิ่งนัก
ผมเดินวนรอบวง ในขณะที่แต่ละคนมองตามกันตาไม่กระพริบ ถึงขนาดเมื่อเดินอ้อมด้านหลัง ยังหันหน้ามองตามอีก ยังไม่ครบรอบดี
ผมกระโดดลงนั่งด้วยความอายอย่างสุดซึ้ง พี่สาวยังนอนคว่ำอยู่สภาพเดิม คู่แฝดล่อนจ้อน1 คน อีกคนนึงใส่กางเกงในตัวเดียว
ไอ้จ้อยโดนมั่งจากคำสั่งเพื่อนพี่ให้เดินให้ดูรอบนึงเหมือนผม ผมยิ่งหัวเราะ ทีใครทีมัน สังเกตุดูของไอ้จ้อยมันไม่ค่อยเหมือนเดิม
ดูมันจะใหญ่ขึ้นกว่าปกติเล็กน้อย อาการพวกนี้ ผมกับไอ้จ้อยรู้ดี เพิ่งรู้จัก และได้คุยกันเรื่องจู๋แข็งไม่นานมานี้เอง
คงกลัวเกมส์นี้มันจะไปกันใหญ่ หลังจากที่ได้เห็นทั้งของผมและของไอ้จ้อยเต็มตาหมดแล้ว พี่สาวท้วงทักให้เลิกกันก่อนที่ผู้ใหญ่จะมาเห็นเข้า
ผมกับไอ้จ้อยทำท่าจะยังไม่ยอมเลิก แต่ก็สู้มติโดยรวมไม่ได้ แต่ละคนลุก คลาน คัดเลือกเสื้อผ้าตัวเองเอามาใส่เป็นการใหญ่
ผมกับไอ้จ้อยยังไม่วายถูกแกล้งฉกกางเกงไปให้ใส่ช้ากว่าเพื่อน ไม่มีเวลาสำหรับมองดูอะไรของใครแล้ว รีบหากางเกงมาใส่ดีกว่า
แต่ยังคงถูกแกล้งอยู่ เราใส่เสื้อทั้งคู่ ไอ้จ้อยได้กางเกงตัวนอกแล้วก็ใส่แล้วไม่ได้ใส่กางเกงใน มันไม่สน ใส่ไว้ก่อนดีกว่า
ผมได้แต่ดึงชายเสื้อลงเพื่อปิดเป้าเอาไว้ แล้วยืนเอื้อมมือไปแย่งกางเกงคืนจากเพื่อนพี่สาวที่ถือไว้ด้านหลัง
เพื่อนพี่สาวไม่ยอมเลิก บอกขอดูอีกทีนึงก่อนแล้วจะให้คืน ผมยกชายเสื้อขึ้นให้ดูอย่างรวดเร็ว พี่เค้ายังแกล้งบอกไม่เห็นเอาใหม่
ผมยกชายเสื้อขึ้นอีก ยกให้นานอีกนิด เพื่อนพี่ชักพอใจขึ้นมาบ้าง พร้อมถามคนอื่นว่าเห็นกันหมดรึยัง คนอื่นบอกยัง ก็เลยถูกแกล้งให้ทำอย่างเดิมอีก
เล่นซะจนเกือบจะหมดอายแล้ว เกือบจะไม่เอากางเกงคืนก็ได้แล้ว จังหวะนั้นพี่เค้าคืนให้พอดี เลยได้ใส่กางเกงครบชุดเรียบร้อย
รู้สึกติดใจในความรู้สึกในวันนั้น วันนั้นเหมือนเพื่อนพี่เค้าจะแกล้งแต่ผม ผมรู้สึกไม่ค่อยชอบเลย แล้วต้องมานอนที่บ้านด้วย นอนห้องเดียวกันทั้งสามคนอีก
แต่ด้วยเล่นอะไรกันตลอด ความรู้สึกไม่ค่อยชอบก็ค่อย ๆ หายไป กลับกลายเป็นความรู้สึกเป็นกันเอง ความสนิทสนมเกิดขึ้นแทน
กลางวันพวกเราก็รวมตัวกันเล่นทั้ง 6 คน ตกเย็นก็สลายตัว บ้านใครบ้านมัน แต่ผมยังอยู่กันสามคนเหมือนเดิม ก็เลยมีเวลาอยู่ด้วยกันมากขึ้น
บางวันพวกผมพาเพื่อนพี่สาวไปนั่งดูหนังกลางแปลง ดูลิเก ซึ่งในเมืองบรรยากาศอย่างนี้ของเค้าไม่มี เราคล้าย ๆ กับได้แลกวัฒนธรรมซึ่งกันและกัน
หลังจากเล่นไพ่กันวันนั้น รุ่งเช้าวันรุ่งขึ้น ผมตื่นมารู้สึกตัวโล่ง ๆ ปรากฏว่าเสื้อไม่ได้ใส่ กางเกงก็ไม่ได้ใส่ ห่มผ้าห่มอย่างเดียว มองดูยังไม่เช้าดีนัก
หันดูพี่ทั้งสองคนก็ยังหลับอยู่ ผมควานหาเสื้อผ้า มันถูกถอดวางอยู่ปลายเท้าผมนี่เอง ผมมั่นใจนะว่าผมไม่ได้เป็นคนถอดเอง แต่ผมก็ไม่ได้ถามอะไรใคร
รุ่งเช้าอีกวันนึงก็เป็นอย่างนี้อีก เสื้อผ้าถูกถอดออกตอนไหนไม่รู้เรื่อง คาดว่าจะหลับลึกจริง ที่แน่ ๆ ก็คือไม่ได้ถอดเองแน่ ไม่พี่สาวก็เพื่อนเค้า
หรือไม่ก็ด้วยกันทั้งคู่ เป็นอย่างนี้ติดกันสองวันเลย วันนี้เอง เพื่อนพี่สาวได้ถามผมต่อหน้ากลุ่มเลยว่าหนาวมั้ย เห็นนอนแก้ผ้ามาสองคืนแล้ว
พี่สาวเล่นด้วยช่วยแซวผมต่อ เป็นเรื่องหัวเราะสนุกสนานกันไป...
ถึงวันนี้ก็เกือบสามปีแล้ว หลังจากเพื่อนพี่สาวกลับไป ก็ไม่มีใครได้เล่นไพ่แบบนั้นกันอีก ไม่มีใครเอ่ยถึงเรื่องนั้นกันเลย แต่พวกเราก็ยังคบหาสมาคมกันอยู่
ยังเล่นด้วยกันเหมือนเดิม เรื่องแต่ละเรื่อง พวกเราก็รู้อะไรมากขึ้น รู้จักมากขึ้น เรื่องอะไร พวกเราก็ถ่ายทอดสู่กันฟังมาโดยตลอด
เพื่อนพี่สาวกลับมาเที่ยวบ้านพวกเราอีก หลังจากหายไปเกือบสามปี ดูพี่เค้าเป็นสาวยิ่งขึ้น หน้าอกแค่เพียงเนินที่เคยเห็น บัดนี้ดูจากภายนอกก็เห็นถึงมิติที่ใหญ่กว่าเดิมเยอะ
สะโพกก็ผายออกด้วยสัดส่วนโค้งเว้าได้รูป ทั้งหมดดูดีเลยทีเดียว เป็นวัยรุ่นเต็มตัวเหมือนพี่สาวผม งานนี้ไม่ได้มาคนเดียว แต่พาเพื่อนผู้หญิงมาด้วย ผมสั้น ตัวเล็ก ๆ
น่ารักไม่เบา คู่แฝดตอนนี้ก็เป็นสาวแล้ว หน้าตารูปร่างเหมือนกันเลย ไอ้จ้อยก็เป็นหนุ่มแล้ว รู้จักรักแล้ว แต่ผมกับไอ้จ้อยระหว่างเล่นกันสองคน
ชอบเล่นอะไรเป็นเด็กอยู่เหมือนเดิม แม้จะโตเป็นหนุ่มแล้วก็ตามที
ผมเองเป็นหนุ่มแล้ว มีขนขึ้นแล้วด้วย รู้จักแล้วว่าชักว่าวเป็นยังไง รู้จักว่าของผู้หญิงเป็นยังไง เวลาเค้าจะทำกัน ต้องทำกันอย่างไร แต่ละอย่าง
ได้รับการเรียนรู้มากขึ้น ตามลำดับ จากตัวเองบ้าง จากเพื่อน ๆ บ้าง จากสื่อต่าง ๆ บ้าง ความสุขที่ผมได้รับทุกวันนี้ ส่วนใหญ่คือชักว่าว
แล้วก็จินตนาการถึงเรื่องมีคนอยู่ด้วยหลายคน บังคับให้เราชักว่าวให้ดู อะไรประมาณเนี้ย อารมณ์เนี้ยสนุกมากเลย ส่วนมากก็ได้ชักว่าวในห้องน้ำบ้าง
ในห้องนอนบ้าง ห้องนอนนี่ต้องรอตอนพี่สาวไม่อยู่ หรือไม่ก็ตอนที่เค้าออกไปอาบน้ำ คิดว่าพี่เค้าก็น่าจะรู้นะ เพราะเคยเห็นผมอยู่หลายครั้งเหมือนกัน
ไม่ได้เห็นจะ จะ นะ เคยเห็นแวบ ๆ มากกว่า คิดว่ารู้ แต่พี่สาวผมไม่ได้พูดถึง
มาคราวนี้ก็มีเรื่องสนุก ๆ ได้ทำกันอีก เพื่อนพี่คนนี้อะไรช่างกล้าขนาดนั้น เพื่อนพี่เค้างัดเกมส์เล่นไพ่กลับมาเล่นกันอีก ก็หลายปีมาแล้วนะ
พวกเราไม่ได้เอ่ยถึงเรื่องพวกนี้เลย เห็นหน้าพี่คนนี้ทีไร นึกถึงวงไพ่ทุกทีเลย พวกเราล้อมวงนั่งคุยกันเรื่องอดีต ยิ่งคุยก็ยิ่งขำ ตอนนี้พอคุยถึงเรื่องเล่น
ไพ่เมื่อคราวก่อน พากันล้อถึงสิ่งที่เห็นกัน เช่นไอ้จู๋ของผมกับไอ้จ้อยเป็นยังไง เหมือนเดิมหรือว่าใหญ่ขึ้น นมคู่แฝด แต่ก่อนมีแค่เม็ด เดี๋ยวนี้เห็นมาเป็นกาลามังเลย
คุยไปคุยมา เพื่อนพี่สาวก็ชวนเล่นไพ่แก้ผ้าเหมือนเดิม ผมบอกมาเลย ไม่กลัวแล้วตอนนี้ สบายมาก รับได้ทุกอย่าง ไม่มีอายอยู่แล้ว ไอ้จ้อยเฉย ๆ
พี่สาวผมก็เฉย ๆ แต่คู่แฝดตอนแรกทำท่าไม่ยอม ไม่เล่นด้วยท่าเดียว คงอายแหละ แต่ด้วยแรงยุ และอะไรอีกหลายอย่าง จนทำให้พวกเรารวมเพื่อนใหม่ด้วย 7 คนต้องล้อมวงปิดห้องนั่งเล่นไพ่กัน
กติกาเหมือน ๆ เดิม แต่ขี้เกียจเล่นไพ่อะไรให้นานนัก เพื่อนพี่สาวเลยออกกฎใหม่ให้เวียนเลย ตอนแรกก็หยิบไพ่คนละใบ แล้วก็สลับที่นั่งตามไพ่ที่ได้
นั่งเรียงน้อยไปหามาก เสร็จแล้วใช้ไพ่ตัว A สามใบ งานนี้เพื่อแกล้งกันโดยเฉพาะ ไม่มีการสลักหลังหรือร่องรอยที่จะจำได้ ใช้ทั้งหมดเลย 4 ใบ สีแดง 2 สีดำ 2
โดยให้หยิบไพ่ทีเดียวสองคนเลย หยิบพร้อมกัน แล้วก็สามารถแลกกันได้ จะแลกหรือไม่แลกก็ได้ แล้วแต่จะลุ้น
เสร็จแล้วก็เริ่มเลย ชุดแรกก็โดนเลย พี่สาวกับไอ้จ้อยหยิบได้ใบแดง ไม่มีเงื่อนไข เสียงปรบมือเบา ๆ พร้อมเสียงหัวเราะชอบใจดังขึ้นพร้อมกับเสื้อของ
ทั้งสองคนต่างหลุดออกจากตัว ไอ้จ้อยไม่เปลี่ยนแปลงเพราะยังมีเสื้อข้างในอีกตัวนึง แต่พี่สาวผมสิ เสื้อชั้นในประคับประคองเนื้อหนังแทบไม่อยู่
มันล้นออกมาด้านนอกอย่างเห็นได้ชัด แม้จะสนิทและเป็นกันเอง แต่ยังคงไว้ด้วยความอายอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ คู่ต่อไปคือเด็กแฝดคนนึงกับเพื่อนที่มากับเพื่อนพี่สาว
เด็กแฝดได้ใบดำ อีกคนได้ใบแดง พี่คนที่ได้ใบแดงต้องถอดออกหนึ่งชิ้น แน่นอนคงหนีไม่พ้นเสื้อตัวนอก ถึงหน้าอกจะมีขนาดไม่ใหญ่เท่าวัยนัก
แต่ความรู้สึกมันคือของแปลกใหม่ ได้อารมณ์ดีเหมือนกัน ส่วนเด็กแฝดตอนแรกจะหยิบเสื้อคนอื่นมาใส่เพิ่มอีกหนึ่งชิ้น แต่มติทั้งกลุ่มทักท้วงเอาไว้
เลยต้องเปลี่ยนเป็นการสั่งให้คนอื่นถอดออกแทน ไม่รู้จะเลือกใคร เลือกผู้หญิงเหมือนกันคงไม่ดีนัก ก็เลยชี้นิ้วสั่งให้ไอ้จ้อยถอดออกอีกหนึ่งชิ้น ไอ้จ้อยทำตามโดยดี เสื้อหลุดออกหมดแล้ว
เกมส์ดำเนินต่อไปอย่างต่อเนื่อง สองคนต่อไปเป็นผมเองกับเพื่อนพี่สาว ที่ผ่านมาไม่มีใครกล้าแลกสลับไพ่กัน แต่เพื่อนพี่สาวท้าทายให้แลกกัน
ผมล่ะนึกถ้าพี่เค้าได้ใบไม่ดีจากผมไป ผมจะหัวเราะให้ฟันหักเลย โชคดีได้ไพ่สีดำทั้งคู่ ผมโล่งอกไป ผมสั่งให้ไอ้จ้อยถอดออกอีกหนึ่งชิ้น
ไอ้จ้อยพึมพำ บอกใคร ๆ ก็เอาแต่รุม ว่าแล้วก็ถอดกางเกงออกโดยดี ตอนนี้เหลือแต่กางเกงในแล้ว วันนี้ใส่ซะสีเขียวล้วนเลย มีแต่คนแซวในความเขียว
บอกว่าเตรียมถอดสีเขียวออกแล้วโชว์สีดำที่อยู่ข้างในได้เลย ดูไอ้จ้อยไม่ได้รู้สึกเกรง หรือกลัวเลย ตอนนี้แต่ละคนต่างพุ่งเป้ามาที่ไอ้จ้อยเพียงคนเดียวเลย
บอกจะให้แก้ผ้าให้ล่อนจ้อนให้ได้ แล้วคิวต่อไปก็คือผม ฮั่นแน่ เล่นไม่เลิกเลยนะ
ต่อไปด้วยแฝดคนที่เหลือแล้วก็พี่สาวผม เวียนทีละสองมาเรื่อย ๆ แฝดคนนี้ได้สีแดง ถอดเสื้อออกตามระเบียบ ตอนถอดเสื้อออก กำลังยกแขนดึงเสื้อออก
ช่วงเสื้อปิดหน้าพอดี ผมมองด้วยความสนใจและตื่นเต้นเป็นยิ่งนัก หุ่นแฝดทั้งคู่ ไม่อ้วน ไม่ผอม กำลังดูดีประสาวัยกำลังโต เนินอกอยู่ภายใต้ชั้นในสีและลายของวัยสดใส
เห็นแล้วผมก็นึกสดใสไปด้วย ผมล่ะอยากให้แก้ผ้าออกให้หมดซะตอนนี้เลย จะได้ดูและเก็บบันทึกไว้ในความทรงจำ พี่สาวผมเปิดไพ่ดูหลังจากลุ้นอยู่นาน สีแดงครับ
โชคไม่ดีเลย ขนาดสลับไพ่หลายเที่ยวแล้วนะ กางเกงคือชิ้นที่สองถูกถอดออกตามไป กางเกงในตัวขนาดกำลังดี สีอ่อน ๆ หน้าท้องสวยได้รูป ดูยังไม่เท่าไหร่เลย
เล่นมุขเดิม นอนคว่ำหน้าเลย ฉลาดจริง ๆ เล้ย แต่บั้นท้ายที่เห็นตอนนี้ มันงอนกลมได้รูปดีจัง มันเต่งตึงน่าตีก้นซักทีนึง ตอนนี้เหมือนไม่สนพี่น้องกันแล้ว
ตามต่อเลยด้วยไอ้จ้อยกับเด็กแฝด ทั้งคู่หยิบไพ่ขึ้นมาแล้ว แต่ลองแลกกันดู เหมือนโชคชะตาเข้าข้างกองเชียร์ ไพ่สีแดงคือไพ่ทั้งคู่ ไม่ว่าจะแลกหรือไม่แลก
รอบนี้ไอ้จ้อยต่างต้องตกอยู่ในสภาพช่วยไม่ได้ กองเชียร์ส่งเสียงเร่งจังหวะเร็วขึ้น แต่ควบคุมความดังเอาไว้ กางเกงในเริ่มล่นลงจากเอวลงไปเรื่อย ๆ
ไอ้จ้อยต้องลุกนั่งด้วยเข่า มือข้างขวาล้วงเข้าไปกุมเอาไว้ มือข้างซ้ายค่อย ๆ ดึงกางเกงในลง ซ้ายที ขวาที พี่สาวผมเห็นชักช้า เอื้อมมือมาช่วยดึง
ทีเดียวหลุดมาถึงเข่าเลย ไอ้จ้อยเอาก้นนั่งลงกับพื้น พี่สาวผมกับเด็กแฝดช่วยกันดึงกางเกงในออกจนหลุดหมด พร้อมโยนไปทางมุมห้อง
ไอ้จ้อยเอาอย่างบ้าง นอนคว่ำหน้าลง เออ ได้ผลเหมือนกัน
ถึงตาผมซะที เพื่อนของเพื่อนพี่สาวหยิบก่อน ตามด้วยผม ลองวัดดวงดูด้วยการแลกไพ่กัน โชคชะตาฟ้าลิขิตหรืออย่างไรไม่ทราบ หลังจากแลกไพ่กัน
ผมได้ไพ่สีดำ พี่เค้าได้สีแดง ผมลุกขึ้นส่งเสียงดีใจด้วยความรู้สึกสะใจ เหมือนจะเยาะเย้ยคนอื่นจนเป็นที่น่าหมันไส้ พี่เค้าหยิบก่อน ต้องถอดออกก่อน
พี่เค้าลังเลอยู่พักนึง แล้วตัดใจถอดกางเกงตัวนอกออก ผ้ากางเกงในบาง ๆ มองเห็นค่อนข้างชัดเจนเลยกับขนสีดำที่อยู่ข้างใน เห็นเป็นขนเลยแหละ
มันบางอะไรอย่างนั้น ซึ่งตัดกับสีผิวได้เป็นอย่างดี รูปร่างตัวเล็ก ๆ ผิวสีขาว เนียนไปทั้งตัวเลย คิดตามสิ่งที่เห็น แล้วก็คิดเลยเข้าไปแม้ว่าจะถูกปิดบังอยู่
คือคิดไปเองน่ะนะ เล่นเอารู้สึกแน่นภายใน รู้สึกว่าในกางเกงในของผมมันแน่น ๆ ใครเอามือมาโดนหรือแค่มาลูบผ่าน ๆ หรือแค่เฉียดนะ