ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เด็กที่อินโดนีเซีย

เริ่มโดย Ppwerup, เมษายน 07, 2010, 02:36:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Ppwerup

ผมจำได้ ว่า เคยออกรายการ เรื่องจริงผ่านจอ เมื่อหลายปีก่อนนะ เท่าที่จำได้ รู้สึกว่า และเป็นแบบนี้ ตั้งแต่เกิดมาเลยครับ ทำให้ ชาวบ้านมองเด็กคนนี้เป็นตัวประหลาด  และฐานะทางบ้านของเด็กคนนี้ ค่อยข้าง ยากจน ด้วย แต่นั้นไม่สำคัญเท่ากับว่า ตาของเด็กคนนี้ มองไม่เห็นนะครับ ตาบอดนั้นเอง แต่ร่างกายผมจำไม่ได้แล้ว ว่า เคลื่อนไหวได้มั้ย ดูแล้วน่าสงสาร มากครับ  แต่ถ้ากันทางศาสนา ก็คงเป็นเรื่องกรรมแหละครับ คงต้องทำใจกัน   (ไม่แน่ใจว่าจะมีชีวิตอยู่มั้ยนะครับ)[s:186]

-ขอฝากไว้ครับ สำหรับคนท้อแท้ในชีวิตหรือใครอีกหลายๆคน   ที่ดูภาพแล้ว คงบอกได้แค่ว่า ชีวิตคนเราเลือกเกิด ไม่ได้ ว่า จะรวย จน หล่อ ขี้เหร่ ขนาดไหน แต่ที่แน่ๆ เราเลือกที่จะเป็น ได้ เลือกทางเดินของชีวิตได้  นะครับ หลายๆคนหวัง พึ่งดวง โชดชะตา บอกเลยว่าไม่มีประโยชน์ ชีวิตของเรา โชดชะตาไม่ได้กำหนดให้เราเป็น แต่เรานั้นที่เป็นคนกำหนด ตัวเราเองว่าจะให้เป็นอะไร [s:123]
กดนิยม วันละนิด จิตแจ่มใส