ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แล้วปืนล่ะ...

เริ่มโดย pummos, เมษายน 17, 2010, 10:52:44 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pummos

ชายคนหนึ่งได้รับโทรศัพท์จากเพื่อนบ้าน บอกว่ามีลิงกอริลลากำลังเล่นเสาอากาศอยู่บนหลังคาบ้านของเขา เขาจึงรีบโทร.ขอความช่วยเหลือจากสวนสัตว์ สิบนาทีต่อมา รถของสวนสัตว์ก็มาถึง มีพนักงานคนเดียวลงมาพร้อมกับหอบเอาอุปกรณ์จัดการกับกอริลลา ได้แก่ บันไดเหล็ก ไม้เบสบอล ปืน แล้วก็หมา พนักงานสวนสัตว์เริ่มเล่าถึงแผนการ

"ผมเป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องกอริลลา กรณีนี้ผมเจอบ่อย ตอนแรกผมจะใช้บันไดปีนขึ้นไปบนหลังคาแล้วก็ตีหัวเจ้ากอริลลาด้วยไม้เบสบอล พอมันหล่นลงมาบนพื้น เจ้าหมาตัวนั้นก็จะวิ่งเข้ามากัดตรงของลับของมัน" "อ้าว แล้วปืนนี่" ชายคนนั้นถาม "อืม... ก็ถ้าบางทีเจ้าลิงมันเกิดฉวยเอาไม้เบสบอลไปแล้วตีผมบ้าง คุณช่วยเอาปืนยิงไอ้หมานั่นก่อนที่ผมจะตกถึงพื้นนะ"