ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แค่อยากระบาย

เริ่มโดย ouyjutakan, เมษายน 21, 2010, 10:02:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ouyjutakan

เลิกกับมันมานานละสัก 6-7 เดือนนี้แหละ...ทำใจได้สักที 555++ ลองมองย้อนกลับไปเมื่อวันวานรู้สึกว่ามันตลกดีเพราะผู้หญิงคนเดียวนี้หรอ

ที่เราเสียใจกับเค้ามากขนาดนี้หันมารักตัวเองให้มากๆรักครอบครัวให้มากๆเลยคิดไว้ว่าต่อไปมีแฟนนิต้องหาที่เข้ากับเราได้สำหรับผมคิดว่าความรักเหมือนรองเท้านะ

รองเท้าที่สวยๆมันอาจจะคับไปนิดแต่ใส่แล้วใครเห้นก็บอกว่าสวยเราเป็นคนใส่ก็ภูมิใจแต่รองเท้าสวยๆมันไม่อาจที่จะพาเราไปถึงจุดหมายได้บ้างที่เราอาจจะต้องถอดมันทิ้งพร้อมกับที่มันทิ้งรอยแผลไว้ให้เราก็เป็นได้    

ส่วนรองเท้าที่มันใส่ได้พอดีเท้าใส่แล้วสบายแม้มันอาจจะดูไม่สวยแต่ผมเชื่อนะว่ามันจะสามารถพาความรักของเราไปถึงจุดมุ่งหมายได้....งัยก็ขอให้เพื่อนๆทุกๆคน สามารถหารองเท้าที่จะสามารถพาทุกคนไปถึงจุดหมายปลายทางได้นะครับ

[s:123]

....[s:172] (รำลึกอดีตนิด)ตอนเค้าทิ้งไปเค้ามีความสุขไม่เคยโทรมาทีพอเดือดร้อนละแมร่งโทรหากรุก่อนเลย 555++นึกว่า

ตู้ A T M หรอว่ะ  พอกรุไม่มีตังค์กะบอกว่าเอา iphoneไปจำไป ขอยืม 5000

เลยบอกมันไปว่าแฟนแกก็มีงานทำแล้วไปขอกะแฟนแกดิว่ะ  รู้ไหมมันว่างัย ...มันพูดว่า..เค้ามีแฟนนะไม่ได้เอาไว้ขอตังนะ...ผมเลยหัวเราะออกมาละบอกว่าพี่ไม่มีตัง

หรอกมีแค่พอใช้แล้วก้หาเรื่องวางไป  ...นึกในใจอีนี้แมร่งด้านจริง  เฮ้อตอนมันอยู่กับกรุมิน่ามันไม่เคยขอกรุใช้ ที่แท้มันไปขอคนอื่นนี้เอง   [s:188]

ปล.                   ขอบคุณความไม่รู้ ที่ทำให้รู้วิธีลุกขึ้นสู้
                               ขอบคุณความยากจน ทำทำให้เป็นคนมุมานะ
                                     ขอบคุณความล้มเหลว  ที่ทำให้เกิดความเชี่ยวชาญ
                                           ขอบคุณความผิดพลาด ที่ทำให้ฉลาดยิ่งกว่าเดิม
                                                 ขอบคุณคำวิพากษ์วิจารณื  ที่ทำให้ผลิบานอย่างไร้ข้อตำหนิ
                                                       ขอบคุณความไม่รู้  ที่ทำให้รู้จักครูที่ชื่อประสบการณ์
                                                              ขอบคุณความผิดหวัง ที่ทำให้ตั้งสติเพื่อลุกขึ้นมาใหม่
                                             ขอบคุณความทุกข์  ที่ทำให้เรารู้ว่าความสุขมีค่าแค่ไหน

หลายคนเชื่อมันในโชคชะตา บางคนเชื่อมั่นในตัวเอง
                                                       ชีวิตเรากำหนดของมันเอง