ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ดงสลัม (ตอนที่ 24)

เริ่มโดย Iamhero, เมษายน 24, 2010, 05:21:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Iamhero

ดงสลัม (ตอนที่ 24)

..เสียงประตูดังขึ้น.พี่กล่ำ.มาเปิดประตูหน่อย.!!!!

.แท่งลำควยยังคาอยู่ที่รูหีอีฝน.ไอ้กล่ำและอีฝนตกใจ.มันรีบถอนแท่งลำควยออก.กลีบหอยรัดรีดเหมือนกับไม่อยากให้
แท่งลำควยพ่อเลี้ยงหลุดออกแต่ต้องรีบเดินเข้าห้องน้ำ.ส่วนไอ้กล่ำคิดในใจว่าโชคดีนะที่มันล็อกประตูก่อน.ไม่งั้นอีก้อยเห็น
เข้ามีหวังมันไม่มีเมียให้เกาะแน่.และคงจะได้เย็ดหีอีฝนแค่ครั้งเดียว.ไอ้กล้ำรีบนุ่งผ้าขาวม้าเดินไปเปิดประตู.
ส่วนอีฝนรีบเข้าห้องน้ำล้างหีให้กับตัวเอง.
อีก้อยเดินเข้าบ้านเสื้อผ้าเปียกไปด้วยฝนที่ตกไม่ยอมหยุด.ไอ้กล่ำถาม.เอ็งรีบกับมาทำไมว่ะฝนยังตกไม่หยุดเดี๊ยวก็เป็นไข้
หรอก.อีก้อยเห็นผัวเป็นห่วงตอบผัวไปว่า.พี่จ่ะ.ถ้าไม่กลับสงสัยวันนี้คงกลับมืดแน่.ดูสิฝนเล่นตกหนักแบบนี้มีหวังรอให้
ฝนหยุด.คงมืดค่ำ.อ่าวแล้วอีฝนไปไหนหละพี่.เออ.เออ.ไอ้กล่ำตอบ.เห็นเดินเข้าห้องน้ำหนะจ่ะ.ดูสิซื้อของเมาเยอะแยะ
เลยเดี๋ยวพี่ช่วยถือนะ.ไอ้กล่ำทำตัวเหมือนปกติหยิบของเข้าตู้เย็น.ส่วนอีก้อยเดินขึ้นห้องหยิบผ้ามาเปลี่ยน.เพราะชุดที่มันใส่
เปียกฝนไปหมด.อีฝนกำลังน้ำล้างหีที่เต็มไปด้วยเลือด.เมื่อหีโดนน้ำอีฝนถึงกับสะดุ้ง.แคมหีสองข้างแดงกล่ำ.เม็ดแตดทั้ง
เสียวและเจ็บ.อีฝนกลั้นน้ำตาและเสียงไว้กลัวแม่ของมันได้ยิน.ควยพ่อเลี้ยงเป็นแบบนี้นี่เอง.ที่ทำให้แม่ของมันหลงไหล.
นอนร้องครวญครางให้มันได้ยินทุกคืน..

.เสียงอีก้อยตะโกนเรียก.ฝนจ่ะ.อีฝนสะดุ้ง.จ่ะแม่.เอ็งอาบน้ำนานจังว่ะวันนี้.จะเสร็จแล้วจะแม่.อีฝนก้มมองพื้นห้องน้ำ
เห็นเลือดบริสุทธิ์ของมันไหลลงท่อ.มันรีบตักน้ำล้างแล้วนุ่งผ้าถุงเปิดประตูห้องน้ำเดินออกมา.อีก้อยรีบเดินสวนเข้าห้องน้ำ
.ส่วนไอ้กล่ำนั่งยิ้มมองใบหน้าอีฝนที่กำลังเดินขึ้นห้อง.อีฝนไม่กล้ามองหน้าพ่อเลี้ยงรีบเดินขึ้นบันไดเข้าห้อง.

..ย้อนกลับมาที่บ้านไอ้ชุม...

.อีสายกำลังนั่งดูทีวี.ส่วนไอ้ชุมออกไปขับรถ.วันนี้ฝนตกหนักแต่มีเสียงคนมาเคาะประตู.โป๊ะๆ.โป๊ะๆ.อีสายเดินไปเปิด
ช่องประตูบานเล็กมองดูว่าใครมาเคาะ.อีสายถึงกับดีใจ.เพื่อนของมันนี่เอง.ชื่อปลาย.เพื่อนร่วมชั้นเรียนที่มีฐานะร่ำรวยกว่ามัน.
พ่อของอีปลายเป็นนักธุรกิจใหญ่โตต้องเดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆ.ปล่อยให้อีปลายอยู่บ้านหลังใหญ่คนเดียว.โดยมีคนใช้
ที่เป็นคนเก่าแก่อยู่เป็นเพื่อนมันสองคนในบ้านหลังโต.อีสายเปิดประตูให้อีปลายเข้าบ้าน.แต่มีรถเบนส์จอดรออยู่.ซึ่งคนที่
ขับรถมาส่งคือพ่อของมัน.สมคิด.คือชื่อของพ่ออีปลาย.ใบหน้าไว้หนวดเป็นนักธุระกิจใหญ่โต.ที่ไว้หนวดเพื่อให้ดูหน้า
เกรงขามและน่าเชื่อถือ.เมียของมันหนีไปมีผัวใหม่เพราะมัวแต่ทำงานปล่อยให้หีโดดเดี่ยวเดียวดาย.

.โดยทิ้งลูกสาวชื่อปลายให้มันเลี้ยง.ต้อนนั้นอีปลายอายุได้แค่ 5 ขวบ..สมคิดเดินลงจากรถจอดรถไว้ที่หน้าบ้านอีสาย.
อีสายยกมือไหว้.สวัสดีจ่ะลุง.อีสายมองใบหน้าที่น่าเกรงขามเห็นหนวมเต็มปาก.แต่ดูแล้วไม่ดุอย่างใบหน้า.เพราะอีสาย
เคยไปเที่ยวบ้านอีปลายบ่อยๆ และลุงสมคิดก็ต้อนรับมันเป็นอย่างดี.

.ไอ้สมคิดนักธุระกิจทำแต่งาน.แต่มันก็ชอบกินหญ้าอ่อนๆ.หลายครั้งที่แกล้งบอกลูกสาวว่าจะไปคุยเรื่องธุระกิจกับลูกค้า.
ต้องออกต่างจังหวัด.แต่ที่ไหนได้กลับออกไปล่อหีเด็กที่เป็นขาประจำ.

.สมคิดจ้องมองเรือนร่างอีสายพร้อมรับมือยกไหว้ตอบ.หวัดดีจ่ะสาย.เดี๋ยวนี้ไม่เห็นสายไป
เที่ยวบ้านลุงเลย.ดูสิ.ปลายต้องขอร้องให้ลุงพามาหาหนูหนะ.อีสายรีบบอกให้เข้าบ้าน.ไอ้สมคิดเดินเข้าบ้านแล้วนั่งลงโซฟา
เป็นครั้งแรกที่ไอ้สมคิดมาในดงสลัมแห่งนี้.ในใจมันคิด.แม่งเด็กในดงสลัมมันน่าเย็ดเหลือเกิน.ยิ่งอีสายแต่งตัวใส่เสื้อคอ
กะเช้าของแม่มัน.คอเสื้อห้อยลงจนเต้านมที่ใหญ่กว่าวัยเด็กล้นออกมา.อีสายเดินไปหยิบน้ำก้มลงวางที่โต๊ะจนไอ้สมคิดหัวใจ
แทบวาย.โห.แม่ง.นมเด็กหรือว่ะนี่.ทำไมนมลูกสาวกูไม่ใหญ่เท่านี้ว่ะ.ผิดกันเลย.นมอีปลายแค่ 32 ส่วนอีสายขนาด 36

.อีสายเดินเข้าไปนั้งข้างๆ.อีปลาย.แล้วถามขึ้น.วันนี้มึงคิดยังไงมาหากูที่บ้านว่ะ.อีปลายตอบ.พอดีพ่อกูพาไปกินข้าวข้าง
นอกแล้วผ่านดงสลัมบ้านเอ็งกูเลยอ้อนพ่อกูให้ขับรถมาหามึงไง.อีสายพูดตอบ.กูคิดว่าใครมาซื้อของที่บ้านกูซะอีก.ที่ไหน
ได้เป็นมึง.เสียงประตูหน้าบ้านดังขึ้น.โป๊ะๆ.สาย.สาย.เปิดประตูให้พ่อหน่อย.ไอ้ชุมเลิกขับรถกลับมาบ้านพอดี.อีสาย
เดินไปเปิดประตูไอ้ชุมถามแล้วใครเอารถมาจอดหน้าบ้านเราหนะ.อีสายตอบ.เพื่อนหนูมาหาจ่ะพ่อ.โหเอ็งมีเพื่อนขับรถเบนส์
มาหาถึงบ้านเลยหรอ.พอดีพ่อเพื่อนหนูมาส่งหนะจ่ะพ่อ.พ่อเข้าไปทำความรู้จักสิเค๊ารวยมากเลยนะจ่ะพ่อ.ไอ้ชุมเดินเข้าบ้าน
เห็นใบหน้าพ่อเพื่อนลูกสาวไว้หนวดหนา.แต่ไม่ไว้เครา.มองดูแล้วน่าเกรงขาม.และน่าเชื่อถือ.

.ไอ้สมคิดลุกขึ้นยืนยกมือไหว้.สวัสดีครับพี่.พอดีผมกับลูกผ่านมาพอดี.ลูกสาวผมอยากมาหาสายผมก็เลยแวะเข้ามา.
ถ้ารบกวนต้องขอโทษด้วยนะครับ.ไอ้ชุมได้ยินน้ำเสียง.พูดจาเข้าท่า.ไม่เห็นเหมือนกับใบหน้าที่ดูน่าเกรงขาม.
อาการและคำพูดช่างเป็นผู้ดีจึงยกมือไหว้ตอบ.เออ.ไม่รบกวนหรอกครับ.ผมดีใจด้วยซ้ำไป.
ที่มีคนมาหาลูกสาวผมถึงบ้าน.ตามสบายนะครับ..ทำให้ไอ้สมคิดรู้สึกสบายใจที่เจ้าของบ้านไม่ว่าอะไรแต่ยังจ้องเต้านมของ
อีสายทุกครั้งเมื่อมีโอกาส.ไอ้ชุมเดินขึ้นห้องปล่อยให้เพื่อนลูกสาวนั่งคุยกัน.ส่วนไอ้สมคิดก็เหลือบตาจ้องมองเต้านมที่ล้นออก
มา.สายตาจ้องมองจนเห็นเม็ดหัวนมที่อยู่ภายในเสื้อคอกะเช้า.มันอยากจะเย็ดหีอีสายเหลือเกิน.มันคิดในใจทำยังไงดีหนอจะ
ได้เย็ดหีเพื่อนลูกสาวของมัน..จนไอ้ชุมเดินลงมาแล้วมานั่งคุยด้วย.สมคิดพูด.เป็นยังไงบ้างครับขับรถวันนี้.ไอ้ชุมตอบ.
วันนี้คนขึ้นรถแท็กซี่เยอะหน่อยนะครับ.เพราะฝนตกหนัก.ผมได้ค่าแก๊สได้ค่าแรงค่ากับข้าวก็กลับเข้าบ้านเลย.เพราะต้อง
ส่งรถให้คู่กะ.ตามสบายนะครับไม่ต้องเกรงใจ.ทานข้าวกันมารึยังครับ.สมคิดรีบตอบ.ทานมาเรียบร้อยแล้วครับแต่ปลาย
ลูกสาวของผมมันเหงาอยากมาหาเพื่อน.ก็เลยแวะมา.แล้วไอ้สมคิดก็หันไปพูดกับอีสาย.สาย.ไม่เห็นไปเที่ยวบ้านลุงบ้างเลย
ดูสิ.ลูกสาวลุงเค๊าอ้อนลุงให้มาหาหนูจนลุงต้องขับรถพามาหา.อีสายตอบ.หนูก็อยากไปค่ะ.แต่ไม่มีคนเฝ้าบ้านเพราะแม่กับ
พี่ต้นไปเยี่ยมป้าที่ต่างจังหวัด.สายตาไอ้สมคิดจ้องเต้านมที่กำลังอ้าปากพูดคุยกับมัน.ไอ้ชุมไม่ทันสังเกตุเพราะเห็นเป็นผู้ดีคง
ไม่คิดอะไรกับลูกสาวของมันเหมือนกับมัน.ไอ้ชุมก็จ้องมองอีปลายที่ใส่เสื้อสายเดี่ยว.แต่นมเล็กสู้ลูกสาวของมันไม่ได้.อีปลาย
อ้อนพ่อ.พ่อจ่ะ.ให้สายไปค้างที่บ้านได้รึป่าวจ่ะ.อยู่เป็นเพื่อนหนู.เพราะพ่อต้องไปธุระข้างนอก.ปล่อยให้หนูอยู่บ้านคนเดียว
แม่บ้านวันนี้ก็ลางานไปบ้านตั้งสามวัน.นะจ่ะพ่อ.ไอ้สมคิดหูพึ่ง.ในใจคิดทำไมไม่ได้หละจ่ะลูก.พ่ออยากให้ไปนอนทุกวันเลย.
.เออ.พ่ออนุญาติอยู่แล้ว.แต่หนูต้องถามพ่อเพื่อนหนูก่อนสิ.ต้องขออนุญาติพ่อของสายก่อนว่าจะยอมให้ไปรึป่าว..

.ไอ้ชุมได้ยิน.ในใจมันไม่อยากให้ไป.เพราะถ้าไปแล้วคืนนี้มันจะเย็ดใคร.เมียก็ไม่อยู่.อีสายรีบพูด.พ่อ.พ่อ.
ให้หนูไปนอนบ้านปลายนะ.หนูอยู่บ้านคนเดียวมาหลายวันแล้ว.เพื่อนมาหาที่บ้านมาขอพ่อ.พ่อให้หนูไปนะ.ไอ้ชุม.คิด
เป็นห่วง(หี).แต่ก็เห็นว่าไอ้สมคิดต้องไปสัมนาหลายวัน.จึงแกล้งถาม.แล้วคุณสมคิดต้องไปสัมนาต่างจังหวัดกี่วันหรือครับ
.ไอ้สมคิดรีบตอบ.ผมไปสัมนา 3 วัน.แม่บ้านที่บ้านก็ลางานด้วย.ปลายต้องอยู่บ้านคนเดียว.แต่พี่ชุมไม่ต้องห่วงนะครับ
เพราะตอนเช้าจะมีแม่ครัวอีกคนมาทำกับข้าวให้ทุกวัน.ไอ้ชุมมันไม่ห่วงเรื่องกินข้าวหรอก.แต่มันห่วงควยของมันที่ต้องอด
เย็ดหีลูกสาวมัน.มันเงียบและนั่งคิด.ไอ้สมคิดเริ่มรู้ว่าไอ้ชุมเป็นห่วงลูกสาวที่อาจต้องไปหลายวันจึงพูดขึ้น.ผมไปสัมนาแต่
ถ้าเรื่องที่ไปตกลงกันได้.ผมก็อาจจะอยู่แค่คืนเดียว..ผมจะรีบคุยเรื่องธุรกิจกับลูกค้าให้เสร็จเพื่อที่จะได้กลับบ้านให้เร็ว.
ไอ้ชุมยังคงไม่อยากให้อีสายไป.จนอีสายเดินเข้าไปนั่งตักพ่อ.พ่อจ๋า.ก้นอีสายเริ่มบดแท่งลำควยไอ้ชุม.พ่อ.ขอหนูไปนะ
ที่บ้านปลายเค๊ามีสระว่ายน้ำด้วยหนะ.หนูอยากไปว่ายน้ำเล่นหนะจ่ะพ่อ.ไอ้ชุมกอดตัวอีสายทำเหมือนพ่อลูกที่กอดกันเป็น
เรื่องธรรมดา.ส่วนไอ้สมคิดก็หันหน้ามองทีวีปล่อยให้พ่อลูกอ้อนขอร้องกัน.นะจ่ะพ่อ.ขอหนูไปสักวันสองวันนะจ่ะพ่อ.
อีสายพูดกะสิบเบาๆ.พ่อให้หนูไปแล้วหนูจะรีบกลับมาตามใจพ่อทุกอย่างเลย.แต่ถ้าพ่อไม่ให้ไป.คืนนี้หนูเข้าห้องนอนไม่ดู
หนังกับพ่อแล้ว.ไอ้ชุมได้ยินอีสายมันพูดขู่ไม่ยอมมาดูหนัง(หนังสดที่ทำกัน)มันจึง.เออๆ.ไปเที่ยวบ้านเค๊าแล้วทำตัวดีๆหละ
อีสายดีใจเผลอตัวกอดไอ้ชุมเต้านมบดบี้ลำแขนจนไอ้สมคิดเหลือบเห็นเต้านมอีสายบดลงแขนพ่อตัวเอง.ส่วนไอ้ชุมกอดรัด
แนบเต้านม.ไป.เอ็งรีบไปเก็บเสื้อผ้า.เดี๋ยวเค๊าจะรอนาน.ไอ้ชุมรีบบอกอีสาย.อีสายรีบลุกขึ้นเดินขึ้นห้องเอาเสื้อผ้าใส่กะเป๋า
.ส่วนไอ้สมคิด.นั่งคุยกับไอ้ชุมแล้วพูดว่า.พี่ไม่ต้องห่วงนะครับ.ผมจะให้ปลายดูแลลูกสาวพี่อย่างดี.ต้องขอบคุณพี่ด้วยนะครับ
ทำให้ลำบากใจ.เพราะมีลูกสาวคนเดียว.เหมือนผมเลย.มีปลายคนเดียวที่ผมเป็นห่วง..อีปลายดีใจเข้ากอดตัวไอ้ชุม.เต้านม
อันเล็กบดแขนของมัน.จนรู้สึกถึงความแตกต่างระหว่างนมลูกสาวกับนมเพื่อนลูกสาว.แต่นมเล็กๆ แบบนี้ถ้าได้เย็ดจะเอาให้
ร้องดังลั่นบ้านเลย..อีปลายกอดหอมแก้มแล้วพูดขึ้น.ขอบคุณนะค่ะลุงชุม.ถ้าสายไม่ไปนอนที่บ้านหนูสงสัยคืนนี้หนูต้องอยู่
คนเดียวแน่เลย..ไอ้ชุมยกมือลูบหัวแต่เหลือบสายตาเข้าซอกคอเสื้อสายเดี่ยว.เห็นเต้านมขาวๆ.ที่ล้นออกมา.แม่งโครตน่า
เย็ดเลยอีเด็กผู้ดี.ไอ้สมคิดเห็นสายตาไอ้ชุมก้มมองเต้านมของลูกมัน.มันยิ่งหวง.แต่ต้องทำใจเย็น.เพราะลูกสาวเพื่อนกำลัง
จะไปนอนค้างที่บ้านของมัน..อีปลายลุกขึ้นขอตัวขึ้นไปหาอีสายบนห้อง.ไอ้ชุมปล่อยแขนออก.อีปลายเดินมาถึงหน้าประตู
เห็นภายในบ้านมีแต่รูไม้ผุๆ.มันเปิดประตูเข้าห้องอีสาย.อีสายกำลังเก็บเสื้อผ้าเข้ากะเป๋าด้วยความดีใจ.อีปลายพูด.เอ้ย.
มึงไม่ต้องเอาเสื้อผ้าไปเยอะหรอก.เอาไปแค่ชุดเดียวก็พอแล้ว.ที่เหลือมึงใส่ชุดกูก็ได้.อีสายพูดตอบ.เออ.ก็ดีเหมือนกัน.
กูก็ขี้เกียจเอาไปเยอะ.ไว้กูค่อยไปใส่เสื้อผ้าของมึงละกัน.ไอ้สมคิดนั่งคุยกับไอ้ชุม.ยิ้มในใจ.ดีใจที่จะได้เห็นเต้านมเพื่อน
ลูกสาวของมันโดยที่ไม่ต้องระแวงใคร..อีสายเดินลงมาถือกะเป๋าใส่เสื้อผ้าแล้วเข้าไปหอมแก้มไอ้ชุม.พ่อจ๋า.หนูไปค้างแค่
คืนสองคืนแล้วจะรีบกลับมานะจ่ะ.ไอ้ชุมใบหน้าไม่ยิ้มแต่ก็ดีใจที่เห็นลูกสาวยิ้มดีใจที่ได้ไปค้างบ้านเพื่อนรักของมัน.

.รถเบนส์ขับแล่นออกจากดงสลัมปล่อยให้ไอ้ชุมนั่งกินเหล้าอยู่คนเดียวในบ้าน..

..ฝนที่ตกหนักเริ่มซาลง.จนรถเบนส์ขับเข้าไปในบ้านหลังใหญ่.อีปลายจูงมืออีสายเข้าบ้าน.อีสายจ้องมองภายในบ้านหลัง
ใหญ่ที่อยุ่เพียงแค่พ่อลูกสองคน.มันคิดทำไมชีวิตของมันไม่เกิดมาเป็นลูกคนรวยเหมือนอีปลาย.ทีวีขนาด 40 นิ้ว.เปิด
กดดูหนังฝรั่งที่อีปลายหยิบซีดีให้อีสายดู.หนังออกแนวเรด R.ที่พ่อมันซื้อไว้.ส่วนไอ้สมคิด.เริ่มวางแผน.เดินไปยืนอยู่ด้าน
หลังโซฟาก้มมองลอดคอเสื้ออีสายเห็นเต้านมอีสายที่ยังใส่เสื้อคอกะเช้า.แม่ง.นมเด็กในดงสลัมมันใหญ่จังว่ะ.
อีสายนั่งดูทีวีโดยที่ไม่รู้ตัว..ด้วยความที่อยากมานอนค้างบ้านเพื่อนทำให้อีสายทำตัวตามสบายนั่งดูทีวีกับอีปลาย.
อีสายใจเริ่มสั่นเมื่อเห็นบทเลิฟซีนในหนัง..ส่วนไอ้สมคิดมันมองเห็นเม็ดหัวนมที่อยู่ภายในตั้งชูชัน.
มันเริ่มวางแผนเพราะคืนนี้มันต้องออกไปทำธุระกิจอย่างที่มันบอกลูกสาว.แต่ที่ไหนได้มันกะจะออกไปหาหีเด็กมาเย็ด.
มันคว้ามือถือกดตั้งเวลาให้อีกห้านาทีจะมีเสียงเรียกเข้า.
มันเดินเข้าไปนั้งข้างๆ.อีปลาย.อีปลายถามพ่อ.พ่อไม่รีบไปแต่งตัวหละ.เดี๋ยวลูกค้ารอหรอก.ไอ้สมคิดรีบพูด.
.มีเพื่อนมานอนค้างที่บ้านรีบไร่พ่อเลยนะ.อีปลายทำหน้าเชิด.หนูไม่ง้อพ่อแล้ว.อีสายยิ้มหันหน้าไปมองมีปลายแล้วยักคิ้ว
.เสียงโทรสับมือถือที่ตั้งเวลาไว้ดังขึ้น.ไอ้สมคิดแกล้งคว้าขึ้นมากดปุ่มพูด.สวัสดีครับ.หา.มาไม่ได้หรอครับ.รถเสียหรอ
อ่าว.แล้วธุรกิจที่จะตกลงกันต้องเลื่อนไปหรือครับ.อีปลายได้ยินถึงหมดอารมณ์.มันคิดว่าจะได้อยู่กับอีสายสองคน.อีสายก็
เหมือนกันคิดว่าจะไม่นอนทั้งคืน.เพื่อที่จะเล่นคอมฯ.ที่บ้านอีปลาย.(อีปลายเคยเปิดเวปโป๊ให้อีสายดู).
แล้วตกลงจะเลื่อนนัดหรือครับ.ไอ้สมคิดพูดเองเออเองทั้งหมด.โดยที่เสียงในโทรสับไม่มีใคร.ได้ครับ.
แล้วตกลงสะดวกวันไหนนัดผมมาอีกทีละกัน.ครับ.ครับสวัสดีครับ..

ช่วยกันกดแนะนำเวปข้างล่างด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ถ้าชอบก็ให้คะแนนกันด้วยนะครับ วันหลังจะหามาให้อีก
ปล.เพื่อนๆคนไหนมี    รักยม โดย Assasin008 จอมแพทย์นิรนามภาค 2 โดย กระปี่หัก นักศึกษาฝึกงานถ่ายภาพ โดย ลองแต่งสักนิด  ดงสลัม
ตอนใหม่ๆช่วยลงให้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
ร่วมกัน"หยุด" ร่างพ.ร.บ.คอมพิวเตอร์ก่อนจะไม่มีหนังให้โหลดกัน เข้าไปที่
http://ilaw.or.th/node/883

+You'll never walk alone+

ohodaya

Cassa