ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

บอกผมหน่อยผมผิดไปมครับ

เริ่มโดย navic123, เมษายน 26, 2010, 09:13:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

navic123

คือว่า ระหว่างปิดเทอรืผมได้ทำงาน (ฝึกๆ งานไป)

โดยแม่ผมเค้าฝากผม กับคนรุ้จัก ผมก็ทำๆ ไปแต่บอก แม่และ พี่นา , พี่เอ๋ (เจ้านาย) ไว้ตั้งแต่เข้าแรกๆ แล้วว่า

ก่อนเปิดเทอร์ ผมต้องซ้อมรับน้องอาจหยุด เป้นเดือนๆ เพื่อไปซ้อม พี่เค้าก้อือๆ แม่เองก็บอก ได้ไม่เป็นไร

เวลาก็ผ่านไป ถึงวันที่ผมต้องซ้อม . . .

ผมก็คุยกับแม่ ว่าเหดียวผมจะซ้อมรับน้องแล้วนะ คงไม่ได้ไปทำงาน 2 เดือน . . . หน้าแม่ผมเปลี่ยนเลย ไม่พอใจมาก (ท่านเป้นคนจริงจังเรื่องงาน

แต่ท่านก้ไม่ได้บอกอะไร . . . อีก 10 วัน ถึงวันซ้อมผมก็ บอกพี่นา เค้าไว้ตั้งแต่เนิ่นๆ พี่เค้าก็ เหมือนอึ้ง ไงไม่รู้ สักพัก แม่ผมก็โทรมาหาพี่เค้า

คุยกับเรื่องรับน้องที่ผมจะหยุดไป - - แล้วพวกผู้ใหย่เค้าก้คุยกันเสร็จ ผมก้คิดว่าแม่เค้าจะช่วยพุดให้ผม

พี่นาเดินมาบอกว่า แม่เค้าโทรมาเรื่องรับน้อง แม่เค้าเครียดมาก (อ้าวไหงเป้นงั้น) เค้าไม่อยากให้เรา หยุดงาน แล้วเราจะเอายังไง

งานเข้าเลยผม ผมก็บอก ยังไงผมก็ต้องซ้อมอะครับเพราะผม ดันโดนเลือกให้เป้นหัวหน้า บางส่วนด้วย - - ผมก็เล่าให้พี่เค้าไป

เค้าก็ ทำหน้าแบบไม่พอใจ แต่เค้าก็ ยิ้มๆ แล้วก็บอก อืมๆ พี่เข้าใจ . . .

พอกลับไปบ้าน ผมกะคุยกับแม่ให้เค้าเข้าใจ แม่บอก พี่นาเค้าโรมาหาแม่ ตอนเรากับมาแม่ก็คุยเรื่องรัน้องของแก นี้แหละ

ทำไมหรอ ไม่ทำไม่ได้หรอ บอกรุ่งพี่ไปสิว่าเรา ต้องทำงาน รับน้อง ทำเท่าที่ทำได้ - - ผมก็ เครียด ลองไปคุยกับทางเพื่อน

เพื่อนมานก็เข้าใจแต่ ไม่เข้าใจตรง ถ้าทำไม่ได้ แล้วมรึงจะรับปากทำส้นตรี ไร (ก็ตอนแรกมันได้อะ - -) มรึงคนเดียว จะทำให้งาน มันร่ม เอา

แต่เพื่อนๆ หลายคนเค้าก้ไม่ว่าอะไร มี บางส่วน ที่ด่า นิดๆ - - แต่มานก้เข้าใจผม

กลับมาบ้าน คุยกับแม่ ในเมื่อแม่ให้อยากให้ผมไปทำร้บน้องผมก็จะไม่ทำ ทำงานอย่างที่แม่ต้องการก้ได้ครับ

สีหน้าแม่เปลี่ยนทันได . . . เข้ามาพูดดีด้วย เข้ามาบอกเหตุผลต่างๆ นาๆ แม่ยิ่งพูด ผมก็ยิ่งรู้สึกผิดไงไม่รุ้อะ - -

แล้วนี้ผมทำผิดทำถูกอะครับ

คือ ในชีวิตผม ผมแคร์แม่คนเดียว เลย ยอมแม่ไปหมด - - ตั้งกะ การเรียน ทำงาน โน้นนี้ - - ชีวิต ที่ผมได้เลือกด้วยตัวเองมีอย่างเดียว แฟน . . .

ผมทำผิดไหม ที่ แคร์แม่ แต่ทำให้ ใครหลายคนต้องทำงานหนักกว่าเดิม ทำให้ กลุ่มๆ นึ่ง เสียสมดุลจนอาจเสียกิจกรรม(มั้ง)
ประธานสมาคมคนรักครอบครัว