ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เฮ้อ พึ่งใช้หนี้หมด หนี้ใหม่มาอีกละ

เริ่มโดย navic123, พฤษภาคม 09, 2010, 12:15:09 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

navic123

คือว่าผมทำงาน ใช้หนี้หมดไปหยกๆ เจ้านายหาหนี้มาให้อีกแล้วครับพี่น้อง

ไอตอนแรก เค้าจะหักผมเพราะผม ทำงานพลาดบ่อย ทำอะไรพังบ่อย อันนี้ก็สมควร อยู่

และ ตอนนี้ทำไม่พลาดละ ไม่ทำอะไรพังละ และ กำลังฝึกน้องที่มาหัดทำใหม่อยู่คนนึง

ฝึกได้ 4 วัน พี่เค้าจะเทสน้องเลย ถ้าน้อง ทำไม่ได้ หักเงินตูอีก เฮ้อ ไรมากมายวะ 4 วันนะเว้ย จากลงโปรแกรมไม่เป็นเน้ยนะ

จะให้เป็นเลย จะบ้าหรอ พี่ครับ  อันนี้ก็เซงละ

มาเรื่องสาย อย่างที่ผมเคยเล่าไป เรื่องรับน้อง

คือผม ทำงาน ส-พุท แล้ว พฤ-ศ ผมซ้อมรับน้อง ซึ้ง ผมเองก็ ไม่ค่อยได้ไปซ้อมไรกันเค้ามาก พอไปจึงต้องโหด หนักหน่อย และต้องตามเพื่อนให้ทัน

ผมก็บอกพี่เค้าไปว่า พี่ครับ ส - อ ผมขอมาสายหน่อยนะ  พี่ก็ อืมๆ 2 วันพอนะ  (ซ้อมเหนื่อยๆ ขอไปสายสัก2 วัน อิอิ)

ปรากฎวันนี้ ผมไปสาย แม่เจ้า จะหักเงิน - - พี่ครับไหนคุยกันแล้วไง

ไม่ได้ เรื่องงานพี่ ซีเรียด - - ok ผมเข้าใจ เหมือนแม่ผม แหละ

แต่ ผ่อนผันหน่อยได้ไหมครับ - -

อืมๆ ได้ พรุ่งนี้ สาย ได้ 2 ชม. *0*

เหดียวผมจะไป สาย 10 นาที พอ ดูดิ จะบ่นไหม

ตอนนี้ ดูยอดเงินของเดือนนี้ จากที่พี่เค้าหัก ที่ผม ฝึกน้องลงไม่ผ่าน กับเวลา 4 วัน ผมมาสาย ยอดที่หัก 500 - -  และ คาดว่า ต้องโดนอีก 500 เพราะ พรุ่งนี้จะดูน้องเค้าลงอีก เงินเดือนตู มากสุด 4000 ค่ารถ ค่ากิน กำไรวันละ 50 - - ถ้าไม่โดนหักตัง ผมได้เดือนละ 1000 ถ้าโดนหักที่คิดไว้ ตุไม่มีเงินเดือนนี้เอง

เพียง 1 สัปดาห์ เงินเดือนตุไม่เหลือ แล้ว อีก 23 วัน ตุจะโดนหักอีกเท่าไร ทำงานเป็นหนี้จริงเสียดเอ้ย
ประธานสมาคมคนรักครอบครัว