ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

หึ เกาหลี

เริ่มโดย P4GE, พฤษภาคม 09, 2010, 03:06:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

P4GE

มองไปทางโน้น ทางนี้ก็เกาหลี เกา ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ก อ ๆ เลีย หมดเลย

จะอะไรกันนักหนาเนี่ย ผมก็ฟังนะ เเต่ผมไม่ถึงขนาดอินมากมาย ผมสงสัยว่า ที่เกาหลี เค้าทำศิลปินบอยเเบนออกตลาด

ท่าเปนไทยทำไมเราไม่ทำ วงร็อคออกตลาดมั้ง เอาเเบบดีๆกันไปเลย วงร็อคในไทยก็ดีมากมายหลายวง

เคยคิดไหมว่าเกาหลีเค้ามีวงร็อคดีๆหรือเปล่า ถึงมีดีก็โดนบอยเเบน เบียดหมด

เซงวะ เกาหลี ตลอดเลยสัส แล้วตอนนี้ไม่ว่าจะเปน การทำตัว บุคลิก ของคนไทย เเม้เเต่ภาษา เราก็วิบัตไปหมดเเล้ว

ผมเคยคิดดูเล่นๆว่า พวกเกาหลีเค้าเเอ๊บเเบ๊วเก่ง เเต่เค้าไม่เห็นมีการใช้ภาษาที่เขาเขียน โดยใช้ ตัวอักษรเเทนกันได้

อย่างคำว่า กินในภาษาเกาหลีอะ ท่าเขียนไม่ตรงตัวมันจะเเปลว่ากินไหม แต่สำหรับพวกเราในปัจจุบัน ผมจะยกตัวอย่างให้ดู ปัย << มั่ย << ชั่ย << อาว <<

ซึ่งมันก็เป็นความหมายเดิมนะ เเต่ท่าเรื่องนี้ทุกคนไม่ช่วยกัน เเล้วเราจะบอกลูกหลานเรายังไง ว่าอันไหนภาษาไทยกันเเน่

ท่าลูกหลานเราถามว่า ไม่ กับ มั่ย เป็นคนไทย ทำไมเขียนต่างกันเราจะตอบยังไง เราจะตอบว่า อ๋อ ตามเกาหลี เค้าเเอ๊บเเบ๊วมา เราเลยต้องเเอ๊บการใช้ภาษาด้วย

???? ตอนที่เห็น BIG BANG SJ 2PM กะบอกกะคนข้างๆวะ เออเเม่งเก่งวะ ทำได้ไงวะ เต้นโคดพร้อมกันเลย แต่ทำไมคนรอบข้างผม เข้าขั้นบ้าไปเลย

ถึงขนาดว่า ไม่ฟังวันไหน ตายเมื่อนั้น คอนเสิดเเต่ละทีต้องรอรับที่สนามบิน แล้วจะว่าถึงเรื่องการถ่ายรูป ตาโต เเก้มป่อง ชายหนุ่มมองก็น่ารักนะ

มองไปมองมาเหมือนพิการไงไม่รู้ !! เเม้กระทั่งทุกอย่างตอนนี้กำลังเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ทุกอย่างกำลังเปลี่ยนไป ความเป็นไทยเริ่มหาย

ของไทยเรามีดีหลายอย่างมากมาย คำกลอน คำพ้องเสียง ต่างๆ เราก็คิดขึ้นมาจีบหญิงได้ โดยไม่ต้องพึ่ง โปรเเกรมโฟโต้ช้อป เเต่งภาพนู้นภาพนี้ให้มันดูจริงจัง

ที่ผมออกมาบ่นเพราะ ผมเซง วะ เหนเเต่เกาหลี เเละกะ สีเเดง !!