ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ระบาย..ก่อนเปิดเทอม..ครั้งสุดท้ายที่จะบ่นถึงเรื่องโรงเรียน

เริ่มโดย kochakan, พฤษภาคม 15, 2010, 01:30:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kochakan

.......ผม...T_T ตัดแล้ว

โอ้วโน่ววววว์

T_T   .......จากกลางหลังกลับมาตื่งหู เอาผมไปขาย ได้ตังมาสี่ร้อย

ชอกช้ำระกำใจแสนสาหัส

กระซิก กระซิก [s:97]โลกนี้มันช่างไม่ยุติธรรม

ทำไม อาจารย์ทีโรงเรียนถึงชอบพูด ว่า โรงเรียนเรามีทรงผมที่ต้องตามกฎกระทรวงศึกษาธิการมาตั้งแต่ก่อตั้ง

แล้วบางที่จะมีเด็กที่ตัดผมไม่ได้ ตัดผมแล้วป่วย หรือ เป็น พราหม ที่เขาไม่ให้ตัดผมอะ ..โรงเรียนหนูส่งไปเรียนที่อื่นเลยค่ะ

ก็ประมาณว่า ให้ออกนั่นแหละ รถก็ต้องเข็นเข้าเข็นออกจาก รร  เข็นไปถึงที่จอดรถ เกือบ500เมตร เวลาเดินเข้าออกจากโรงเรียนก็ต้องเข้าแถวตอนเรียงหนึ่ง

ฝนตกก็ต้องเข้าแถว

มีอยุ่ครั้งนึง ..ยาม รร.นี้มัน..จะเคร่งในกฎมากไปแล้ว

ฝนอ่อย เด็กก็ยืนรอ เข้าแถวรอออกจากรร กัน  สามโฒงครึ่ง ยามบอก ยังไมเ่ปิดรออาจารย์มา

สี่โมง ก็ยังไม่เปิด

สี่โมงสิบห้า ..ทนไม่ไหว เดินออกกันเอง

บ่นๆๆๆๆๆ บ่นๆก็เท่านั้น สุดท้ายเราก็ต้องไปเิรียนเหมือนเดิม