ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

คุณเคยไม่ที่ คุณกับแฟนอยู่คนละขั้วกัน ในสังคม

เริ่มโดย tum040, พฤษภาคม 20, 2010, 10:59:29 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tum040

เห้อ! ไม่อยากพูดเลยว่า แฟนผมเทอร์เป็นเสื้อแดง ส่วนผมนั้นหรอคิดเอาเลยว่าคนใต้ส่วนใหญ่จะชอบสีไหน

แฟนผมอยู่โคราช ส่วนผม สุราษฎร์ เทอร์ชอบเสธแดง ทักษิณ ด้วยเหตุผลบางอย่างที่ดีมากเมื่อเทอร์พูดมาแต่ละที

ผมไม่อยากชวนเทอร์ทะเลาะเรื่องนี้เลย พอเห็นข่าวในทีวีกะได้แต่นั่งเงียบแอบสะใจในใจ ส่วนแฟนหรอกัดฟันด่าคนที่ฆ่าเสธเค้าละ

แต่อย่างไรกะดี ถึงเราจะคนละสีกันแต่ผมกะรักเทอร์มาก ส่วนเทอร์เองกะเช่นกัน เราต่างเข้าใจกันดี

แต่กะนั้นละ อย่าให้ได้พูดเรื่องนี้นะ ผมเป็นต้องเปลี่ยนเรื่องทันที ไม่งั้นห้องผมจะกลายเป็นห้องเก็บของทันที

หันใจกะหันใจนะ แต่มันกะคุ้มที่คิดไปคิดมาเรื่องเล็กน้อยๆในบ้านเมืองไม่ได้ทำให้เราเลือกทางเดินเองทั้งสองคน

ต่างหันหน้าเข้าหากัน รักกัน เข้าใจกันดีมากขึ้น

หากคนไทยเข้าใจกันได้แบบคู่ผมนะ คงจะดี