ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

น้ำอสุจิมันเป็นสีน้ำตาล [ไปพบแพทย์เรียบร้อยคับ]

เริ่มโดย ddream2128, พฤษภาคม 22, 2010, 02:34:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ddream2128

แก้ไขล่าสุด ddream2128 เมื่อ 2010-5-25 05:10

ตอนนี้หายแล้วน๊ะคับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ
ความเดิมจากอาทิตย์ที่แล้ว>>>> น้ำอสุจิ คือ ปกติมันก็เป็น สีขาวนะคับ  แต่ อาทิตนี้ไม่สบาย เป็นไข้หวัดใหญ่อะคับ อยู่ๆน้ำอสุจิมันก็เป็น สีตำตาลเฉยเลย งงมาก อยากทราบว่ามันปกติ หรือไม่ปกติ จะได้ไปหา หมอ งับ  ขอบคุณค๊าบ<<<

วันนี้มีความรู้ใหม่ๆเล็กน้อยมาบอกเล่าคับ

ความมหัศจรรย์อย่างหนึ่งของร่างกายของคนเรานั้นคือ เมื่อร่างกายของเรามีเชื้อโรคแอบแฝงอยู่ ก็เรามักจะมีอาการแปลก ๆ แสดงออกมาให้เห็น หรือลักษณะทางกายภาพบางอย่างจะเป็นสิ่งที่แสดงให้เห็นว่าตอนนี้ร่างกายของเรามีอะไรแปลก ๆ แล้วนะ

สำหรับผู้ชายสามารถสังเกตสุขภาพร่างกายจากลักษณะของสเปิร์มได้ตามนี้คับ
1.สีเหลือง  แสดงว่า กล้ามเนื้อหูรูดของท่อปัสสาวะอ่อนแอทำให้มีน้ำปัสสาวะเข้าไปผสมกับอสุจิได้
2.สีน้ำตาล  คุณต้องไปพบแพทย์เพื่อตรวจสอบต่อมลูกหมากและถุงอสุจิว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่า
3.สีน้ำตาลแดง  แสดงว่ามีเลือดในอสุจิหากสเปิร์มของคุณเปลี่ยนสีบ่อย ๆ ต้องรีบไปพบแพทย์ เพราะนั่นอาจจะแสดงว่าคุณมีปัญหาจากความดันโลหิตสูงหรืออาจะเข้าข่ายเป็นมะเร็งต่อมลูกหมากได้คับ

ของผมเป็น สีน้ำตาล ไปตรวจพบว่า ต่อมลูกหมากติดเชื้อค้บ เพราะเป็นไข้หวัดใหญ่ร่างกายเลยอ่อนแอ

เป็นข้อใหนในนี้ซักข้อก็รีบๆพบแพทย์น๊ะคับ ปล่อยไว้ก็จะเครียดตายเอาคับคับ  ^^