ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องเล่าของ-คนคุม-กล้องวงจรปิด 18+ขวัญอ่อนอย่าเข้า

เริ่มโดย opensing123, พฤษภาคม 24, 2010, 08:40:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

opensing123

หากใครยังไม่เคยได้อ่าน *โปรดใช้วิจารณญาณในการชม

คนควบคุมกล้องวงจรปิด คือ
คนที่เฝ้าระวัง หรือดูเหตุการณ์เมื่อเกิดเหตุผิดปกติขึ้น
รวมไปถึงดูแลกล้องเมื่อเกิดปัญหา
ผมเคยทำหน้าที่นั้นในธนาคารแห่งหนึ่งแล้ว และได้ออกมาแล้ว

ประจวบเหมาะผมได้คลิปๆ นึง อยากให้เพื่อนๆ
ได้ดูกับอาชีพนี้
เมื่อวันๆ เค้าจะต้องดูภาพซ้ำๆ ที่เดิมๆ เหมือนๆ กันทุกวัน

เรื่องของเรื่องมาจากชายคนนี้ครับ
หน้าที่เค้าก็เหมือนคนคุมกล้องวงจรปิดทั่วไป
และต้องดูภาพเดิมๆ ทุกวันเหมือนคนอื่นๆ

1 ในสถานที่ที่เค้าเฝ้าดูคือที่นี่ครับ
สถานที่นี้มีอะไรดี เป็นจุดจอดรถครับ คาดว่ารถหายบ่อย
เลยจำเป็นต้องมีกล้องวงจรปิด แต่ที่เค้าเฝ้าระวังมาตลอดไม่ใช่รถหาย

แต่เป็นสิ่งนี้แทนครับ ...

ใช่ครับ
คนฆ่าตัวตายโดยการกระโดดจากสะพาน
เยอะมากครับ นับสิบ
ที่จะต้องมีกระโดดที่นี่ และจำเป็นต้องตรงนี้ด้วย

เพราะอะไร ?

เค้าสมมติฐานไปในเรื่องเหตุจูงใจครับ
มันต้องมีสิ่งเร้าอะไรบางอย่างที่ทำให้คนคิดฆ่าตัวตายเยอะขนาดนี้

และต้องมาฆ่าตัวตายกันที่นี่

และเค้าก็เจอสิ่งนี้ครับ

มันเป็นคราบคล้ายรอยน้ำมันจากรถครับ
ก็ไม่แปลกนะครับ
แต่ที่แปลกคือ...
รอยมันไม่เคยหายไปไหนครับ และรอยลาดยาวไปรวมกันเป็นรูปนี้ครับ

เป็นรูป ลูกศร นั่นเอง ปลายหัวลูกศร
เป็นตำแหน่งที่คนตกมาเสียชีวิตจากการฆ่าตัวตายทุกๆ ครั้ง
นอกจากคราบน้ำมันลูกศรนี้แล้วยังมี...

มันคือป้ายโฆษณามีรูปลักษณะตัวละครคล้ายสิงโต กำลังบินอยู่บนท้องฟ้า

เหมือนเชิญชวนให้ผู้คนจิตตก เห็นสถานที่นี้แล้ว
"มาบินกันที่ตำแหน่งนี้เถอะ"

จริงไม่จริงไม่รู้
เรื่องนั้นไม่เกี่ยว
ที่เกี่ยวคือ ผู้ชายคนนี้
นอกจากมีหน้าที่เฝ้าระวัง แล้วเค้ายังเคยไปเฝ้าระวังด้วยตัวเองอีกด้วย

ผู้ชายเสื้อเหลืองนี้ทำท่าจะฆ่าตัวตายอย่างที่เคยๆ เป็นมากับคนอื่น

เค้าจึงคิดที่จะช่วย ทั้งพูดจาเบี่ยงประเด็น ทั้งถาม
แต่ก็ไม่เป็นผล

กลับโดนชายคนนี้ด่าและไล่ไปไกลๆ
จากนั้น...

ก็เหมือนอย่างเคย แต่ต่างตรงที่
จากที่เคยดูผ่านกล้องกับต้องมาเห็นกับตาแทน

ทุกอย่าง
ก็ว่าแปลกแล้ว... ทั้งเจอคนฆ่าตัวตายบ่อยครั้ง และเห็นกับตา
และยังเรื่องลูกศรคราบน้ำมันกับป้ายโฆษณา ที่อุตส่าห์ตั้งไว้อย่างเหมาะเจาะ

เรื่องทุกอย่างยังธรรมดามาก
เมื่อเทียบกับผู้เคราะห์ร้ายคนนึงที่คิดจะฆ่าตัวตายคนนี้ครับ

ผู้หญิงคนนี้เป็น 1 ในหลายๆ คน ที่คิดฆ่าตัวตายที่นี่เช่นเดียวกัน
แต่มันมีความแปลกที่ไม่เคยมีมาก่อน

ต่อครับ ความแปลกของผู้หญิงคนสุดท้าย
มันคืออะไรกัน??
เช่นเดิมครับ เมื่อผู้ชายคนนี้เห็นคนมีพิรุธผ่านกล้อง
ก็ต้องวิ่งถ่อไปหาเพื่อช่วยชีวิต

หลังจากทัก ด้วย "อาโนวว..."
ยังไม่ทันสิ้นเสียง หญิงคนนั้นก็...

กระโดดลงไป
และมีสภาพอย่างที่เห็น (และเป็นตำแหน่งเดิมๆ คือหัวลูกศรคราบน้ำมัน)

ครั้งนี้ผู้ชายคนนี้ได้วิ่งลงไปดูข้างล่าง
และได้ถ่ายวีดีโอเก็บไว้กับเหตุการณ์สุดประหลาดตรงหน้า

เจ้าหล่อนเมื่อกี้
เธอลุกขึ้นมาครับ
ไม่ได้ลุกขึ้นมาหลอกแต่อย่างใด
แต่เป็นอาการช็อคจากการถูกกระแทกอย่างแรงครับ
ทำเอาผู้ชายคนนี้ถึงกับผงะไปหลายเมตร

แผลบาดเจ็บดูร้ายแรงมาก
โดยเฉพาะที่แขน เพราะกระดูกหักทะลุเนื้อออกมาเลย
แต่หลังจากตั้งสติได้ไม่นานก็เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นครับ

ครับ เข้าใจกันถูกแล้ว...
ที่เหมือนเป็นเรื่องน่ายินดีที่ผู้หญิงคนนี้ไม่ได้เสียชีวิตจากกระโดดสะพานเพื่อฆ่าตัวตาย...

แต่นี่คือภาพจากกล้องวงจรปิดที่จับสถานที่นั้นอยู่ครับ

มีคนกระโดดต่อจากเธอคนนี้ที่ตำแหน่งเดิม
และลงมาทับร่างเธอที่เพิ่งลุกขึ้นยืนครับ

ครับ...
เธอเสียชีวิตพร้อมผู้ชายที่พยายามฆ่าตัวตาย และกระโดดมาทับร่างเธอข้างล่าง
ต่อหน้าชายคนนี้

"จขกท คิดว่าคงเป็น อาถรร มากกว่า"

สุดท้ายนี้ฝากไว้ครับ.... ฆ่าตัวตายไม่ใช่ทางออกที่ดี...
ยกเว้นจะถึงที่ตายเอง ฉะนั้นมีทำชีวิตให้สดใสนะครับ
และ
"มีใครอยากเป็นคนคุมกล้องวงจรปิดกันมั้ยครับ ?"

ใครอ่านแล้วชอบเม้นกันด้วยนะครับ !!

เครดิต  For you@Me-!  [ IP : 58.9.20.203 ]