ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

คนใกล้ตัว (ก๊อปมา)

เริ่มโดย nuyking, พฤษภาคม 26, 2010, 01:05:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nuyking

คนใกล้ตัว

พออายุมากขึ้น ๆ เรื่องที่เคยคับข้องใจของผม ที่แต่ก่อนมันคล้ายได้บีบอัด
เก็บ กดเอาไว้จนสุดหัวใจนั้น มันก็เหมือนได้ค่อย ๆ ลดลง ลดลงตามวุฒิภาวะ ตามความเข้าใจ
และการปล่อยวางของผม  แต่ก็นั่นแหละ ใครคนไหนที่ได้พบเจอเหตุการณ์ แบบที่ผมเจอ
อาจจะคิด และทำไม่ได้เหมือนผมก็ได้ ซึ่งที่ผมจะขอระบายเศษเสี้ยวความทรงจำนี้ให้ได้รับรู้กันนั้น
ก็เพียงแค่ อยากให้คนที่ผ่านมาอ่าน ได้ไตร่ตรองให้ดีก่อน ที่จะได้ทำอะไรลงไป
แม้จะ ตั้งใจ หรือไม่อาจหักห้ามใจ ที่มันอาจจะผ่านมาแล้วหลายปี เช่นผมที่ผ่านเวลานั้น
มาสิบปียี่สิบปี แต่เรื่องมันก็เหมือนว่าเพิ่งจะเกิดขึ้นเมื่อวันสองวันนี่เอง คือ ในช่วงขณะนั้น
สมัยที่ผมยังเป็นเด็กชายอายุน้อย ที่ผมเพียงเพิ่งจะเข้าชั้นประถมหนึ่ง เพราะตอนนั้น ผมจำได้ดี
ผมเห่อ รองเท้านักเรียนผูกเชือกคู่ใหม่มาก จนทำให้พี่สาวของผม ที่ก็เพิ่งจะประมาณ ประถมสี่ประถมห้า
ต้องคอยหมั่นไส้เอามือมาเขกหัวผมบ่อย ๆ  แถมผมเอง ยังเป็นเด็กที่ชอบฉี่รดที่นอน
จนเดือดร้อนคุณป้าปอง ญาติของผมคนหนึ่ง ที่ตอนนั้นแกกับผัวแก
ก็ยังลุ่ม ๆ ดอน ๆ โดนโกงเงิน ธุรกิจของพวกแกเกิดเสียหาย จนต้องบากหน้ามาพึ่งพา
หาเงินจุนเจือส่งลูก ๆ หลายคนของพวกแกเรียนหนังสือ ซึ่งสถานที่พำนักพักพิง
หางาน หาอะไรทำของพวกแก ก็ไม่ใช่ที่ไหนไกล เป็นบ้านครอบครัวของผมเอง
ที่แกก็ ให้ลูก ๆ พวกแกไปอาศัยอยู่กับญาติคนอื่นบ้าง และตัวป้าปองแกเอง ก็เป็นญาติใกล้ชิดกัน
เพราะป้าปองก็เป็นพี่สาวของพ่อผมคนหนึ่ง โดยในเวลานั้น ครอบครัวบ้านผม
ก็เป็นห้องแถวเปิดร้านเล็ก ๆ ซ่อมมอเตอร์ไซค์ ที่มีพ่อผมเป็นนายช่างใหญ่
กับลูกมือวัยหนุ่มอีกหนึ่งคน ที่พอป้าปองเขามาอยู่ด้วย ผัวแกหรือ ลุงเหลือ ก็กลายเป็นลูกมืออีกแรง
ที่ ถ้าเป็นไปได้ผมอยากจะย้อนเวลากลับไปเปลี่ยนแปลงมัน หรือทำอะไรสักอย่าง ไม่ให้ป้าปอง กับตาลุงเหลือ
ได้มามีโอกาสอยู่ที่บ้านผม  จนเกิดเรื่องราวความลับ ที่ต่างคนต่างต้องเก็บงำไว้แต่เพียงตัวเองเท่านั้นที่รับรู้
คือ เรื่องของเรื่อง ที่หลังจากป้าปองกับผัวแกมาอยู่ที่บ้านผมได้หลายเดือน ผมก็รู้สึกมีอะไรบางอย่างที่เปลี่ยนไป
ที่เห็นได้ชัด ๆ เลย ก็พี่สาวผม ที่ตอนนั้นพี่ผมก็ยังขบเผาะ เป็นเด็กประถมตัวน้อยน่ารัก ที่หัวกลมป๊อก
เปิด หัวเหม่ง ไว้ทรงผมสั้น ๆ ยาวไม่เกินติ่งหู  แบบนักเรียนหญิงทั่วไป ที่พี่สาวผมก็ถือเป็นเด็กน้อยหน้าตาดี
ที่ตัวเล็ก ๆ ชอบพูดชอบคุย ดูร่าเริง ที่ตอนนั้นผมกลับเห็นพี่สาวผม เริ่มแปลกตาไป ยิ่งตอนอยู่ที่บ้าน
ดู พี่ผมจะลับ ๆ ล่อ ๆ เหมือนแอบดู แอบซ่อนอะไรสักอย่าง โดยเฉพาะในห้องนอนของครอบครัวเรา
ที่ตอนเวลาพ่อกับแม่อยู่ในห้องบนเตียง เห็นพี่สาวผมชอบชะเง้อคอจากเบาะที่นอนปูพื้นตัวเอง
แอบมอง คอยระวังยังไงพิกล จนกระทั่งวันหนึ่ง วันที่เหมือน เป็นจุดเริ่มต้นให้ผมต้องลำบากใจมาอีกนมนาน
เพราะในวันนั้น น่าจะเป็นวันหยุดวันหนึ่ง ผมก็อยู่ที่ชั้นล่างดูทีวีตอนเช้า ๆ อยู่กับพี่สาวของผม
ที่อยู่ดี ๆ ผมเห็นพี่สาวผม กลับเดินขึ้นชั้นบนของบ้านไป ผมก็งง ๆ คิดว่าแปลกจริง ที่พี่ผมขึ้นไปทำไม
ปกติ เห็นชอบดูทีวี ชอบดูการ์ตูนอยู่ด้วยกัน เด็กไร้เดียงสาอย่างผมในตอนนั้น
ก็ เลยนึกสนุก คอยให้ผ่านไปสักพัก  ก็เลยทำเงียบแอบเดินตามพี่สาวผมขึ้นไป
ที่ พอผมไปถึงที่ห้องนอนครอบครัวเรา ผมก็เปิดประตูห้องเข้าไป แต่ก็พบกับความว่างเปล่า
จนผมก็แปลกใจ เลยนึกขึ้นได้ว่าพี่สาวผม อาจจะแอบไปที่ห้องป้าปองกับลุงเหลือหรือเปล่า
เพราะจำได้ตอนนั้น ลุงเหลือแกเจอเพื่อนเก่าแถวบ้าน จนแกก็ไปขอยืมเครื่องเล่นวีดีโอเก่า ๆ ของเพื่อนแกมา
ไว้ที่ห้องของแก ที่ผมก็เข้าใจว่าพี่สาวผม คงแอบไปนั่งดูวีดีโอที่ห้องลุงเหลือแน่ ๆ  ผมเลยรีบวิ่งขึ้นไปชั้นบน
ของ ตัวตึกอีกชั้นหนึ่ง เพราะบ้านผมก็เป็นตึกห้องแถวสามชั้น ที่ห้องลุงเหลือแกอยู่ชั้นบนสุด ที่พอผมขึ้นไปถึง
ก็ดูเงียบ ๆ เหมือนเช่นหน้าห้องนอนครอบครัวผม เด็กอย่างผมก็เลยเห็นว่า คงไม่มีใครเหมือนกัน
ผมเลยจะเดินลงบันไดมา  แต่พอเดินลงไป ผมกลับได้ยินเสียงเปิดประตูห้องป้าปอง
พร้อมทั้งเสียงเด็กใส ๆ ของพี่สาวผม ที่พูดโต้ตอบเบา ๆ อยู่กับใครสักคนในห้อง
ประมาณว่าไม่เห็น มีอะไร ผมเลยสนุกกะจะเข้าไปในห้องป้าปองด้วย
แต่ในจังหวะที่ผมขึ้นมาใหม่ พร้อมส่งสายตาไปทางประตู เด็กอย่างผมก็ฉงนขึ้นมา
เมื่อผมเห็นพี่สาว เด็กหญิงตัวน้อยของผม กลับยืนใส่แต่เสื้อยืดตัวสวยลายน่ารัก ทว่าไม่รู้ทำไม
พี่สาวผมกลับไม่นุ่งกางเกง  ยืนทำโป๊เอียงข้างอวดแข้งขาน้อย ๆ ก้นเล็ก ๆ แต่กลมป๊อกขาวหวองให้ผม
พร้อม ๆ กับจังหวะที่พี่ผมปิดประตูห้องพอดี ที่จังหวะนั้นพี่สาวผมคงมองไม่เห็นผม
เพราะเห็นหันหน้าไปคุยกับใครส่วน ผมก็งง ทำไมพี่ผมต้องแก้ผ้า ทำโป๊ด้วย
ผมเลยคิดว่าพี่ผมคงเล่นสนุกอะไร กับป้าปอง หรือลุงเหลืออยู่แน่ ๆ  ผมเลยเงียบ ๆ
กะจะทำทะเล้น เปิดประตูเบา ๆ แล้วรีบส่งเสียงตะโกนแกล้งทุกคนในห้องซะหน่อย
แต่พอเอา มือไปบิดประตูห้องจะเข้าไป ผมกลับเปิดประตูไม่ออก เพราะพี่สาวผมคงล็อก
เด็ก อย่างผมก็เลยยิ่งแปลกใจเข้าไปใหญ่ จนไม่รู้ยังไงผมเหมือนรู้สึกว่าต้องขอดูภายในห้องให้ได้
ก็เลยอาศัย หน้าต่างกระจกหน้าห้องป้าปอง ที่ผมก็หาช่อง หามุมจะมองเข้าไปให้ได้
จน ได้ซอกเล็ก ๆ ริมขอบบริเวณหนึ่ง ซึ่งและแล้วทุกสิ่ง ทุกอย่างที่ผมได้เห็นภายในห้องนั้น
กลับทำให้ผมได้แต่ยืนนิ่ง ปากหวอ ทำอะไรไม่ถูกเลย เพราะภาพที่ผมเห็นนั้น
เป็นพี่สาวหัวเหม่ง ตัวจ้อยของผมกำลังนอนสบาย ๆ เอนหลัง หนุนหมอนที่ซ้อนกันสูงหลายใบ
ที่ พี่ผมไม่รู้ยังไงกลับนอนท่าทางประหลาด เห็นทำโป๊ถ่างขาอ้าซ่า แอ่นเอวน้อย ๆ โชว์จิ๋มเด็กเกลี้ยงเกลา
ซึ่งดูแล้วก็ทะเล้นน่ารัก ที่พี่สาวผม ปกติเห็นหน้าตาดูเฉย ๆ จิ้มลิ้ม แต่ก็แก่นเซี้ยวไม่เบา ทว่าไม่รู้อีท่าไหน
เห็น ตอนนั้นตูดเปลือยสุดขาวขนาดย่อม ๆ ของพี่สาวผม มันถึงได้ไปเกยปริ่ม ๆ อยู่สุดขอบเตียง
เกือบจะตกหล่น ดีที่มีคนคนหนึ่งคอยนั่งยอง ๆ ใช้มือรองรับเอาไว้ ที่ไม่ใช่ใครที่ไหนไกล กลับเป็นตาลุงเหลือ
ผัวป้า ปองนี่เอง ที่ผมมองไม่เห็นป้าปองเลย  เห็นแต่ลุงแกในห้อง ที่ลุงเหลือแกเอง ก็แก้ผ้าล่อนจ้อน
นั่งน่าเกลียด อวดรูปร่างผิวคล้ำท้วมใหญ่ ลงพุงหน่อย ๆ ที่ยิ้มน้อย ยิ้มใหญ่พูดแหย่อะไรไม่รู้อยู่กับพี่สาวผม
ที่ผมกลับต้อง สะดุ้งลืมตัว เมื่ออยู่ดี ๆ เห็นลุงเหลือแกเล่นก้มหัว หน้าใหญ่ของแกมาจูบเข้าเต็มรัก
กับของสงวน จิ๋มเด็กจิ๋ว ๆ ของพี่สาวผม เสียงดังจ๊วบใหญ่ ที่เห็นพี่สาวผม ต้องแข้งขากระตุกเล็กน้อย
ก่อนที่พี่ ผมจะทำน่ารักเป็นที่สุด  เห็นนอนตาแป๋ว แก้มแดง เอานิ้วโป้งตัวเองมาดูดเล่นอย่างกับลูกเล็กเด็กแดง
เมื่อผมเห็นลุงแกยัง ไม่ยอมหยุด เล่นอ้าปากแลบลิ้นแผ่กว้างออกมา ก่อนจะทำรัวตวัดส่วนปลาย
เลีย แหวกร่องจิ๋มเด็กแดง ๆ  อมชมพูของพี่สาวผมอย่างรวดเร็วครั้งแล้วครั้งเล่า
จน เห็นนิ้วเท้าพี่ผมต้องงอหงิกเป็นจังหวะ ๆ แถมยังส่งเสียงร้องอู้อี้อะไรเบา ๆ อยู่หลายรอบ
ก่อนมีทำบิดเอว ถอยกระถดตูดขาวเหมือนจะเบี่ยงจิ๋มเด็กตัวเองให้หนีลิ้นตาลุงเหลือ
ที่ สักพักผมเห็นลุงเหลือแกก็หยุด ทำชะเง้อมองหน้าพี่ผม แล้วแกก็อมยิ้ม คงชอบใจ
จนจู่ ๆ แกก็ยืนยืดตัวขึ้นมา ที่ผมเองใจหายวาบเลยตอนนั้น เมื่อสายตาของผมกลับได้พบเห็นอะไร
ที่มันกำลังโยก ผงกหงึก ๆ อยู่ตรงหว่างขาเปลือยเปล่าของแก จนถึงตอนนี้
ผมก็ยังไม่เคยลืม กับไอ้ภาพเหตุการณ์ถัดจากนั้น กับท่าทางการกระทำของตาลุงเหลือ
ที่ได้ฝาก ทิ้งไว้ให้กับพี่สาวผม เมื่อสิ่งที่ผมเห็น เป็นของดีของลับความเป็นชาย
หรือ ดุ้นควยดำ ๆ อวบตันเหลือประมาณของตาลุงเหลือ ที่ไม่ยาวมากนัก
แต่ขนาดวง รอบของลำควยแกนั้น ให้มือน้อย ๆ ของพี่สาวผมสองมือมาจับกำก็คงจะกำได้ไม่รอบ
อีก หัวควยบาน ๆ ของแก ก็ผงาดดูเต่งใสใหญ่โต จนพี่สาวผมก็ดูตกใจตาโต
ก่อนจะ พูดเสียงสั่น ทำปากบู้น่ารักบอกอะไรสักอย่างอยู่กับตาลุงเหลือ ที่เห็นลุงเหลือแกก็ยิ้มไม่เลิก
เห็นยืนพูดเอามือลูบพุง ลูบควยตัวเองอยู่ตรงปลายเตียง ตอบโต้เสียงเบา ๆ อยู่กับพี่สาวผมไม่นาน
ผม ก็ต้องตาโต ปากค้างไปอีกคน เมื่อผมเห็นลุงเหลือแกก็ขยับตัวแกขึ้นมาบนเตียง ก่อนจะอุ้มพี่สาวผม
ที่รูปร่างนี่แตกต่างกันสิ้นเชิง ระหว่างเด็กกับผู้ใหญ่ ที่เด็กหญิงตัวน้อยพี่สาวของผมตอนนั้น
ก็คงสูงได้ ประมาณ เกือบถึงเพียงหน้าอกของตาลุงเหลือ ที่ถ้าใครมาเห็นภาพเหตุการณ์บนเตียงตอนนั้น
คงจะเข้าใจได้เลยว่าเป็น ผู้ใหญ่รังแกเด็ก แถมเด็กก็ไม่ใช่ใครที่ไหนเป็นหลานแท้ ๆ ของไอ้ผู้ใหญ่คนนั้น
คนที่กำลังสอดมือยกตัว ยกแขนพี่สาวผมปลิว ให้ไปนอนหงายหัวหนุนหมอนใบหนึ่ง
ที่อีกใบหนึ่งเล็กกว่าแกก็เอามารองก้น พี่สาวผมไว้ ก่อนที่แกจะค่อย ๆ แทรกตัวดำ ๆ ของแก
เข้ามาตรงกลางหว่างขา ที่กางกว้างของพี่สาวผม ที่ผมเห็นพี่สาวผม ต้องนอนตัวเกร็ง มือไม้แข้งขาน้อย ๆ
กลับดูเกะกะ เก้งก้างอย่างกับพี่ผมไม่รู้จะขยับ จะวางไปตรงไหนดี ที่ตาลุงเหลือแกก็ดูไม่สนใจ
ที่และแล้วผมก็ปากอ้า ตาค้าง เมื่อสิ่งที่ตาลุงเหลือทำ เป็นที่ไม่เข้าใจของเด็กอย่างผมเลยในตอนนั้น
เมื่อผมเห็นแกกำลังพยายามจะ เขยิบ เหมือนจะให้เป้ามีขนพลอมแพลมของแก ตรงกับเป้าจิ๋มเด็กของพี่ผม
แล้ว แกก็ค่อย ๆ แอ่นเอว จับไอ้นั่นของแกหรือหัวควยบาน ๆ มาจิ้มจ่ออยู่ตรงรอยแยกตีบ ๆ ของจิ๋มพี่สาวผม
ที่เห็นแกดูบรรจงเดี๋ยว ๆ ก็เอาหัวควยงัด เดี๋ยว ๆ ก็เขี่ย  บี้บดเนื้อจิ๋มพี่ผมขึ้นลงเบา ๆ
จน เห็นพี่สาวผม  ต้องตัวสั่น ปากแบะ แหงนคอมองแล้วมองอีก กับเนินหนอกน้อย ๆ ของตัวเอง
ที่กำลังนูนพอง รูจิ๋มงี้อ้าปรินิด ๆ รับได้แค่เพียงส่วนปลายหัวควยบาน ๆ หน่อยเดียวของตาลุงเหลือ
จนไม่รู้ ตอนนั้นพี่ผมเขาคิดอะไร ถึงได้ยอมให้ตาลุงเหลือ ที่เห็นปกติพี่สาวผมก็ชอบแหย่
ชอบมาเล่นหัวคุยกับผู้ใหญ่อย่างแก ที่ผมดูแล้วช่างพิศวง กับภาพตรงเบื้องหน้า
ที่ดุ้นควยตาลุงญาติเราคน หนึ่ง มันทำท่า ทำทางเหมือนกำลังอยากจะแหวกเข้าไปในรูจิ๋มพี่สาวผมเสียให้ได้
แต่จนแล้ว จนรอด ก็ดูไม่มีทางว่ามันจะเล็ดลอดเข้าไปได้  จนผมเห็นลุงเหลือแกเลยหยุดชั่วคราว
เอาควยแกถอยออกไป จนทำให้ผมได้เห็นจิ๋มน้อย ๆ ของพี่ผมชัดตา ว่ามันดูเยิ้ม ๆ แฉะ ๆ
แถม เนื้อในสีชมพูแดง  กลับดูอ้าโบ๋หน่อย ๆ ที่ไม่ต้องสงสัยเลยว่าต้องเป็น ฝีมือไอ้หัวควยบาน ๆ ของลุงแก
ที่เห็นลุงเหลือพักนิดเดียว แกก็เริ่มสานต่อแต่คราวนี้ เห็นแกไม่เอาแค่หัวควยแกแคะใส่อย่างเดียว
แต่ แกเล่นเอาลำควยใหญ่ ๆ ของแกทั้งลำ  ถูเสียดสีไปช้า ๆ กับร่องจิ๋มเด็กพี่ผม
ที่ เห็นพี่สาวผมก็ต้องกลับมาดูดนิ้วใหม่ พร้อมตัวหงิกเกร็ง ทำนอนแบะจิ๋มอ้าซ่าเหมือนเดิม
แต่หน้าตาน่ารัก เริ่มดูเหมือนงอนไม่พอใจ คล้ายพี่สาวผมเขาคงนึกว่าไม่ค่อยจะสนุกแล้ว
ที่สักพักไม่นาน ผมเห็นตาลุงเหลือแกเริ่มหน้าตาดูดุดัน แถมแกคงบี้จิ๋มน้อย ๆ ของพี่สาวผมแรงไป
ผมเลยได้ยินเสียงพี่ผมร้องอื้อดัง ๆ มานิดหน่อย แต่ก็เป็นจังหวะเดียวกับที่ลุงเหลือเองก็ตัวกระตุก
เห็นเนื้อตูดดำใหญ่ ๆ ของแกนี่สั่นพริ้วรุนแรง ที่ผมเห็นควยถอกมะเมื่อมของลุงเหลือเองก็เกร็งเป่ง
หัวบานเต่งที่พยายาม จะแหวกเข้าร่องจิ๋มเล็ก ๆ ของพี่ผมให้ได้ ก็คงหมดความพยายามเลยได้แต่จ่อจี้
ฉีด น้ำข้นขาวขุ่นพุ่งทะลักออกมา ระลอกใหญ่อยู่ตรงปากรูจิ๋มน้อย ๆ ของพี่สาวผม
ที่ ผมเห็นน้ำขาว ๆ บางส่วนต้องลอยกระเซ็นเป็นปื้นหยดใหญ่ ไปเปรอะเปื้อนใส่เสื้อยืดพี่ผม
จนดูเหนอะหนะ ที่เนินโหนกจิ๋มเด็กน้อยของพี่สาวผมก็เต็มไปด้วยน้ำขาว ๆ ดูเหนียวแฉะร่องไปหมด
ที่พี่สาวผมก็เห็นหน้างอ ตัวสั่น ทำคิ้วย่นมองดุ้นควยของตาลุงเหลือผงกหัวเยิ้ม ๆ หงึกหงักอยู่ไม่เลิกรา
จน และแล้วเหตุการณ์คล้ายจะหมดลง เมื่อผมเห็นลุงเหลือแก ก็นั่งเอามือรูดควยของแกอยู่สักพัก
แกก็พูดยิ้ม ๆ อะไรกับพี่สาวผมสักคำสองคำ แกก็ลุกเดิน ที่ผมเห็นควยแกยังโด่เด่ หดไม่ลงมาหยิบผ้าผืนเล็ก ๆ
ก่อนที่แกจะเดินกลับมาเอาผ้าผืนนั้น ลูบเช็ดจิ๋มเช็ดเสื้อให้พี่สาวผม ที่พี่ผมก็ยังนอนขาถ่างหุบไม่ลงเหมือนกัน
จน ผมเห็นลุงเหลือแกเช็ดเสร็จ แกก็ยังจะก้มหน้า เห็นแกแลบลิ้นเลียร่องจิ๋มแดง ๆ ให้พี่ผมเบา ๆ
ก่อนที่พี่ผมจะทำหนีบขาน่ารัก แต่หน้าตานี่เบ้แบะไม่รู้จะหัวเราะหรือร้องไห้ พร้อมทำจะตี จะโป้งตาลุงเหลือ
ที่เห็นพี่สาวผมลุกขึ้นมา จะหยิบกางเกงตัวน้อยมาใส่ ทำท่าเหมือนจะออกมาจากห้อง ผมเองก็ตกใจ
เลยต้องรีบเผ่นจากหน้าห้องตาลุง เหลือลงมาข้างล่างของบ้าน เป็นอันผละออกมาจากเหตุการณ์ครั้งนั้น
ที่ไม่ นานพอผมลงมา ผมก็เห็นพี่สาวผมเดินลงมา ที่ตัวงี้งอโค้งมาเลย เหมือนพี่ผมคงจะเจ็บจิ๋มตัวเองแน่ ๆ
แต่ก็ไม่มีอะไร วันนั้นทุกอย่าง กลับดูเหมือนเป็นวันธรรมดาทั่ว ๆ ไปอีกวันหนึ่ง เมื่อไม่มีใครสังเกตอะไร
ที่ นับจากวันนั้น ผมเองอีกคนกลับคล้าย เป็นเหมือนพี่สาวผม ที่ต้องทำลับ ๆ ล่อ ๆ
เหมือนจะแอบมอง แอบระวัง ที่ตอนเช้า ๆ ตื่นนอนนี่เอง ยิ่งวันหยุดพ่อกับแม่ผมตื่นเช้าลงข้างล่างไปแล้ว
กลับเป็นผมที่เริ่มรู้ เรื่องรู้ราว ทำนอนแอบดูพี่สาวผม ที่นอนห้องเดียวกัน ผ่านทางข้างล่างขาเตียงที่ยกสูง
ที่แม้ตำแหน่งของฟูกปูพื้นข้างเตียงของ ผมกับพี่สาวผม จะอยู่คนละด้านกัน แต่ไม่มีปัญหา
แถมใครจะรู้ว่าเด็กอายุ เพิ่งจะประมาณเก้าขวบสิบขวบอย่างพี่สาวผม  นี่กลับชอบแอบถอดกางเกงตัวเอง
โป๊ ท่อนล่าง ยิ่งเช้า ๆ นี่พี่สาวผม จะชอบแอบนอนทำสำรวจ เห็นชอบเอานิ้วเล็ก ๆ มาบดมาลูบบี้อยู่ตรงรูจิ๋ม
ที่เนินโหนก เห็นเริ่มนูน เริ่มอวบเกินวัย ที่ผมก็ชอบจ้อง หามุมไม่ให้พี่สาวผมเห็น ที่ผมก็แอบดู
เห็นเนื้อจิ๋มสี ชมพูของพี่สาวผม นี่ดูมันวาวแวววับ เยิ้มน้ำหน่อย ๆ ที่พอผมสังเกตหลายวันเข้า
ยิ่งตอนพี่ผมเข้าห้องน้ำ จะฉี่ตรงชั้นบนของบ้าน ผมจะเห็นได้ใกล้ ๆ ดูชัดเจน เพราะตรงประตูห้องน้ำอันนั้น
มันจะเก่า ๆ แถมห้องน้ำก็เล็ก ๆ ถ้าก้มหน้าแอบดูดี ๆ  จะเห็นข้างในห้องน้ำระยะเกือบประชิดได้ชัดเลย
และ ผมก็ไปแอบดูพี่สาวผมฉี่บ่อย ๆ ที่เห็นพี่สาวผมอยู่ในท่านั่งยอง ๆ ปล่อยเยี่ยวสบาย ๆ แล้ว
พอผมมองดี ๆ ผมก็สังเกตเห็นรอยแยกจิ๋มเด็กพี่ผมนี่ ทำไมดูมันปริ ๆ แดง ๆ
แถมรูจิ๋ม ลึกโบ๋สีดำ ก็ดูถ่างเปิดกว้างกว่าเก่า จนดูบางครั้งเหมือนพี่ผมจะฉี่คล่องพุ่งแรงขึ้นเยอะ
ที่สงสัยพี่สาวผมคงจะ แอบไปทำอะไรให้รูจิ๋มน้อย ๆ มันได้ฉีกบานเหมือนอย่างวันนั้นกับตาลุงเหลืออยู่อีกแน่ ๆ
และก็จริงตาม นั้น เพราะผมเห็นบางวัน ผมงี้ตกใจเลย เพราะบางทีช่วงเย็นเลิกเรียนกลับมาบ้านกันแล้ว
อยู่ดี ๆ พี่ผมในชุดนักเรียนประถม ก็รีบวิ่งมาเข้าห้องน้ำ ผมที่คอยแอบตาม แอบสังเกตดูอยู่ ก็ต้องปากหวอ
เมื่อเห็นในห้องน้ำพี่ผมรีบเปิดกระโปรง นักเรียน เลิกขึ้นมากองอยู่ที่เอว  ที่ไม่รู้กางเกงในพี่สาวผมไปไหน
ก่อน ที่พี่ผมจะนั่งยอง ๆ คร่อมคอห่าน แต่ไม่ได้จะฉี่หรอก กลับกลายเป็นพี่สาวผมกำลังวุ่น
อยู่กับการล้างน้ำขาว ๆ ดูคุ้นตา ที่เห็นเหนียวเหนอะ เขรอะจิ๋ม เปื้อนรูโบ๋ที่ดูดำลึกกว่าเก่า
จนเมือก ขาวข้นคลั่กบางส่วน ไม่รู้มันมาจากไหน เห็นไหลเป็นทางยาว ๆ ย้อยออกมาจากรูจิ๋มเด็กน้อยของพี่ผม
ที่เห็นพี่สาวผม ต้องนั่งเกร็ง แถมมีขมิบปากรูจิ๋มมุบมิบ เสียงดังจิ๊จ๊ะน่าหวาดเสียว
เหมือนพี่ผมจะ เร่งให้น้ำขาว ๆ มันไหลออกมาอีก แต่ก็ดูไม่ทันใจพี่ผม
ที่เห็นพี่สาวผม หน้าบู้ นั่งแบะจิ๋ม ทำปากจู๋ บ่นอะไรน่ารักสักพัก ก็เห็นตักน้ำราดจิ๋ม ล้างให้สะอาด
แล้วก็เห็นสบายใจ นั่งยอง ๆ กระดกก้นกลม ๆ ฮัมเพลง ก่อนจะก้มหน้า ปล่อยฉี่แรง ๆ เหมือนอย่างเก่า
ที่ไม่ต้องสงสัยเลยว่า ไอ้น้ำขาว ๆ นั่น ต้องเป็นพี่สาวผมไปแอบทำอะไรกับตาลุงเหลือ
เหมือนอย่าง วันนั้นมาแน่นอน และในวันหนึ่ง วันถัดมาจากนั้นนี่เอง ที่ผมเหมือนจะถูกเปลี่ยนแปลงอะไร
ในตัวผมไปทั้งหมดก็เกิดขึ้น คือ ในวันนั้นหลังจากที่ผมก็พยายามมาเรื่อย
ที่จะสังเกตสังกา หาโอกาสจะดูพี่สาวผมกับตาลุงเหลือ ที่ผมยังมีจังหวะได้เห็นเหตุการณ์แบบจะจะ
เหมือนแบบคราวนั้นอีกสองสามครั้งในห้องลุงเหลือ แต่ดูผมก็ยังไม่เพียงพอ
เพราะที่จริงผมยังเชื่อว่าพี่สาวผมกับลุงเหลือ คงจะแอบเล่นแอบทำอะไรมากกว่าที่ผมได้ดู
แต่ผมตอนนั้นก็ยังเด็ก บางทีเพื่อนมันเยอะ มันก็มาชวนไปเล่นนู่น เล่นนี่จนลืมไปก็มี ไม่เหมือนกับพี่สาวผม
ที่ไม่ค่อยเล่นอะไรห่าม ๆ  แบบเด็กผู้ชาย ที่อย่างมากพี่ผมก็เล่นกับเพื่อนอยู่หน้าบ้าน ข้างบ้าน เลยดูอยู่ติดบ้าน
จน ในวันนั้นผมก็เพิ่งกลับมาจากการเล่นช่วงบ่ายแก่ ๆ ก็เห็นพ่อผมกับลูกมืออีกคนทำงานอยู่
ส่วนป้าปองเมืยลุงเหลือ ก็เห็นแกเพิ่งจะออกจากบ้านไปจ่ายตลาด แต่ผมกลับไม่เห็นลุงเหลือกับพี่สาวผม
ที่ ผมก็เลยคิดเอง เออเองว่าสองคนนั้นคงอยู่ข้างบนบ้าน แอบโป๊เล่นอะไรกันอยู่เหมือนเคยแน่ ๆ
ผมเลยล้างหน้าล้างเท้าตามประสา เด็ก ก่อนจะกึ่งวิ่งกึ่งเดิน ขึ้นไปที่ห้องตาลุงเหลือ
และก็แอบดูอยู่ ตรงตำแหน่งเดิม แต่ที่ไหนได้ สิ่งที่ผมเห็นกลับเป็นเพียงความว่างเปล่า
ไม่ มีใครในห้องเลย ผมเลยผิดหวังน่าดู ก็เลยเดินลงบันไดมา
แต่แล้วพอเดินผ่าน หน้าห้องครอบครัวตัวเอง ผมกลับนึกอะไรได้ ผมเลยลองแทรกตัวเข้าไปชิด
ตรง กองของสัมภาระที่แม่ผมเอามาเก็บ ๆ กอง ๆไว้ข้างตู้ ก่อนหาช่องว่าง ที่วันนั้นไม่รู้ผมโชคร้าย หรือโชคดี
ที่หน้าต่างตรงหน้าห้อง แบบบานเกร็ดได้เปิดอ้าไว้ ทั้งผ้าม่านก็ปิดไม่ค่อยเรียบร้อย ผมเลยได้ยืนเงียบ ๆ
แอบมองเข้าไปในห้องครอบครัวผม ที่นึกว่าพี่สาวผมกับลุงเหลือ คงมาแอบทำอะไรอยู่ที่ห้องนี้หรือเปล่า
และ แล้วผมก็เข้าใจถูกจริง ๆ เมื่อภาพที่ผมเห็นเป็นตาลุงเหลือจริง ๆ แกอยู่ในห้องครอบครัวผม
ทว่าเด็กผู้หญิงอย่างพี่สาวผมกลับไม่อยู่ในห้อง แต่กลับกลายเป็นผู้หญิงผมยาวสลวย ผิวขาวคนหนึ่ง
ที่ผมรู้จักเป็นอย่าง ดี  คนคนนั้นคือ คุณแม่ของผมเอง     ผมในตอนนั้น นี่มึนงงสับสนไปหมด
เมื่อ ทำไมทุกอย่างมันกลับไม่เป็นอย่างที่คิด แถมในห้องนอนนั้นคุณแม่ของผม
ท่านกลับ กำลังเลียนแบบเหมือนพี่สาวผมในวันนั้น เพราะผมเห็นท่านเองก็ใส่แต่เสื้อยืดสบาย ๆ
แต่ว่าเบื้องล่างตั้งแต่ สะโพกขาวสะอาดของท่านลงมา ร่างกายอันดูอวบอิ่มแสนสะสวยของท่านนั้น
ท่านกลับ ไม่ยอมใส่แม้แต่กางเกงใน ที่ผมก็เห็นท่าน ก็ยืนทำหน้ามุ่ย ค้ำหัวคุยอยู่กับตาลุงเหลือ
ที่ลุงแก เห็นนั่งอยู่บนเตียง ที่ลุงแกก็พอกันใส่แต่เสื้อกล้ามสีขาว แต่โป๊ท่อนล่าง นั่งเอามือสาวควยโด่ช้า ๆ
ยิ้มตอบโต้คุยกับแม่ผม ที่ไม่นานเลยจริง ๆ ภาพเหตุการณ์แบบเดียวกัน
กับที่ลุงเหลือแกทำกับพี่สาวตัวน้อยของผม ก็ถูกแทนที่ด้วยคุณแม่ของผมอีกคน ที่คราวนี้จิตใจเด็กน้อยของผม
ต้องโหวง เหวง ที่ผมรู้สึกว่าตอนนั้นมันเหมือนหน้าจะมืด หัวใจเต้นแรง ที่ผมเองก็เริ่มมีความรู้สึกแปลก ๆ
ตรงหว่างขาตัวเอง ที่คงเริ่มแตกหนุ่มเกินวัย กับการกระทำของคนสองคนในห้องนอนครอบครัวผม
ที่ ไม่ใช่ใครที่ไหนเลย เป็นคุณแม่ของผมที่ปกติดูท่านจะเป็นผู้หญิงที่กระฉับกระเฉง พูดจาฉะฉาน
ไม่ ค่อยเกรงใคร แต่สิ่งที่ผมเห็น คุณแม่ผมท่านกำลังนอนถูกเลิกเสื้อยืดขึ้นไปเหนือเต้านมอวบอั๋นของท่าน
ที่ สองเต้าเปลือยขาวใหญ่ดูเต่งตึง ก็กำลังโยกไหวหวิว ๆ เข้าจังหวะการเหวี่ยงสะโพก
ทำกระเด้าของตาลุงเหลือ ที่เห็นลุงแกเลียจิ๋มขนบาง ๆ ของคุณแม่ผมไม่นาน
ลุงแกก็เข้าที่เข้าทาง ที่ผมต้องตาค้างไม่อยากจะเชื่อว่าดุ้นควยดำใหญ่ ๆ ตัน ๆ ของแก
ที่ใหญ่ โตจะเท่าข้อมือเด็กน้อยอย่างพี่สาวผม มันจะสามารถมุดเข้ารูจิ๋มคุณแม่ผมได้หมดทั้งลำ
จนผมเองนี่ยืนตัวเกร็ง มองคุณแม่ผมถูกจับนอนโป๊ สะโพกผายสุดอวบอั๋นก็หนุนหมอนข้าง
พร้อมท่านก็ ทำหน้าประหลาดเหมือนว่าจะเจ็บ แต่ก็ไม่เห็นว่าท่านจะร้องบอกให้ตาลุงเหลือแกหยุดกระทำ
ที่ได้แต่เห็น ท่านนอนขาถ่าง แบะจิ๋มอ้าซ่าไม่แพ้พี่สาวผม แถมท่านก็หัวเหอยุ่ง โยกเยกกึก ๆ
จนท่านต้องนอนตัวเกร็ง นมต้มสองเต้าก็กระเพื่อมดูน่ารักอยู่บนเตียงที่ใช้ร่วมเคียงกับคุณพ่อผมที่ คราวนี้
กลับเป็นตาลุงเหลือคงมาขอยืมใช้ ไม่พูดไม่จาบอกคุณพ่อผมก่อน เล่นถือวิสาสะมาทำสนุกกับคุณแม่ผมลับ ๆ
ที่ผมเห็นสักพักคุณแม่ผม ที่ท่านเองกำลังโดนลุงเหลือแกกระเด้าใส่เน้น ๆ  เป็นจังหวะได้ไม่นาน
ก็ คงเผลอลืมตัว เมื่อผมเห็นท่านเล่นนอนตาปรือ ยกแอ่นสะโพกผายของตัวเองให้ลอยสูง
เหมือนท่านพยายามขยับให้เนินเบ้าของ ท่าน ได้ใกล้ชิดบดติดกับหนอกควยตาลุงเหลือชิด ๆ หนัก ๆ
จนคล้ายลุงเหลือ แกก็เข้าใจ เมื่อเห็นแกขยับตัวแกให้ได้เบียดเข้าประชิดช่วงล่างขาว ๆ ของคุณแม่ผมแล้ว
แกก็โก่งตูดรัวโยกกระเด้าคุณแม่ผมเน้น ๆ จนตัวผมเองก็เกร็งเขม็งไม่แพ้กันกับคุณแม่ ที่หน้าท่านแดงสดใส
เริ่มคิ้ว ขมวด ส่งเสียงสั่น ๆ หลุดลอดออกมาฟังแล้วแปลก ๆ เหมือนท่านจะคราง ที่ไม่นาน
เมื่อ เห็นลุงเหลือแกเร่งจังหวะอยู่ ให้ลำควยใหญ่ ๆ ของแกได้อัดรูดเนื้อจิ๋มแดงคล้ำของคุณแม่ผม
ที่เนื้องี้ยู่ยี่ ยับไปตามลำควยของลุงเหลือ ที่จังหวะกระทบกันเริ่มรุนแรง ผมมองตามแทบไม่ทัน
จน แปปเดียวคุณแม่ผมก็ตัวสั่นโยกกึกกักอยู่วูบหนึ่ง ที่เห็นท่านรีบยกมือสวยขึ้นมาปิดปากท่านไว้
เหมือนกลัวตัวท่านเอง เกือบจะหลุดร้องอะไรสักอย่าง ที่ลุงเหลือเองเห็นหยุดสักพักก็ดูแกจะไม่ไหว
เห็น แกเองคงทำอั้น ทำหน้าเบ้อยู่นิดหนึ่ง ก็พลอยทำตูดสั่นเหมือนที่ผมเคยแอบดู
ที่ คราวนี้เห็นลุงแกคงไม่ต้องเพียงแต่เอาหัวควยจ่อ อยู่ตรงปากรูจิ๋มน้อย ๆ แบบพี่สาวผม
เมื่อครั้งนี้เห็นแกเล่นแช่ลำควยของแก เข้าไปสักครึ่งลำในจิ๋มคุณแม่ผมสักพัก เหมือนจะรอให้คุณแม่ผม
ที่เห็น ท่านเริ่มขยับตัว รีบเอื้อมมืออีกครั้ง ไปหยิบกระดาษชำระใกล้ตัว ที่วางอยู่บนหัวเตียง
แล้วฉีกมาจำนวนหนึ่ง ก่อนเอามารองยื่นจ่ออยู่ตรงส่วนล่างจิ๋มของท่าน ที่มีดุ้นควยลุงเหลือแกเสียบคารูจิ๋มอยู่
จนลุงเหลือแกเอง ถึงจะถอนลำควยออกมาจากจิ๋มคุณแม่ผม ที่ผมเองก็ตาลอย มองรูจิ๋มคุณแม่ผม
ที่ มีน้ำขาวไหลเยิ้มออกมา ไม่ต่างไปจากจิ๋มเด็ก ๆ ของพี่สาวผมในวันนั้น ที่เหตุการณ์พลิกผันอันนี้
ยังคงสลับสับเปลี่ยนมาให้ผมได้แอบรับรู้ แอบรับทราบอยู่เป็นปี ปีกว่า ที่เดี๋ยวก็เป็นลุงเหลือกับพี่สาวผม
เดี๋ยว ๆ ก็เป็นแม่ผมกับตาลุงเหลือ ที่จำได้คร่าว ๆ ว่าวันหนึ่ง เหมือนจะเป็นป้าปอง
ซึ่งแกได้โวยวายเสียงลั่น เสียงแตกอยู่ในห้องของแก ที่พอดีพ่อกับแม่ผมก็ไม่อยู่
ที่ผมจำได้ดี เป็นวันนั้นที่พี่สาว เด็กหญิงตัวน้อยของผม คงแอบไปเล่นอะไรกันกับลุงเหลือในห้องของแก
จนดูท่า จะผิดพลาด ป้าปองเกิดรู้เข้า จนวันถัดมา พ่อผมก็งง ๆ อยู่ดี ๆ ป้าปองกับลุงเหลือก็ขอออกจากบ้านไป
ที่พ่อผมตอนแรกก็คัดค้าน แต่เห็นแม่ผมดูท่านเงียบ นั่งฟังป้าปองแกอยู่เฉย ๆ  เห็นแม่ผมพูดอยู่ไม่กี่คำ
ซึ่งป้าปองแกก็ยืนยันจะไปเสียให้ได้ โดยที่ตอนนั้นผมเห็นแกไม่พูดเรื่อง ที่แกไปเห็นเข้า
ระหว่างพี่สาวตัว จ้อยของผมกับผัวแกตาลุงเหลือเลยแม้แต่นิดเดียว และพอคืนนั้น ป้าปองกับลุงเหลือก็ไป
ไปพร้อม ๆ กับพ่อผมยังไปส่ง ที่เห็นพ่อผมพอกลับมา ก็ดูเหมือนจะยังไม่ค่อยเข้าใจ
จนเวลาก็ผ่านไป ผ่านไป ที่ทุกอย่างก็ดูกลับสู่ความปกติ แบบเหมือนเคย ๆ
เหลือเพียงแต่ผมคนเดียว ที่เหมือนได้เกริ่นไว้ข้างต้น ที่กาลเวลาเท่านั้น
ที่ค่อย ๆ พัดพาความรู้สึกทั้งหมด ให้ค่อย ๆ ดีขึ้น ๆ  ที่ในปัจจุบัน ผมก็ดีใจ ที่พี่สาวของผมเอง
ก็เป็นผู้ใหญ่ เป็นผู้หญิงที่รักครอบครัว เมื่อตอนนี้พี่ผมก็แต่งงานมีครอบครัว มีลูกตัวน้อย มีสามีที่ดี
ซึ่งผมก็ วางใจ ไม่แพ้กับคุณแม่ผม ที่ท่านก็มีเงินมีทอง ไปซื้อที่ปลูกผัก ปลูกอะไรของท่านอยู่กับพ่อที่ต่างจังหวัด
เป็นอันหมดเรื่องหมดราวของผม เหมือนกัน ที่ได้มีพื้นที่มาระบายเรื่องความทรงจำที่ผ่านมาของผม
ให้กับ ผู้อ่านหรือใครที่ผ่านมาได้รับรู้เรื่องราวของผม แล้วก็โปรดจงเข้าใจ
พิจารณา กัน เพราะผมเองเพียงแต่มาบอกเล่า เรื่องราวส่วนตัวให้ทราบกันบ้างก็เท่านั้น

ปล.ถ้าชอบกดนิยมให้หน่อยนะครับ