ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ผมควรจะทำยังไง

เริ่มโดย boom1279, มิถุนายน 02, 2010, 07:23:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

boom1279

ผมคบกับแฟนมา 2 ปี แฟนผมเปนคนที่รักผมมากทิ้งผมไม่ได้ขาดผมไม่ได้ แล้วรู้ไหมมีอยู่วันนึงเราทะเลาะกัน ผมก็ได้บอกเลิกเขาไป (ก็บอกเลิกกันบ่อยนะ) ซึ่งปกติแล้วการบอกเลิกของผมคือการห่างกันซักพัก เพราะยังไงผมก็คิดอยู่เสมอว่า แฟนผมยังไงก็รักผมคนเดียว มีผมคนเดียว และแฟนผมก็รู้ว่าผมมีเขาคนเดียวเหมือนกัน แต่ครั้งนี้มันไม่ใช่แบบนั้น พอผ่านไปอาทิตย์นึง เขาก็โทรมาหาผม เขาร้องไห้ ผมก็นึกว่าจะกลับมาคบกัน แต่ไม่ใช่ เลย    ในตอนที่เลิกกัน เขาไปมีคนอื่น เปนทอม ชื่อ A (นามสมมุติ)ซึ่ง A ก็บอกว่าอยากจะเป็นแค่ พี่น้องไม่ได้อยากจะเป็นแฟนเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ตลอด 1 อาทิตย์ที่ผมคิดว่าเขาไม่มีคนอื่นเหมือนที่เคยคิดไม่ใช่แบบนั้น พอผมรู้ น้ำตามันไม่ไหลนะ แต่เสียใจมากๆ ผมกลับมาดูของต่างๆที่แฟนผมเคยทำไว้ให้ มันทำให้ผมรู้ว่า เขามีความหมายกับผมมาก ผมขาดเขาไม่ได้ มันทำให้ผมรู้ว่าผมใส่ใจเขาน้อยไป ผมขอร้องให้เขากลับมาและเขาก็บอกว่า  "ถ้าจะกลับให้มาอะ ได้แต่ขอเวลาทำใจ ก่อน 1 เดือน" ผมนึกว่ามันจะดีขึ้น แต่เปล่าเลย เขาพยายามติดต่อ A ตลอด เขาไ่่ม่สนใจผมเหมือนเมื่อก่อนเลย อะไรๆเขาก็ A ตลอด ทั้งๆที่ผมอยู่กับเขา เขายังพูดถึง A เลย มันเจบมากเจบสุดๆ 1 อาทิตย์กับ 2 ปี แต่ผมก็ทนนะเพื่อที่จะให้เขากลับมา ผมอยากให้เขารู้ว่าผมพร้อมที่จะแก้ตัวแล้ว รู้สึกผิดแล้ว ผมอยากดูแลเขาเหมือนเดิม นี้ก็ใกล้วันเกิดเขาแล้ว ผมยังไม่รู้เลยว่าควรจะทำยังไง จะให้ของขวัญแล้วเลิกยุ่งไปเลยไหม ให้เขาลองอยู่กับตัวเขาเองดู ถ้าไม่มีผมเขาจะเปนยังไง หรือ ควรจะตามง้อต่อไปถ้าง้อต่อไปก็ต้องมาทนฟังกับเรื่องของ ทอม ที่คบกันมาได้ 1 อาทิตย์ ผมควรจะทำยังไง ใครมีวิธีอะไรบอกผมทีเถอะครับ ผมอยากจะกลับไปเป็นเหมือนเมื่อก่อนจริงๆ ช่วยผมทีนะครับ