ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องที่บริษัทครับ เพื่อนๆเคยเจอเปล่า

เริ่มโดย popeye09, มิถุนายน 03, 2010, 12:59:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

popeye09

แนะนำตัวละครก่อนนะครับ

เจ้านาย - เจ้าของบริษัท
กราฟฟิค 1 - ญาติเจ้าของบริษัท (แม่งสุดๆ) หน้าตายิ่งก่าสนตีนกรูอีก
กราฟฟิค 2 - ผมเองครับ
กราฟฟิค 3 - เพื่อนของผมครับ (เพิ่งดึงเข้ามาช่วย)
ประสานงาน - อิเนี่ยล่ะ...สุดตรีน..................ตอแหลสุดๆ  หน้าตายั่งกะ อีที

เหตุกาณ์ทีเจอ
ภาค 1

เพื่อนๆครับเคนเจอเหตุการณ์อย่างผมกันไม๊ครับ  มีเจ้านายๆก็แก้ปัญหาให้ไม่ได้คือปัญหาของผมมันคาราคาซังมาจะ 3 ปีแล้ว คืองานเยอะแม่งให้ผมแบกรับไว้คนเดียวพอไม่เสร็จไม่ทันใครโดนด่าล่ะครับพี่น้อง...ตอยผมเริ่มมาทำปีแรกก็งานมหึมาแล้วครับแต่มีพี่ที่เป็นผู้ช่วยเจ้านายคอยเลื่อนนัดส่งงานลูกค้าให้เพราะมันไม่ทันจริงๆแต่ตอนนั้นผมยังเฉยๆนะครับไม่ได้เดือดร้อนอะไร....มาเดือดร้อนตอนที่พี่เค้าออกเนี่ยล่ะครับแล้วมีพนักงานใหม่เข้ามา เป็นธรรมดาครับเข้ามาต้องทดลองงาน 3 เดือนก่อน แต่ไอ้ช่วง 3 เดือนเนี่ยล่ะครับเป็นช่วงที่ซวยสุดๆๆๆและไม่นึกว่าจะซวยมาถึงทุกวันนี้  แม่งทำงานไม่เป็นสับปะรดเลยครับวันๆได้แต่นั่งตอแหลไปวันๆตำแหน่งเค้าต้องคอยประสานงานระหว่างลูกค้ากับกราฟฟิคครับ...แต่พระเจ้าช่วยกล้วยทอดครับกราฟฟิคมี 3 คน แม่งโยนงานให้ผมกับเพื่อนทำทั้งนั้นแต่งานหนักจะตกมาที่ผมหมด ตลอด 3 ปีที่ทำกับอิเนี่ยมามันโยนงานให้ผมทำกับเพื่อนทั้งหมด แล้วกราฟฟิคอีกคนไปไหนล่ะครับทำไมถึงไม่ช่วยงาน คือ อิเนี่ยครับมันชอบพี่ที่เป็นกราฟฟิคอีกคน แค่นี้ก็พอนึกได้แล้วนะครับว่าเป็นยังไง  สถานะพี่คนนี้คือญาติเจ้าของบริษัท อ่อลืมบอกไปครับ บริษัทผมเปิด 9.00 - 18.00 ครับ พี่แกมาทำงานเที่ยงทุกวันครับ....โอ้วแม่เจ้า สุดตีนครับ มาถึงนั่งตูดยังไม่ร้อนชวนอิดอกข้างๆไปแด็กข้าวครับกว่าแม่งจะมานั่งทำงานได้บ่ายโมงก่าๆๆกลับมาถึงแม่งไม่ทำงานครับแม่งนั่งเล่น เอม เฟสบุค แล้วก็ที่มันบ้ามากๆคือ เวป TritonThailand.com  ครับ มันนั่งเล่นอย่างนี้ทั้งวันไม่ทำงานเลยครับจนถึง 6 โมงเย็นก็ไปส่งอิดอกเนี่ยกลับบ้าน เจ๋งไม๊ครับพี่น้อง
                                          *****************ความรู้สึกผมที่มีต่อไอ้พี่กราฟฟิคคนนนี้นะครับ***********************

ภาค 2

มาต่อเลยนะครับทุกวันนี้มีงานอะไรอิดอกเนี่ยมันจะโยนงานให้ผมทำทุกครั้ง ผมเคยมีเรื่องกับเค้ามาทีนึงครับ ผมโดนเจ้านายด่าหูชาเลยครับ เรื่องของเรื่องคือมีงานมาตอน 18.30 ครับซึ่งเป็นเวลาเลิกงานของผมแล้วครับแต่พระเจ้า  อิดอกเนี่ยเอางานมาให้ผมทำครับ แม่งซีดี 10 แผ่น ต้องแก้สีแก้แบบ แม่งให้ผมทำคนเดียว ผมก็โวยดิครับ ผมพูดไปว่า "สงสัยถ้าพ่อกูตายกูก็ต้องนั่งทำให้มึงมั้ง" แปบเดียวเท่านั้นครับมีสายตรงมาหาผมทันที หาว่าผมไปทำอะไรอิดอกเนี่ยครับ..โอ้วแม่งตอแหลสุดๆที่สำคัญเจ้านายผมด่าว่าถ้าพวกเอ็งไม่ทำแล้วพี่จะจ้างพวกเอ็งมาทำไรว้า......ผมได้แต่อึ้งกับสิ่งที่เจ้านายผมพูดโดยยังไม่ได้ฟังเหตุผลผมสักคำ ทุกวันนี้ผมได้แต่ทนครับเพราะระบบเจ้านายวางให้เป็นแบบนี้ผมล่ะเซ็งสุด....ตอนนนี้ผมนับวันถอยหลังที่จะออกแล้วล่ะครับ ทุกวันนี้ผมต้องทนทำงานกับคนประเภทนี้ครับ ประสาทจะแดกอยู่แล้วครับพี่น้อง แม่งอิดอกเนี่ยแอบชอบพี่ที่เปงกราฟฟิคอีกคนครับแต่พี่เค้าแต่งงงานมีลูกแล้วครับอิเนี่ยรู้ทั้งรู้ยังจะแอบไป....กับเค้าอีก เพื่อนคิดดูปล่อยให้เมียเลี้ยงลูกอยู่บ้านเป็นควาย อิเนี่ยมันสุดๆแล้วครับผัวแม่งโทรมาบริษัททุกวันทะเลาะทุกวันแต่กับพี่ที่เป็นกราฟฟิคคนนี้กระหนุงกระหนิงกันตลอด...เห็นแล้วแม่ง.....มึงจะรักกันชอบกันกูไม่ว่าอะไรพวกมึงหรอกแต่อย่าเอามากระทบเรื่องงานดิว้าช่วยๆกันทำได้ไม๊ว้า  -----เนี่ยล่ะครับสิ่งที่ผมอยากระบาย-----

********************ความรู้สึกผมที่มีต่ออิดอกประสานงานคนนี้นะครับ****************************

ปล. ทนอ่านกันหน่อยนะครับแล้วช่วยวิจารณ์และแนะนำด้วยครับว่าควรทำยังไงดี (ขอบคุณครับที่ทนอ่าน)
ช่วยจิ้มน้องเค้าหน่อยนะจ๊ะ[/color]