ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

โอกาศสุดท้ายที่ทิ้งไป

เริ่มโดย bluedragon30, มิถุนายน 07, 2010, 10:45:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bluedragon30

ครั้งก่อนที่เพื่อนผมบอกว่า จะคบกันแบบไหนก็ได้เป็นให้ผมได้หมด
ซึ่งในตอนนั้นผมยังไม่ได้ตัดสินใจอะไรทั้งนั้น เพราะผมคิดว่าเธอรักผมแล้วหรอ
พอเวลาผ่านมาผมก็คิดกังวล ทำไมที่เธอพูดไม่เหมือนเมื่อก่อนเลย
เคยสัญญาว่าจะส่งข้อความกลับถ้าผมส่งมาทุกฉบับ
แต่แทบจะไม่มีเลย ผมเลยไปถามเธอว่า
ทำไมไม่ทำตามสัญญาหรอ เธอบอกว่านั้นมันก่อนที่เราจะกลายมาเป็นแบบนี้
เธอบอกว่าเธอรู้สึกดีที่ผมชอบเธอ เธอก็ชอบผมน่ะ
แต่ว่าเธอตอนนี้เธอมีแฟนแล้ว เธอบอกว่าถ้าในตอนนั้นผมบอกว่าคบกัน
มันอาจจะไม่เป็นแบบนี้... ผมบอกเธอว่า ยังไงชั้นก็รักแกน่ะ ...

ณ ในเวลานี้สถานะของผมกับเธอก็กลับมาเป็นเพื่อนสนิทกันแบบเดิม
ถึงจะเป็นเหมือนเดิมแต่ความรู้สึกของผมที่มีต่อเธอ มันไม่ได้ลดเลยแม้แต่น้อย
ผมคอยพยายามจะห้ามใจไม่ให้คิดอะไรไปมากกว่านี้ ยิ่งผมเจอเธอมากเท่่าไหร่
มันก็ยิ่งทำให้ใจหวั่นไหวทุกที ผมจะทำยังไงดีครับ เพื่อลืมเรื่องเหล่านี้

โอกาศสุดท้ายที่ผมทิ้่งไป มันไม่อาจจะกลับมาได้อีกแล้ว
ผมได้แต่เฝ้ามองเธออยู่ห่างๆ คอยดูแลเธออยู๋เสมอ

ชั้นรักแกน่ะ