ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ป๊อปกับแอน 12

เริ่มโดย panukonr, กรกฎาคม 08, 2010, 11:26:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

panukonr

เมื่อไม่นานมานี้ผมเพิ่งจะมีโอกาสไปเที่ยวทัศนศึกษาที่เชียงใหม่กับเพื่อนๆที่เรียนด้วยกัน ในจำนวนนี้มีเพื่อนผู้หญิงที่ผมสนิทด้วยอยู่คนนึงแต่ยังไม่เคยคิดอะไรกับเธอมาก่อน เป็นเพราะเราสนิทกันมากจนเป็นเพื่อนซี้กันไปแล้วผมเลยไม่ค่อยคิดอะไรกับเธอในทางลามกเลยซักครั้งเดียว เธอชื่อเล่นว่าหน่อย ขาไปผมกับหน่อยได้ที่นั่งข้างๆกันบนรถทัวร์ หน่อยจะนั่งติดหน้าต่าง ส่วนผมนั่งติดทางเดิน เราก็เลยคุยสนุกกันมาตลอดทาง รถออกเดินทางตั้งแต่ 1 ทุ่ม จนถึงเที่ยงคืนแล้วเราก็ยังคุยกันไม่เลิกเลยครับแต่ก็คุยเสียงเบาๆเพราะเกรงจะรบกวนการนอนของเพื่อนคนอื่นๆ ระหว่างที่คุยกันไปหน่อยก็เอากระป๋องเมล็ดฟักทองตรามือขึ้นมาเปิดกินด้วย และหน่อยก็ชวนผมกินด้วยกัน โดยเธอจะวางกระป๋องไว้ตรงหน้าตักพอดีซึ่งก็มีเสื้อกันหนาวตัวนึงรองเอาไว้กันหกเลอะเทอะ วิธีการกินเมล็ดฟักทองของหน่อยก็คือแกะใส่มือไว้ข้างนึงค่อยๆสะสมจนมันเยอะขึ้นเรื่อยๆแล้วจึงกินรวดเดียวหมดคำ ดังนั้นมือนึงของหน่อยจึงต้องคอยถือเมล็ดฟักทองที่แกะไว้แล้ว อีกมือก็ต้องคอยหยิบเมล็ดใหม่ขึ้นมาใช้ฟันแกะเปลือกออก กระป๋องเมล็ดฟักทองของหน่อยที่วางไว้ที่ตักในตอนแรกจึงเลื่อนไหลลงมาเรื่อยๆจนถึงหน้าท้องบริเวณหน้าขาของเธอเข้า เวลาที่ผมล้วงกระป๋องหยิบเมล็ดขึ้นมาแกะเปลือกจึงดูเหมือนผมเอามือไปล้วงแถวๆจิ๋มของเธอเข้าทั้งๆที่จริงๆแล้วมีทั้งกระป๋อง เสื้อกันหนาว กางเกงและกางเกงในกันอยู่อีกตั้งสี่ชั้น แต่ยิ่งผมล้วงเมล็ดขึ้นมากินบ่อยขึ้นเท่าไหร่ก็ยิ่งดูเหมือนว่าหน่อยจะมีท่าทางกระสับกระส่ายมากขึ้นเรื่อยๆและมีอาการเกร็งๆจ้องมองตามมือผมที่ล้วงลงไปในกระป๋องตาแทบไม่กระพริบ ผมถึงได้รู้ว่ามือผมคงล้วงแรงเกินไปหน่อยจนมันสามารถส่งแรงสัมผัสไปถึงบริเวณที่จะกระตุ้นอารมณ์ของเธอเข้าให้ และตอนนั้นความคิดลามกกับหน่อยก็เกิดขึ้นทันที หน่อยเป็นคนตัวไม่สูงนัก หน้าตาก็จัดว่าปานกลาง ไม่ขี้เหร่แต่ก็ไม่ถึงกับสวย (ผมถึงไม่ได้สนใจไง) ด้วยความที่เราเป็นเพื่อนกันมานาน จากที่ไม่เคยคิดอะไรกับเธอแต่ตอนนี้มันอดคิดไม่ได้แล้วครับ ผมมองสำรวจรูปร่างของหน่อยก็ใช่ว่าจะไม่น่ามองซักหน่อย หน้าอกกลมๆขนาดเท่ากำมือที่นูนดันเสื้อขึ้นมาเป็นลูกนั้นก็น่าสัมผัสไม่น้อย สะโพกผายใหญ่ที่นั่งเบียดกับผมมาตลอดทางก็นุ่มนิ่มน่าจับต้องเหลือเกิน ยิ่งพอมาเห็นหน่อยเกิดอารมณ์เสียวโดยบังเอิญจากการหยิบเมล็ดฟักทองของผมแล้วก็ชักอยากจะลองมีอะไรกับหน่อยดูซักครั้งนึงขึ้นมาจนได้ ผมเริ่มหยั่งเชิงไปเรื่อยๆก่อนโดยแกล้งล้วงเมล็ดฟักทองในกระป๋องนานขึ้นแถมยังควานไปมาให้กระป๋องมันคลึงอยู่ที่บริเวณเนินหน้าขาของหน่อยไปเรื่อยๆ หน่อยก็มีอาการตอบสนองโดยมีการสะดุ้งเล็กน้อยและมีการบิดสะโพกนิดๆด้วยความเสียวที่โดนผมลองเชิงเข้าให้ พอเห็นหน่อยไม่ว่าไม่ห้ามอะไรผมก็เลยได้ใจลองแกล้งเอาต้นแขนไปโดนกับหน้าอกของหน่อยตอนหยิบเมล็ดฟักทอง จากนั้นก็ลองใช้ศอกดันๆคลึงๆหน้าอกของเธอเหมือนไม่ได้ตั้งใจ หน่อยก็ยังเฉยไม่พูดไม่จาอะไรแต่หน้าแดงขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด จากที่เราคุยกันมาตลอดเธอก็เริ่มเงียบเสียงลงจนไม่มีการพูดอะไรกันอีกเลยระหว่างผมกับหน่อย พอเห็นว่าช่องทางเปิดกว้างขนาดนี้ผมก็เลยตัดสินใจรุกขั้นเด็ดขาดทันทีโดยเอามือไปจับหน้าอกหน่อยตรงๆเลย หน่อยก็สะดุ้งเฮือกที่โดนผมจับหน้าอกเต็มๆอย่างนั้น เธอหันมามองหน้าผมแบบตกใจระคนแปลกใจที่ผมกล้าทำอย่างนี้กับเธอ ผมก็ตีลูกเซ่อทำเป็นจุ๊ปากไม่ให้เธอส่งเสียง จากนั้นก็ล้วงมือเข้าใต้เสื้อเธอแล้วสอดมือปลดยกทรงของเธอออก หน้าอกของหน่อยก็หลุดออกมาเป็นอิสระทันที แต่ก็แค่เดี๋ยวเดียวเท่านั้นเพราะจากนั้นผมก็เอามือกุมทั้งสองเต้าของเธอต่อทันที หน่อยก้มหน้าหลบตาไม่ยอมมองผมตรงๆแต่ก็ไม่ได้ห้ามปรามอะไรเลยแม้แต่นิดเดียว ผมก็เลยคลึงหน้าอกของหน่อยเล่นได้ตามชอบใจ ซักพักพอผมบีบเคล้นหน้าอกของหน่อยจนหัวนมของเธอตั้งเด่แข็งเป็นไตแล้ว ผมก็จัดการเก็บกระป๋องเมล็ดฟักทองแล้วเอาเสื้อกันหนาวขึ้นมาห่มให้หน่อยจนถึงคอแทน แล้วผมก็มุดหัวเข้าใต้เสื้อกันหนาวแล้วถลกเสื้อของหน่อยขึ้นมาจนถึงหน้าอก จากนั้นผมก็ละเลงลิ้นตวัดเลียไปทั้งสองเต้าสลับไปมาจนหน่อยเอามือมากดหัวผมเป็นระยะๆและมีการแอ่นหน้าอกสู้อีกด้วย ผมเห็นว่ามาถึงขั้นนี้แล้วคงไม่มีการขัดขืนจากหน่อยแล้วล่ะ จึงเอามือปลดตะขอและซิปกางเกงของหน่อยลงมาแล้วล้วงมือลงไปทำความรู้จักกับเนินจิ๋มของหน่อยว่าหน้าตาเป็นยังไงบ้าง ปรากฏว่าหน่อยค่อยๆยกสะโพกให้ผมดึงกางเกงลงมาได้นิดหน่อย จากนั้นก็อ้าขาให้ผมปฏิบัติการล้วงควักกับช่องเสียวของเธอจนหน่อยเกร็งขมิบน้ำเมือกลื่นๆออกมาแฉะชุ่มไปทั้งเนิน จากนั้นหน่อยก็จับมือผมไว้ทั้งสองข้างให้ผมหยุดแล้วบอกว่าเธอกำลังจะทนไม่ไหวแล้ว ถ้าผมทำมากกว่านี้เธอคงต้องส่งเสียงร้องครางออกมาแน่ๆ ผมก็เหลียวซ้ายแลขวาก็ไม่เห็นว่าจะมีใครตื่นอยู่ซักคน อีกอย่างที่นั่งที่ผมนั่งกับหน่อยมันอยู่แถวหลังสุดหน้าห้องน้ำพอดีดังนั้นจึงไม่ค่อยมีคนมานั่งเท่าไหร่ แต่ก็ยังมีคนนั่งอยู่แถวข้างหน้าเราถัดไปสองแถว ผมก็เลยต้องประกบปากหน่อยเอาไว้เพื่อกันเสียงเล็ดลอด จากนั้นก็ล้วงควักกับเนินเสียวของเธอต่อจนกระทั่งมีการบีบรัดในช่องเสียวเป็นระยะๆพร้อมๆกับที่มือของหน่อยเกร็งจิกไหล่ผมแน่น ซักพักจึงค่อยผ่อนคลายลงพร้อมกับเสียงหอบหายใจแรงๆเมื่อผมละปากจากการจูบกับเธอ ผมรู้ว่าสามารถพาหน่อยไปถึงสวรรค์ได้แล้ว ร่องรักของเธอฉ่ำเยิ้มจนกางเกงในเปียกชุ่มเลย จากนั้นผมก็บอกให้หน่อยนอนลงมาหนุนตักผม โดยผมเอาเสื้อกันหนาวคลุมท่อนล่างของเธอไว้ จากนั้นมือของผมก็ค่อยๆล้วงควักเล่นกับเนินเสียวของหน่อยไปเรื่อยๆจนหน่อยนอนตัวสั่นซี้ดปากเบาๆด้วยความเสียวต่อเนื่อง อีกมือนึงก็คลึงหน้าอกที่ไร้ยกทรงภายใต้เสื้อยืดของหน่อยไปด้วยจนกระทั่งหน่อยเอามือมาบีบต้นขาผมแน่นเพราะเธอถึงจุดสุดยอดไปอีกครั้ง หน่อยบอกว่าพอได้แล้วเพราะเธอเหนื่อยมากแล้ว แต่ผมบอกว่าผมยังไม่เสร็จเลย เธอก็เสร็จไปตั้งหลายครั้งแล้วจะไม่ยอมช่วยผมบ้างเลยเหรอ ผมอารมณ์ค้างนะ หน่อยก็ถามว่าจะให้ทำยังไงเธอทำไม่เป็น ผมก็เลยสอนให้เธอใช้ปากกับตรงนั้นของผม ตอนแรกเธอท่าทางไม่ค่อยเต็มใจเท่าไหร่แต่เพราะผมบอกว่าถ้าเธอไม่ทำให้ผมจนเสร็จผมจะล้วงจิ๋มเธอไปตลอดทางจนถึงเชียงใหม่เลย หน่อยก็เลยต้องยอมล้วงไอ้หนูของผมออกมาจากกางเกง ผมก็ถอดเสื้อกันหนาวของผมมาห่มคลุมศีรษะของเธอไว้ทำให้ตอนนี้ทั้งตัวของหน่อยโดนเสื้อกันหนาวคลุมไว้หมดเลย หน่อยค่อยสัมผัสและลูบเล่นกับท่อนลำของผมใต้ร่มผ้าเพื่อทำความคุ้นเคยก่อน จากนั้นก็ทำตามที่ผมบอกเบาๆโดยให้รูดขึ้นรูดลงก่อน จากนั้นก็ลองให้เอาไปสัมผัสกับริมฝีปากเบาๆ ลองจูบตรงส่วนหัวดูก่อน แล้วค่อยๆอ้าปากอมมันลงไปช้าๆทีละนิด หน่อยก็ทำตามอย่างว่าง่าย โดยที่มือของผมก็ไม่ลืมเคล้นคลึงหน้าอกของหน่อยไปพร้อมๆกันด้วย ลีลาการใช้ปากใช้ลิ้นของหน่อยต้องบอกว่ายังอยู่ในขั้นประถมอยู่เลย สงสัยว่าคงไม่มีใครเคยสอนมาก่อน แต่มันก็ให้ความรู้สึกต่างกับคนที่เก่งและช่ำชองแล้วอย่างแอนหรือน้องแนนเป็นไหนๆ (ไม่นับรวมตั๊กและดาวที่กำลังค่อยๆหัดเรียนอยู่) ซึ่งแค่นี้ก็เพียงพอแล้วที่จะทำให้ผมเสียวขึ้นมาได้ หน่อยใช้เวลากับแท่งทวนของผมอยู่นานจนเธอเงยหน้ามาบ่นว่าเมื่อยปากแล้วเมื่อไหร่ผมจะเสร็จซักที ผมเองก็ไม่รู้จะทำยังไง บนรถอย่างนี้คงทำกันไม่ได้แน่ๆไม่งั้นมีหวังหน่อยร้องครางลั่นรถแน่ ผมจึงตัดสินใจรูดเองด้วยมือแล้วให้หน่อยอ้าปากรอรับน้ำของผมไว้ ตอนแรกหน่อยก็ไม่กล้าจะกินน้ำของผม แต่ผมก็เกลี้ยกล่อมแกมบังคับจนเธอยอมจนได้ และเมื่อน้ำของผมเข้าไปอยู่ในปากเธอจนเธอกลืนลงไปหมดแล้ว หน่อยก็บอกว่ารสชาติเค็มๆแปลกๆไม่เคยกินมาก่อนแต่ก็รู้สึกว่าเข้าท่าดีเหมือนกัน จากนั้นเธอก็นอนหลับไปโดยเอนตัวมาซบผมไปตลอดทางจนถึงเชียงใหม่เลย พอมาถึงเชียงใหม่แล้วเราก็ไปเที่ยวกันหลายที่แล้วแต่ทางอาจารย์จะจัดโปรแกรมให้ ก็ไปทั้งดอยสุเทพ ดอยอินทนนท์ และน้ำตกอีกหลายที่ สุดท้ายพอตกกลางคืนก็มีโปรแกรมออกไปซื้อของฝากที่ไนท์บาซ่ากัน โดยผมขออยู่ที่โรงแรมไม่ไปกับเพื่อนๆเพราะเหนื่อยมากหลังจากเที่ยวตะลอนๆมาสองวันติดๆกัน อีกอย่างนึงผมรู้ว่าหน่อยก็จะไม่ไปกับเขาเหมือนกัน ผมเล็งโอกาสนี้มานานแล้วที่จะได้อยู่ด้วยกันกับหน่อยสองต่อสอง พอคนอื่นๆไปกันหมดแล้วผมจึงไปเคาะประตูห้องหน่อยทันที หน่อยเปิดประตูออกมารับผมเข้าไปในห้องอย่างรวดเร็ว เพื่อนๆเธออีกสามคนออกไปซื้อของฝากกันหมดเหลือเธออยู่เฝ้าห้องคนเดียว ดังนั้นผมจึงชวนเธอมาทำกุ๊กกิ๊กๆกันโดยไม่รอช้า หน่อยเองก็ดูจะเต็มใจให้ผมทำเหมือนกัน ท่าทางเธอคงอยากลองเรื่องอย่างว่าแน่นอนเพราะไม่มีอาการขัดขืนเลยแม้แต่น้อย พริบตาเดียวเสื้อผ้าของเราสองคนก็หลุดหายไปทันที ผมคิดว่าสำหรับคนที่หน้าตาธรรมดาๆไม่ค่อยสะดุดตาใครของหน่อยคงทำให้เธอยังไม่มีโอกาสได้พบกับเรื่องเสียวๆเลยแม้แต่ครั้งเดียวเนื่องจากทุกคนมองข้ามเธอไปหมด ผมเลยได้มีโอกาสเปิดบริสุทธิ์สาวๆอีกแล้ว หลังจากที่ผมเคยได้เปิดซิงมาทั้งน้องแนน ตั๊ก ดาว ปุ้ม แก๋ม (สำหรับแอนนั้นเธอเคยเสียตัวให้กับลูกพี่ลูกน้องมาก่อนแล้วครั้งนึง แต่เพราะผมไม่ถือเธอในเรื่องนั้นเลยทำให้เธอเต็มใจเป็นของผมมาจนทุกวันนี้นั่นเอง) ตอนนี้บนเตียงนุ่มๆในห้องของหน่อย มีร่างของชายหญิงสองคนกำลังฟัดกันนัวเนียอย่างเร่าร้อน ถึงจะเป็นครั้งแรกของหน่อยแต่เพราะมีผมคอยกำกับอยู่จึงทำให้บทรักของเราราบรื่นเหมือนคู่ขาที่รู้ใจกันมานาน รูปร่างของหน่อยนั้นก็ถือว่าได้ตามมาตรฐานหญิงไทย หน้าอกกลมกลึงขนาดพอดีมือ ปลายยอดออกสีน้ำตาลคล้ำหน่อยๆตามสีผิวของเธอซึ่งไม่ได้ขาวอะไรนัก สะโพกอวบซึ่งถ้าไม่ถอดกางเกงออกก็จะไม่รู้เลยว่าเธอซ่อนของดีเอาไว้ ร่องรักที่ฝังตัวอยู่บนเนินหน้าขาปกคลุมด้วยไหมพรมสีดำสนิทแทบมองไม่เห็นรอยกลีบ ผมแหวกเส้นขนออกเพื่อปฏิบัติการลงลิ้นให้กับหน่อยจนเธอแอ่นสะโพกเด้งก้นลอยไม่ติดที่นอนด้วยความเสียวที่ไม่เคยเจอมาก่อน ซักพักน้ำหล่อลื่นของเธอก็หลั่งไหลออกมาจนฉ่ำเยิ้มเปรอะทั่วใบหน้าผม ส่วนมือผมก็ทำหน้าที่เคล้นคลึงสองเต้าของหน่อยจนปลายยอดแข็งเป็นไตสู้มือ ผมเลื่อนปากขึ้นไปดูดเม้มยอดอกของหน่อยบ้างและสลับมือลงไปเกี่ยวแยงร่องเสียวของหน่อยบ้าง หน่อยได้แต่หลับหูหลับตาร้องครางเสียงกระเส่าโอบกอดผมแน่นราวกับกลัวว่าผมจะหนีไปไหน ซักพักผมก็จับหน่อยคว่ำหน้าลงแล้วโก่งตูดขึ้นมา จากนั้นก็ละเลงลิ้นกับร่องรักของเธอต่อจากทางด้านหลัง หน่อยจิกมือขยุ้มผ้าปูที่นอนจนยับยู่ยี่ ผมดูแล้วว่าเนินสวาทของหน่อยคงจะรับการกระแทกกระทั้นหนักๆไม่ไหวแน่ ผมจึงบอกให้หน่อยลองทำด้วยตัวเองดูเพื่อจะได้ไม่เจ็บมากนัก หน่อยก็รับคำแล้วค่อยๆพลิกตัวขึ้นมาคร่อมผมบ้าง ร่องรักของหน่อยนั้นไม่ได้โหนกนูนอย่างของแอน ความโอ่โถงก็ยังเป็นรองน้องแนนอยู่พอสมควร แต่ตอนนี้ผมไม่สนใจแล้ว ผมขอแค่ให้มันเอาท่อนเนื้อของผมเข้าไปได้จนหมดก็พอ ผมจับท่อนเนื้อของผมตั้งโด่รอเอาไว้ แล้วหน่อยก็ค่อยๆหย่อนสะโพกลงมาโดยเล็งให้ตรงเป้า ใช้มือพยายามถ่างกลีบของตัวเองออกให้กว้างที่สุดแล้วค่อยๆสวมท่อนเอ็นของผมลงมาช้าๆ หน่อยถึงกับสะดุ้งเมื่อมันเข้าไปถึงคอหยัก เธอหยุดคาไว้อยู่นานจนผมแทบทนไม่ไหวอยากจะกระเด้าเสยขึ้นไปซะเดี๋ยวนั้นเลย แต่ก็กลัวว่าเธอจะเจ็บจนทนไม่ไหวก็เลยปล่อยให้หน่อยทำเองไปเรื่อยๆ หน่อยเองก็ตั้งใจทำน่าดูเหมือนกัน เธอกัดฟันกรอดข่มความเจ็บไว้แล้วกดสะโพกลงมาอีกเรื่อยๆ พอมาถึงครึ่งทางความฟิตแน่นในร่องของหน่อยก็ทำให้ผมถึงขีดสุดแห่งความอดกลั้น ผมตัดสินใจจับสะโพกหน่อยไว้แน่นแล้วกระเด้าเสยขึ้นไปทันที มันเกือบจะเข้ามิดอยู่แล้วแต่เพราะความคับแน่นทำให้ผมแทงเข้าไปยังไม่สุด หน่อยถึงกับตาเหลือกจุกจนร้องไม่ออกและโผเข้ากอดผมแน่น ผมกัดฟันเสยขึ้นไปอีกทีก็เข้าจนมิด ร่องรักของหน่อยบีบรัดท่อนเนื้อของผมแน่นมากจนผมแทบจะปล่อยน้ำออกไปเดี๋ยวนั้นเลย เพราะก่อนจะมาเชียงใหม่ผมไม่ได้เอากับแอนมาตั้งสองอาทิตย์แล้ว พอมาเจอร่องรักฟิตๆอย่างนี้เข้าก็เลยทำให้น้ำอดน้ำทนของผมลดลงไปเยอะ ผมค่อยๆยกสะโพกของหน่อยขึ้นแล้วกดลงมาเป็นจังหวะจากช้าๆก่อนแล้วค่อยๆเร็วขึ้นเรื่อยๆ หน่อยเองก็เริ่มจะจับจังหวะได้จนสามารถขย่มเองเป็นในที่สุด ผมก็เลยนอนรอเสยท่อนลำขึ้นตามจังหวะเท่านั้น จนกระทั่งหน่อยถึงจุดสุดยอดกอดคอผมแน่น ร่องรักมีอาการบีบรัดท่อนลำผมเป็นช่วงๆและหลั่งน้ำหล่อลื่นออกมามากมายจนผมรู้สึกแฉะๆเย็นๆที่หน้าขา ผมเองก็ใกล้จะเสร็จแล้วจึงพลิกกลับขึ้นไปเป็นฝ่ายกระทำบ้าง ผมเร่งกระเด้าเต็มที่อีกชุดใหญ่จนหน่อยตัวกระเด้งกระดอนไปมาร้องครวญครางด้วยความเสียวอย่างต่อเนื่องเพราะเพิ่งจะถึงจุดสุดยอดไปเมื่อครู่แต่ต้องมาถูกกระตุ้นติดต่อกันโดยไม่ได้พักเลย ในที่สุดผมก็ทนไม่ไหวชักออกมาพ่นน้ำรักเต็มหน้าท้องและเนินอกเธอเลย ส่วนหน่อยเองก็เสร็จก่อนหน้าผมแค่แป๊บเดียวเท่านั้น จากนั้นเราก็นอนคลอเคลียกันอีกซักครู่ก่อนจะลุกไปล้างทำความสะอาดกันในห้องน้ำ แล้วผมก็รีบชิ่งกลับห้องตัวเองก่อนที่พวกเพื่อนๆจะกลับมากัน หลังจากนั้นผมก็ยังทำตัวเป็นเพื่อนหน่อยตามปกติเหมือนเดิม หน่อยเองพอกลับมาจากเชียงใหม่ก็ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมถามเธอเธอก็บอกว่าเธอรู้ว่าผมมีแฟนอยู่แล้วก็เลยไม่อยากยุ่งด้วย อีกอย่างหน้าตาอย่างเธอคงสู้แฟนผมไม่ได้อยู่แล้ว ที่ผ่านมาถือว่าเป็นแค่ความทรงจำที่ดีและจะขอเก็บประสบการณ์ครั้งนี้เอาไว้เป็นบทเรียนที่มีค่าตลอดไป