ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ภาพUFOกับคนสมัยก่อนและภาพUFOในปัจจุบัน

เริ่มโดย fiat0606, สิงหาคม 22, 2010, 03:13:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

fiat0606

ผมเป็นคนหนึ่งที่เชื่อว่า มนุษย์ต่างดาวมีจริง ซึ่งเป็นความเชื่อส่วนตัวของผม เพราะผมคิดว่า ในจักรวาลอันกว้างใหญ่ไพศาล รวมไปถึงอนันตจักรวาล โลกเรายังมีเกิดสิ่งมีชีวิตขึ้นมาได้เลย แล้วทำไม ดาวดวงอื่นจะมีสิ่งมีชีวิตบ้างไม่ได้
-บางทีผมยังคิดว่าเทพเจ้าทั้งหลายเป็นมุนษย์ต่างดาวเลย เพราะมีพลังอำนาจมากแต่คงเป็นความคิดที่บ้ามากเลย..

รูปนี้คือรูปที่พบในหนังสือ วารสารของการเดินทางของการค้นพบในทิศเหนือของออสเตรเลียตะวันตก ซึ่งเป็นภาพวาดในถ้ำ

ภาพนี้เมื่อ5000ปีก่อนนะครับ หลายคนเชื่อว่าเป็นที่อยู่ของ ET (พวกฝรั่งเรียกมนุษย์ต่างดาวว่าET)

เป็นหุ่นปั้นพบที่ประเทศอิรัก เมื่อ 4500-5000ปี

เป็นรูปภาพจากประเทศธิเทตผมไม่ทราบ สังเกตหมวกนะครับแต่ทำไมหมวกลอยได้..

รูปนี้จากญี่ปุ่น สิ่งนี้คือภาพประกอบที่อธิบายภาพของล้อการเผาไหม้ในปี 900 ของญี่ปุ่น

ภาพนี้เป็นภาพการตรึงกางเขน ในปีค.ส.1350 สังเกตุดูซิครับ...

ภาพนี้"พระแม่มาเรีย กับนักบุญ Giovannino "ที่มันถูกวาดใน 15th ศตวรรษ

รูปภาพนี้วาดโดยศิลปินของเบลเยี่ยม รูปแสดง"วิธีจุ่มหรือพรมน้ำเพื่อล้างบาปของพระเยซูคริสต์"ที่มันถูกวาดในคส. 1710  

รูปพวกนี้ผมเอามาจากเว็บต่างประเทศนะครับ คำแปลอาจจะแปลกๆแต่พอได้ใจความดั่งที่ผมได้อธิบาย

http://www.ufoevidence.org/photographs/section/latestadditions/Photo9.htm
อันนี้เป็นเว็บรวมภาพUFO จากทุกมุมโลกของฝรั่ง เขาทำระบบห้ามก๊อฟรูปห้ามก๊อฟลิ้งเลยนำมาลงไม่ได้ครับ ใครสนใจเข้าไปดูได้เลยครับผม

(จริงเท็จประการใดผมไม่ทราบแต่ก็เอามาให้ทุกคนได้ดูนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ...)