ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ผมชื่อเดย์ อาจจะเป็นความเคยชิน จนลืมว่าผมอยู่ (เรื่องจริงจากคนหน้าใหม่)

เริ่มโดย DayArt, สิงหาคม 30, 2010, 10:09:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DayArt

ผมชื่อเดย์ และอีกเรื่องที่ผมจะเล่าจากประสบการณ์จริงที่เคยเกิดขึ้นกับผม      เป็นเรื่องที่ต้องย้อนกลับไปซัก     ประมาณกลางเดือน ธันวาคมปี 42 เรื่องนี้อาจเป็นเหตุการณ์ ที่ไม่ได้อะไรเลย..........แต่เพราะภาพและรายละเอียดเหตุการณ์นั้น .....มันมีอะไรบางอย่างที่ทำให้ผมต้องเล่า...เป็นอีกหนึ่งเหตุการณ์ที่ผมจำได้แม่นติดตา
  ...................ตอนนั้นผมยังทำงานแถวๆบางนาอยู่ช่วงปลายๆที่ผมใกล้จะลาออก ก่อนหน้าช่วงนั้นผมได้รับงานมาชิ้นหนึ่ง เป็นงานนอก มีลูกค้าให้ออกแบบหอพักพนักงานโรงงาน ซึ่งตอนนั้นผมได้ทำแบบเสร็จแล้ว แต่ยังเหลือรายการประกอบแบบ ซึ่งต้องพิมพ์เยอะเป็นเล่มๆ  และตอนนั้นผมไม่ว่างที่จะพิมพ์ ผมเลยนึกถึงน้องคนหนึ่งชื่อโอ๋อายุ18 ซึ่งผมได้จักกันจากการเล่น M จริงๆแล้วผมกับโอ๋ คุยกันสนิดกันมาก และได้นัดเที่ยวและดูหนังในฐานนะพี่กับน้องมาหลายครั้ง และโอ๋ก็ชอบที่จะมาปรึกษาผมเรื่องแฟน จนโอ๋ไว้เนื้อเชื่อใจผมทุกเรื่องและอีกอย่างผมก็ไม่ได้คิดอะไร...และวันนั้นผมจึงโทรไปเพื่อวานโอ๋ให้พิมพ์เอกสารรายการการประกอบแบบ  ซึ่งโอ๋ก็รับปากผม และโอ๋ก็ได้นัด ผมไปเจอกันที่ที่ทำงานแม่โอ๋ วันที่นัดเป็นวันจันทร์ซึ่งโอ๋ไม่มีเรียน และโอ๋ให้เหตุผลว่าต้องไปเป็นเพื่อแม่โอ๋ทุกจันทร์  (เพราะตั้งแต่พ่อเธอเสียเมื่อ2ปีที่แล้วโอ๋จึงอยากให้เวลากับแม่มากที่สุด) ซึ่งผมก็เข้าใจและก็ตกลง...............และถึงวันนัดผมจึงลางานหนึ่งวันเพื่อไปพบโอ๋ที่ทำงานแม่โอ๋ประมาณบ่ายโมง...พอไปถึงที่ทำงานแม่โอ๋ซึ่งเป็นofficeอยู่แถวๆสุขุมวิท  พอเจอกันแล้วโอ๋ก็พาผมไปรู้จักแม่โอ๋ ที่ห้องทำงานส่วนตัวเธอ เพราะแม่โอ๋เป็นหัวหน้าฝ่ายทรัพยากรบุคลจึงทำงานแยกห้องกับพนักงานคนอื่น ....และพอผมกับโอ๋เปิดประตูเข้าห้องทำงานแม่โอ๋............ตอนนั้นผมต้องยืนนิ่งกับสิ่งที่เห็นตรงหน้าผม....เธอเป็นผู้หญิงหน้าตาสวยใส่แว่น...แม่โอ๋สวยมาก..เธอชื่อแอนอายุ 40 (ชื่อและอายุรู้ภายหลัง) เธอเป็นคนลักษณะบุคลิกสาวเก่งหมั่นใจ  รูปร่างอวบ ผิวขาวซีด ผมทรงบ๊อบ รูปร่างไม่สูงมากนัก และวันนั้นเธอใส่สูทและกระโปรงสีทองโดยที่มีเสื้อซับในบางๆสีดำ.....แต่ที่สำคัญถึงแม้กระโปรงเธอไม่สั้นแต่ที่เธอใส่เป็นกระโปรงทรงผ่าหน้าตรงกลาง ซึ่งผ่าสูงมาก..สูงจนเห็นต้นขาอ่อนขาวๆเธอ.....ยิ่งตอนเธอขยับขาก้าวเดินหรือย่อตัว  (ตอนนั้นมองแล้วก็รู้สึกเสียวๆ)....ต่อเนื่องเวลานั้นโอ๋ก็ได้แนะนำผมรู้จักแม่เธอ...โดยที่แม่เธอไม่ซักผมซักคำ.....(ผมเดาว่าโอ๋คงเล่าเรื่องผมให้เธอฟังแล้ว และแม่โอ๋ก็เชื่อใจโอ๋มากตามที่เธอเคยเล่าให้ฟัง) และผมก็เริ่มคุยเรื่องงานกับโอ๋ ที่โซฟาตรงข้ามโต๊ะทำงานแม่โอ๋ติดประตูทางเข้าห้อง  พอคุยได้ซักพักหนึ่ง แม่โอ๋ก็เรียกผมและโอ๋และวานให้ผมสองคนช่วยหาเอกสารที่ตู้เอกสารข้างโต๊ะเธอ  มันเป็นเอกสารที่เธอต้องใช้ด่วน  ตอนนั้นผมจึงอาสาหาให้....(ตอนนั้นผมอยากให้โอ๋พิมพ์งานให้ผมเลย ) ผมจึงเดินไปที่ตู้เอกสารข้างซ้ายติดกับโต๊ะทำงานแม่โอ๋  ช่วงที่ผมกำลังยกกล่องเอกสารลงมานั่งค้นหา..สายตาผมเหลือมองแม่โอ๋......โอ้คับ  จังหวะนั้น.....ผมต้องตะลึงกับภาพที่เห็น  แม่โอ๋นั่งเซ็นเอกสารอยู่นั้น..เธอนั่งนั่งถ่างขากว้างมาก โดยที่กระโปรงเธอล่นขึ้นจนสุดโคนต้นขา..(ขาเธอขาวมาก)..และที่เสียวกว่านั้นก็คือ ตรงช่องระหว่างขาเธอ กระโปรงที่ผ่ากลางฉีกออกเกือบสุดเป้า จนกางเกงในสีม่วงเธอ โผล่ออกมา  จังหวะนั้นชัดเจนมาก แม้ว่าจะมองในมุมด้านข้าง  ตอนนั้นผมรู้สึกเงี่ยนและเริ่มมีอารมณ์กับภาพที่เห็น  และไม่คิดว่าจะได้เห็น  พอผมแหล่มองได้ซักผมก็หันกลับมาค้นหาเอกสารต่อ เพราะผมกลัวเธอรู้ตัวและกลัวว่าผมเองจะจิตใจฟุ้งซานไปใหญ่   ตอนนั้นผมใช้เวลาหานานมาก เพราะเอกสารเธอแยะมาก....และหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ  จนกระทั้งจังหวะนั้นแม่โอ๋ทำเอาผมแทบช็อก   ...โอคับ เธอเลื่อนเก้าอี้  มาตรงหน้าผม โดยที่ขาสองข้าเธอ ฉีกออกแบบที่เรียกว่า อ้าซ่า  ถ่างแบบเห็นกางเกงในสีม่วงเธอโผล่ออกมาทั้งตัว...................ต่อหน้าต่อตาผม   ห่างจากตาผมไม่ถึง 40 cm.   ภาพที่เห็น...กางเกงในสีม่วงโค้งนูนตามรูปโหนกหี  มีโบเล็กๆสีดำตรงกลางและลายลูกไม้สีดำตามขอบกางเกงใน....จัดเจนและจะๆ...(ตอนนั้นควยผมเริ่มโด่แบบเต็มสูบ)  โดยที่เธอไม่ได้สนใจผมและท่านั่งของเธอเพราะมัวแต่สนใจแต่เอกสารที่เธอหา.......เวลานั้นตาผมทั้งมองหาเอกสารและแหล่มองหีเธอ  จนกระทั้งเธอเองเป็นคนหาเจอ   ผมจึงเดินกลับมาหาโอ๋ที่โซฟาที่เดิม  และผมนั่งดูโอ๋พิมพ์งานและอธิบายงานโอ๋   (ในใจผมตอนนั้นผมยังรู้สึกเงี่ยนไม่หายกับสิ่งที่เห็นเวลานั้น)  จนใกล้เวลาแม่โอ๋เลิกงาน  ผมจึงจะขอตัวกลับบ้าน  แต่แม่โอ๋กลับผมชวนไปกินข้าวเย็นที่บ้านเธอ    ( ตอนนั้นผมไม่ค่อยอยากไปเท่าไหร่เพราะผมไม่คุ้นเคยกับแม่โอ๋เท่าไหร่)  แต่เธอให้เหตุว่าผมเป็นแขกลูกสาวเธอและพวกเธอจะได้มีเพื่อนทานข้าว สุดท้ายผมจึงตกลง  และพอไปถึงที่บ้าน (บ้านเธอหลังใหญ่มากและอยู่ในหมู่บ้านหรูแบบคนมีเงิน)  และเธอสองคนรีบเข้าครัวไปแกะกับข้าวที่ซื้อมา และพอผมสามคนกินข้าวเสร็จแม่โอ๋ก็ขึ้นไปข้างบนบ้าน โดยที่ผมกับโอ๋นั่งทำงานด้านล่าง ตลอดเวลาที่โอ๋พิมพ์งานเราก็ได้เม้ากัน จนเกือบๆจะ 2ทุ่ม ผมจึงจะขอตัวกลับ พร้อมกับจะรอแม่โอ๋ลงมาที่โซฟาตรงข้ามด้านหลังโอ๋  เพื่อจะบอกลากลับ ....................พอผมรอสักพัก สิ่งที่ทำเอาผมแทบหัวใจวายตาย..............แม่โอ๋เดินลงมาพร้อมกับชุดนอนลายดอกสีครีม................โอคับ........ชุดที่เธอใส่บางมากๆ....จนเห็นชุดชั้นในทั้งยกทรงและกางเกงในสีแดง.....บางจนมองเห็นทุกอย่างภายในตัวเธอผ่านชุดนอน..................เห็นชัดแบบเหมือนเธอใส่แค่ยกทรงกับกางเกงใน2ตัว.....โดยเฉพาะกางเกงเธอเป็นจีสตริง.....................ตอนนั้นผมหน้าชา ทั้งเงี่ยน ทั้งควยโด่ กับภาพที่เห็น  .............สักพักแล้วก็เดินมาถามผมว่า จะรีบกลับหรือป่าว  ผมจึงรีบตอบกลับว่า อีกซักครึ่งชั่วโมงจึงจะกลับ....(ทั้งที่จริงผมเกือบจะบอกลาเธอกลับ)  และเธอจึงเดินเข้าไปในครัวแล้วหยิบน้ำชามาให้ผม  โดยที่เธอก็ถืออุปกรณ์พอกหน้าเธอมาด้วย   ...(ตอนนั้นผมมองเธอแทบไม่ให้คลาดสายตา)   และตอนนั้นผมนั่งจิบชาพร้อมกับแหล่มองแม่โอ๋โดยที่โอ๋นั่งพิมพ์งาน ฟังเพลงโดยที่ไม่ได้สนใจใคร  จังหวะต่อเนื่องกัน แม่โอ๋นั่งถอดแว่นและพอกหน้าที่โซฟาตรงข้ามผม ซักพักเธอเริ่มเอนหลังลงนอนบนโซฟา  เอนหัวลงพนังพิงแขนและหยิบแตงกวาที่หั่นมาปิดตา  โดยที่เธอยกขาสองข้างชันเข่าพร้อมกับรวบชุดนอนจากต้นขา  มาปิดตรงบริเวณเป้าหีแล้วเอามือจับไว้.....โอคับ.....ตอนนั้นผมเห็นขาขาวเธอแบบสุดโคนขา.....ควยผมแทบโด่ทะลุกางเกง  (ยอบรับว่าเสียวมากกับภาพที่เห็น)......และจังหวะนั้นไม่นานเธอเริ่มปล่อยมือออกจากเป้า....และสิ่งที่ผมเห็นก็คือ ชุดนอนที่เธอรวบถลกขึ้นเริ่มล่นลงมาที่เอวเธอจนเปิดแบบ....อ้าซ่า.................โอคับ........................ภาพที่เห็นคือเธอนอนแบบท่าพร้อมจะรอเสียบ....โดยที่สุดโคนต้นขาเธอเปิดโล่ง   เหลือแค่กางเกงในจีสตริงสีแดงของเธอเท่านั้นเธอ...........ตอนทั้งผมทั้งเงี่ยนทั้งอยากเห็นให้มากกว่านี้  (ตอนอารมณ์ผมเตลิดไปไกล ) โดยที่ผมแหล่ไปมองโอ๋ ที่ยังนั่งพิมพ์งานอยู่ ผมตัดสินใจลุกจากโซฟาไปเพื่อจะไปดูตรงเป้าระหว่าขาเธอที่โซฟาตรงข้ามกัน (ตอนนั้นยอมรับว่าอยากเห็นจริงๆหน้ามืดแล้ว)  โดยที่ผมทำฟอร์มเหมือนไปหยิบหนังสือมาอ่าน  พอผมก้าวไปถึงระยะระหว่างขาเธอผมจึงหยุดและมอง...........................โอ้คับ..........สุดยอด................เห็นทุกอย่างทั้งหมด....โดยเฉพาะกับการที่เห็น กางเกงสีแดงจีสตริงเธอรัดเข้าไปในซอกครีบหีเธอ เห็นเป็นครีบสีคล่ำๆปลิ้นออกมาสองซีกพร้อมที่หมอยเธอแลบออกมาจากขอบจีสตริง...รวมทั้งรูตูดและตูดเป็นง่ามออกมาทั้งลูก................................ตอนนั้นสุดบรรยาย....(ผมมองย้อนภาพกลับตั้งแต่ที่เห็นเธอครั้งแรกที่แรกมีเสียวเล็กๆกับกระโปรงที่เธอผ่าสูงตอนที่เธอก้าวเดินและย่อตัว ....ไม่คิดว่าจะมาเจอเหตุการณ์แบบนี้)...............ตอนนั้นผมยืนดูแบบนานๆเกือบๆ2นาที...........เธอก็เริ่มขยับตัวพร้อมกับที่ผมรีบเดินหันหลังไปทางโอ๋......เพื่อไม่ให้เธอสงสัย......และผมพยามทำตัวเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทิ้งระยะผมจึงหันกลับไปที่แม่โอ๋ อีกที   และตอนนั้นเธอ ก็ลุกขึ้นนั่ง   (ตอนนั้นผมคิดว่าเธออาจจะรู้ตัว)  แต่สิ่งที่ผมผ่อนคลายลง เมื่อเธอลุกขึ้นมานั่งเพื่อพอกหน้าซ้ำ และก็เอนตัวลงนอนแบบเดิมโดยที่เธอเหยียดขาตรง  ไม่ชันเข่าเหมือนเดิม  พอจังหวะนั้นผมจึงรีบเข้าไปขอตัวลาเธอกลับ.............ตลอดการเดินทางกลับเรื่องนี้อยู่ในหัวผมตลอดเวลา ทบทวนกับเหตุการณ์  จริงๆแล้วผมคิดว่าแม่โอ๋ คงไม่ได้ตั้งใจโชว์หรือยั่วผม แต่สิ่งที่เธอทำผมคิดว่ามันเป็นความเคยชินมากว่าเพราะสภาพแวดล้อมที่ทำงานเธอส่วนมากเป็นผู้หญิง...และโดยที่เธอคงลืมและเผลอตัวในหลายจังหวะ เธอแค่ลืมไปว่าผมอยู่ด้วยและลืมไปว่าเธอแต่งงานเร็วอายุห่างจากลูกแค่22ปีเธอ40 ที่สำคัญเธอลืมว่าเธอเป็นคนสวย  หรือไม่เธอคงไม่ใส่ใจเพระคิดว่าตัวเองแก่แล้ว มีลูกโตแล้วเลยไม่ใส่ใจกับเรื่องแบบนี้...........แต่ที่สำคัญวันนั้นทำเอาผมแทบบ้าเกือบตลอดวัน
           ............นี่ก็อีกหนึ่งเหตุการณ์จริงที่เกิดขึ้นกับผม  ถึงแม้จะไม่ได้อะไร แต่ก็เป็นเหตุการณ์แปลกไปอีกแบบ กับการณ์ที่ได้เห็นอะไร  ที่ไม่คิดว่าจะได้เห็น อยากเห็น และได้เห็น

ปล...ผมดีใจคับที่คุณ NEO-007 และคุณ ITIM และขอบคุณที่ ยังจำผมได้ทั้งๆที่ผมเล่าไปไม่กี่เรื่อง น้อยมากๆถ้าเทียบกับคนอื่นจริงๆไม่ได้หายไปไหนคับ เข้าเวปเกือบๆทุกวัน  ส่วนมากมาส่องเรื่องคนอื่นมากกว่า เพราะเรื่องเหตุการณ์จริงที่ผมเจอในไดอารี่ผมยังรู้สึกเรียบๆกลัวคนไม่อ่าน เพราะผมจะเล่าต่อเมื่อเหตุการณ์ ที่ทำให้ผมรู้สึกตื่นเต้นกับมันเท่านั้น
       ปล...ชอบไม่ชอบบอกด้วยนะคับออถ้าว่างๆจะมาเล่าใหม่ เหตุการณ์ที่เจอมา  ยังเหลือเยอะ  ขอบคุณทุกคอมเม้นคับ