ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนพิเศษ : บทสัมภาษณ์ หมอพลอย&ครูเบสท์

เริ่มโดย nato87, สิงหาคม 08, 2018, 09:20:39 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nato87

พูดคุยก่อนอ่าน : ตอนนี้เป็นตอนพิเศษ ที่ผมอยากคั่นจังหวะก่อนปล่อยตอนใหม่ เป็นบทสัมภาษณ์สองนางเอกที่โดดเด่นที่สุดของเรื่องอย่าง หมอพลอย&ครูเบสท์ ที่อยากให้คุณ ๆ ลองอ่านดูระหว่างรอ ว่าตัวตนที่แท้จริงของเธอเป็นยังไงกันบ้าง ถ้ามีคนชอบผมจะลองปล่อยของคนอื่นออกมาอีกครับ

ปล.โปรดลืมคาแร็คเตอร์ที่คุณเคยอ่านจากตอนล่าสุดในฉากความฝันของลุงพลนะครับ เพราะนั่นเป็นคาแร็คเตอร์ในแบบฉบับที่ลุงมันคิดมันอยากให้เป็น บทสัมภาษณ์ชินนี้จะเป็นอะไรที่ช่วยอธิบายคาแร็คเตอร์ของหมอพลอยและครูเบสท์ได้ชัดเจนว่าพวกเธอเป็นคนยังไง

บทสัมภาษณ์หมอพลอย พลอยพรรณ เจ้าหญิงน้ำแข็งผู้แสนเย็นชา

Q : ช่วยแนะนำตัวหน่อยครับ

A : ชื่อพลอยค่ะ แพทย์หญิงพลอยพรรณ เป็นคนชลบุรีโดยกำเนิดค่ะ

Q : เป็นคุณหมอซะด้วย แสดงว่าตอนสมัยเด็ก ๆ คงเป็นคนที่เรียนเก่งมากเลยนะครับ

A : ค่ะ แต่พลอยคิดว่าพลอยไม่ได้เรียนเก่งอะไรขนาดนั้น แต่พลอยเคยเป็นตัวแทนแข่งขันวิชาการทางโอลิมปิก ก็ชนะบ้างแพ้บ้างค่ะ

Q : หมอพลอยจัดว่าเป็นผู้หญิงที่น่ารักและเพรียบพร้อมขนาดนี้ อยากทราบจังเลยว่ามีหนุ่ม ๆ มาจีบเยอะไหมครับ

A : ก็มีบ้างค่ะ แต่พลอยไม่ค่อยสนใจเท่าไร พลอยคิดว่าคนเราควรแบ่งให้ชัดเจนไปเลยว่าเรื่องไหนเป็นเรื่องส่วนตัว เรื่องไหนจริงจัง พลอยไม่ค่อยอยากจะคุยกับใครเป็นการส่วนตัวนัก ถ้าไม่สนิทกันจริง ๆ

Q : พอบอกเราได้ไหม? ว่าผู้ชายในสเป็คของหมอพลอยเป็นแบบไหน

A : ผู้ชายที่มีสติปัญญา มีความรู้ เป็นคนที่มีความเป็นสุภาพบุรุษ และไม่ก้าวก่ายพื้นที่ส่วนตัวของเราจนมากเกินไป

Q : ฟังดูแล้ว หมอพลอยเป็นคนที่จริงจังมากเลยนะครับ

A : ค่ะ...จะพูดแบบนั้นก็ว่าได้

Q : ถามแบบตรงไปตรงมา หมอพลอยเคยดูหนังโป๊ หรือดูพวกการ์ตูนโป๊บ้างไหมครับ?

A : อืม....หมอคิดว่านี่เป็นเรื่องที่คนเราทุกคนต้องสำรวม ไม่ว่าจะเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงก็ตาม ถามว่าหมอเคยดูไหม? ก็บอกตรง ๆ ว่าเคย แต่หมอไม่ได้คิดอะไร เพราะในรายวิชาสรีรวิทยาที่หมอเคยเรียนตอนเป็นนิสิตแพทย์ก็อธิบายเกี่ยวกับร่างกายของมนุษย์ไว้หมดแล้ว

Q : หมอพลอยดูเป็นคนที่มีหลักการมากเลยนะครับเนี่ย

A : ก็เป็นหมอนะคะ ด้วยจรรยาบรรณของหมอที่ต้องรับผิดชอบคนไข้ พวกเราเลยต้องศึกษาค้นคว้าข้อมูลอย่างละเอียดเพื่อที่จะสามารถตอบคำถามและช่วยเหลือคนไข้ได้

Q : ก่อนที่บทสัมภาษณ์จะตึงเครียดไปมากกว่านี้ อยากถามว่าคุณหมอมีมุมผ่อนคลายจากงานบ้างไหม เช่นงานอดิเรกอะไรแบบเนี้ย

A : ถ้าว่าง ๆ พลอยก็ชอบไปเดินเที่ยวซื้อของในห้างค่ะ พวกกระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้า จริง ๆ สมัยเรียนประถม - ม.ต้นที่ชลบุรี พลอยเคยเป็นนักดนตรีวงโยธวาทิต ตอนนั้นพลอยเล่นทรัมเป็ต พอมาเรียน ม.ปลาย ที่กรุงเทพ ก็เลยไม่ได้เล่นอีกเพราะอยากทุ่มเทให้กับการเรียนมากกว่า

Q : พอจะบอกเราได้ไหมครับว่าเรื่องอะไรที่หมอพลอยดีใจที่สุดและเสียใจที่สุดในชีวิต

A : เรื่องที่พลอยดีใจที่สุดในชีวิตเหรอ? ก็มีหลายเรื่องนะคะ เช่นเรียนจบปริญญาตรีและโท เก็บเงินซื้อรถคันแรกได้เอง ส่วนเรื่องเสียใจที่สุด ไม่มีค่ะ

Q : ถามแบบตรงไปตรงมา เราเคยได้ยินว่ามีเภสัชหนุ่มชื่อกรวิทย์ ตามจีบคุณมานาน 10 ปี เพราะอะไรคุณถึงไม่รับรักพี่กรครับ

A : พลอยรู้จักพี่กรมาตั้งแต่สมัยเรียน ป.ตรี พี่กรเรียนเภสัช เป็นพี่ชายที่นิสัยดีมากคนนึง พลอยก็ดูออกว่าพี่เค้าคิดกับพลอยมากกว่าพี่น้อง พี่กรเป็นผู้ชายที่ดีมาก ๆ เลยนะ แต่พลอยยังรู้สึกว่าพี่กรยังไม่ใช่คนที่พลอยจะแต่งงานด้วยจริง ๆ

Q : ไม่คิดว่าตัวเองใจร้ายกับพี่กรเลยเหรอครับ

A : พลอยคิดว่าเรื่องของความรู้สึกมันบังคับกันไม่ได้ค่ะ

Q : คติพจน์ประจำใจของหมอพลอยคืออะไรครับ

A : ความรับผิดชอบและความเคารพในศักดิ์ครีของตัวเองคือสิ่งที่พึงกระทำค่ะ

Q : ความรักในแง่มุมของหมอพลอยคืออะไรครับ

A : พลอยคิดว่าความรักคือความเข้าอกเข้าใจกัน คือการที่คนสองคนมีอะไรหลาย ๆ อย่างคล้ายคลึงกันค่ะ ไม่ว่าจะเป็นทั้งการงานอาชีพ ทัศนคติ แล้วก็เรื่องทั่วไป

Q : สำหรับหมอพลอย 'เซ็กส์' เป็นเรื่องที่น่ารังเกียจไหมครับ

A : พลอยคิดว่ามันไม่ใช่เรื่องน่าเกลียดอะไร ถ้าจะพูดกันในแง่ของวิชาการหรือการศึกษา แต่ถ้าไม่ ก็ควรพูดในที่ลับมากกว่า

Q : สถานที่เดทในอุดมคติของคุณคือที่ไหนครับ

A : พลอยไม่ใช่คนโรแมนติกเท่าไร เอาเป็นว่าที่ไหนก็ได้คะ ที่มีความเป็นส่วนตัวและไม่วุ่นวายนัก

Q : ดูแล้วหมอพลอยเป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูงนะครับ

A : จะพูดแบบนั้นก็ได้ค่ะ พลอยคิดว่าคนเราทุกคนมีพื้นที่ส่วนตัว เป็นสเปซว่าง ๆ สำหรับครุ่นคิดถึงเรื่องราวต่าง ๆ ที่ผ่านเข้ามาในชีวิตของเรา

Q : ชอบฟังดนตรีแนวไหน

A : ฟังได้หมดค่ะ ชอบทุกเพลงที่เพราะและฟังสบาย ยกเว้นพวกเพลงร็อคแบบที่ผู้ชายเค้าชอบกัน มันหนวกหู

Q : แล้วภาพยนตร์ล่ะครับ

A : ไม่ค่อยมีเวลาดูเท่าไรค่ะ ส่วนใหญ่ติดตามข่าวสารบ้านเมืองทั้งในประเทศและต่างประเทศมากกว่า

Q : ถ้าวันหนึ่งมีผู้ชายแปลกหน้ามาคุกเข่าขอหมอพลอยแต่งงาน หมอพลอยจะตอบว่ายังไงครับ

A : ก็คงต้องถามว่าเพราะอะไรที่ทำให้คุณอยากแต่งงานกับพลอย คุณมีวาระซ่อนเร้นอะไรหรือเปล่า?

Q : คิดว่าผู้ชายหรือผู้หญิง เพศใดที่หมอพลอยคิดว่าดีที่สุดครับ

A : พลอยคิดว่าคำถามนี้มันล้าหลังเกินไปที่จะตั้งคำถามในยุคนี้แล้วนะคะ เพราะในปัจจุบันเพศสภาพของคนเราไม่ได้มีแค่ชายหรือหญิงอีกต่อไป ดังนั้นพลอยขอไม่ตอบแล้วกัน

Q : มีอะไรอยากฝากถึงแฟน ๆ บ้างไหมครับ

A : ขอบคุณสำหรับการติดตามพลอยนะคะ สารภาพตามตรงพลอยคิดไม่ถึงเหมือนกันว่าจะมีคนชอบพลอยถึงขนาดนี้ โดยส่วนตัวแล้วพลอยคิดว่าพลอยไม่ใช่ผู้หญิงที่มีเสน่ห์หรือเซ็กส์แอพเพียลสูงอะไรนัก

บทสัมภาษณ์ครูเบสท์ ภัคจิรา นางฟ้าจากดินแดนเหนือสุดของประเทศไทย

Q : ช่วยแนะนำตัวหน่อยครับ

A : สวัสดีค่า ชื่อเบสท์ ภัคจิรา อายุ....ไม่บอกละกันเนอะ อายุเป็นเพียงตัวเลข (555+) เบสท์เป็นอาจารย์ประจำภาควิชาพยาบาลศาสตร์ เป็นคนเชียงรายแต่กำเนิด แต่มาเรียนต่อในระดับปริญญาตรีและโทที่กรุงเทพค่ะ"

Q : โห...เป็นอาจารย์พยาบาลซะด้วย ดูท่าคงเป็นคนที่เรียนเก่งมาก ๆ เลยซินะครับ

A : ก็นิดหน่อยค่ะ สมัยเรียน ม.ต้น - ปลาย เบสท์ มักถูกคัดเลือกไปสอบแข่งขันวิชาการตลอด แต่เบสท์ไม่เคยชนะรางวัลกับเค้าหรอกค่ะ (5555+) เด็กกรุงเทพจะเก่งกว่าเบสท์เยอะ สู้ไม่ได้สักที

Q : จากรูปร่างหน้าตาของครูเบสท์เนี่ย จัดว่าเป็นคนน่ารักมากเลยนะครับ คิดว่าคงมีผู้ชายมาจีบเยอะแน่ ๆ เลย

A : ตอนเรียนก็มีบ้างค่ะ แต่เบสท์ไม่อยากจะคบกับใครจริงจัง ตอนนั้นก็คิดแค่เรื่องเรียนเท่านั้นแหละ ลำพังแค่เรื่องเรียนก็เหนื่อยพอแล้ว ไม่อยากเพิ่มภาระเรื่องรักให้ปวดหัว แต่ก็ไม่ได้อะไรหรอกนะคะ เพราะคิดว่าอยากจะทำหน้าที่ในตอนนั้นให้ดีก่อน

Q : พอบอกเราได้ไหม? ว่าผู้ชายในสเป็คของเบสท์เป็นแบบไหนครับ

A : ก็คงเป็นผู้ชายที่หล่อและรวย ล้อเล่นค๊า!!! ก็อยากให้เป็นผู้ชายอบอุ่น ใจดี เข้ากับเราได้ มีความเป็นผู้นำสามารถปกป้องและดูแลเราได้ แต่ก็มีมุมโรแมนติกบ้างค่ะ เบสท์ว่าผู้ชายโรแมนติกดูน่ารักดี

Q : เท่าที่ทราบ ตอนคุณเรียนพยาบาลศาสตร์อินเตอร์ คุณมีแฟนใช่ไหมครับ? พอจะเล่าให้เราฟังหน่อยได้ไหม?

A : ค่ะ...พี่เค้าชื่อพี่วิน นพวินท์ ส่วนรายละเอียดเบสท์ขอเป็นเรื่องส่วนตัวนะคะ

Q : ถามแบบตรงไปตรงมา คุณเบสท์เคยดูหนังโป๊ หรือดูพวกการ์ตูนโป๊บ้างไหมครับ?

A : เอ่อ...ค่ะ (ยิ้มเขิน) จะตอบว่ายังไงดีล่ะ ถ้าเบสท์บอกว่าไม่เคยดูก็คงเหมือนกำลังโกหกเนอะ เอาเป็นว่าเคยดูบ้างทั้งหนังโป๊และการ์ตูนโป๊ ตั้งแต่สมัยเรียน ม.ปลาย ที่เพื่อนในกลุ่มแอบเอามาให้ดู

Q : แล้วรู้สึกยังไงบ้างครับ?

A : ก็...เขินซิคะ (เขินหนักมาก) เพื่อนเบสท์สมัยเรียนชอบอ่านการ์ตูนญี่ปุ่นลายเส้นหวานแหวว พระเอกหล่อ ๆ นางเอกสวย ๆ แล้วก็มีฉากชวนฟินน์จิ้นกัดหมอน พอตอนหลังอินเตอร์เน็ตเริ่มเร็วขึ้น เราก็เริ่มอ่านในเว็บต่างประเทศเพราะทนรอฉบับหนังสือแปลไทยไม่ไหว แล้วตอนนั้นยังเด็ก ยังต้องขอเงินพ่อแม่อยู่ ก็เลยเลือกอ่านในเน็ตแทน โอเค ถึงเป็นภาษาอังกฤษ แต่ก็คิดแค่ว่าได้ฝึกภาษาแล้วก็ได้ฟินจิกหมอนไปในตัว (555555+)

Q : เห็นครูเบสท์เป็นผู้หญิงเก่งและร่าเริงแบบนี้ เราอยากรู้จักว่าครูเบสท์มีงานอดิเรกยามว่างไหมครับ

A : นอกเหนือจากเป็นอาจารย์แล้ว จริง ๆ เบสท์ชอบอ่านหนังสือมากเลยนะ พวกหนังสือวิชาการ หนังสือปรัชญา How to อะไรพวกนี้ ตอนหลังอยากลองหัดทำอาหารเองดูบ้างเลยไปซื้อหนังสือสอนทำอาหาร ก็ผู้หญิงนี่เนอะ ต้องมีเสน่ห์ปลายจวักบ้าง ก็ลองฝึกทำดู ปรากฏว่ามันยากแหะ 5555+ แต่ก็โอเค พอกินได้ เพราะอีกไม่นานเบสท์จะไปเรียนต่อ ป.เอก ที่อเมริกาแล้วค่ะ เลยอยากฝึกทำเอาไว้กินเองตอนไปเรียนที่นั่น

Q : โห...แบบนี้หนุ่มไทยเสียใจแย่เลยซิครับ ไปที่นั้นหนุ่ม ๆ ฝรั่งคงแย่งกันจีบครูเบสท์แน่เลย

A : ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกคะ เบสท์ไม่ได้สวยหรือน่ารักอะไรหรอก ออกแนวเปิ่น ๆ โก๊ะ ๆ ไม่ได้มีหุ่นเซ็กซี่ผิวสีแทนแบบที่ฝรั่งชอบหรอก ยังไงเบสท์ก็คิดว่าผู้ชายไทยดีที่สุดแล้ว ยกตัวอย่างคุณพ่อของเบสท์ ท่านเป็นผู้ชายที่ใจดีและมีความเป็นสุภาพบุรุษมาก ๆ

Q : พอจะบอกเราได้ไหมครับ ว่าเรื่องอะไรที่ครูเบสท์ดีใจที่สุดในชีวิตและเสียใจที่สุดในชีวิต

A : เรื่องที่ดีใจที่สุดในชีวิตก็คงเป็นเรื่องที่เบสท์คว้าใบปริญญาทั้งสองใบให้คุณพ่อและคุณแม่ภูมิใจ แล้วก็มีงานที่มั่นคงทำ ส่วนเรื่องที่เสียใจที่สุด เบสท์ขอไม่ตอบนะคะ ขอเป็นเรื่องส่วนตัวนิดนึง

Q : อาหารจานโปรด เมนูของหวานและเครื่องดื่มที่คุณชอบ คืออะไรครับ?

A : ถ้าเบสท์จะตอบว่าผัดกระเพราไข่ดาวมันจะดูแย่ไหม? (หัวเราะร่วม) มันดูเป็นเมนูสิ้นคิดมาก ๆ เลย นอกเหนือจากกระเพรา เบสท์ก็ทานได้หมดค่ะ ยกเว้นพวกเครื่องใน เครื่องดื่มก็คงลาเต้ น้ำผลไม้ทั่วไป ของหวานก็ทานได้หมดค่ะ

Q : คติพจน์ประจำใจของครูเบสท์คืออะไรครับ

A : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และยิ้มรับในทุกสถานการณ์ค่ะ

Q : ความรักในแง่มุมของครูเบสท์เป็นยังไงครับ

A : สำหรับเบสท์เหรอ? ความรักคือสิ่งที่สวยงาม คือสิ่งที่หลอมรวมใจคนสองคนเข้าด้วยกัน ความรักไม่ใช่การเอาชนะ แต่เป็นการเข้าอกเข้าใจซึ่งกันและกันคะ (ยิ้ม)

Q : สำหรับครูเบสท์ 'เซ็กส์' เป็นเรื่องที่น่ารังเกียจไหมครับ

A : ถ้าเรื่องเซ็กส์มีพื้นฐานจากความรัก เบสท์ก็คิดว่ามันไม่ใช่เรื่องน่าเกลียดอะไรหรอกคะ

Q : สถานที่เดทในอุดมคติของคุณคือที่ไหนครับ

A : ดอยตุง สวนแม่ฟ้าหลวงจังหวัดเชียงรายค่ะ พรีเซ้นต์จังหวัดบ้านเกิดตัวเองนิดนึง เพราะเป็นเป็นสาวเจียงฮายแต้ ๆ เจ้า (ยิ้มหวาน)

Q : สาวเจียงฮายไม่เคยใจร้ายกับใครจริง ๆ ไหมครับ

A : จริงแต้แน่นอนเจ้า สาวเจียงฮายน่าฮักขน๊าดเน้อ (หัวเราะร่วน) อันนี้แล้วแต่บุคคลมั้งค่ะ แต่โดยส่วนใหญ่สาวเชียงรายน่ารักใจดีทุกคนค่ะ

Q : ชอบฟังดนตรีแนวไหน

A : ชอบเพลงป๊อป บอสซาโนว่าฟังสบาย ๆ ค่ะ

Q : แล้วภาพยนตร์ล่ะครับ

A : ดูได้หมดค่ะ แต่ส่วนใหญ่ไม่มีเวลาเข้าไปดูเท่าไร เพราะยุ่งมาก (หัวเราะร่วน)

Q : ถ้าวันหนึ่งมีผู้ชายแปลกหน้ามาคุกเข่าขอครูเบสท์แต่งงาน ครูเบสท์จะตอบว่ายังไงครับ

A : ก็คงแปลกใจ แล้วก็ถามว่าคุณคิดดีแล้วเหรอ? เรายังไม่รู้จักกันดีเลยนะ หลังจากนั้นก็พยายามปลีกตัวออกห่าง ไม่รู้ซิคะ เบสท์คิดว่าอยู่ดี ๆ แล้วมีคนมาคุกเข่าขอเราแต่งงานเนี่ย มันเหมือนมีอะไรแอบแฝงอยู่เบื้องหลังไม่รู้นะ

Q : คิดว่าผู้ชายหรือผู้หญิง เพศใดที่ครูเบสท์คิดว่าดีที่สุดครับ

A : เบสท์ไม่สามารถตัดสินคุณค่าของคนเราที่เพศสภาพได้หรอกนะคะ ไม่ว่าจะเป็นผู้ชายหรือผู้หญิง เบสท์คิดว่าคุณค่าของคนเราอยู่ที่ทัศนคติ ความรับผิดชอบ คำพูดและการกระทำมากกว่า

Q : มีอะไรอยากฝากถึงแฟน ๆ บ้างไหมครับ

A : ฝากติดตามเบสท์ด้วยนะคะทุกคน รักเบสท์น้อย ๆ แต่ขอให้รักเบสท์นาน ๆ นะคะ จุ๊บ ๆ (หัวเราะร่วน)
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

kaithai

ขอฝากคำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

kaithai

แอบไปสัมภาษณ์  กันตอนไหน
ทำไมโผ้มไม่รู้เรื่อง
ม่ายยอม ๆๆๆๆ

nato87

อ้างจาก: kaithai เมื่อ สิงหาคม 08, 2018, 09:37:15 ก่อนเที่ยง
แอบไปสัมภาษณ์  กันตอนไหน
ทำไมโผ้มไม่รู้เรื่อง
ม่ายยอม ๆๆๆๆ

สองสาวอยู่ในใจผมเสมอครับ ผมเรียกเธอมาได้ตลอดถ้าผมต้องการ   ::HoHo::
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller

playnut

อยากเห็นหมอพลอย  ครูเบสและลุงพลติดเกาะอยู่ด้วยกันสักปีหนึ่ง   อยากเห็นลุงพลโดนหมอพลอยและครูเบสเอาควยปลแมระเบิดถ้ำทองหลายๆทีเหมือนหนังโป๊ญี่ปุ่นครับ  

tetete

มีครูเบสท์เป็นคนรักนี่ถือว่าโชคดีมากนะครับ น่ารักจริงใจรักจริง

Phoowadol

ตัดอกตัดใจไปได้เลยกับการแอบหวังนิดๆที่จะมีการรีเทริน ของพี่กรกับหมอพลอยในบั้นปลายชีวิต เพราะหมอพลอยบอกมาชัดเจนเลยตอนนี้ว่า พี่กรบยัวไม่ใช่ชายที่คิดว่าจะได้แต่งงาน เฮ้อ?...การเป็นผู้ชายที่แสนดี มันก็มีข้อเสียตรงนี้แหละเพราะส่วนใหญ่สาวๆไม่ว่าจะชนชั้นไหนเขาก็ชอบ ชายแบบแบดบอยกันทั้งนั้น เสียดายแทนพี่กรจริวๆถ้าในวันนั้นที่คอนโด เขาเดินหน้าลุยหักหาญน้ำใจหมอพลอย ป่านนี้คงได้สมใจในรักไปแล้ว. แต่ก็ไม่แน่ อาจจะมีเซอร์ไพรส์จากท่านnato87 ให้ผมได้สมใจเห็นะี่กรสมหวังก็อาจป็นได้..อนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอนเสมอไป ใช่มิๆ อิอิ
    ส่วนครูเบสท์ก็ เป็นสาวป๊อบปูร่า เสมอสำหรับผม เธอดูโลกสวย. ดูสดใส เปิดเผยน่ารักมากๆ สุดยอดของ the best เลนว่างั้นแค่รอยยิ้มของเธอก็ดูเปิดเผยไม่ทีมุมซ่อนเร้นเลยสักนิดต่างจากหมอพลอยโดยสิ้นเชิง.นะว่ามั้ย ซึ่งคนแบบนี้แหละใครอยู่ใกล้ก็จะทำให้หลงรักเผธอแบยไม่รู้ตัว.  นี่ผมคิดไปเองปะเนี้ย
   กัยความสุขของเธอ แน่นอนคือความสำเร็จในการศึกษา ทำให้พ่อแม่ภูมิใจ
แต่กับเรื่องที่เสียใจนั้น เธอไม่อยากจะกล่าวถึง. ซึ่วผมเองคิดว่าน่าจะเป็นการสูผญเสียชายคนรักของเธอในสมัยที่ยัวเรียนอยู่นั่นเองเลยเป็นปมที่ทำให้เธอยังไม่มีรักใหม่สักที  และสุดท้ายในตอนต่อไแจากนี้เผธอคงจะได้รัยรักใหม่สักทีกับลุงพล คนขายน้ำ้(น้ำเต้าหู้). แน่นวลลลลลลล แต่จะเป็นรักแบบไหน ต้องตามท่านnato87 ท่านไปจนจบซีรีย์นั่นแหละ ไม่ต้องกังวลเลยผมตามติดท่าน
จนจบแน่นวลลลล อิอิ ขอบคุณครับ
(เขียนไปซะยาวเลยเรา)อย่าเพิ่งรำคาญรี๊ดคนนี้นะครับ. แฟนคลับขนานแท้เลยนะท่าน อิอิ

เด็กน้อย ลำพูน

โดยส่วนตัวแล้วปลื้มหมอพลอยที่สุดเบอร์หนึ่งตลอดกาล
แต่ถ้าจะเพิ่มครูเบสท์ไปอีกคนก็พอรับได้ แพ้ความน่ารักน่ะ

navy868

ขอสัมภาษณ์เฟิร์นอีกสักคนก็จะดีนะครับ รายแรกของลุงแกเลย... ::GiveMe::

swss2511

ตรงข้ามกับความฝันของจอมหื่นมากมาย น่าค้นหาความต้องการลึกๆของทั้งคู่

deamondear

เควสชั่นแบบนี้นี่แบบ อื้อหืมอธิบายตัวตนของแต่ตัวละครได้ชัดเจนเลยครับ

akine

thinks