ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Yokoshima Nikki] 1 ON 1 de Mechakucha H Shita Hanashi ตัวต่อตัวเพราะเธอคิดไปเอง

เริ่มโดย (S)Kater, สิงหาคม 09, 2020, 01:48:28 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

ผมโดนคนๆนึงมาสอนว่าไปสนคนที่ไม่เมนต์มากกว่าคนที่เมนต์
ถ้าผมทำแบบนั้นจริงผมคงเลิกโพสไปนานแล้วไม่โพสมาเป็นสิบปีแบบนี้
ใครตามอ่านจะรู้ว่าผมดราม่าแบบนี้แหละ เป็นช่วงๆนอยบ้างหายบ้าง
เพราะฉะนั้นเรามาวางกฎดักเกรียนกันดีกว่า

อ้างจาก: jirasakgolf7 เมื่อ สิงหาคม 14, 2020, 10:30:04 ก่อนเที่ยง
นางเอกดูอึดอัดยังไงไม่รู้ อยากบอกแต่ก็ไม่กล้า กลัวว่าความสัมพันธ์จะไม่สามารถกลับไปเหมือนเดิมได้ ทำทุกอย่างเพื่อให้ได้อยู่ใกล้ ๆ เพิ่มขึ้นสักวินาทีก็ยังดี แล้วก็มานั่งหึงเป็นบ้าเป็นหลังอยู่คนเดียวเวลาที่เห็นเขาอยู่กับคนอื่น สุดท้ายก็ตัดสินใจบอกออกไป เพราะทนความอึดอัดไม่ไหว

เข้าใจอารมณ์ในจุดนั้นเลย

พออ่านจนจบ ถึงได้เข้าใจว่า ปัญหาของคู่นี้ในช่วงแรก คือคำว่า "อเมริกา" จริง ๆ นั่นล่ะ

ด้วยความเป็นแค่คนที่มาแลกเปลี่ยน ด้วยวัยที่ยังเป็นนักเรียน ทำให้ทั้งพระเอกและนางเอกปิดความรู้สึกกันไว้ คงเป็นเพราะทั้งคู่พอจะมองเห็นอนาคตข้างหน้า ว่าน่าจะจบลงอย่างไร

โดยเฉพาะนางเอก ที่พยายามฝืนความรู้สึกตัวเอง ด้วยการย้ำอยู่เรื่อย ๆ ว่า ที่อเมริกาใครก็ทำกัน เพื่อไม่ให้พระเอกต้องมารู้สึกผูกพันธ์อะไรกับตน ไม่ให้ความสัมพันธ์มันสั่นคลอน และเพื่อปลอบตัวเองว่า สิ่งดี ๆ ที่เป็นอยู่ เป็นแค่เรื่องปกติ ที่อีกไม่นานก็จะจากลา และทุกอย่างก็อาจเลือนหายไป

มันทำให้นึกถึงคำถามของเรื่อง Tomorrow I will date whit yesteerday you ว่า ถ้าคุณได้รู้ตอนจบ คุณยังจะทำมันให้ดีที่สุดอยู่ไหม

พระเอกเรื่องนี้โชคดีที่ตัดสินใจทำในสิ่งที่ตนต้องการในช่องสุดท้าย ทำให้หลังจากนี้ ความทรงจำดี ๆ น่าจะถูกสร้างเพิ่มขึ้น

พิมพ์ไปก็น้ำตาไหลไป บ้าจริง

คอมเมนต์ตัวอย่าง เหมือนได้อ่านเรื่องสั้นเรื่องนึงเลย วิเคราะห์ความรู้สึกตัวละครออกมาได้ดีมากครับ

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

กฎการขออ่าน
ตอบอะไรก็ได้เพื่อขอ่าน แล้วต้องกลับมาEditคุยกันหลังอ่าน
เกี่ยวกับเนื้อหาช่วงหลังเพื่อเป็นกำลังใจนักแปล

ก็กฎเดิมนี่นา แต่จะเข้มขึ้นกับพวกตอบมักง่ายขอไปทีระวังไอดีหายตามอารมเจ้าของกระทู้

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Ppcub Jjip

เปิดมาหน้าแรกหึหึ ก็แค่รักวัยใสแนวดอกไม้ ไปๆมาๆกลายเป็นเหมือนผู้หญิงตายด้าน

สรุปซึนหรือป่าวแต่จังหวะที่ใช้การเล่นบาสจีบผู้นี่ไม่น่าซึนนะ

BlacKKero

นางเอกผมทองมัดหางม้า โดนใจมากๆ

ถ้าจบตั้งแต่หน้าที่12 นี่มันการตูนความรักเลยนะนี่ ชอบจังหวะที่นางเอกเล่นบาส
เพือหลอกให้พระเอกกอดอะสุดยอด ส่วนพระเอกขยันทับขยันกอดจริงนะ
::HeyHey::

l2aito

นี่ท้าเขาเพราะชอบ หรืออยากชนะจริงๆ ฟร่ะเนี่ย

แตกในที่ไหนก็ไม่ปกติทั้งนั้นแหละว้อย  ::Angry::

BabyFace

เรื่องนี้น่าอ่านดูมีเนื้อเรื่อง  พระเอกชอบนางเอกอยู่แล้ว  ส่วนนางเอกอาจจะชอบแต่ก็นิสัยผู้หญิงไม่ยอมรับต้องการเอาชนะด้วยสิ่งที่ถนัด  แต่สุดท้ายสนิทกันมากใจละลายนำไปสู่ความสัมพันธ์ลึดซึ้งล่ะ  ::WowWow::
ว่าแล้วว่านางเอกมีหึงพระเอก  สุดท้ายก็อยากเก็บดุ้นไว้เสียบเอง  เป็นไงได้เสียบสมใจ   แต่อ้างนู้นอ้างน้   จริงๆไม่ต้องอ้างยังไงซะก็ต้องโดนเสียบล่ะ  น่าซะขนาดนั้น
ปล.ชอบภาพในหน้าที่8 ได้อารมณ์  ส่วนหน้าที่ 12 วาดตาได้โคตรซึ้ง  อยู่ในอารมณ์รักสุดๆ

pandanous

ผู้หญิงเป็นสายรุก ไปชอบเขา เข้าหาก่อน ชิงบอกก่อน มีโมเม้นต์สกินชิปขนาดนี้ ฉากเสียบจะขนาดไหนเนี่ย

Edit มันจริงๆ เป็นสาวสายรุก รุกจนผู้ชายเล่นด้วย ทีแรกผู้ชายยังดูแหยงๆ แต่ตอนหลังกลายเป็นชอบซะงั้นเลย

yopern

เล่นบาสไปเล่นบาสมา เผลอๆจะเล่นเต้าซะม่ากกว่า

edit ดุ้นใหญ่หรือเล็กไม่เกี่ยวกัน อยู่ที่ลีลาและความพอใจของสองคน ว่าชอบกันหรือไม่ แต่่ดูแล้วสองคนนี้คงไปต่อกันได้อีกนาน

Hunfrid

นานๆที่จะเห็นท่านพิมพ์ผิดแหะ (ระดับประเทษ)  ::HeyHey::

แซวแล้วก็กลับเข้าเรื่อง
ไม่ค่อยเจอการตูนหรืออะไรที่เป็นผู้หญิงเล่นบาสแหะเพราะเป็นลูกครึ่งเมกาด้วยหละมั้ง(หรือเมกาเลยกว่า แต่ชื่อญี่ปุ่น) ส่วนใหญ่เจอแต่สาวเล่นวอลเลย์  ::Hmmm::
นางเอกคราวนี่มาสายรุกเลยแหะ เข้าหาก่อนซะด้วย พระเอกก็ชอบอยู่แล้วแต่ไม่ได้บอก
ต่อไปจะเป็นยังไงนะ คงไม่พ้นคบกันแน่นอน ไม่น่ามีผลิกหนีจากนี้แล้ว

สาวเจ้ามีการปลอบใจตัวเองเผื่อพระเอกไม่รับรักด้วยแหะ นู่นนี่ก็อ้างอเมริกา ถถถ
จบใสๆน่ารักๆ คบกันปายยยย  ::JubuJubu::

civil2

เขินเลยสิ ไปหึงเค้ากับน้องสาวซะงั้น เลยสารภาพรักไปเลย

สาวซึนนึ่เอง ทำเป็นอ้างเรื่องเล่นบาสที่แท้ก็หึงที่คิดว่าพระเอกมีแฟน
แต่ก็ดีนะ เลยได้โอกาสสารภาพรัก
จบแบบฟินๆ กันไป <3

Tdestiny

ที่แท้นางก็ชอบพระเอก

รอดูตอนจบแบบฟินๆครับ

นางรุกพระเอกน่ารัก ที่สำคัญจบแบบไม่ตับแตก

สุดยอดไปเลยครับ

MooOon

ขอบคุณที่แปลเรื่องนี้ให้อ่านครับ เห็นเเบบ raw มานานเเล้ว เเต่ไม่รู้เนื้อเรื่อง

พอท่านมาแปลให้เเล้วอินขึ้นเยอะ อิจฉาพระเอกนะเอาจริง ผมชอบสาวเเบบนี้เลย

คือเล่นกี่ฬาบาวเเละสวยหุ่นดีอีก เเทบนิสัยนางดูออกเเนวลุยๆทอมบอย

เป็นฝ่ายสารภาพรักก่อนอีก ครึ่งหลัง ถ้าจำไม่ผิด น่าจะคบกัน เเล้วเพื่อนๆเเซวหรือป่าว ^^

เอาจริงๆผมว่าผมเข้าใจสาวผมทองที่เห็นพระเอกตอนอยู่กับสาวนะ เหมือนเราเวลาเห็น

คนที่ชอบอยู่กับเพศตรงข้ามก็คิดเองไปก่อนเเล้ว 555+

------------------------------------------------------------------------

ชอบนิสัยนางนะ จะว่าไงดี กล้าลุยเกินไป ไม่ฟังคำตอบที่ได้ก่อนว่าพระเอกจะคบไหม

ถ้าพระเอกมีเเฟนจริงๆ นางเอกก็เสียซิงฟรีๆนะ ถึงในใจรับได้ที่ให้คนที่รักเอาซิงไปก็เถอะ

เอาจริงๆอยากให้มีเนื้อหามากกว่านี้ อารมเเบบ ประกาศให้เพื่อนในหน้าเเรกรู้ว่าคบกัน

หรื้อจูบหรือหอมเเก้มต่อหน้าเพื่อนอะไรก็ว่าไป มันจบดี เเต่จบไม่สุดอะ เเต่เรื่องนี้ชอบที่

นางเอกมีนิสัยกล้าลุยเเบบนี้นะ เพราะผมเคยเห็นทั้งชีวิตจริงเเละโดจิน การที่คนเราลังเล

ที่จะสารภาพรัก ทำให้บ้างครั้งคิดช้าไม่กล้าทำ สุดท้ายโดนหมาคาบไปกิน จากตอนเเรก

เขาอาจชอบเราก็ได้ เเต่เพราะช้า ทำให้เขาเป็นของคนอื่นเเละนั่นเเหละ เมื่อเขาเป็นของคนอื่น

ไปเเล้ว ถึงทั้งคู่ยังไม่ได้เอากันเเต่สุดท้ายพอเป็นเเฟน ความรู้สึกเก่าๆที่เคยมีดีๆให้เราจะหายไป

สุดท้ายพวกเขาหรือกับคนที่กล้าสารภภาพรัก ทั้งคู่ก็จะได้กันเอง เพราะความเป็นเเฟนเเละผูกพันธ์

ที่พิมพ์มายาวไม่ได้จะบ่นไรมาก เเค่บอกว่า ชีวิตมีเเค่ครั้งเดียวถ้าคิดจะทำอะไรทำให้สุด อย่าช้าเเละอย่าลังเล

ขอบคุณมากครับ เมนต์ของท่านทุกกระทู้ผมอ่านหมดนะ ฟินมาก
เกรงใจที่ไม่ค่อยได้ตอบกลับเลย แต่ขอบคุณมากครับสำหรับเมนต์แบบนี้

555+ อย่าคิดมากครับ ท่านแปล+ครีน กระดาษ ยากกว่าผมที่เเค่มาเม้นเอง ถ้าแปลอีก ขอเเนวนี้อีกนะ

ช่วงนี้ กระเเส ntr มันเยอะจริงๆ ผมเฉยๆนะ เเต่เบื่อมากกว่า  ntr มันเริ่มออกเเนวเดิม คือพระเอกต้องโง่อะ

จนรู้สึกมันเดิมๆไปหมด พอมาเจอเรื่องนี้ สาวกีฬา+ทอมบอย+ผมยาว+หุ่นดี+ลุยๆ  นี่ชอบมาก ^^

[email protected]

เป็นการผสมผสาน  แนว ได้ลงตัวจริงๆ ทั้งกี่ฬา  ทั้งความรัก 

sutee seechart

เนื้อเรื่องเบื้องต้น ดูไม่ออกเลยว่าพระเอกจะจับนางเอกเย็ดอย่างไง
เล่นบาสกันเนี่ยนะ!

โอ้โห ล้มใส่กัน หรือแย่งบาสแล้วโดนนู่นนี่ จนมีอารมณ์ คิดว่ามีแต่ละครไทย
มังงะก็มี

tadds

นึกภาพไม่ออกเลยครับว่ามันจะไปจบที่มีอะไรกันได้ยังไงอยู่กลางโรงยิมเลย
edit: สุดท้ายก็ห้องเก็บของคิดว่าจะจัดกันกลางโรงยิมสะแล้ว555+
นิสัยนางเอกน่ารักมากแอบซึนหน่อยๆแต่ไม่มากเกินไป

fallenversa

เล่นฉากที่เกี่ยวกับจังหวะของร่างกายกับกีฬามันยากจริงๆนะ
นี่เป็นเรื่องไม่กี่เรื่องมั้ง ที่ผญ.แต่งกายแบบคนเล่นกีฬาจริงๆ ไม่ใช่แนวเซ็กซี่
...
เออ ก็ว่า ทำไมต้องอ้างอเมริกา
ก็เพื่อทำให้พระเอกสบายใจทำได้ไม่ต้องห่วงนั่นเอง
มันดูลดคุณค่ายังไงไม่รู้ แต่ก็ดีแหละ เพราะยอม จึงได้เย็ด