ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Alexi Laiho] Maid's Work. งานของเมด [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, เมษายน 24, 2019, 10:47:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tdestiny

เมดใจอ่อนเฉย ::HoHo::

รอลุ้นพระเอกยาวๆครับ

โอ้ย เห็นน่านิ่งๆแต่เป็นเมดแสนดีที่ชายหลายคนหมายปองเลยนะเนี่ย

Phoowadol

/อันดับแรก เลย ผมเห็นความตั้งใจของท่านKater ที่ตั้งใจเพื่อสมาชิกเป็นอย่างมาก ที่แปลเรื่องนี้ให้พวกเราอ่านกัน คือ เห็นช่องบทพูด แล้วขอบอกว่ามันเยอะมาก.
   ส่วนเนื้อหา มันสะท้อนให้เรากลับมานึกถึงอดีตในวัยแตกพาน กันอีกครั้ง. ผมว่า พวกเราหลายๆคนในที่นี้ คงมีประสีการแนวๆนี้ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง. กันหลายคนหละ ที่เอาชุดชั้นในสาวๆ มาจินตนาการ กับแม่นางทั้งห้า เนาะ อิอิ   ผมชอบการวาดเนินสาวของนางเอกคนนี้มากๆมันใกล้เคียงของจริงมากๆเลย ดูเหมือนคนวาดเขาตั้งใจเน้นจุดนี้เป็นพิเศษนะ
Edit. อ่านจบแล้ว ตอนแรกนึกว่า เมด จะยอมให้นายน้อยเมคเลิฟแค่หนเดียว. แต่ว่าเห็นถุงยางแล้ว ผมว่ายังไงๆก็ต้องใช้ให้มันหมด นั่นหละวันนี้. ยิ่งหนทางสะดวกออกอย่างนี้. เป็นผมผมก็ล่อหมดนั่นหละ555
  แต่แอบกังวลกับเขาทั้งสองอยู่บ้างนะกับเรื่องระยะห่างของวัย แต่ที่แน่ๆ. มิซาโตะ เหมือนเธอจะคิดมากนะ เรื่องนี้อะ

ParbAf

เด็กใจแตกเพราะเพื่อน ยิ่งมีเมดอยู่บ้านสวยๆ แบบนี้ คงคุมใจไม่อยู่

Edit กลายเป็นเด็กมันติดใจซะงั้น อย่างว่าเปิดซิงครั้งแรก พอได้ครั้งหนึ่ง ก็เสพติดอยากได้เรื่อยๆ 55+

earthwar111

คือตัวอักษรเยอะมากจริงๆครับ ยังกะอ่านโคนันผมละนับถือจริงๆ แค่คลีนก็ไม่รู้เสียเวลาไปเท่าไหร่แล้ว ขอบคุณมากจริงๆครับ

ถ้ามาแนวนี้แล้วละก็มีครั้งที่ 2 3 4 ต่อไปเรื่อยๆแน่นอน แต่ตัวอักษรเยอะแบบนี้ลุ้นเหมือนกันครับว่าจะจบแบบไหน

Edit จบได้ฟีลกู๊ดมากๆๆเลยครับ เหมือนอ่านพวกการ์ตูนรักใสๆอะไรประมานนั้นเลยครับ ถ้ามีตอนต่อๆไปคงจะได้ฟินแบบน่ารักๆไปอีกเลยนะครับเนี่ย จบซะผมอมยิ้มเลยล่ะครับเรื่องนี้

DARKAXL

ถึงอายุจะต่างกันก็เถอะ มีเมดสุดสวยอยู่เคียงข้างแบบนี้ใครจะอดใจไหว ลงเอยแบบนี้ต้องสอนเรื่องบบนเตียงภาคสนามของจริงล่ะ

คุณเมดนี่เชี่ยวจริงๆ ตอดรัดแน่น แถมให้เอาตั้งหลายท่า ดูแววแล้วไม่แคล้วอนาคตคงได้เอากันอีกแน่นอน ::Grimace::

เป็นการแปลที่หนักหนาอยู่เหมือนกัน พูดก็มาก คิดก็มาก แต่เราเข้าใจความรู้สึกดี ผลงานประมาณเนี้ย แต่หนักกว่าคือโคตรยาวเป็นซีรี่ส์

Peter Taowating

ชีวิตจริง ใครได้เมดแบบนี้นี่สวรรค์ชัดๆเลย ถึงจะอายุมากกว่าแต่ยังสาวสวยแถมหุ่นดี  ยิ่งเด็กวัยรุ่น First  Love สาวในจินตนาการมักจะเป็นสาวอายุมากกว่าซะส่วนใหญ่  ::Glad::

ปล. ขอเป็นกำลังใจให้ท่านผู้แปลด้วยนะครับ พยายามไล่อ่านทุกเรื่อง ขอชมว่าเลือกเรื่องกับแปลได้อรรถรสมากๆเลยครับ ::WowWow::

จบได้ประทับใจมากเลย น่าจะมีภาคสองต่อนะครับ  แบบไอ้เด็กโตเป็นหนุ่มขึ้นจัดเต็มคุณเมดให้ร้องจ๊ากกกส์เลย ::YehYeh::

Master-V

อยากให้เมดช่วยสอนเรื่องเพศศึกษาให้แบบนี้ แต่คงไม่พ้นต้องตามใจเจ้านายตัวเองเป็นแน่แท้ เอาจริงๆตัวพระเอกคงหยุดความเงี่ยนของตัวเองไม่ได้ สอนกันแบบจบหลักสูตรกันเลยทีเดียว 555

ขนาดครั้งแรก ยังไปได้ถึง 5 น้ำแต่เมดก็น้าาา ไม่ได้มีอารมณ์ร่วมเท่าไหร่ สงสัยต้องรอให้นายน้อยของใหญ่กว่านี้ ถึงจะมีดิ้นบ้าง ครางบ้าง

freelance

สาวใหญ่​เขาว่าแซบนะ เด็กหนุ่มๆทนไม่ใหวหรอกยิ่งให้ดูสดๆใกล้ๆด้วย
งานนี้มีโดนยาว
คิดว่าจะรอจนถึงเกรดออกใหวเหรอถ้าเคยมีครั่งที่1แล้วเดียวต้อง​มีครั้ง​ต่อไป

[S]ha[D]ow◕‿◕

เห็นตัวหนังสือก็ไม่อยากอ่านละ แต่เพื่อเป็นกำลังใจให้คนแปล ผมก็จะยอมอ่าน อีกอย่างคือ ผมคลั่งสาวเมด ::Fighto::

ถ้าผมเป็นพระเอก แล้วผลการสอบดีครั้งหน้า จะขอให้เธอเป็นแฟนให้ได้ คราวนี้เธอต้องยอมแน่แล้วละ สู้เขาไอ้หำเล็ก(เล็กจริงก็เด็กอะเนอะ)

dome48601

ตัวหนังสือเยอะมากก ผมนี่ตั้งใจอ่านเลย

แต่ขัดใจพระเอกจริงๆเลย อยากให้มีต่อจัง อยากรู้พระเอกมันจะเก่งขึ้นไหม

thegift52

เป็นเมดที่สวยมาก หุ่นดีจริงๆ ผมยาว สีดำ มีน้ำมีนวล แทบจะเป็นเมดในฝันของในหลายๆอนิเมะ มังงะ หรือในหนังเลยล่ะครับ แต่ถ้าให้เดานะ จากนี้ไป ก็ยาวๆอ่ะ มันตัดไม่ได้หรอก จำวรั๊ยส์  ::DookDig:: ::DookDig::
.
เหมือนมะพร้าว ยิ่งแก่ยิ่งห้าวยิ่งเอามัน หมายถึงมันมะพร้าว บอกได้เลย นายน้อยจะจบแบบได้คะแนนดีเป็นอันดับหนึ่งของโรงเรียนแน่นอน ถ้าไม่มีคนอื่นได้เงื่อนไขแบบนี้เช่นกันนะ 555555

เตอร์ เอง

ไอหนุ่มนี่มันร้ายยยอยากลองดูว่าคุณเมดจะใจดีขนาดไหน

game2539

อย่างแรกต้องขอขอบคุณท่าน kater นะครับที่สละเวลาส่วนตัวมาแปลผลงานดีๆแบบนี้ให้ได้อ่านกัน แค่ตัวอย่างที่เห็นก็รู้เลยว่ากว่าจะแปลแต่ละหน้าเสร็จต้องใช้เวลาขนาดไหนแค่เห็นก็เหนื่อยแทนแล้ว

เมดคิดมากไปหรือปล่าวเนี้ยคิดไปถึงขั้นถ้าไม่เปิดให้นายน้อยดูนายน้อยได้ไปก่อคดีข่มขืนแน่ แบบนี้ก็เข้าทางนายน้อยเลยสิจะสั่งให้ทำอะไรก็ได้แน่นอนแค่อ้างเหตุผลว่าจะพ่อ

Edit:เสียดายอยากให้มีอีกสักตอนแบบจบบริบูรณ์ซักหน่อยคงดี ถึงตอนนี้จะต้องมีข้อแม้ถึงจะมีอะไรกันได้แต่ในอนาคตพระเอกคงหาทางที่จะให้เมดคนนี้เป็นเมียให้ได้แน่ถึงจะมีปัญหาระยะห่างของอายุถ้าพระเอกทำนางท้องเข้าสักวันคงไม่มีข้ออ้างที่จะไม่มาเป็นเมียพระเอก

Jame SSS