ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[SAVAN] Secret Nectar ความชอบที่บอกใครไม่ได้ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 16, 2017, 07:55:51 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(จิ๋ว)

อือม แต่อ่านเรื่องนี้แล้วทำให้นึกถึงเรื่อง คาเฟ่มัธยม ที่ท่าน@Kater เคยแปลไว้นะคะ

ยังจำได้ เป็วคุงครู ไปใช้บริการ เด็ก ที่ตัวเองรู้จักเหมือนกัน สงสัยว่าจะจบคล้ายกัน คือ สาวติดใจ อิอิ

::Reader::

ไม่เหมือนกันซะทีเดียวแหะ จบมีปริศนา
เห้อ ....  เหมือนไม่ยอมจบเลยอ่า มีลุ้นต่อป่ะ

เห็นบางช่วงชื่อไม่เหมือนกัน แต่เข้าใจว่า สาว คงพยายามเล่นคำ เพื่อให้เข้าใจว่าเป็นคนละคน  แต่เจ้านายก้อยังจะเรียกด้วยความเคยชิน

อย่างว่าอ่ะนะ  ความลับเป็นเสน่ห์ของผู้หญิง  นินะ
ไม่รู้ว่า ถ้าไม่มีความลับแล้วยังจะมีเสน่ห์อีกไหม  อิอิ

::Thankyou::  ขอบคุณที่แปล&ปัน

ถ้าผู้หญิงที่มีความลับเป็นอาภรณ์มีเสน่ห์ละก็ คุณจิ๋วคงเป็นนางงามจักรวาลไปแล้ว เพราะมีความลับกับผมเยอะ  ::Shy::

เอาแล้วไง....พูดงี้ จิ๋วเรียก เพื่อนเรา เผาเรือน 5555
กว่าจะได้เป็นนางงามจักรวาล คงเป็นนางงามนั่งยางไปก่อนอ่ะนะ 
โดนเผาตลอด ทั้งในกิล นอกกิล ลุกลามมาถึงเว็บบอร์ดกันเลยทีเดียว อันนี้ก็ความลับนะ อย่าไปบอกใครหล่ะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

killer7hook5

หัวหน้าอะไรจะแจ๊คพอตขนาดนั้น ส่วนมากมาแนวๆนี้ต้อง NTR สิ อิอิ

(S)Kater

อ้างจาก: HypN♥s เมื่อ กรกฎาคม 16, 2017, 01:40:24 หลังเที่ยง
เรื่องนี้ถึงพระเอกจะไม่หล่อนะ แถมอ้วนหัวล้านอีกตะหาก แต่แก่ สปอร์ต ใจดี ญี่ปุ่น เอาเป็นว่าไม่เสียความรู้สึก พอได้ๆ

เรื่องนี้น่าจะแปลต่อจนจบนะ อยากจะรู้ว่าเรื่องราวเป็นยังไง จะเป็นตัวเดียวกัน หรือคู่แฝด หรือคนสองบุคลิค

ปล.แปลดีมากกก แถมอันเซนได้ดี ใช้โปรแกรมอะไรทำครับ เนียนแท้

มันเป็นตอนเดี่ยวตอนเดี่ยวในซี่รี่ดาร์คๆอ่ะครับ ผมก็ไม่แน่ในว่าทำไมอาจารย์คนนี้วาดแนวนี้ขึ้นมาเลยหยิบมา

จะตามนะครับ ถ้ามีจะเอามาแปลทันที

ปล. ขอบคุณครับท่านฮิป ผมจำคำสอนของท่านฮิปมาน่ะแหละ การแปลตูนต้องแปลด้วยใจรักไม่ใช่การแข่งขันเน้นคุณภาพมากกว่าจำนวน
แปลให้ตรงกับเนื้อเรื่อง ผมดูฝึกจำจากกาตูนของท่านที่ผมแอบเก็บไว้ตั้งแต่สมัย 8 ปีที่แล้ว 55ขอบอกว่าเยอะมากถ้าเทียบ
กับอีกหลายๆคนที่หายไป ดีใจที่ได้ก้าวเดินร่วมกับ 1 ในตำนาน ใครถามผมกล้าบอกเลยว่าเป็นศิษย์ Mr.HypNos กิกิ อวยกันเองนี่ฟินจริงๆ 55

ผมตามดูไอเวปเก็บตัง fsaya อยู่ เห็นการแปลที่แข่งกันแปลแต่ไร้คุณภาพรีบแปลลวกๆเพื่อออกมาเก็บตังเรื่องละ5บาท10บาทแล้ว
เห็นแล้วเสียความรู้สึกมาก เหมือนกาตูนเสียแต่ก็ช่างเขาเถอะ ทานุกิเป็นผู้ร่วมบุกเบิกมั้งแต่ตอนนี้เหมือนเบื่อและ เอาเวปเราดีกว่าอย่าไปสนเขา

ส่วนมากผมคลีนช่องคำพูดและแปลกจาก PhotoScape นะ ง่ายดี แต่ถ้าจะคลีนหรือลบ SFX ยากก็เอาเข้าโปโต้ช็อบบางภาพ

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

potaeds

(S)Kater

อ้างจาก: (จิ๋ว) เมื่อ กรกฎาคม 16, 2017, 05:48:55 หลังเที่ยง
อือม แต่อ่านเรื่องนี้แล้วทำให้นึกถึงเรื่อง คาเฟ่มัธยม ที่ท่าน@Kater เคยแปลไว้นะคะ

ยังจำได้ เป็วคุงครู ไปใช้บริการ เด็ก ที่ตัวเองรู้จักเหมือนกัน สงสัยว่าจะจบคล้ายกัน คือ สาวติดใจ อิอิ

::Reader::

ไม่เหมือนกันซะทีเดียวแหะ จบมีปริศนา
เห้อ ....  เหมือนไม่ยอมจบเลยอ่า มีลุ้นต่อป่ะ

เห็นบางช่วงชื่อไม่เหมือนกัน แต่เข้าใจว่า สาว คงพยายามเล่นคำ เพื่อให้เข้าใจว่าเป็นคนละคน  แต่เจ้านายก้อยังจะเรียกด้วยความเคยชิน

อย่างว่าอ่ะนะ  ความลับเป็นเสน่ห์ของผู้หญิง  นินะ
ไม่รู้ว่า ถ้าไม่มีความลับแล้วยังจะมีเสน่ห์อีกไหม  อิอิ

::Thankyou::  ขอบคุณที่แปล&ปัน

ถ้าผู้หญิงที่มีความลับเป็นอาภรณ์มีเสน่ห์ละก็ คุณจิ๋วคงเป็นนางงามจักรวาลไปแล้ว เพราะมีความลับกับผมเยอะ  ::Shy::
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

tokkatoramma

bigboy001

::Thinking:: จะว่าไปเรื่องนี้ก็เหมือนโลกแห่งความจริงนะ พนักงานออฟฟิต สาวมหาลัย หลายคนไปรับงานแบบนี้เยอะแยะ บางคนมีผัวแล้วก็ยังไปทำอยู่เลย...

Warute

sealedfeel

หน้าผ่านก็อ่านได้หมดคับ *-* ขอบคุณนะสู้ๆ

top314007

ขอบคุณคับ  ::Bloody:: ผมว่าเรื่องนี้หัวหน้าได้เมียแน่ๆ

indyland

อิฉาหัวหน้าจริงๆไม่น่าเลยชอบลายรูปจังสวยมาก

biggiggog

อะไรมันจะบังเอิญปานน้าน
จัดไปก่อนแล้วกัน  งานดีนี่หว่า
::Bloody::
ขอบคุณมากๆครับ