ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ความจริงที่เจ็บปวดของ G.A.

เริ่มโดย Koog Google, ธันวาคม 01, 2021, 03:27:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Koog Google

สวัสดีนะครับทุกคน คือเรื่องนี้เป็นความจริงไม่ใช่นิยาย และไม่ใช่เรื่องเสียว มันคือความจริงสำหรับคนที่เป็นพ่อคนแล้วอย่าง G.A.

ผู้หญิงคนนี้คือคนที่ G.A.เคยมีอะไรด้วยครั้งหนึ่ง ตอนนั้นเราไม่ได้ปกป้องอะไรกันเลย สถานะตอนนั้นคือมีแฟนทั้งคู่แต่ก็คุยและแอบแซ่บกันครั้งเดียว

ครั้งเดียวจริงๆครับ สดแตกในกันที่ห้องของ G.A. และต่อมาเธอก็ท้อง ซึ่งตอนนั้นก็ไม่รู้ว่าลูกใคร G.A.ก็ไม่มั่นใจด้วยว่าใช่ลูกของ G.A. ไหม เพราะตอนนั้นอายุพึ่งจะ 19 ส่วนผู้หญิงตอนนั้นเขาอายุ 24 มีลูกแล้ว 1 คนกับคนของเขา

ตามข้อความนี้เลยครับ มันคือแชทจริงๆที่คุยกันใน Massage G.A.ตอนนี้อายุ 21 ปีแล้วครับ และมีลูกกับแฟนที่คบกันมา 2 ปี ผู้หญิงคนนี้ก็มีแอบแซ่บกันตอนที่คบกับเขาอยู่นี่แหละ ช่วงนั้นอยู่ในช่วงที่แยกกันอยู่

และตอนนี้ G.A. กำลังคิดว่าควรจะบอกกับแฟนตรงๆดีไหม คือตอนนี้แฟนคลอดลูกสาว เกิดมาได้จะครบเดือนแล้ว

ส่วนฝ่ายผู้หญิงก็ตามข้อความครับ เขาไม่ได้ต้องการให้ G.A. มารับผิดชอบอะไรลูกสาวคนนี้ แต่หัวอกคนเป็นพ่อคน มันรู้สึกเสียใจมากๆสำหรับ G.A. เพราะเราแทบจะไม่เคยเห็นหน้าเขาเลย แต่เขาก็ถ่ายส่งมาให้ดูอยู่เรื่อยๆ แรกๆก็ไม่ได้คิดอะไรนะครับ

แต่พอได้กอดได้หอมลูกที่เกิดจากแฟนของ G.A. ที่คบกันมา 2 ปี คือใจสลายมากๆ ควรจะทำยังไงดีครับ

ย้ำนะครับว่านี้คือเรื่องจริงไม่ใช่ผลงานนิยายเสียว มันคือความจริงของ G.A.

G.A.เครียดมากครับ เราอยากรับผิดชอบกับสิ่งที่เราทำไป เรารู้ความจริงทุกอย่างว่านั้นคือลูกสาวของเราคนเเรก ถึงจะเกิดจากอารมณ์ชั่วคราวแต่ผู้หญิงเขาก็เก็บเอาไว้ เลี้ยงจนตอนนี้อายุได้ 5 ขวบแล้ว

G.A.ควรจะให้เรื่องมันเป็นแบบนี้ต่อไปจนตายเลย หรือว่ารอเวลาที่เหมาะสมแล้วบอกความจริงกับแฟนและลูกดีครับ?
เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
Koog Google

ahoy11

ผมว่าไม่บอกน่าจะดีกว่านะครับ แต่ก็ต้องทำใจกับความอึดอัดใจของตัวเองให้ได้

Koog Google

อ้างจาก: ahoy11 เมื่อ ธันวาคม 01, 2021, 03:40:43 ก่อนเที่ยง
ผมว่าไม่บอกน่าจะดีกว่านะครับ แต่ก็ต้องทำใจกับความอึดอัดใจของตัวเองให้ได้

ขอบคุณครับ ตามที่บอกเลยคือพอเป็นพ่อคนแล้ว ทุกอย่างคือเราอยากรับผิดชอบเขามากๆ
Koog Google

motown

ลูกก็คือลูก ตัดยังไงก็ไม่ขาดหรอกครับ
คุยกับแฟนดีๆ ว่าทางโน้นเค้าไม่ได้เรียกร้องอะไร เราแค่อย่างแสดงความรับผิดชอบ

Pong Sak

ต้องรับผิดชอบบ้างครับทเล็กน้อยก้อยังดี

ipichai

สิ่งที่เราจะบอกแฟนและลูกคือมันคือความเจ็บปวดของเราที่ต้องการระบายออก
การบอกออกไปความเจ็บปวดของเราอาจจะน้อยลง แต่มันจะไปตกอยู่ที่แฟนกับลูกหรือเปล่า เดี๋ยวมันจะกลายเป็นความเจ็บปวดอันไหนที่กลับมาหาเราแทน
แต่ถ้าบอกไปแล้ว แฟนกับลูกรับได้ก็ ok ครับ

Khuna

อันนี้ขอตอบในฐานะคนเป็นพ่อเหมือนกันนะครับ ถ้าเป็นผมจะเลือกที่จะไม่บอก เพราะอาจจะทำให้เราสูญเสียครอบครัวไป เมื่อถึงตอนนั้นเราอาจจะทำใจลำบาก แต่ผมจะเลือกส่งเสียเขาแบบเงียบๆ เมื่อถึงเวลาหนึ่งที่คิดว่าเหมาะสม คงค่อยบอกกับเด็กว่าเราคือพ่อนะ

hunterkung

บอกก็ดีนะครับ จะได้ไม่เครียดและดีกว่าที่จะรู้เอง 

xonly-1786

ขอบคุณมากครับ ถ้าบอกแล้วจะมีปัญหากับแฟนมัยครับ เอาใจช่วยครับ

biggiggog

ในเคสนี้ไม่ควรบอก เพราะผลกระทบไม่ได้มีแต่ทางครอบครัวเราเท่านั้น
" ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วจะให้ใครลงนรกกันหล่ะ "
ขอบคุณครับ

phone acs

blackjack

บอกดีกว่าครับ กรรมที่เกิดจากอดีตไม่ว่าจะเป็นกรรมดีหรือกรรมไม่ดีมันจะเป็นมรดกกรรมสืบทอดต่อไป ไม่ว่าจะกรรมของเราหรือคนที่เกี่ยวข้อง อย่างน้อยถ้าเราบอกผมว่ามันจะเกิดกรรมดีกับคุณและอีกหลายคน ส่วนความเสียใจหรือผิดหวังกับบางคนมันก็ต้องมีก็ค่อย ๆ แก้ไป แต่ควรทำเรื่องนี้ให้เป็นเรื่องที่ถูกต้องตามลักษณะกรรมจริง สู้ ๆ ครับ ผมว่ามันน่าจะดีกว่าปล่อยผ่านแน่นอนอย่างน้อย ๆ ภูเขาก็ออกจากอกเราและมันจะดีมากสำหรับอนาคตที่เราจะได้รับจากสิ่งที่เราทำลงไป

teerapong2534m

ทำไงได้ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย สายเลือดเข้มกว่าน้ำอยู่แล้ว

wangdora29

ตกลงกับแม่ของเด็กว่าอยากให้มาออกมาในทิศทางไหนครับ